Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016] Tru tiên - Thanh Vân chí/诛仙-青云志/Lý Dịch Phong, Triệu Lệ Dĩnh, Dương Tử: Vietsub EP 72 + 73 End HD

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 6-6-2016 21:41:00 | Chỉ xem của tác giả
Trailer có rùi nè. Ai còn dám chê Tiểu Cốt xấu hẻ. . Coi đi...đẹp thế mà...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
 Tác giả| Đăng lúc 7-6-2016 10:22:07 | Chỉ xem của tác giả
SsSorry gửi lúc 14-4-2016 10:40 PM
tru tiên - đại kỳ thư internet , mở đầu cho thể loại tiên hiệp ( có 1 chút ngôn tình ...

Lý Dịch Phong - quá đẹp trai so với Tiểu Phàm
Cây cời lò - quá sạch sẽ sáng sủa )))
he he phim chuyển thể bây giờ không trai xinh gái đẹp thì ma nó xem ))) mất công đổ một đống tiền ra làm cũng phải có thu vốn lại chớ. Có khi đơn vị sản xuất còn cố tình làm khác đi, trang phục hóa trang nhân vật đẹp lên, để lấy lòng fan idol, đồng thời tạo chủ đề cho nguyên tác đảng ném đá, khán giả bình luận khen chê, như thế phim lại càng hot hơn.
Vậy nên khi xem cứ thoải mái một chút cho dễ. Không tránh khỏi có nhiều điểm không hợp lý đâu

Bình luận

@salanle: Ngày xưa mê mẩn là vì nó ít bạn à, giờ thời công nghiệp điện ảnh, Hàn, Thái, Phi, Ấn, Mỹ, Trung... thì phải đẹp mới có người xem, vậy đấy  Đăng lúc 5-7-2016 11:02 AM
ôi, fan nguyên tác như mình chỉ biết khóc. Hồi xưa phim HongKong đâu cần quá đẹp đâu mà coi cũng mê mẩn mà.  Đăng lúc 21-6-2016 12:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 7-6-2016 13:00:16 | Chỉ xem của tác giả
ÓoÒ trailer đẹp quá đi. dàn trai xinh gái đẹp thật đã mắt quá đi. yêu nhất là bộ ba TFBoys :3 ta thương vương tuấn khải nhất nhà
phim được đầu tư kĩ lưỡng thật, kĩ xảo cũng rất tuyệt
đặt gạch hóng phim
phim chuyển thể giống nguyên tác qua nhiều khi lại ko còn gì gay cấn =]]] chỉ cần giữ lại những tình tiết đặc biệt nhất là dc goỳ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 9-6-2016 14:32:57 | Chỉ xem của tác giả
Lộng_Nguyệt gửi lúc 7-6-2016 10:22 AM
Lý Dịch Phong - quá đẹp trai so với Tiểu Phàm
Cây cời lò - quá sạch sẽ sáng sủa =) ...

Trương Tiểu Phàm biến thành Trương Bất Phàm roài
quá đẹp zai
hy vọng mấy cái kỹ xảo làm ngon tý k thì
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 21-6-2016 01:06:37 | Chỉ xem của tác giả
SsSorry gửi lúc 14-4-2016 10:40 PM
tru tiên - đại kỳ thư internet , mở đầu cho thể loại tiên hiệp ( có 1 chút ngôn tình ...

Mình không dám nói là fan cứng của truyện, nhưng khi xem trailer và theo dõi tin tức của phim thấy cũng hụt hẫng.
Phải nói các tác phẩm chuyển thể của Trung bây giờ nó đi theo hướng quá đậm đặc sến súa. Diễn viên cứ lựa hot girl hot boy mà nhét vô, mình tự hỏi các nhà biên kịch có bao giờ bỏ thời gian ra nghiên cứu tại sao tác giả lại tả nhân vật như vậy ko? Nếu nói họ chạy theo trào lưu vậy hổng lẽ giới coi phim bây giờ đổi sở thích rồi sao? Hay đổ lỗi cho cái cục bên Trung ra nhiều đạo luật quái đản? Cả phần trang phục và binh khí làm theo nguyên tác khó lắm hay sao?
Nhớ hồi xưa mấy bộ Thiên Long bát bộ, Thần điêu hiệp lữ,... (bản 2003 hay khoảng đó nhen, ko phải bản mấy năm nay) tuy rằng ko hoàn hảo 100% nhưng ít ra mỗi bộ phim đều giữ lại nội dung vốn có, các nhân vật có thêm hay bớt cũng đều giữ cái hồn của chính bản. Các bộ phim đó đến bây giờ người ta vẫn nhớ, vẫn liệt vào loại hay kinh điển.
Mà trách chi các nhà biên kịch sản xuất, coi bình luận cũng đủ thấy. Bây giờ có trào lưu idol này nọ, hễ idol mình đóng thì cứ xem, tua đến đoạn họ đóng thôi, còn ai mà mình ghét thì bỏ ko thèm coi cho dù phim có hay. Cái phim Tru tiên này cãi vã om tỏi ai là nữ chính, có nhiều bạn còn chưa biết Tru tiên nói về cái gì mà vẫn cãi như thường.
Nghĩ lại thấy hơi buồn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 22-6-2016 02:02:00 | Chỉ xem của tác giả
chả quan trọng , quan trọng là sau tầm 6-10 năm mong chờ nó lên phim thì đã được làm.
hồi hộp nhất là khii nó từ truyện chữ sang game rồi manga , thế mà cuối cùng lại lên phim nữa,còn gì tuyệt hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 3-7-2016 11:35:20 | Chỉ xem của tác giả

OST tru tiên vừa ra lò hôm qua Nhậm hiền tề hát =.= ghiền quá rồi ko bit khi nào công chiếu huhuhuh trong các film tiên hiệp thì đây là lần đầu thấy đc đầu tư về kĩ xảo + ngoại cảnh quay đẹp nhất từng xem   đúng là đội ngũ xử lý đồ họa cho film transformer dark moon với tây du kí có khác

Bình luận

nghe NHT là bay vào nghe ngay. thần tượng 1 thời của mình.  Đăng lúc 4-7-2016 09:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 4-7-2016 08:17:22 | Chỉ xem của tác giả
mong ngóng rồi cũng xuất hiện
hóng phim này từ lâu rồi
ủng hộ một cái
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 4-7-2016 21:11:49 | Chỉ xem của tác giả
Nghe nói là 2/7 chiếu nhưng đợi mỏi con mắt mà ko có là sao.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 4-7-2016 23:02:54 | Chỉ xem của tác giả
Quào, chờ phim lâu quá, còn tới 2 tuần nữa huhu
Mình thấy film chưa chiếu mà nhiều fan nguyên tác có vẻ thất vọng nhỉ? Mình thì truyện chỉ đọc tới khúc Phàm gặp Dao trong động thôi, cá nhân thì thấy truyện không hay nên không tiếp tục đọc, theo dõi film này chủ yếu là vì Phong Meo thôi. Nên đọc nhiều post thấy các bạn "chê" Phong đẹp trai quá không hợp với Tiểu Phàm này kia thì mình vui lắm haha (tự luyến giùm ổng).
Nói chung film lên sóng thật sự rất nhiều người vì diễn viên mà xem thôi, và đội ngũ trai xinh gái đẹp càng hút người xem, nhà sản xuất tất nhiên là quan tâm doanh số hơn hết nên khi phim lên thì không làm hài lòng được tất cả mọi người rồi.
Có điều là không thích Triệu Lệ Dĩnh, hy vọng làm như trong nguyên tác đi, sẽ không xuất hiện nhiều. :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách