Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016]Nếu ốc sên có tình yêu/如果蜗牛有爱情/Vương Khải, Vương Tử Văn: Vietsub Ep 21 END

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 23-10-2016 22:58:57 | Chỉ xem của tác giả
Mong quá thôi mong quá thôi!
Ngày mai là ngày đầu tiên phim được chiếu rồi còn gì! Cảm ơn subteam đã quyết định làm dự án này nhé!
Mình đã theo dõi tin tức ngay từ lúc còn là tin đồn cơ mà!
Mà thiết nghĩ họ chọn anh Vương Khải là quá chuẩn! Đúng tiêu chuẩn của Quý BÁch luôn còn gì hehe! Chị diễn viên đóng vai Hửa Hủ cũng có vẻ hợp với khuôn mẫu a, nhỏ nhỏ xinh xinh lạ lạ!
Subteam cố lên nhé! ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 24-10-2016 22:18:34 | Chỉ xem của tác giả
Chờ mong phim mãi.lâu quá đi mất Mong là phim cũng như truyện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 25-10-2016 01:35:21 | Chỉ xem của tác giả
Vương Khải rất tuyệt, rất mong chờ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 25-10-2016 10:03:28 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem xong, cảm thấy hơi thất vọng. Kịch bản bị thay đổi quá nhiều so với truyện.
Ngoài 3 tập đầu xem thấy hẫng ra thì màu phim và nước phim khá chán. nhìn khá đau mắt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 25-10-2016 11:43:46 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng Ốc sên cũng chiếu rồi, hóng quá trời luôn ah
Truyện Ốc sên là truyện của Đinh Mặc mình đọc đầu tiên và cũng là truyện yêu thích nhất của mình, nghe chuyển thể phim là mừng lắm ý
Quý Bạch Vương Khải hảo soái luôn ((

Anw, thanks ST nhiều đã làm sub và share nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 25-10-2016 13:05:23 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mới xem xong, chưa thấy gì quá nổi bật, 2 anh chị cũng chưa thấy chemistry đâu. Hóng từ ngày mới ra trailer mong là phim sẽ được như mong đợi. Kịch bản dù có thay đổi nhưng ko sao,  cũng khá thú vị, gây tò mò chứ y như truyện thì dễ đoán quá

Bình luận

đồng ý. trinh thám mà phim y như truyện thì hơi chán :))  Đăng lúc 25-10-2016 03:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 25-10-2016 15:04:17 | Chỉ xem của tác giả
Đã đu live ba tập đầu và thấy rất ưng cái bụng.
Hai anh chị lột tả rất tốt cái thần của nhân vật trong truyện, hoặc ít nhất là cái thần của nhân vật mà mình luôn tưởng tượng.
Trước khi tiến hành quay phim thì nhà sản xuất cũng sẽ bảo sẽ thay đổi nguyên tác, mình thấy thế cũng hợp lí vì  các vụ án mình đã đoán được hết rồi thì lại không còn cuốn hút nữa.
Gam màu trầm vintage của phim mình cũng rất ưng, cảm thấy phù hợp với không khí và các nhân vật. Phim trinh thám nên để màu này, mình xem truy tìm kí ức tông màu hơi sáng giống với xem "yêu em từ cái nhìn đầu tiên" @@
Túm cái váy là đợi sub của Kites để gặm trong lúc chờ đến thứ 2 tuần sau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 25-10-2016 19:11:47 | Chỉ xem của tác giả
chời ơi tôi đợi phim này đến độ héo mòn lun cuối cùng cũng được coi rồi Couple Vương - Vương của tôi
Văn tỷ quá sức xắc lun ( ôi e xúc động quá .. ai chê thì chê chứ NOSCTY vô địch với e huhuhuhu
thôi e đi xem lại lần thứ n đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 25-10-2016 20:28:01 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem 3 tập, tuy rằng truyện mình cũng đã đọc lâu rồi, tình tiết các vụ án cũng không còn nhớ chi tiết nữa nhưng vẫn còn hơi mang máng trong đầu. So với nguyên tác thì phim khác khá nhiều, nhưng 2 nhân vật chính vẫn giữ được những nét đặc trưng. Diêu Mông thì khác thật, Diêu Tử Tịch cũng thế. Xem khá hấp dẫn, có vẻ NSX đã rút kinh nghiệm từ HNMKAĐ trước đó, không bám sát nguyên tác mà thay đổi đi 1 chút.
Đối với mình thì thay đổi thế lại hay, mỗi tội với lịch chiếu kiểu này thì đúng là hóng mòn mỏi mất thôi, tuần sau mới lại được xem tiếp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 25-10-2016 20:55:07 | Chỉ xem của tác giả
cho mình hỏi, phim này bản raw ra hàng ngày hay 1 tuần mấy tập vậy... hóng quá!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách