Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016]Thanh xuân năm ấy chúng ta từng gặp gỡ/那年青春我们正好/Lưu Thi Thi, Trịnh Khải: Vietsub Ep 39 END

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 12-5-2016 17:35:17 | Chỉ xem của tác giả
Rất mong chờ phim này từ khi xem qua trailer. Dàn diễn viên khá ổn, nội dung ko mới nhưng vẫn gây hứng thú .  Thanks subteam !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 12-5-2016 21:47:37 | Chỉ xem của tác giả
Hóng phim quá, hóng sub nữa luôn
Xem trailer có vẻ diễn xuất của LTT đã tốt hơn nhiều rồi
Bình cũ rượu mới, vẫn chờ mong một bộ film hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 14-5-2016 11:02:37 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim tháy ngược Thi Gia quá !!!! Mong là kết phim HE ko là em chết mất !!!!!!
Thank sub phim nhiều ạ!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 14-5-2016 14:04:33 | Chỉ xem của tác giả
Là một người yêu quý Lưu Thi Thi, mình có nhận xét là Thi Thi không còn hợp để đóng vai nữ sinh trung học nữa rồi! Trông tạo hình của cô ấy không hợp, vốn dĩ Lưu Thi Thi đóng vai các cô gái trẻ thì luôn đẹp, nhưng học sinh cấp 3 thì lại quá :. Và diễn viên nam thì cũng già rồi. Nhưng mình chỉ nói đến Shi Shi vì với mình nữ chính xinh đẹp là linh hồn của bộ phim, bất kì phim nào cũng vậy, k có nữ chính xinh đẹp là m chẳng thèm xem )))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 14-5-2016 22:44:45 | Chỉ xem của tác giả
ko biết có nên xem phim không tại đọc qua nội dung thì thấy nam chính có vẻ yêu nữ chính nhiều hơn
nếu nữ chính quá bướng bỉnh, lạnh lùng hay thụ động cũng ko phải kiểu mình thích
vì một người cho nhiều quá mà nhận lại được rất ít thì cực kì đáng thương, mà mình cx ghét tình yêu từ 1 phía như vậy
mà thích Trịnh Khải quá ko xem thấy đau lòng lắm (

Bình luận

phim này không dựa theo truyện nào cả mà do biên kịch viết. mình nghĩ là HE bạn à. hihi  Đăng lúc 15-5-2016 10:25 PM
yeu
2 bên đều yêu nhưng mà ai cũng có lý do để lạc mất nhau chứ k phải nam chính yêu nhiều hơn đâu.  Đăng lúc 15-5-2016 09:31 PM
cám ơn mn, mình nhất định sẽ xem :3  Đăng lúc 15-5-2016 07:07 PM
phim chưa ra hết mà, cứ xem đi bạn  Đăng lúc 15-5-2016 02:37 PM
nếu thích Trịnh Khải thì ko nên bỏ qua phim này, diễn xuất rất tốt đó bạn, những tập đầu thì nữ chính lại yêu nhiều hơn, chỉ là anh này ko hiểu được.  Đăng lúc 15-5-2016 07:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 15-5-2016 08:21:20 | Chỉ xem của tác giả
hức, phim chưa ra hết, thi tỉ của tui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 15-5-2016 17:31:55 | Chỉ xem của tác giả
haditham gửi lúc 14-5-2016 10:44 PM
ko biết có nên xem phim không tại đọc qua nội dung thì thấy nam chính có ve ...

hi bạn,
bạn cứ yên tâm là không có chuyện nữ chính quá bướng bỉnh, lạnh lùng hay thụ động gì đâu.

Nữ 9 và nam 9 đều có tình cảm với nhau, cứ nhẹ nhàng thích nhau như những cặp đôi trung học khác.
Anh cứ nghĩ rằng cả 2 cứ thế bên nhau, lên đại học, rồi sẽ lấy nhau
Nhưng chính vì sự thanh cao của cô, và chính vì gia cảnh khác nhau của 2 gia đình mà anh cảm thấy mình không xứng. Anh nhận ra thế giới của anh và cô quá khác biệt.
Khi cô đã hoạch định 1 tương lai rõ ràng là làm họa sỹ và khi cô bước lên đại học...
Còn anh, tương lai của anh như thế nào chính anh cũng không rõ ràng
Và, sau 1 vài biến cố, anh quyết định đẩy cô ra, không muốn tiếp tục, không muốn dây dưa... Dù cô có cố gắng níu kéo, cố bày tỏ tấm lòng chân thật của mình, thì anh vẫn quay lưng với cô, anh lạnh lùng với cô.
Vì quyết định này mà 10 năm sau, khi anh đã là 1 người thành đạt, có địa vị trong xã hội thì cô lại làm đám cưới. Mà người đi bên cạnh cô không phải là anh.
Khi thấy cô bị chính người chồng cô bạo hành.
Khi anh nhận ra, anh đối với cô là khắc cốt ghi tâm.
Anh quyết định quay trở lại bên cô. Vì anh biết anh không thể rời xa cô lần nữa.

Nếu như anh có đủ tự tin, có lẽ đã không tốn đến mười mấy năm ròng chia li.
Nếu như khi đó anh quyết định chín chắn hơn, có lẽ cả 2 đã không đau khổ nhiều đến thế.

Nhưng bài OST chủ đề của phim là "Chỉ là không có nếu như".
Tất cả đã trôi qua, thời gian sẽ không cho ta quay lại những năm tháng thanh xuân đó.

Vì vậy, bạn thích Trịnh Khải thì nên và rất nên coi phim này bạn nhé! ^^

Bình luận

yeu
có vẻ như HE đó bạn  Đăng lúc 15-5-2016 09:32 PM
ơ nhưng cho mình hỏi truyện có HE ko thế bạn?  Đăng lúc 15-5-2016 07:06 PM
cám ơn bạn nhiều nhé, nghe bạn nói là mình an tâm xem phim rồi, iu bạn nhiều :3  Đăng lúc 15-5-2016 07:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 16-5-2016 20:26:08 | Chỉ xem của tác giả
dạo này trung quốc chuộng phim thanh xuân quá, mà đúng kiểu nhẹ nhàng, phim nào cũng hay,  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 16-5-2016 21:23:28 | Chỉ xem của tác giả
hihi xem phim mà thích nữ chính ghê, đúng kiểu nữ chính mình mê, vừa dịu dàng hiền lành, lại kiên nhẫn nhưng đồng thời rất có chính kiến riêng. Mà chị không hề lạnh lùng với anh tý nào, đoạn anh chia tay cũng còn níu kéo đến mấy lần. Nên tương lai đương nhiên đổi lại anh phải níu kéo theo đuổi chị là đúng rồi )
LTT quá xinh mà TK cũng menly không tả, bây giờ lại ngóng phim từng ngày từng tập )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 18-5-2016 14:31:01 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn bạn nhiều !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách