Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: BabyMoon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016] Truy tìm dấu tích | Boku dake ga Inai Machi | 僕だけがいない街 - Vietsub Ep 11 + 12 End HD

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 7-5-2016 15:37:46 | Chỉ xem của tác giả
Review ep 3- Truy tìm dấu tích

Tớ vừa mới xem hết tập 3, và muốn thốt lên một điều rằng, hóa ra 30 phút lại trôi qua nhanh đến như vậy. Một tập phim có khi mất cả tuần chờ đợi, và khi ra cháp mới rồi thì nhoằng một cái, xem tý đã hết. Hiu hiu! Nhưng nó làm mình nhớ về tuổi thơ, khi mà chưa có internet và máy tính như bây giờ, thú vui là đọc truyện tranh, đặc biệt là truyện tranh nhật bản. À mà hồi đó cũng nào có tiền để mua, ra cắm chốt mấy hàng cho thuê truyện, đọc ngấu nghiến nghiền ngẫn, cũng chờ đợi mỗi tuần để ra tập mới, nào Đoremon, nào Conan, Inuyasa (chả biết viết có đúng không), nữ hoàng Ai Cập, và tuổi thơ đã lớn lên như thế. A dà, làm nhảm quá , định vô nhà để comt về nội dung cái anime đang xem này cơ, xem được 3 tập rồi, dù tiết tấu hơi chậm, nên 3 tập cũng coi như hơi mới và chưa có gì để viết nhiều lắm, chỉ có một chút ấn tượng về các  nhân vật và tình tiết của câu truyện thôi.
        Phim này hơi hướng trinh thám, bí ẩn một chút, lúc xem có hơi sợ sợ, hì, như khá thu hút. Câu truyện xoay quanh nhân vật Fujinuma này, anh này có khả năng đặc biệt đó là có thể quay trở lại quá khứ, thời điểm chuẩn bị xảy ra các tai nạn, thảm họa để có thể thay đổi tình thế và cứu người, Anh ấy gọi đó là sự hồi sinh. Điều đó đúng với tên gọi của nó, hồi sinh, một sự thay đổi mới, để giảm bớt sự đau thương, chết chóc. Khi bị kết tội nhầm về việc giết mẹ, anh ấy cũng lại quay trở lại quá khứ, nhưng là thời điểm 18 năm về trước. Tớ thấy không phải tự nhiên mà lại là mốc 18 năm này, vì đằng sau nó còn có một câu truyện rất dài, và còn nhiều điều chưa được khám phá. Như Fujinuma, vì một lý do nào đó, có thể là tự nhiên hay tác động của ai đó mà có một đoạn ký ức, một sự việc quan trọng trong quá khứ đã không còn nhớ rõ. Quá trình quay trở lại quá khứ, tìm cách cứu cô bạn Hinazuki cô đơn, bị bạo hành cũng đã dần dần tự mình làm sáng tỏ, đã có thể làm được nhiều điều mà ở thời điểm quá khứ chưa làm được, như làm quen, trò chuyện với Hinazuki, thân thiết hơn với cô bé, tìm hiểu về cuộc sống của cô bé, dẫn cô bé đến nơi cây thông nô en đẹp tuyệt vời…biết đâu, biết đâu đấy lại có thể thay đổi cuộc sống của cô bạn đáng thương này!
        Hinazuki thực sự là một cô bé đáng thương, có một bà mẹ bạo hành em, một ông bố (chưa bít là dượng hay đẻ) thì mặc kệ và dửng dưng, em chẳng có ai bên cạnh, không có ai bảo vệ, mặc nhiên hình thành tính cách bất cần, xa lánh và không hòa đồng với mọi người. Em coi việc bị đánh, hay bị người khác đối xử tệ như vị bị vu oan ăn cắp là những việc hết sức bình thường, và dửng dưng đối mặt với nó mà không hề phản kháng. Thương em ấy, bị chính mẹ đẻ của mình bạo hành. Phân đoạn đị đánh vào thứ 7, và phải chữa lành những vết thương trên mặt trước thứ 2 ám ảnh mình kinh khủng. Người ta nói mồ côi cha ăn cơm với cá, mồ côi má liếm lá đầu đường, ấy vậy mà bà mẹ này, lại bạo hành chính con gái của mình, xem mà phát ức lên được. Mình khá ấn tượng với tập 3 này, khi Fujinuma có khả năng thắng thằng nhóc Hamada lúc trượt băng, nhưng lại cố tình để cho nó thắng. Mọi ng sẽ nghĩ thằng bé giỏi khúc côn cầu đó thắng là lẽ đương nhiên, và nó tức giận vì Fuji suýt thắng nó. Nhưng ít nhất có thằng nhóc đó, Hinazuka, và Fuji biết sự thực là như thế nào. Và đó là lý do cô bé nói : “Bọn mình đều giả tạo và gian dối”.
        Ở tập 2, lúc ra khỏi siêu thì cùng mẹ, khi anh ấy có cảm giác về một thảm họa nào đó, nhưng lại không xảy ra, tớ nghĩ nó có liên quan đến quá khứ, người đàn ông đó có liên quan đến vụ án khi xưa, cái người định bắt cóc đứa nhóc ý, chắc đó mới là hung thủ thực sự, hắn đã nhìn thấy bà mẹ vàn nhận ra, nên giết bà mẹ để diệt khẩu.
        Còn 2 nhân vật trong phim khá bí ẩn và chưa được để ý đến nhiều, đó là nhân vật thầy giáo, và một bạn trai trong lớp nữa, tớ nghĩ chắc chắn họ phải có liên quan gì đó.
        Cùng với cuộc phiêu lưu trở về quá khứ này của mình, Fujinuma liệu có tìm ra sự thật ai mới là kẻ giết người thực sự, để minh oan cho anh Yuuki, người đã bị tử hình năm đó nhưng đến cuối cùng, anh ấy vẫn nói rằng mình vô tội, liệu có thể cứu được Hinazuka, hay để cứu mẹ mình ở tương lai, cùng hồi hộp và theo dõi quá trình thôi.
        Cảm ơn bạn BabyMoon đã mang đến cho chúng tớ một bộ phim hay như vậy nha!
        Và cảm ơn ai đó, nếu đã có đủ kiên nhẫn đọc hết phần lảm nhảm của tớ !

Bình luận

Thế Baby tự làm từ trans, enco, time thiếc các kiểu hả?  Đăng lúc 12-7-2016 10:02 AM
Chúc mừng Baby nha, bỏ ra nhiều công sức, cuối cùng cũng hoàn thành rùi!! Chắc phải tổ chức pạt ty ăn mừng quá :D  Đăng lúc 12-7-2016 10:00 AM
Hì. Sau nhìu trắc trở, một mình tự xoay sở cái dự án này thì cg done r. Mừng rơi nước mắt <3  Đăng lúc 12-7-2016 09:56 AM
Dạo này tớ ít vào, đã done tập 12 rùi à, Tks Baby nha! tớ đi down đây :D  Đăng lúc 12-7-2016 09:50 AM
Done 12 ep r bạn ơi :)  Đăng lúc 6-7-2016 06:14 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +15 Thu lại Lý do
minzthu + 10 Cảm ơn bạn
BabyMoon + 5 tặng trước vì bài viết khá hay, t.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 10-5-2016 10:58:23 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Rất thích hoạt hình có yếu tố siêu nhiên như vậy gần đây không hay coi hoạt hình nữa nhưng bộ phim này đã dấy lên sự tò mò khi đọc giới thiệu và cảm giác hồi hộp mong chờ khi xem trailer.
Cảm ơn ST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 16-5-2016 11:25:32 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này cô BaBy bận quá hay sao mà để nhà bụi bặm thế này, tui vào phủi bui dọn dẹp!
Nhân tiện k biết là có game đoán giờ ép 4 nữa không. Tui phải vào để dò la tý  tin tức.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
 Tác giả| Đăng lúc 16-5-2016 12:08:34 | Chỉ xem của tác giả
Game đê :3
Dự đoán giờ ra Ep 4! (không tính ngày, chỉ tính thời gian 24 tiếng)
300$ cho bạn đoán đúng nhất hoặc gần đúng nhất.
200$ cho bạn gần đúng tiếp theo.
50$ cho những chỉ lệch 30 phút
Tham gia bằng cách bình luận tại post này. Mỗi người được tham gia nhiều lần và chỉ tính lần cuối bình luận.
Cấm sử dụng CLONE, NẾU PHÁT HIỆN BAN 1 TUẦN.
Thời gian lệch so với giờ ra phim không quá 30 phút
P/s: Những bài viết về anime hay nhận ngay 500 sức gió

Bình luận

Chúc mừng bạn huhuhihi72 đã đạt giải dự đoán đúng giờ nhé! tặng bạn 300 sức gió.  Đăng lúc 6-6-2016 08:34 AM
sao mất hết bình luận?  Đăng lúc 6-6-2016 08:31 AM
19h15  Đăng lúc 26-5-2016 07:37 PM
18h30  Đăng lúc 26-5-2016 05:34 PM
17h  Đăng lúc 26-5-2016 04:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 23-5-2016 08:33:19 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Phim hay, lâu rồi mới lại chờ từng tập anime, cơ mà sao lâu vậy ad, là ad bận ah

Bình luận

Ep 4 chuẩn bị xong r, mình bận qá :((  Đăng lúc 24-5-2016 12:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
 Tác giả| Đăng lúc 25-5-2016 15:47:28 | Chỉ xem của tác giả
Game GIỰT TEM VÀ CAP SUB TẬP 4

Bạn nào nhanh tay giựt tem hình CAP tập 4 sẽ giành ngay 130$. bằng cách bình luận tại post có hình Ep 4 của Encoder.
J-Zone tặng cho những bạn CAP hình có thoại sau "Mình rất vui khi mình lấy hết dũng khí tới đây." bằng cách up hình có kèm Nick kites của mình trong đó. Không được phép dùng hình người khác chỉnh sửa... Hình ảnh chỉ bao gồm, thoại, logo kites + J-zone và nick kites chính chủ tham gia game. Vui lòng KHÔNG sử dụng CLONE, nếu sử dụng sẽ bị BAN 1 TUẦN .
(Có thể dùng bằng paint hoặc bất cứ phần mềm chỉnh sửa ảnh nào, nhưng bắt buộc là thoại, logo và sub J-zone của Kites.vn)

- Bạn nào nhanh nhất: 150 sức gió
- Bạn nào nhanh nhì: 100 sức gió  
Những bạn còn lại 20 sức gió.
Bạn nào đã giành được tem khi cùng tham gia Game Cap hình chỉ được tặng 20 sức gió.
Game sẽ kết thúc khi ra tập mới.

Mỗi người chỉ có một bài thi duy nhắt và vui lòng rep comment này... mới được tính là hợp lệ nhé!
Chúc các bạn may mắn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 26-5-2016 18:59:55 | Chỉ xem của tác giả
[J-Zone].Boku.dake.ga.Inai.Machi.Ep04.HD.KITES.VN.mkv

[J-Zone].Boku.dake.ga.Inai.Machi.Ep05.HD.KITES.VN.mkv

Link torrent trang 1!!!

Bình luận

giật tem! hóng bao nhiêu ngày cuối cùng cũng có! Thanks subteam  Đăng lúc 26-5-2016 07:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 26-5-2016 19:50:34 | Chỉ xem của tác giả
Những gì muốn nói thì nói lên ở post trên rồi. Thôi thì thanks subteam lần nữa vậy
P/s: không biết sau này hai đứa này như thế nào nhỉ?

Bình luận

mình mới dùng được mấy tháng nên cũng không rõ lắm. Dù sao thì thanks bạn!  Đăng lúc 26-5-2016 09:08 PM
bạn phải ấn vào nút reply rồi post link ảnh vảo mới đc tính b nhé :3  Đăng lúc 26-5-2016 07:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 26-5-2016 19:52:51 | Chỉ xem của tác giả
BabyMoon gửi lúc 25-5-2016 03:47 PM
Bạn nào nhanh tay giựt tem hình CAP tập 4 sẽ giành ngay 130 ...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 26-5-2016 19:58:16 | Chỉ xem của tác giả
BabyMoon gửi lúc 25-5-2016 03:47 PM
Bạn nào nhanh tay giựt tem hình CAP tập 4 sẽ giành ngay 130 ...

Bình luận

Mình bị nhầm. Sorry T^T  Đăng lúc 26-5-2016 08:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách