Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016] Me Before You - Trước Ngày Em Đến - Emilia Clarke, Sam Claflin - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 15-9-2016 21:32:18 | Chỉ xem của tác giả
Phim này nhiều người chê dở, chê không có cao trao, bla bla các thứ, nhưng mình nghĩ là có thể chỉ là vì họ chưa đọc sách thôi. Cá nhân mình khi đọc truyện trước rồi mới xem phim thì thấy phim khá ổn. Nói chung là vì phim chỉ có 2 tiếng thôi mà, không khắc họa hết được những gì đã xuất hiện ở truyện. Sẽ không thể thấy hết được Will đã khó khăn ra sao, Lou đã có một kí ức đau khổ như thế nào. Những thứ đó phim sẽ không thể nào khắc họa rõ nét được bằng câu chữ.

Nhưng với mình thì bộ phim này cũng vẫn là một bộ phim tuyệt hay. Cám ơn subteam đã làm bộ phim này, mình đã mong ngóng mãi Ngày xưa chiếu phim thì ko thèm đi xem vì chưa đọc xong truyện, đọc xong rồi thì phim hết chiếu mất tiêu nên phải ngồi chờ sub
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 16-9-2016 17:19:16 | Chỉ xem của tác giả
thanks sub team nhiều ))
dù coi rạp rồi mà vẫn ghiền nhất là đoạn 2 người đi đám cưới
thích chị nữ chính dã man
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 16-9-2016 19:57:53 | Chỉ xem của tác giả
Ahihi, thích phim này cực kì xem rồi nhưng vẫn không ưng vì chỉ thích sub của nhà mình :X
Cảm ơn subteam nhiều nhiều hí hí
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 17-9-2016 10:41:54 | Chỉ xem của tác giả
quyết tâm đợi sub của kites cuối cùng cũng đợi được rồi :3 thanks subteam <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 17-9-2016 15:27:05 | Chỉ xem của tác giả
phim này quá tuyệt luôn, đúng không uổng công mọi người PR nhiều thế, vì nó hay vậy cơ mà, xem xong mà cảm động quá trời quá đất luôn, nhưng mà nếu cuối cùng hai người bên nhau thì hạnh phúc biết mấy, xem phim chỉ mong cuối phim là happy ending thôi, nuối tiếc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 17-9-2016 21:14:21 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng cũng được xem bộ phim nổi tiếng này rồi. Trong phim mình thấy Louise và Will đúng là hai nữa rất hợp với nhau.
Louise là một cô gái luôn yêu đời trong người cô luôn tràn đầy năng lượng sống và nụ cười luôn thường trực trên môi cô. Chính vì thế niềm yêu đời của cô mới truyền sang và san xẻ cho Will khiến cho nhựng năm tháng cuộc đời của anh tràn ngập niềm vui. Nhưng hình như những cố gằng của cô cũng không ngăn cản được sự lựa chọn của anh, thật là đáng tiếc quá đi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 17-9-2016 22:16:13 | Chỉ xem của tác giả
Có thể tôi là một người lớn tuổi, chí ít thì so với các bạn ở Kites này. Nên cách nhìn của tôi quá khác biệt chăng.

Nhưng đối với riêng bản thân tôi. Me before you là một thông điệp sâu sắc về cuộc sống. Với giá trị nhân văn mà ở cả 2 giai cấp đều có thể nhận biết.

Tôi bình dị, như diễn viên nữ trong phim nên tôi rất thích nhân vật ấy. Một cô gái miền quê, với cuộc sống thật giản đơn. Công việc đối với cô là những đồng tiền có thể nuôi sống cha mẹ. Ai không có một ước mơ, nhưng vì gia đình, cô dành hết mọi yêu thương, chôn kín niềm ấp ủ về mơ ước của chính mình.

Tại sao cô yêu anh ư? Rất là đơn giản. Cô không phải như mọi cô gái thành thị ham muốn giàu sang vật chất. Không phải giới trẻ ngày nay điên đảo vì cái gọi là “soái ca”. Cô yêu anh chỉ vì anh đã nhận ra nỗi niềm sâu kín của cô.

Trong cuộc sống, khi bạn tìm được một người hiểu mình, bạn sẽ cảm thấy thế giới này rất tuyệt vời. Còn gì bằng nếu như bạn có một người bạn vượt trên cái tên gọi “tri kỷ”

Rõ ràng cô có bạn trai, nhưng với bạn trai, cô không tỏ được lòng mình, thì làm sao hỏi cô không nhận biết thế nào là “rung động” và “ động lòng”

Đừng vội gán cho cô ấy cái tội thấy giàu phụ tình… không đâu… có thứ tình mà chỉ có trái tim mới có quyền lên tiếng…

Còn về nhân vật nam chính… cái kết cục dành cho một người đang có tất cả lại là sự quyết định ra đi của chính mình. Anh ấy toàn vẹn quá khi chưa bị tại nạn. Bởi thế anh ấy không còn đủ tự tin để chấp nhận ư? Không… là công việc bao quanh anh ấy, cho đến khi anh ấy được quyền dừng lại, anh ấy mới nhìn thấu được cuộc sống.

Những tất bật vội vã vì công việc, thậm chí là những môn thể thao anh chơi, đều nói lên con người anh, một con người không muốn dừng lại hay nghỉ ngơi cho mọi thứ.

Cái gọi là “định mệnh” đã giáng xuống đầu anh, chỉ để anh thức tỉnh. Anh nhận ra sống “chậm” cũng có một ý nghĩa riêng của nó. Mạnh mẽ và can đảm lắm, anh mới có thể từ bỏ mọi thứ.

Trách nhiệm theo cách nhìn riêng biệt của từng người nó không giống nhau. Anh yêu thương cha mẹ nên anh chỉ muốn để lại những ký ức tốt đẹp nhất cho họ.

“ Thực tế” Đó là điều tôi muốn được tôn vinh trong bộ phim này. Nó quá chân thật đến độ khiến cho những con người có đôi mắt màu hồng không thể chấp nhận. Nhưng nó vẫn là một bài học rất “chính xác” của đời…

Trưởng thành giữa những yêu thương hay trưởng thành giữa những vấp ngã? Dĩ nhiên tôi chọn giữa yêu thương.

Và đây là một bài học để bạn trưởng thành trong cuộc sống. Cứ cho đó là một sắc màu nhạt đi, như chẳng thể tô vẽ gì. Nhưng nếu như bạn là tờ giấy trắng, thì nó cũng đọng lại một dấu vết, dù là nhỏ nhoi. Còn không thì mọi thứ đều chìm vào một màu đen tối tăm ảm đạm.

Yêu một người, là mong người ấy hạnh phúc, chứ không phải giữ lại bên mình.

Một kết thúc thật đẹp…

Anh… đã đạt được ước mơ của mình.

Và cô… cùng đạt được ước mơ của cô…

Cuộc sống là những chuỗi ngày tiếp nối, với nhịp sống tiến bộ vượt bậc ngày nay, bạn đừng bao giờ mong có một cái kết tương tự như vầy…

“ Cuối cùng hoàng tử và lọ lem sống bên nhau trọn đời hạnh phúc”

Bởi không ai đời có chuyện lọ lem nuôi hoàng tử như con được.

Đây chỉ là cảm nhận của tôi, rất lấy làm đáng tiếc cho mọi thứ không được nhận ra cho “Trước ngày em đến”

Chân thành cảm ơn đội ngũ subteam!

Với một câu chuyện xuất sắc, cùng sub rất hay của nhà Kites, thì chí ít bộ phim này cũng được đẩy lên một bậc cao trào của cảm xúc.

Một lần nữa xin cảm ơn tất cả mọi thứ từ “Me Before You”

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 17-9-2016 22:46:41 | Chỉ xem của tác giả
Mình vốn là fan của thể loại hành động, nhưng kể từ khi coi phim If me stay, mỗi khi coi phim mình lại hoàn toàn đắm chìm vào cảm xúc của 2 nhân vật chính. Cách họ nhìn nhau, cách họ yêu nhau và cách họ ở bên nhau. Phim rất hay, chỉ hơi buồn chút thôi. Giống như If me stay vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 18-9-2016 06:51:24 | Chỉ xem của tác giả
phim ra lâu rồi mà cứ chờ sub của Kites để down về
Cám ơn subteam nhiều lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 18-9-2016 08:32:53 | Chỉ xem của tác giả
phải tự xem phim thui chứ đọc comt của mấy bạn thấy hoang mang ghê
vỉ phim chuyển thể từ tiểu thuyết nên những ai đã đọc chắc sẽ thấy k như tưởng tượng, mỗi ng một cảm nhận thôi ( mình cũng đọc đâu )  Xem trailer thấy nữ 9 hơi lố xíu mình nghĩ làm vậy để làm nổi sự khác biệt tính cách 2 nv : 1 tĩnh 1 động để rồi họ bị sự khác biệt đó thu hút rồi iu nhao
Xem phim vì nam 9 trước vì ảnh quá " đập chai " ( cái tật mê choai khó bỏ mừ ) bị chít vì cái kiểu cười của a từ The Hunger games, Cướp biển, Love Rosie.đúng chất soái ca hiện nay
Thui mình chỉ ngắn vậy thôi vì đã xem đâu mà dám phán. Lượn đi down phim đê !!
Thanks subteam nhìu lém
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách