Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016]Nếu ốc sên có tình yêu/如果蜗牛有爱情/Vương Khải, Vương Tử Văn: Vietsub Ep 21 END

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 25-10-2016 21:04:14 | Chỉ xem của tác giả
Phim có bao nhiêu tập vậy ạ

Bình luận

theo thông tin trên baidu thì có 21 tập đó bạn  Đăng lúc 26-10-2016 12:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 25-10-2016 21:57:26 | Chỉ xem của tác giả
Bớt 1 chút tình yêu, thêm 1 chút ly kì – 30 phút bộ phim, chưa bao giờ mong dài hơn như thế!

Thứ 1: không quảng cáo Rio
Thứ 2: không chen chân “Bò húc”
Thứ 3: màu sắc phim không tươi sáng, biến một bộ phim trinh thám trở thành thứ câu chuyện trẻ trâu
Thứ 4: Đinh Mặc không phải chủ biên, chị ấy chỉ là bên nguyên tác

Chỉ 4 yếu tố ấy thôi, đối với bản thân mình, “Nếu ốc sên có tình yêu” đã trở thành một bộ phim Trung Quốc - hiện đại -  trinh thám – của Đinh Mặc chân chính cân nhắc nên xem giữa một rừng các tác phẩm ngôn tình chuyển thể. Hay hay không, hãy tự đánh giá và xem. Với mình, nguyên tác chẳng là cái thá gì, chỉ cần giữ lại cái hồn nhân vật mình yêu dù rằng “Nếu ốc sên có tình yêu” là câu chuyện yêu thích nhất của bản thân từ cây bút đắt khách nhất nhì giới ngôn tình Trung Quốc.

Hứa Hủ, Hứa Hủ, em là ai? Giữa cái thế giới tấp nấp quẩn quanh mà ai ai cũng đang mang trong mình một căn bệnh hay hội chứng tâm thần nhìn từ góc độ tâm thần- tâm lý học, Hứa Hủ xuất hiện với một hình hài đủ sức gợi cho vai trò một thần đồng trong lĩnh vực tâm thần “thần kinh” ấy. Quý Bạch bảo “một cô gái như người ngoài hành tinh”, chiều cao chỉ ngang xe ô tô, sức khỏe thì dưới trung bình, “lão Tư, anh hãy mau tìm cách tống cổ cô ta ra khỏi đội”, sao mà … ghét nhỉ? Vâng, giờ còn sức thì cứ chê õng chê ẹo đi anh, sau này chẳng cun cút chạy theo con nhà người ta, sẵn lòng giảm 2 ký huấn luyện cho “vợ tương lai” còn người ta bị huấn luyện kiểu gì mà tăng thêm 2 ký. Hứa Hủ chẳng đẹp lung linh, cô ấy nhỏ nhỏ xinh xinh như vô vàn những cô gái khác mà ngoài đường ta vô tình bắt gặp. Điều đặc biệt ở Hứa Hủ là đôi mắt long lanh, cô ấy dùng kiến thức và ánh mắt đơn thuần, nhìn sâu vào nội tâm phức tạp của nhân loại: cái thế giới gian xảo, mơ hồ, lắm nỗi truân chuyên và nhiều khi nhơ nhớp. Biết bao khoảnh khắc cô gái ấy lơ đãng tách mình khỏi thế giới xung quanh, chìm sâu vào công việc điều tra, để tìm ra cái gọi là “công bằng và chân tướng”. Chẳng cần tô vẽ gì, Hứa Hủ hiện lên là chính cô: một thần đồng, không giỏi giao tiếp với mọi người xung quanh nhưng giỏi giang, hết mình và đàm đạm.

Quý Bạch là nam chính của Đinh Mặc mình thấy thích nhất từ trước đến giờ? Vì sao ư? Vì anh ấy là nam chính ngôn tình gần với khái niệm người bình thường nhất  của chị. Trong “Nếu ốc sên có tình yêu” phiên bản drama, mình càng yêu anh càng thích anh nhiều hơn nữa. Nam thần mặc áo sơ mi, nhưng sắp tới thì hãy diện vài lần đồng phục đi anh. Đồng nghiệp của anh có mặc kìa, không lại thành dùng áo sơ mi tô vẽ cho vẻ ngoài ngời ngời của anh, trong khi anh thì đã quá đẹp trai rồi,chẳng cần thêm đống áo quần sơ mi đen trắng ấy. Quý Bạch có một cô em gái/ bạn gái Diệp Tử ở bên, không phải trước khi nữ chính của đời mình xuất hiện để yêu, anh chẳng biết đến loài sinh vật mang tên là nữ giới. Dù chưa nhiều, nhưng mình cứ cảm giác mối quan hệ Quý Bạch – Diệp Tử nó kém nhiều chút để yêu nhưng nhiều hơn 1 chút là tình anh em bè bạn. Đấy, cuộc sống thực nó lắt léo sâu cay, mọi mối quan hệ có chút mơ hồ, chứ đâu 1+1=2 như giới ngôn tình fan chúng ta mong đợi. Quý Bạch tài giỏi và trưởng thành. Anh là thần thám, là người đàn ông tuổi 30 mà fangirl nào nhìn vào cũng đủ liêu xiêu rung động.

Lần trước đọc phỏng vấn phim, nhớ không lầm đạo diễn và dàn diễn viên bảo: trong phim, không hiểu tình yêu đã đi hết đâu rồi ấy. Đọc xong cứ bật cười, thấy sao mà đáng yêu quá. Bác đạo diễn à, bác có biết đọc tên phim không? Cái phim tụi cháu chờ mong tên nó là “Nếu ốc sên có tình yêu”, tình yêu đấy bác. Xem xong 3 tập đầu, chờ mãi chờ mãi mà mới thấy ít hint chứ chưa thấy tình yêu đâu, nhưng lòng lại thấy vô chừng thỏa mãn. Có lẽ là do cách diễn tuyệt vời của Vương Khải, Tử Văn,có lẽ là kịch bản đã được chuyển sửa đi, câu chuyện tình yêu của nam nữ chính nhà mình sao mà gần gũi và đáng yêu thế. Quý Bạch sẽ nhìn và yêu Hứa Hủ như cách một người đàn ông yêu một người đàn bà, còn Hứa Hủ sẽ yêu Quý Bạch như một cô thiếu nữ thần đồng lần đầu rơi vào tình yêu với một người đàn ông “tiền bối”. Họ yêu nhau chầm chậm và dịu dàng, không phải vì nam nữ chính nên phải yêu nhau. Mà vì tình yêu, nên là như thế.

Trước cũng lững lờ lắm mới quyết định xem phim. Thú thật, bản thân đọc truyện của Đinh mặc đủ nhiều để chị không trở thành fav của mình khi chìm nổi trong cái bể ngôn tình đồ sộ. Bối cảnh truyện của Đinh Mặc khá hay, nhiều tác phẩm có lối đi độc tôn và thú vị. Nhưng cái chất tâm lý trinh thám đấu trí đấu dũng trong sáng tác của chị nó chỉ dừng ở mức nhập môn, đọc truyện còn thấy hay hay chứ lên phim không chỉnh sử đi nhiều thì thành trật lất. MÌnh cũng đắn đo nhiều, ekip phim sản xuất Hoan Lạc Tụng, Kẻ Ngụy Trang, Lang Gia Bảng nức tiếng được khen nhưng dính phải quả “ Hãy nhắm mắt khi anh đến” cũng của chị Mặc nhà mình thì quả là vạn kiếp bất kham làm người xem phải chùn chân mà ngẫm nghĩ. Nhưng rồi khi xem 2 cái trailer, thấy mấy cái hình vẽ chibi về hổ và ốc sên thì lòng đã chắc chắn 100% đây sẽ là một bộ phim đáng xem đáng thử. “Ốc sên” của Đinh Mặc vẫn còn chút ảo ảnh mông lung. “Ốc sên” của drama là cô gái Hứa Hủ chân thật mình yêu, “hổ ca” là người đàn ông lão Tam mình vô cùng thích. Mới 3 tập nhưng đáng để chờ mong. Cố lên, cả đội quân rừng xanh nhí nhố.

Xem xong 3 tập, lượn lờ xem lại 3 cái trailer, lại thấy thứ 2 tuần sau sao không nhanh nhanh đến sớm. Đọng lại trong đầu là hình vẽ anh hổ và ốc sên cùng đứng nhìn ra thế giới rộng lớn ngoài kia, là Hứa Hủ cầm điện thoại khẽ khàng gọi lên “Sư phụ” giữa đêm khuya, là khó khăn chất chồng trên con đường phía trước. Nhưng họ sẽ dũng cảm tranh đấu với gian nan, Quý Bạch sẽ nhẹ nhàng đánh vào đầu cô và dõng dạc bảo rằng: “Đã có tôi ở bên. Em đừng sợ.”

Bình luận

Vương Khải là diễn viên thực lực mà nên phim khác màu sắc kiểu thần tượng kiểu Dương Dương YETCNDT :)  Đăng lúc 26-10-2016 04:41 PM
Cậu cho tớ share bài review này nhé! ^^  Đăng lúc 26-10-2016 03:53 PM
ưng ghê như thế :)  Đăng lúc 26-10-2016 12:08 AM
Mình thấy phim còn hay hơn truyện ấy. Cảm giác diễn viên diễn rất đồng đều, nhà sản xuất có tâm. Lâu lâu rồi mới hóng được 1 bộ hiện đại Trung  Đăng lúc 26-10-2016 12:08 AM
Hay lắm bạn, nhiều người cứ chê nhưng mình lại thích vì nó thực chứ ko ảo diệu như đống truyện ngôn tình bây giờ  Đăng lúc 25-10-2016 11:16 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
oriole5185 + 5 Hội những người thích phim phải ra.
Queenie_Sk + 5 Bài viết hữu ích
ThanhLiên + 5 c đã nói lên nỗi lòng của em<3.
Tra_b92 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 26-10-2016 00:02:12 | Chỉ xem của tác giả
quynhstar gửi lúc 25-10-2016 09:57 PM
Bớt 1 chút tình yêu, thêm 1 chút ly kì – 30 phút bộ phim, chưa bao giờ mong dài hơn nh ...

Phim chiếu thứ 2 3 tập, 3 4 5 mỗi ngày 1 tập nha b , mong bạn ủng hộ subteam, rất cảm ơn

Bình luận

mình cảm ơn vì ko dễ có ng xem phim có tâm như bạn :)))  Đăng lúc 26-10-2016 08:27 AM
hóng hớt cho nhanh, chứ kiểu gì cũng phải xem 1 vòng của Kites cho sub chuẩn. Nãy giờ mãi cảm tác mà quên nói lời cám ơn. Cảm ơn các bạn subteam siêu nhiều nhé :)   Đăng lúc 26-10-2016 12:11 AM
Mà sao lại đi cám ơn mình, bị ngược rồi. Phải là thành viên như tụi mình chân thành cảm ơn cả subteam đã nỗ lực sub cho fan xem chứ. Cứ lượn lờ chỗ khác  Đăng lúc 26-10-2016 12:10 AM
Ủa, vậy mà mình tưởng tuần này chỉ chiếu mỗi 3 tập tối thứ 2. Đọc được tin của bạn mà vui quá :)  Đăng lúc 26-10-2016 12:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 26-10-2016 10:19:30 | Chỉ xem của tác giả
chị này như được sinh ra để đóng vai Hứa Hủ vậy. Hóng Hóng. Subteam fighting
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 26-10-2016 11:26:18 | Chỉ xem của tác giả

SR: weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 26-10-2016 11:27:28 | Chỉ xem của tác giả
Hóng phim của anh này dã man, không thích thể loại hình sự lắm cơ mà ))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 26-10-2016 12:34:50 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới xem hết tập 1 nên chưa có gì nhiều để comt. Điều đầu tiên mà ai cũng nhận ra đó là khởi điểm của phim phức tạp hơn và có vẻ xa lắc so với nguyên tác Mình là fan của nguyên tác, nhưng nếu như sự thay đổi là hợp lý thì mình sẵn sàng xếp nguyên tác sang 1 bên không sao cả. Ở đây Vương Khải quá chuẩn với hình tượng Quý Bạch rồi, từng ánh mắt biểu cảm của anh ấy đều khiến mình dễ dàng liên tưởng đến Quý Bạch. Còn Hứa Hủ mới xuất hiện 1 chút, nhưng mình cũng thấy khá hợp. Hứa Hủ không thích ồn ào, cô ấy thích ngồi 1 chỗ quan sát mọi người hơn. Thêm cái quyển sổ dùng để vẽ mấy hình chibi ấy quá là cưng ~ Còn cả đám đàn ông nhí nhố trong cảnh cục nữa, mỗi người một vẻ, làm cho phim sống động hơn rất nhiều chứ không tập trung quay xung quanh 2 nhân vật chính như trong truyện. Có 1 điều làm mình hơi tiếc ấy là mái tóc dài của Diêu Mông đã bị cắt xén Lúc xem trailer mình cứ tưởng Diệp Tử chính là Diêu Mông cơ, vì mình thấy cô ấy rất hợp với Diêu Mông trong tưởng tượng của mình.
Nội dung phim thì bao giờ cũng phức tạp hơn là truyện, nhưng nội cái viêc tập trung vào phá án nhiều hơn là tràn lan quá nhiều cảnh ngôn tình cẩu huyết là mình đã mãn nguyện rồi
Còn lại để xem các tập tiếp theo rồi lại comt ~ Cảm ơn subteam nhiều ~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 26-10-2016 13:29:47 | Chỉ xem của tác giả
Mính thích phim trinh thám nên thấy phim rất cuốn hút.
Từng cảnh trong phim đều hiện lên sống động và chân thực, không màu mè.
Cảm ơn subteam đã sub phim hay cho tụi mình xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 26-10-2016 14:15:09 | Chỉ xem của tác giả
Hự hự, sau khi xem xong 2 tập  có 1 sự thất vọng nhẹ. Ai cũng kêu sát nguyên tác nhưng khổ mình đã phải đọc lại truyện và tự hỏi sát nguyên tác chỗ nào vậy TT^TT. Mới đầu làm gì có chuyện Quý Bạch gọi điện kêu cố gắng loại Hứa Hủ đâu, Diêu Mông trong truyện cũng là chuyên gia tâm lý tội phạm mà nhưng sao trong phim lại biến thành "cô cảnh sát" muốn phô diễn năng lực vậy. Feeling "bối rối" khi xem phim vãi. Mong rằng các tập sau ko bị đi quá đã TT^TT.
Thank sub team đã làm sub phim này. Kể từ YETCNDT, đây là phim mình hóng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 26-10-2016 14:50:12 | Chỉ xem của tác giả

SR: WEIBO
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách