Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
Thu gọn cột thông tin

[2016] Người phiên dịch/亲爱的翻译官/Translator/Dương Mịch, Hoàng Hiên: Vietsub Ep 44 END Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 25-5-2016 12:46:08 | Xem tất
Đúng hẹn, 25/5 tập đầu tiên của "Người phiên dịch" đã xuất hiện trên sóng Kites.
Cảm ơn subteam đã làm việc chăm chỉ nhé!.
Tớ đi xem phim đây~
~~quay mông ~~

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
huongntd + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-5-2016 22:50:32 | Xem tất
Mịch tỷ vào vai này hợp với khí chất tỷ tỷ lắm và đẹp đôi với Hoàng Hiên nữa.
Thật ra thì bây giờ mới coi tập 1...bùn 5' vì giờ mới biết có vietsub rồi, mùa hè mấy nay toàn chém lại đống Runningman.
Cám ơn Subteam, xem xong mấy tập trước đã rồi mới có gió để chém
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-5-2016 17:21:18 | Xem tất

Cr: weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-5-2016 18:23:05 | Xem tất
Lâu lắm mới lại xem một phim Trung mà thấy hứng thú thế này T_T
Đọc truyện chưa hết nhưng đại khái lên phim biên kịch sửa lại rất nhiều nên lại càng tò mò hơn, không biết HE hay SE :'(
Hoàng Hiên diễn rất khá, vừa nghiêm túc vừa đáng yêu, vừa quân tử vừa lưu manh Mịch cũng tiến bộ rất nhiều, giọng nói cải thiện, ánh mắt cử chỉ tất cả đều tốt hơn trước. Chỉ có tiếng Pháp thì chắc do cả 2 đều ko học món này nên nói nghe ngượng chết đc
Anyway, bên trên có bạn bảo nam chính tà lưa, nữ chính vô sinh sao

Bình luận

Đấy là bạn ấy nx về nguyên tác thôi, cá nhân mình nghĩ kịch bản đã sửa rất nhiều so với nguyên tác, nên các bạn hãy xem và coi phim này là kịch bản độc lập   Đăng lúc 29-5-2016 12:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-5-2016 20:01:33 | Xem tất
Hên là sửa kịch bản chứ truyện ức chế khủng khiếp dù đề tài mới lạ và hấp dẫn
Chắc tại thích ngoại ngữ nên mình cực thích phim này
Hoàng Hiên đóng ổn thật vì trước nay chưa xem phim nào của anh này nên lúc đầu xem dàn cast hơi hoang mang
Mimi vẫn đáng yêu như ngày nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-5-2016 00:34:35 | Xem tất
Thấy trailer nên mò đọc truyện cái đã Đọc xong bay vô coi 7 tập thật là nhân vật giữ lại tên với công việc phiên dịch thôi còn lại k giống gì trong truyện hết. Như thế cũng đúng truyện khiến mình mệt mỏi mệt mỏi vô cùng vì tình yêu của đôi trẻ lên phim phải cãi nhau chí chóe mới hấp dẫn chứ Mi mi đẹp quá nhưng gầy tong teo luôn. Nghỉ hè rồi cày phim thôi ) Tks subteamm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-5-2016 02:41:01 | Xem tất
Lâu lắm rồi mới ngồi kỳ cạch gõ review, mà cũng chẳng phải review, chỉ là phim khơi lại niềm yêu thích với môn Văn – cái môn nghĩ lại chỉ thấy toàn ký ức đau thương khóc không ra nước mắt. Cũng lâu lắm rồi mới có anh nam chính làm người ta gục ngay từ giây thứ 5 của trailer như thế. Thánh thần ơi, thiên địa ơi, cô dạy Văn yêu quý của em ơi, Hoàng Hiên soái khí bức người, từ đầu đến chân nhìn đâu cũng ra khí chất. Anh nam chính trong truyện có soái chắc cũng chỉ soái đến mức này thôi. Hoàng Hiên ơi Hoàng Hiên, anh nhập vai quá xuất sắc rồi.

Lại nói Trình Gia Dương, chẳng biết các bạn thấy sao, còn mình chỉ nghĩ ra một tính từ đơn giản nhất để miêu tả anh ta: Thông minh. Người thông minh luôn có nguyên tắc sống, họ làm theo cái đúng và bài xích những cái sai. Có thể thông cảm cho Gia Dương khi anh ta khắt khe với thực tập sinh, đôi lúc với cả người xung quanh như thế, chỉ vì anh ấy muốn họ làm đúng mà thôi, dù đôi khi cái đúng đó chỉ áp dụng được với những người như Gia Dương. Anh chủ nhiệm này nhìn thì muốn táng thật đấy, nhưng mười cô gặp chín cô yêu, cô còn lại không yêu cũng tương tư chết bỏ. Trong mắt người khác Trình thiếu gia chỉ có một khuyết điểm duy nhất thôi, ấy là miệng mồm quá độc. Trình độ mắng người anh ta đứng thứ hai không ai dám tranh thứ nhất. Các bạn thấy không, Trình Gia Dương là người đàn ông như vậy đấy.

Cre: bz55.com

Còn tình yêu của anh Trình? Đương nhiên, anh ta có yêu chứ. Mình chẳng biết Văn Hiểu Hoa trong nguyên tác là cô gái như thế nào, còn nếu như trong phim – mong manh, u buồn, luỵ tình, đau khổ, thì xin phép miễn bàn đến lý do tại sao Gia Dương yêu cô gái đó chừng ấy năm, vì hoàn toàn không đáng nói. Hãy nhìn bằng con mắt của Gia Dương, và tạm coi cô ấy là nữ thần Viện phiên dịch cấp cao đi. Trình Gia Dương đối với Văn Hiểu Hoa, nhất định là rất yêu. Yêu nhưng không giành giật, vì căn bản cậu ta hiểu có giành giật cũng không ích lợi gì khi Văn Hiểu Hoa chỉ cố chấp dành tình yêu cho một người là Cao Gia Minh. Hoặc có lẽ vì chưa bao giờ có được nên cũng không có mộng tưởng tranh giành. Mà, có ai lại đi giành giật tình yêu với anh trai mình cơ chứ? Điều đó đi ngược với nguyên tắc và đạo lý của Trình Gia Dương. Gia Dương yêu không hối tiếc, chỉ một lòng đứng sau Hiểu Hoa bảo vệ cô ấy, bao dung cô ấy, đến chừng nào Hiểu Hoa hạnh phúc, cậu ta mới yên tâm đi tìm hạnh phúc cho chính bản thân mình. Tín ngưỡng của Trình Gia Dương là như thế. Không phải không thể yêu ai khác, chỉ là chưa yên tâm bỏ lại Hiểu Hoa đau đớn một mình. Vì anh ta hiểu - xin phép được mượn một comment trên fanpage phim – “Hiểu Hoa chẳng còn lại ai ngoài Gia Minh người cô ấy yêu và Gia Dương người yêu cô ấy”. Giả như Kiều Phi không xuất hiện trong cuộc đời anh ta, có lẽ Trình thiếu gia cũng chỉ chờ đến ngày Hiểu Hoa thành vợ Gia Minh, xác định cô ấy trọn đời viên mãn rồi cũng chiều lòng mẹ mà kết hôn với một ai đó thôi. Vâng, các bạn thấy không, Gia Dương là người đàn ông như vậy đấy. Yêu đến bất lực và điên cuồng, nhưng cũng biết cái gì có thể cho đi, cái gì nhất định phải giữ lại cho bản thân mình.

(Nghe đồn trong nguyên tác Trình Gia Dương luỵ tình và nhu nhược, cũng may biên kịch không mang cái đó lên phim, nếu không anh Hiên có diễn tốt tới đâu mình cũng đành bỏ, xem không nổi. Trình đại ác ma của tôi phải dám yêu dám hận thế này mới đáng!)

P/S1: Cũng không phải không định nói về Kiều Phi, nhưng có thể do đặc thù giới tính, khi xem phim mình thường để ý cảm xúc của nhân vật nam hơn nên không viết nhiều về nhân vật nữ. Gia Dương để tâm bồi dưỡng Kiều Phi vì cô ấy có thực tài. Cô ấy giỏi, chỉ là lý tưởng quá mức lớn nên còn “hùng hục” và ngây thơ. Ngây thơ ở đây là nói vấn đề yêu đương. Xinh đẹp thông minh thế kia mà 27 tuổi đến nụ hôn đầu còn chưa có, cô đùa tôi hả cô Phi?? Anh chủ nhiệm nhà cô xuất ra cái trình độ cưa cẩm hạng ba chán đời như thế mà cô cũng đổ, hơi mất mặt chị em rồi nha. Nhanh nhanh yêu rồi ngược cậu ta đi, tôi không xót, không xót đâu!

P/S2: Lần đầu vào nhà, tặng các bạn bài "Ốc sên chạy trốn", nhạc phim do Hoàng Hiên thể hiện. Chưa có Vietsub của Kites nên các bạn xem tạm bản tiếng Trung nha. Bài hát này rất giống tình yêu của Trình Gia Dương và Kiều Phi.
Mình đặc biệt thích những câu cuối: "Có lúc là bạn, có lúc giống như kẻ thù, lại có lúc sợ rằng yêu em không đủ. Yêu chầm chậm, gần nhau chầm chậm". Tự nhiên vô cùng mong đến lúc Gia Dương yêu Kiều Phi

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sis_wanabe + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-5-2016 21:10:03 | Xem tất
bộ này hay ghê lâu rồi không xem phim bộ TQ, Dương Mịch giờ không còn vào vai cô gái yếu, khờ khạo, ngây thơ, suốt ngày khóc lóc, nũng nịu nữa bộ này tính cách mạnh mẽ, kiên trì, thông minh, tài giỏi mình rất thích, chứ mấy cái movie Dương Mịch toàn khóc hoài mệt ghê luôn , hy vọng phim nhiều tập chút để coi cho sướng (khoảng 30, 40 tập gì đó) . Cảm ơn nhóm dịch đã làm bộ này nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-5-2016 12:15:31 | Xem tất
Cậu Trình ơi cậu Trình, tôi nói cậu ăn ở cách sao mà trong mắt em thực tập sinh nhà cậu, đến nửa phân giống con người cậu cũng không có thế? Tôi cứ tưởng tượng đến biểu cảm của Kiều Phi lúc phát hiện ra tấm hình chụp chung nằm trong thùng rác là lại muốn cười. Mấy phút trước cô ấy còn cùng Hách Triết trêu cậu không tiếc lời, mấy phút sau đã lặng lẽ đi vào, trả cậu tiền với ảnh, còn miễn phí thêm một hộp thuốc cao cho cái vết bầm “lá bài Q” trên mặt cậu. Cô ấy thậm chí còn không dám nói thật với cậu rằng tấm ảnh là Hiểu Hoa vứt đi, vâng, chính xác là vứt đi, chứ không phải làm mất hay gì hết. Em Phi nhà cậu phải chờ đến lúc phát hiện ra cậu thật sự biết yêu, thật sự biết giữ hình bóng một ai đó trong tim mới cầm lòng không đặng mà xót xa cho cậu, rồi giúp cậu mua hoa, rồi nói cho cậu nghe con gái thích những gì. Cậu làm người cũng quá mức thất bại rồi cậu Trình ạ.

Mà cậu hung dữ cũng vừa vừa phai phải thôi, con gái nhà người ta đã cất công giúp cậu, cậu không cảm ơn thì chớ, lại còn mắng người ta lo chuyện bao đồng. Tôi chỉ thấy Văn Hiểu Hoa nói được một câu không sai: trong cậu từ trước đến nay luôn có một con người chưa bộc lộ ra với bất kỳ ai. Và chính Kiều Phi đang khiến cậu bộc lộ ra con người đó. Cậu có nhớ biết bao nhiêu lần đầu tiên của cậu đã trải qua cùng Kiều Phi, hay gián tiếp nhờ cô ấy mà được trải qua không? Lần đầu tiên ngủ cùng con gái (tôi cứ cho là thế đi, cậu yêu cô Văn kia như vậy không có lẽ lại dám lén cô ấy vượt rào ; tính tình thì ma đầu biến thái, miệng mồm thì độc đến thiên hạ vô song, thêm cái tật sống tinh tế - nói bình dân ra là sống khó chiều của cậu, ngoài cô Phi ai chịu cho nổi), lần đầu tiên ăn đồ ăn vỉa hè, lần đầu tiên đi xe buýt (lần đầu đi mà ghê gớm ra phết, đã không ngã cú nào còn được xơ múi ôm con nhà người ta), à, thêm lần đầu tiên tỏ tình (sự kiện này còn phải nói sau, cái trình độ cầm cưa làm người ta muốn quỳ của cậu, thôi cậu nhận của tôi mười lạy luôn đi), vài hôm nữa lại thêm lần đầu yêu đương, cậu nói xem cậu hời đến mức nào rồi? Tôi nói cậu nghe, sau này cậu bị cô Phi nghiền ra bã tôi cũng không thương đâu, gieo nhân nào gặt quả nấy, ai kêu bây giờ cậu chảnh quá làm chi. Hứ!

Nói thì nói thế, chứ tôi vẫn vì một câu “Không sao, anh yêu em là đủ” mà chết cậu đứ đừ đấy cậu ạ. Cậu cứ phát huy đi!

Ngoài lề: Tặng mọi người cái ảnh, cậu Trình cute quá

Cre: mediaclub.cc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-5-2016 20:18:11 | Xem tất
Chưa xem phim của Mịch bao giờ
Thấy mn thường vùi dập khả năng diễn của Mịch nên mị cũng tránh hết sức
Cơ mà xem phim này thấy khá thú vị về mạch phim
Mịch diễn không được tốt, nhưng cũng k quá tệ
Cái chính là gái xinh nên xông xênh dc
Hiên ca thì duyên, không cao, không soái nhưng cười đáng eo chớt
Hóng sub tiếp theo hị hị