Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016] Người phiên dịch/亲爱的翻译官/Translator/Dương Mịch, Hoàng Hiên: Vietsub Ep 44 END Completed

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 31-5-2016 00:45:36 | Chỉ xem của tác giả

Cr: weibo

Bình luận

làm nũng sếp, làm nũng sếp kìa :)))  Đăng lúc 31-5-2016 01:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 31-5-2016 12:05:20 | Chỉ xem của tác giả

Cr: weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 31-5-2016 15:19:45 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích truyện này. Nội dung đơn giản nhưng lại rất cuốn hút.
Thích cả hai nhân vật nam và nữ chính vì sự thông minh, ương bướng và cả những lúc yếu mềm nhậy cảm.
Một Trình Gia Dương cao ngạo, lạnh lùng nhưng khi thất tình thì thật mong manh.
Một Kiều Phi xinh đẹp, mong manh nhưng thật ra lại rất kiên cường.

Đọc truyện có những lúc hơi hẫng vì phần nội dung có nhiều chỗ lược giản đi nhiều (có thể do biên dịch) làm người đọc phải tự phán đoán. Mong rằng biên kịch phim sẽ cụ thể hóa được những tình tiết giản lược trong truyện để tạo nên những tình huống hấp dẫn mới trong phim.
Dương Mịch có ngoại hình rất phù hợp với nhân vật Kiều Phi nhưng nét kiên cường trong tính cách hình như vẫn chưa được thể hiện rõ lắm. Tuy nhiên qua mấy tập vừa xong mình vẫn thấy Dương Mịch đóng khá đạt, nhiều trường đoạn thể hiện tình cảm qua đôi mắt cũng rất ổn
Hoàng Hiên tuy không thật sự đẹp trai như miêu tả trong truyện về Trình Gia Dương nhưng mình thích lối diễn xuất của anh ý. Cao ngạo, phách lối nhưng vẫn có nét gì đó cuốn hút.

Hy vọng đây là một bộ phim hay nữa chuyển thể từ truyện ngôn tình. Rất mong chờ.
Thanks Subteam vì một dự án phim hay nữa

Bình luận

phim này chị Mịch diễn khá hẳn, có thần, linh động, không như đợt trước :)))  Đăng lúc 31-5-2016 04:13 PM
Trình Gia Dương khí chất bừng bừng, mình "chết" luôn từ cái trailer đầu tiên cơ, ôi mẹ ơi :))))  Đăng lúc 31-5-2016 04:12 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
huongntd + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 31-5-2016 18:33:03 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim vì Mịch qủa không thất vọng
Mịch đẹp quá luôn, diễn xuất ổn
Hoàng Hiên lúc đầu mình ko thích lắm vì nói thực là hổng đẹp trai và mình nông cạn chỉ chứa chất được trai đẹp :v
Đến lúc xem rồi thì mới thấy đúng là diễn viên thực lực có khác đóng rất đạt
Những đoạn ổng quát Mịch mà mình cũng giật bắn luôn )
Nói chung là vẫn hổng thấy ổng đẹp trai nhưng ổng thuộc dạng gây thiện cảm cho người ta, lúc ổng cười nhìn tếu ko chịu đc )
Xem phim chán đời nhất là GM và HH
Ông GM mình vẫn ko định hình được tính cách ổng ntn, vẫn ko hiểu tại sao lại chống đối gia đình (chỉ vì cái vụ đổi tên? con cái có hiếu quá đi), lại còn theo đuổi con nhà người ta tới mức biến thái? tính cách khá là vặn vẹo chưa biết được xấu hay tốt nữa. Lại còn thêm quả diễn xuất ko thể mê nổi thiệt làm mình muốn tua đi luôn
Còn bà HH cứ đến cảnh của bả lại thấy mệt mỏi và chán ghét, đúng chán ghét nhân vật luôn rồi, bả đóng đạt đấy

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
HuyenNguyen197 + 5 Ủng hộ bạn
huongntd + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 31-5-2016 18:42:19 | Chỉ xem của tác giả
Đôi dòng tâm sự của một con mê phim
Những lời này không phải kể lể hay phàn nàn gì của subteam, chỉ đơn giản là lời của một con bé mê phim, mê Mịch mà thôi.
Rất nhiều mem nhận xét này nọ, nào thì phim hoàn toàn khác truyện, rồi thì Mịch đóng đơ, HH xấu trai, chưa từng biết đến, rồi thì chả có gì hấp dẫn cả.
Đầu tiên, với tư cách là con bé mê Mịch, đương nhiên nhận xét phim hay, Mịch rất tiến bộ (hoàn toàn thừa nhận Mịch không phải siêu sao về diễn xuất), Mịch ở trong phim thể hiện được một KP năng động, 1 KP có lòng thương mến bao la, 1 KP yêu là mong người kia hạnh phúc, 1 KP nghiêm túc khi làm việc. Bạn thử vào hoàn cảnh của cô ấy 1 ngày xem, liệu bạn có làm được như cô ấy, đúng như câu nói của KP cho GD, anh thử là tôi 1 ngày thì anh sẽ thông cảm...
Thứ hai, một bộ phim chuyển thể dập khuân truyện, thế thì người ta cần gì xem phim, xem luôn truyện là được rồi, mặc dù trước khi làm phim mình ngồi đọc đi đọc lại truyện để sợ không theo được mạch phim, nhưng mình mừng vì phim khác truyện. Phải có cải biên phải có sáng tạo thì khán giả mới đánh giá được biên kịch tốt, diễn viên tốt. Một bộ phim chuyển thể y như truyện, bạn sẽ không thể nào thấy diễn viên hòa được vào nhân vật, vì họ có phải nhân vật đó thật đâu. Họ chỉ mang cái thần của mình vào phim mà thôi.
Thứ 3, HH là diễn viên thực lực, dạo gần đây mới nổi, đương nhiên lớp trẻ không biết đến, nhưng fans chính kịch hẳn chả còn xa lạ gì. Anh ấy có nét đẹp nghiêm túc, truyền thống, chứ không giống nét đẹp của sao thần tượng. Mỗi  người mỗi quan niệm, mình lại thích người đàn ông như HH. Anh ấy vào vai quá xuất sắc. 1GD nghiêm túc, hết mình, đôi lúc trẻ con, đôi lúc vì yêu mà trở nên ngốc nghếch. Chốt lại HH không chê nổi 1 điểm gì kể đến 12 tập phim.
Thứ 4, một bộ phim rating đạt 2% cho tập 12, thì không chỉ có fan của idol xem để đạt được từng đó, phải công nhận khán giả xem và họ tự nhận xét, họ tiếp tục xem.
Cuối cùng, đôi dòng lảm nhảm của một con bé muốn có sub sớm lắm mà lực bất tòng tâm, mong rằng có nhiều động lực để phấn đấu đến cuối chặng đường.

Bình luận

*chỉ là lảm nhảm lúc chờ tập mới* cảm ơn mọi người nhiều  Đăng lúc 1-6-2016 11:55 AM
sau khi xem trailer phim, mình đã tìn truyện và đọc=> rất thích truyện, nhưng cũng cảm thấy thật may mắn vì phim và truyện không giống nhau.  Đăng lúc 1-6-2016 10:49 AM
Không thể chê nổi HH ở bất cứ đoạn nào cả, mình bị chết điệu cười nửa miệng của lão ý. DM cũng thể hiện rất tốt vai của diễn của mình  Đăng lúc 1-6-2016 10:46 AM
không những diễn cá nhân xuất sắc mà anh ấy còn hỗ trợ bạn diễn rất nhiều trong việc tạo cảm xúc :)) Mịch Mịch lần này diễn có thần hơn nhiều, xem rất thích   Đăng lúc 1-6-2016 09:54 AM
mình cũng biết Hoàng Hiên phái thực lực dù ko xem chính kịch nhiều :)) và quả thật không chê nổi anh ấy trong bất cứ phân cảnh nào tính đến bây giờ :))  Đăng lúc 1-6-2016 09:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 1-6-2016 10:49:43 | Chỉ xem của tác giả
huongntd gửi lúc 31-5-2016 06:42 PM
Đôi dòng tâm sự của một con mê phim
Những lời này không phải kể lể hay phàn nàn g ...

Nhịn không đành nên mình làm bài reply, vì một lời khó nói, nếu comment chắc trải dài đến trang thứ ba mất :">

Mình không phải fan Dương Mịch, tò mò xem trailer quả thực vì cô ấy còn động lực khiến mình theo phim nghiêng về Hoàng Hiên nhiều hơn. Nhưng không thể phủ nhận được những lời khen gần đây dành cho cô ấy về diễn xuất trong "Người phiên dịch", 14 tập phim vừa qua Đại Mịch thể hiện thật sự rất khá, khá hơn rất nhiều những phim mình từng xem. Ánh mắt linh động và có thần, biểu cảm đa dạng tự nhiên hơn, cười hay khóc đều có thêm nhiều cảm xúc, tương tác với Hoàng Hiên hay Lý Khê Nhuế đều rất tuyệt vời. Mình không đọc truyện nên cũng chẳng biết Kiều Phi trong nguyên tác thế nào, còn Kiều Phi trên phim thông minh, xinh đẹp, tư chất ngời ngời, hoàn toàn là điển hình của phụ nữ thời đại mới. Mạnh mẽ, tự tin nhưng đôi lúc cũng nhạy cảm và dễ tổn thương. Linh hoạt nhưng đôi khi cũng lăng xăng, vội vàng, cảm tính. Những điều đó Đại Mịch đều thể hiện được ra với phong độ ổn định, chưa có cảnh nào khiến mình hụt hẫng cả. Mình đặc biệt thích Kiều Phi lúc cô ấy làm nũng với Gia Dương, nhìn rất thật, nhìn một lần cũng đủ biết con gái đang yêu dễ thương thế nào. Lại còn chỉ dễ thương với một người đặc biệt là anh ta thôi. Kiều Phi ở bên người khác, cái gì cũng làm được hoặc xoay xở tự làm ; Kiều Phi ở bên người cô ấy yêu, những thứ nhỏ nhặt đều có thể quay sang đòi hỏi. Giống mình, có lẽ cũng giống nhiều bạn nữ khác, nên xem rất thích. Còn trẻ mà, ha ha.

Với Hoàng Hiên, lại là một lời khó nói. Chỉ có thể tóm gọn lại trong một câu: Không còn gì để chê nữa. Trình Gia Dương của anh ấy trong công việc thần thánh bao nhiêu thì trong tình yêu lại "người" bấy nhiêu. Nghĩ đến sau này Trình ác ma bị ngược, mình thương một nhưng cũng hóng hai, vì đó mới là đỉnh điểm để lão Hiên bung diễn xuất.

Lời cuối gửi đến Huongntd - "một con bé muốn có sub sớm lắm mà lực bất tòng tâm" - cũng phải nói thật vì mình hóng phim nên Kites không phải điểm dừng chân đầu tiên mỗi khi có tập mới, nhưng luôn là điểm dừng chân cuối cùng. Những điều thế này mình cũng không mang đi đâu ngoài Kites cả. Có thể là tự tin quá nhưng mong rằng đây có thể là chút động lực nho nhỏ nào đó để Huongntd cùng subteam "phấn đấu đến cuối chặng đường". Yêu các bạn (không trẻ không già nhưng cũng muốn hồi teen dùng cái icon đáng yêu chút chút)

P/S: Mình biết mọi nhận xét phim hay hay dở, diễn viên xấu hay đẹp, kịch bản mát tay hay nhạt nhẽo, v.v... đều thuộc về phạm trù cá nhân và không thể can thiệp được. Nên cho dù bạn nào có lỡ xem phim không thấy thích mà đọc được những bài viết khen thì cũng mạn phép mong các bạn hạ thủ lưu tình. Chúng ta cùng vui với niềm vui riêng của chúng ta vậy

Rate

huongntd + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 1-6-2016 16:24:14 | Chỉ xem của tác giả
hy vọng Dương Mịch sẽ tỏa sáng thực sự ở phim này, khi nào phim phát sóng ad có thể đăng thêm bài nữa về phim được không?

Bình luận

đăng bài là sao bạn? review hay post có sub  Đăng lúc 1-6-2016 06:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 2-6-2016 15:05:37 | Chỉ xem của tác giả
Ad cho mình hỏi lịch chiếu của phim này ntn ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 2-6-2016 19:53:03 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem xong 1 lượt từ 1 đến 16... và nghe có vẻ chủ nhiệm Trình không còn hứng thú ra nước ngoài công tác nữa òi, hơn thế anh còn cảm thấy thời gian đi quá ư là gấp gáp hehehe... lại còn giở trò hứa hẹn không bỏ rơi giữa đường nữa chứ... Tình trong như đã rồi...

Rate

huongntd + 5 đại gia lâu không gặp hihi

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 2-6-2016 22:37:33 | Chỉ xem của tác giả
trangluong87 gửi lúc 1-6-2016 04:24 PM
hy vọng Dương Mịch sẽ tỏa sáng thực sự ở phim này, khi nào phim phát sóng ad có thể  ...

cám ơn bạn, mình không để ý đoạn dưới có sub, cám ơn bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách