Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016]Nếu ốc sên có tình yêu/如果蜗牛有爱情/Vương Khải, Vương Tử Văn: Vietsub Ep 21 END

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 26-10-2016 19:39:41 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem xong tập 4 của subteam, cảm xúc cho đến hiện tại vẫn là hai chữ "rất tuyệt", cá tính nhân vật vẫn rất trung thành với nguyên tác. Hứa Hủ đúng là một chú rô-bốt nhỏ tinh nghịch, IQ rất cao nhưng EQ lại thấp tụt lút, nhưng vì cô yêu công việc, cô thẳng thắn nên được các đồng nghiệp rất yêu mến, đặc biệt là anh cảnh sát Triệu Hàn vì không chịu tống cô nàng đi theo lệnh Quý đội mà chịu bị trừ 2 quý lương thưởng (haha, đoạn hai anh Quý-Triệu ngồi trong xe nhạc phim rất dễ thương, bạn nào qua đường tốt bụng xin cho mình biết tên với nhé <3). Quý Tam thì Vương Khải lột tả khỏi bàn cải. Đúng là không thể tìm thấy đâu một Hứa Hủ và Quý Tam ca hoàn hảo hơn được nữa, từng ánh mắt, cái nhếch mày đều làm mình cảm thấy thần thái của các nhân vật trong truyện như đang hiện ra trước mắt ấy.

Đặc biệt là nhân vật Diêu Mông được cải biến không bánh bèo, vô địch 5 môn phối hợp, nữ hán tử nhiệt tình với bạn bè, tình đồng chí, tình bạn của Quý-Triệu, Diêu - Hứa làm bộ phim trở nên nhẹ nhàng hơn và đi vào lòng người hơn.

Một số gif mình rất thích ở tập 4:

1. "Cao cỡ tầm này thôi..."

2. Chú sư tử lôi chú thỏ tội nghiệp

3. Ngầu ngầu-ing...cute biến hình

4. Người phụ nữ...vị thành niên

5.

P/S: mình vô tình đọc được một đoạn rất hay trong một quyển sách như sau:

Bạn có thể dành hàng tuần, thậm chí hàng tháng để đắm mình trong nghiên cứu, nhưng sự thấu hiểu (insights) có thể đến một cách chớp nhoáng. Một sự thấu hiểu rõ ràng còn đáng giá cả ngàn dữ liệu thô. Tất nhiên bạn vẫn cần rất nhiều những nghiên cứu và số liệu, như nghiên cứu người tiêu dùng (consumer research), phân tích cạnh tranh (competitive analysis), nghiên cứu thực địa (field visits), nhưng sẽ có lúc bạn cần đặt những nghiên cứu đó sang một bên và tin vào bản năng của mình. Đôi lúc quá nhiều dữ liệu sẽ gây rối và cản trở sự thấu hiểu. Bí quyết ở đây là kết hợp giữa điều bạn biết và những cảm nhận để thúc đẩy ý tưởng và tạo ra nhiều giải pháp tốt hơn.

Quyển sách về quản trị khách hàng nhưng khi đọc dòng này mình lại rùng mình, đây không phải là tả Quý Bạch và Hứa Hủ sao? (Ông tác giả, ông có đọc ngôn tình của má Mặc không vậy *bóp cổ lắc lắc*). Hứa Hủ giống như đoạn đầu, Quý đội lão thành tinh với 10 năm trong nghề thì đã đạt cảnh giới của kết luận rồi. Bởi vậy đôi khi sếp không hẳn là thông minh hơn mình nhưng có một điều chắc chắn họ hơn mình ở  trải nghiệm nhiều hơn và ứng biến nhanh nhạy hơn.

Bình luận

Tui là tui kết nặng cái cảnh anh Ba xách cổ áo người ta nhấc qua một bên nhé, vâng, hẳn là xách luôn =)))  Đăng lúc 28-10-2016 10:14 AM
Bé tí tì ti ... Tui nhìn tui ko nhịn dc cười =))))))  Đăng lúc 27-10-2016 02:38 PM
Đúng á cô, khúc đó dễ thương dã man:))Còn được stylist cho mặc đồ ren trắng giống nguyên tác nữa, bộ đồ vốn quyến rũ chị ấy mặc lên thì ...:)))  Đăng lúc 26-10-2016 09:24 PM
À có rồi .... máy tui load chậm quá =))  Đăng lúc 26-10-2016 08:35 PM
Khúc đó buồn cười chết mất =))  Đăng lúc 26-10-2016 08:32 PM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
chicchick + 5 Ủng hộ 1 cái!
Tra_b92 + 5 Bài viết hữu ích
YoungBB + 5 Bài viết hữu ích
sis_wanabe + 5 Bài viết hữu ích
Queenie_Sk + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 26-10-2016 21:10:55 | Chỉ xem của tác giả
bây giờ mới xem được 2 tập thôi nhưng mà hay quá nên phải nhảy vào tám một tí. thứ nhất dù Diêu Mông không phải tóc dài nhưng thấy vẫn xinh, đúng kiểu hoa khôi trong trường. thứ hai mới đầu phim đã có liên quan đến Trăn Vàng rồi nên không biết bao giờ mới có tập anh Lỗ đây. hehe. buồn cười nhất đoạn Xuỵt Xuỵt vẽ mọi người nhất là bạn Hà Mã có cái lỗ mũi to. nhìn mặt có vẻ đau nhưng mà vẫn chịu đựng được ý.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 26-10-2016 21:59:00 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem xong 1 lượt cả 4eps mà ST nhà mình làm, lúc thấy dàn cast của phim thì rất rất hài lòng vì anh Khải và chị Văn đúng là hình ảnh của Quý Bạch và Hứa Hủ mà khi đọc truyện mình đã hình dung ra, 2ac đều là diễn viên thực lực nên về phần diễn xuất thì không có gì để fan phải phàn nàn. Nhưng về phần nội dung phim thì qua 4eps mình cản thấy hơi bị thất vọng, NOSCTY là tác phẩm mình thích nhất trong những bộ truyện về đề tài trinh thám của Đinh Mặc nên mình luôn mong khi lên phim thì nội dung sẽ bám sát với nguyên tác hơn vậy mà nội dung thì....Haizzz, thật là buồn quá đi. Hi vọng là những eps sau sẽ bù đắp lại điều đó. Cảm ơn ST đã thực hiện bản sub chất lượng cực tốt với thời gian cực mau dành cho các mọt phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 26-10-2016 23:29:57 | Chỉ xem của tác giả
phim hay dã man luôn, mong được thấy nhiều hint của anh ba và Hứa Hủ hơn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 26-10-2016 23:42:42 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá! Vương Khải chuẩn anh Ba rồi Xem Hứa Hủ chả hiểu sao cứ nhớ đến Tiểu Tiểu trong Hoan Lạc Tụng nữa cảm ơn subteam nhiều lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 27-10-2016 09:38:36 | Chỉ xem của tác giả
Nếu ốc sênh có tình yêu thì nam chính và nữ chính hợp vai. Dù nhiều người cho rằng nữ chính chưa xinh như trong truyện, Nhưng mới co 5 tập, chưa thể đưa ra nhận xét là bạn ấy diễn đạt hay không được. Nói chung thì so sánh giữa 2 phim thì mình nghiên về nếu ốc sênh có tình yêu hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 27-10-2016 09:44:12 | Chỉ xem của tác giả
Mình đang down nhưng chưa xem vì muốn đọc truyện trước để nắm bắt tính cách nhân vật rõ hơn
Nhưng nhìn hình nam nữ chính thì thấy phim này chọn diễn viên rất hợp với mô tả trong truyện
Còn diễn xuất mình đợi đọc hết rồi xem phim sau.
Anh chị này đúg hợp vai luôn, Quý Bạch và Suỵt Suỵt :3 ;3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 27-10-2016 10:31:00 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa xem nhưng xem qua trailer thấy nhân vật nữ chính khá giống nguyên tác nhỉ he

Còn NAM CHÍNH thì chưa thấy handsome lắm , bộ này mình cũng đọc từ lâu lắm nên cũng bây h cũng ko còn nhớ kỹ lắm. Xem film cày lại từ đầu vậy, thanks sub team
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 27-10-2016 11:00:05 | Chỉ xem của tác giả
Phim không bám sát nguyên tác và có vẻ tập trung nhiều về tình tiết các vụ án hơn. Nhưng xem vẫn thấy hấp dẫn. Mỗi tội mỗi tập ngắn quá, xem một lát mà đã hết mất rồi. Hóng sub tập 6 hôm nay. Cảm ơn subteam rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 27-10-2016 13:53:22 | Chỉ xem của tác giả

SR: weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách