Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016] Me Before You - Trước Ngày Em Đến - Emilia Clarke, Sam Claflin - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 18-9-2016 10:04:21 | Chỉ xem của tác giả
Mình ko coi truyện, nên ko biết phim sẽ có kết thúc HE hay SE nhỉ, nghe nói là SE
Đọc review trên mạng thấy nhiều ý kiến khen phim này hay, mình cũng coi trailer thấy éo le quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 19-9-2016 00:49:06 | Chỉ xem của tác giả
Xin lỗi mình nghĩ mình sẽ spoil nội dung. Nên hãy bỏ qua bình luận này nếu bạn chưa xem phim.
Mình là fan của bộ phim này. Nhưng không hoàn toàn ca ngợi. Tất nhiên đây là 1 bộ phim ngôn tình Âu Mỹ, mọi thứ thật hay thật đẹp, trừ việc khắc họa nhân vật Lou. Còn Will đẹp trai nên mọi thứ tự tốt haha
Ý đồ của BK có lẽ là là xây dựng Lou là 1 cô gái miền quê rực rỡ nắng, cố gắng bươn chải làm mọi thứ kiếm tiền gồng gánh cho gia đình, và Lou có 1 anh người yêu vô tâm gần như ít khi quan tâm xem cổ đang nghĩ gì, tới khi Lou gặp Will. Will quá hiểu phụ nữ. Lou cảm thấy mình được Will trân trọng và yêu anh ấy. Câu chuyện hoàn hảo. Trừ việc, như mình đã nói, nhân vật Lou còn quá hời hợt.
Đầu tiên, mọi thứ cổ làm để gây ấn tượng với Will là mặc mấy bộ đồ màu sắc và cười ngô nghê
Tiếp theo, lúc cổ quyết theo Will và từ bỏ mối tình 7 năm của mình. Mình vẫn chưa cảm nhận được sự tuyệt vọng và bế tắc trong mối tình của cô ấy. Và Will, ngoài giàu có và liệt giường ra, thì anh ấy cũng chưa thể hiện gì quá nhiều để cô ấy ngả nghiêng. Trong mắt mình, chi tiết ấy, biến Lou trở thành người bỏ rơi mối tình đang hạnh phúc bình thường chạy theo 1 anh nhà giàu Mọi thứ của Will mình nghĩ đang dừng ở mức thương hại hơn là tình yêu.
Tất cả các chi tiết liên quan đến việc Will trở nên yêu đời hơn đều dùng tiền của anh ấy mang lại. Hay nói cách khác, cô ấy xách tiền của ảnh dắt ảnh đi chơi. Và trong những cuộc đi chơi chốn xa hoa đó, cổ càng lúc càng thấy yêu anh ấy hơn. Vậy rồi, câu hỏi đặt ra là, nếu không có khoản tiền kếch sù đó thì sao? Sẽ không có những cuộc chơi phù phiếm trong những trường đua và resort sang trọng. Và rồi tình cảm sẽ nảy nở như thế nào khi Will không có tiền để Lou trải nghiệm những thứ khác với thế giới cũ của cô ấy.
Cho nên, ý mình là, bộ phim sẽ hoàn hảo biết mấy nếu cho Lou có 1 cái động lực nào đó lớn hơn, ngoài sự xa hoa mà WIll mang lại. Bởi vì, các cô gái đều sẵn lòng vì 1 anh đẹp trai nhà giàu dù liệt giường đi nữa, vẫn chăm sóc và yêu thương mà đúng không? Huống gì là 1 cô gái nghèo. Vậy thì Lou đặc biệt ở chỗ nào?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 19-9-2016 01:06:25 | Chỉ xem của tác giả
Cá nhân mình thấy bộ phim rất hay, ý nghĩa và giàu cảm xúc. Cảm ơn subteam!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 19-9-2016 11:06:38 | Chỉ xem của tác giả
Bobubam gửi lúc 19-9-2016 12:49 AM
Xin lỗi mình nghĩ mình sẽ spoil nội dung. Nên hãy bỏ qua bình luận này nếu bạn chưa x ...

Mình thì lại thấy hơi khác bạn chút.
Có thể biên kịch không để cho Lou thể hiện rõ tình cảm, sự bế tắc trong mối tình 7 năm nhưng cũng đã có những chi tiết như là khi anh ng yêu rủ Lou đi du lịch nhg thực ra là tham gia 1 cuộc đua gì đấy cùng với bạn (chi tiết này mình ko nhớ rõ lắm), hay như sinh nhật Lou, món quà mà anh ng yêu tặng khiến Lou thất vọng, còn Will thì lại tặng món quà Lou thích là đôi tất con ong.
Với lại theo mình được biết thì ng phương Tây lối sống tình cảm của họ kiểu như thường dựa vào emotion và passion, thế nên mình thấy việc Lou bỏ mối tình 7 năm và theo Will không lạ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 19-9-2016 18:36:31 | Chỉ xem của tác giả
rosemary gửi lúc 19-9-2016 11:06 AM
Mình thì lại thấy hơi khác bạn chút.
Có thể biên kịch không để cho Lou thể hiện  ...

bạn nhớ đúng rồi Lúc anh người yêu rủ Lou đi du lịch mà thực ra là anh ấy tham gia 1 cuộc thi, ý anh ta là làm 1 công đôi ba chuyện. Hay là lúc ảnh tặng sinh nhật là dây chuyền hay nhẫn gì đấy mà khắc tên ảnh )) mình biết là những chi tiết này để nhấn mạnh sự mệt mỏi và bế tắc trong mối tình của Lou. Tuy nhiên, mọi thứ với mình chưa tới.. Lou yêu anh người yêu đó suốt 7 năm và anh ta đã luôn như vậy @@ Rồi tới khi gặp 1 anh chàng ngọt ngào hơn, giàu có hơn, nói những lời có cánh, đêm về nằm trong vòng tay anh bồ Lou vẫn nhớ nhung về Will. Chắc ai thoáng thì dễ thông cảm cho cảm xúc của nàng. Mình thì đã kỳ vọng nhiều hơn. Hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 19-9-2016 19:18:49 | Chỉ xem của tác giả
Cá nhân mình vì chưa đọc truyện nên thấy phim có hơi nhanh một chút ( Lỗi này thì hầu hết những phim chuyển thể đêu mắc phải) nên có thể chấp nhận được. Cảnh cuối cùng, khi Lou ngồi trên chiếc bàn và đọc bức thư của Will rõ ràng là cô ấy rất xinh đẹp với nụ cười nhưng mình bất giác lại muốn khóc. Cứ cảm thấy đau đau làm sao ấy. Vẫn biết Will chọn ra đi là đúng mà lại cứ chạnh lòng. Kiếp người sao mà ngắn ngủi đến thế. Chia tay khi vẫn còn yêu chắc chắn sẽ luôn để lại một vết sẹo rất sâu mãi không thể lành lại. An yên nhé, Lou và Will của tôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 20-9-2016 11:33:12 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa xem phim này, nhưng thấy phim được PR rầm rộ quá, đi đâu cũng thấy nhắc đến. Chả biết phim hay dở thế nào chứ vẫn có một bộ phận thích phim, nhớ hôm đi nhà sách thấy một bác lớn tuổi hơn mẹ mình vào hỏi mua tiểu thuyết chuyển thể vì mới đi xem phim này xong, thấy bác ấy lãng mạn ghê, lớn tuổi hơn mình nhiều mà còn hơi sến so với mình chứ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 21-9-2016 12:32:42 | Chỉ xem của tác giả
Lúc  chiếu ở rạp không đi xem được
Thấy bạn bè đi xem review mỗi người mỗi ý nên giờ thử xem coi thế nào
Cảm ơn nhóm sub nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 21-9-2016 13:22:59 | Chỉ xem của tác giả
Mình không đọc truyện nên không biết kết thúc sẽ thế nào nhỉ? Mấy đứa bạn có rủ mình coi nhưng mình đợi subteam của Kites thôi. Cám ơn subteam rất nhiều ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 23-9-2016 19:14:59 | Chỉ xem của tác giả
đợt trước chiếu rạp mà chưa  đi xem được, cảm ơn subteam nhiều. Kéo về ngồi xem với gấu nèo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách