Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: shinemy1987
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016] Gặp gỡ Vương Lịch Xuyên/ 遇见王沥川/ Cao Dĩ Tường, Tiêu Tuấn Diễm/Vietsub Ep 38 HD END

[Lấy địa chỉ]
781#
Đăng lúc 3-4-2017 10:54:05 | Chỉ xem của tác giả
Đã đọc truyện từ lâu, cũng biết được chuyển thể thành phim nhưng đến hôm nay mới dám xem phim. Luyện liên tục trong 1 tuần thiệt là đã. Xem xong thì cảm xúc lẫn lộn, có những chi tiết đã từng được đọc qua xen lẫn những nhân vật khác nhau, mang đến cho người xem là mình một hình ảnh mới của tác phẩm. Không hiểu tại sao vẫn thích cái kết thúc mở này, tác giả quá khéo léo trong cách chỉnh sửa tác phẩm cũng như xây dựng hình ảnh nhân vật. Tiểu Thu trong truyện rất trưởng thành trong tính cách, mang một số hơi hướng nổi loạn để giải tòa nỗi ức chế Lịch Xuyên đã để lại. Tuy nhiên trong phim thì nhân vật Tiểu Thu vẫn mang tính cách hoạt bát đáng yêu.
Dù gì đi nữa mình đều yêu hết tác phẩm. Cảm ơn sub team đã cực nhọc làm sub !!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

782#
Đăng lúc 3-4-2017 11:04:53 | Chỉ xem của tác giả
papayaga gửi lúc 13-8-2016 01:20 PM
Kết thúc phim là OE chứ ko hẳn là SE, số phận Lịch Xuyên như thế nào không hề đề c ...

Không hiểu sao, đọc đến comment của bạn, mình thấy đồng tình với ý kiến của bạn ghê! Thương cho Tiểu Thu nhất, mình xem phim này lúc đầu vì Cao Dĩ Tường nhưng xem xong lại thấy thích Tiêu Tuấn Diễm. Chỉ đã diễn rất tròn vai, thấy chỉ khóc mà tim mình xót đau theo luôn.

Lich xuyên trong truyện lẫn phim đều hành hạ Tiểu Thu 1 cách tàn nhẫn, không cho đau 1 lần mà cứ đau dày vo nhau. Ổng nói Move on mà ổng hở tí lại chạy về phía con người ta ! Cảm ơn bạn đã viết comment hay như vậy !!!!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

783#
Đăng lúc 26-4-2017 14:26:16 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi mới xem một bộ phim hay, và hấp dẫn đến cuối cùng.
Từ trước đến h, mình đọc truyện thì ko xem phim, mà xem phim thì ko đọc truyện, kể ca khi biết truyện được chuyển thê, cũng chẳng định xem, vậy mà mò trailer thấy hay quá, nên rất háo hức chờ đợi, chờ 1 cái liền 3 năm đc xem phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

784#
Đăng lúc 2-5-2017 22:44:48 | Chỉ xem của tác giả
Xem đi xem lại kết đến mấy lần, cuối cùng vẫn k hiểu ngụ ý của tác giả là thế nào
Theo như trong truyện thì cuối cùng Lịch Xuyên tìm được tủy thích hợp rồi quay trở lại, sống hạnh phúc bên tiểu thu và hai nhóc sinh đôi đáng yêu.
Hay ngụ ý của tác giả sẽ có phần 2 nên để 2 cái kết như vậy.
Quả thực đây là bộ phim truyển thể từ tiểu thuyết ra theo mình cảm nhận thì hay hơn cả truyện, Dĩ Tường diễn rất tình, khiến mình rất xúc động.
Nếu có phần 2 hy vọng sẽ sớm được khởi động.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

785#
Đăng lúc 11-5-2017 19:35:47 | Chỉ xem của tác giả
lúc phim chiếu thì chưa biết đến phim, lẫn truyện, đến bây giờ sau khi coi tập 23 trên tivi thì mới mò mẫm đi down nguyên bộ về coi, 1 bộ phim khó mà tua nhanh được cảnh nào và thật sự là sau khi xem xong thì bị dính thần chú " move on", nghe thông tin sẽ có phần 2 mà sau thấy hoang mang khi chưa có chút gì về phần 2 hết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

786#
Đăng lúc 12-5-2017 14:33:18 | Chỉ xem của tác giả
Cũng đã lâu rồi kể từ khi hết phim, cũng đã xem lại chắc không dưới vài lần, tuy nhiên cảm giác vẫn hồi hộp không kém lần đầu xem.
Biết là có phần 2 nhưng rồi chưa biết thời gian bao giờ nữa, có thể lại 3 năm chờ đợi, vì hiện tại thấy couple chính vẫn đang mải miết với các dự án của riêng mình, chưa hề thấy có động tĩnh gì cả.
Dù sao, cũng mong là sớm sẽ được gặp lại!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

787#
Đăng lúc 30-8-2017 09:27:29 | Chỉ xem của tác giả
... Hnay m phải đeo kính mát đi làm, vì khóc nhiều quá sưng húp mắt. Trời ơi, xem phim gì mà hại ng ta quá, đau đến nghẹt thở
Vô tình lọt hố bộ film chứ lâu lắm r m ko còn sở thích đọc truyện ngôn tình nữa, nhưng câu chuyện của bộ film này thực sự quá hay và quá gần gũi với m. M cũng từng có 1 tình yêu na ná như thế, ng bạn trai cũng bỏ đi đột ngột như thế. Trước khi đi ng ấy dã dành trọn một ngày đưa m đi chơi và làm tất cả những gì đã hứa m, anh ấy nói tuần sau mới bay vậy mà ngay hsau a đã nhắn tin cho m là đã tới nơi và muốn m tập trung học hành đừng nghĩ đến anh ấy nữa. Điện thoại thì hủy số, xóa cả email. Hà lan lại quá xa so với một con bé 20tuoi như mình, những ngày tháng đầu đối vs m là một sự tra tấn và đả kích quá lớn, m tuyệt vọng, m khóc m hoang mang. M ko tìm đc câu trả lời thỏa mãn nào cho sự tan vỡ của tình yêu... M cũng có nét nào đó hơi giống vs TT trong film, xu thế yêu của m là giản dị, nên bất kỳ ngóc ngách nào của cuộc sống đều thấy bóng dáng của a ấy, nên càng đau khổ, khó để quên... Thực sự sau mười mấy năm, m cũng đã yêu thêm những ngk và đã kết hôn sinh con. Nhưng bất kỳ khi nào đi qua trường TLU đều thấy rất thân thuộc, gặp 1 em SV nào nói đang học trong tr m đều muốn hỏi thầy TTV đã đi nghiên cứu sinh về chưa. Tuy nhiên đấy chỉ là một phần ko cam lòng và hiếu kỳ của m thôi, chứ hơn 10 năm sau thì nếu m muốn gặp lại a ấy m có biết bao nhiêu cách chứ? Nhưng gặp cũng chẳng để làm gì, mọi chuyện thật sự đã qua rồi.
Cảm ơn ST cảm ơn các bạn đã chia sẻ cảm nghĩ film, m đọc hết tất thảy các cmt và điều làm cho bộ tim thương thâm cũng như hằn sâu hơn nữa vào tâm hồn m là được đọc những cảm nhận của các bạn
Yêu Kites, yêu mọi người!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

788#
Đăng lúc 11-12-2017 11:33:21 | Chỉ xem của tác giả
Phimkết thúc buồn quá ,có lẽ tôi không còn lứa tuổi của sự lãng mạn nên ít chấp nhận SE ...dù sao cũng đu cho đến tận cuối ...không biết còn xem nỗi những dạng phim này không nữa ???
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

789#
Đăng lúc 15-8-2018 10:29:18 | Chỉ xem của tác giả
Sao mình có cảm giác truyện này thực ra là nữ chính bị lừa gạt lợi dụng nhỉ? xong chỉ là tự huyễn hoặc, tự tìm lý do bào chữa cho nam chính.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

790#
Đăng lúc 28-11-2019 18:28:13 | Chỉ xem của tác giả
Lịch Xuyên đi rồi, Dĩ Tường cũng đi rồi. Mãi mãi mình không thể chấp nhận được sự thật này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách