Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016]Nếu ốc sên có tình yêu/如果蜗牛有爱情/Vương Khải, Vương Tử Văn: Vietsub Ep 21 END

[Lấy địa chỉ]
251#
Đăng lúc 20-4-2017 16:10:21 | Chỉ xem của tác giả
aiki2309 gửi lúc 4-12-2016 11:26 AM
Ngoại trừ điểm yếu là một tập phim hơi bị ngắn (nên toàn chờ có vài tập xong coi 1  ...

Mình cũng là đứa nghiền từ truyện sang film đây. Nói chung film này mình thích nhất là kết thúc dành cho Diêu Mông. Trong truyện nàng ấy quá là bi đát, cuộc đời bị dìm lên dìm xuống đến thảm thương, may sao cuối truyện mẹ Mặc cho bạn ấy gặp được Thư Hàng. Nên trong film thấy nàng ấy happy với cảnh sát Triệu thì tui mừng lắm. Chứ thật ra như trong truyện ngay cả bản thân mình không thể hiểu nổi làm sao cô ấy có thể chịu được nỗi ám ảnh, ác mộng về 2 tên biến thái, sát nhân hàng đềm.

Film cắt đi 2 vụ án (theo mình là kinh khủng nhất) chắc để dành cho phần 2, nhưng mà vấn đề là, không biết lúc đó biên kịch có dìm cuộc đời của Diêu Mông giống như trong truyện hay không?

Về 2 diễn viên chính và dàn cast, không có điểm nào chê, mọi người diễn xuất đều rất xuất thần, đâu ra đấy, mấy anh cảnh sát phụ thôi mà nhìn ánh mắt, rồi khả năng giao tiếp (to communicate by english) đều quá ổn, trình tiếng anh của Hứa Hủ còn ổn hơn cả Quý Bạch và rất tự nhiên. Nhưng về mặt sắp xếp tuyến tình cảm của 2 nhân vật chính thì mình thấy nó kiểu gì, không được chau chuốt và logic cho lắm. Tự dưng đạo diễn cho Diệp Từ Tịch là bạn của Quý Bạch xong cảm mến anh, xong là tình cảm của Quý Bạch với Diệp Từ Tịch cứ luẩn quẩn mãi, yêu chả ra yêu, huynh muội chả ra huynh muội, xong túm lại là chả thấy được là ông ý bắt đầu thích Hủ Hủ từ bao giờ. Film chỉ thấy mỗi Hủ Hủ chăm chỉ bày tỏ tình cảm qua từng nét vẽ đáng yêu thui, và gần cuối film mới cho được một ít love scene bảo sao dân tình chả hụt hẫng.

Phần 2 theo cốt truyện mà Hủ bị ngược, Diêu Mông bị ngược chắc tui chả dám coi nữa mất.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

252#
Đăng lúc 26-4-2017 14:18:16 | Chỉ xem của tác giả
Phim có kết thúc hay lắm, kiểu đọc truyện buồn bao nhiêu đến lúc xem lại kiểu "thở phào" ấy
Dàn cast cũng rất tuyêtj
Lót dép hóng phần 2
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

253#
Đăng lúc 11-5-2017 19:32:32 | Chỉ xem của tác giả
ngồi coi lại 1 lèo hết phim chợt nhận ra phim hay mà ít quá nên có chút buồn thiệt buồn, coi phim trước khi đọc truyện nên mỉnh đâu biêt trong truyện nó ngược 2 nữ đến như vậy, nhưng mong là phim sẽ có phần 2 vì thật sự là 1 bộ phim đáng mong đợi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

254#
Đăng lúc 27-5-2017 17:31:57 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay, thể loại trinh thám.
Sau khi đã đọc truyện và xem phim mình thấy phim nội dung ok không sai lệch với truyện nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

255#
Đăng lúc 9-6-2017 15:06:18 | Chỉ xem của tác giả
Nếu ốc sên có tình yêu là bộ truyện của Đinh Mặc mà mình thấy rất thích, thậm chí có khi thích nhất trong các truyện của ĐM, chắc do khẩu vị của mình. Thật ra, mình xem phim chủ yếu vì có cặp đôi thần thánh trong lòng mình thôi, chứ đa phần các phim chuyển thế từ tiểu thuyết, truyện; ít phim nào cỏ thể diễn tả được trọn vẹn những gì mà câu từ, lời văn có thể diễn đạt.
Thật sự thì mình cực kì thích cặp đôi Vương Khải - Vương Tử Văn. Thích từ Hoan lạc tụng đến sang bên này. Nhưng ở phim NOSCTY, mình cảm thấy phản ứng hoá học giữa cặp nv chính này không được rõ ràng và logic;  
Diễn biến quá nhanh; và có những chi tiết mang tính lằng nhằng, phức tạp hơn trong truyện; tình cảm của Diệp Tử Tịch với a Ba quá phức tạp, kiểu ko thoát ra được.
Một điều nữa là nhân vật Diêu Mông. Thật may là Diêu Mông bản phim ko đáng ghét như truyện. Chứ đọc truyện, chẳng hiểu sao thấy cô ấy quá tính toán, hơn thua ganh ghét với Hứa Hủ, nên dù kết cục của cô ấy như thế, nhưng mình thấy phần nào cũng k hề quá đáng cho lắm.
Ôi nghĩ lại trailer phần 2, thấy có vẻ hơi ngược
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

256#
Đăng lúc 13-6-2017 23:48:53 | Chỉ xem của tác giả
Bị cắt nhiều đoạn quá so với nguyên tác. Hứa Hủ bị bắt cóc mà sao giờ lại thành Quý Bạch vậy
Bao nhiêu phân đoạn hay và gay cấn thì lại cắt bỏ hết đi. Rõ tình yêu của HH và QB sâu đậm như vậy mà phim chỉ gói gọn trong đoạn kết. . Cảm thấy không cam tâm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

257#
Đăng lúc 25-6-2017 16:50:41 | Chỉ xem của tác giả
phim ra lâu lắm rồi h mới có thời gian xem
thích truyện Đinh Mặc dã man, mà phim không giống truyện lắm, bạn Trương Mông hot girl của mình
cảm ơn subteam nhiều à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

258#
Đăng lúc 22-7-2017 21:23:02 | Chỉ xem của tác giả
Tải phim này về máy xem hết rồi nhưng bây giờ mới nhớ ra lên để lại vài lời. Thực sự mình chưa đọc tác phẩm của Đinh Mặc vì không thích thể loại này lắm. Nhưng phim lại là một phạm trù khác. Hai nhân vật chính đóng thực sự đạt, truyền tải nội dung câu chuyện tốt. Mỗi tội cái kết với mình thì hơi  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

259#
Đăng lúc 19-9-2017 14:17:08 | Chỉ xem của tác giả
Nói sao nhỉ, xem hết bộ phim rồi nhưng mình cảm giác không đã bằng đọc truyện với mình vai diễn Hứa Hủ nữ diễn viên còn đóng hơi cứng, biết chị thuộc IQ cao EQ thấp nhưng cảm giác ko đã và truyền đạt nhân vật ko tới.
Anw rất cảm ơn sub team đã làm sub cho bộ phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

260#
Đăng lúc 15-2-2018 12:11:40 | Chỉ xem của tác giả
AI CÓ TÓM TẮT TỪNG TẬP PHIM CHO E XIN VỚI Ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách