Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016] 17 Years Old/ 17岁/ 17 tuổi/ Nhậm Hiền Tề, Giả Tịnh Văn, Thạch Tri Điền/ Vietsub FHD Done!

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 2-12-2016 16:50:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa xem xong phim... Không biết nên nói thế nào nữa.
Đầu tiên bộ phim gợi cho mình một chút về Classic - một movie Hàn kinh điển về sự lãng mạn của thời học trò. Bộ phim xen kẽ giữa chuyện tình thời thanh xuân của người mẹ trong quá khứ và con gái mình ở hiện tại. Lý do mình bấm download phim này là vì chủ đề thanh xuân học đường mà phim đề cập, ắt hẳn một đứa ghiền thể loại này như mình sẽ không bỏ qua rồi. Nhưng mà sau khi coi xong phim, trong lòng mình vẫn đọng lại một chút tiếc nuối, dù biết trước là sẽ không có cái kết tốt đẹp, nhưng mối tình họ để lại dang dở quá, thật khiến con người ta hoài niệm lại những kỷ niệm đã qua.
Với mình, cái ôm của Vương Luy và Lâm Khắc Minh ở gần cuối bộ phim đã để lại cho mình nhiều cảm xúc, khiến mình cảm thấy tình cảm hai người dành cho nhau khi ấy, sao mà tinh khôi, nhẹ nhàng, nhưng vẫn nồng đậm, chân thành đến thế. Mà tựa đề của bộ phim cũng đặc sắc ghê, chính là tên bài hát của ban nhạc Bee Gees, mà theo mình chính là nút thắt trong mối tình của đôi nhân vật chính, haizz. Ngày 1 tháng 5 còn là ngày công chiếu phim ở Đài Loan nữa.
Từ lúc này, mình sẽ thêm "17 Years Old" vào bộ sưu tập những bộ phim thanh xuân yêu thích của mình, cả bài hát First Of May nữa. Và đương nhiên, ngày 1 tháng 5 sẽ không chỉ là ngày Quốc tế Lao động nữa.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 4-12-2016 09:23:47 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim khiến chúng ta nhớ về tuổi 17 hồn nhiên ngây thơ với những mối tình đầu dang dở. Câu chuyện xoay quanh khoảng thời gian 17 tuổi của người mẹ Vương Luy đan xen vào đó là câu chuyện của cô con gái Bạch Bạch.
Câu chuyện của Vương Luy và Khắc Minh thật thơ mộng và cũng đầy luyến tiếc vì cái kết không trọn vẹn và dang dở, mình không hiểu lắm sao Khắc Minh lại ra tay đâm thầy giáo để cho cậu phải bị chuyển đi, thế là chấm dứt một chuyện tình chưa kịp bắt đầu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 7-12-2016 03:20:37 | Chỉ xem của tác giả
Đúng kiểu phim mình thích lại còn đúng team diễn viên mình thích nữa cơ. Cám ơn sub team rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 7-12-2016 14:06:25 | Chỉ xem của tác giả
Không biết bạn nữ chính tên gì, nhưng muốn dành lời khen cho bạn ấy. 2 nhân vật, 2 tính cách, bạn ấy diễn rất đạt. Vương Luy dịu dàng, hay e ngại. Bạch mang tính cách chung của những đứa trẻ tuổi 17, hoạt bát, năng động, tràn đầy sức sống.
Tuổi thanh xuân nào cũng vậy, có những cái kết thật dở dang, cái kết người ta thấy buồn lòng. Nhưng nghĩ về nó, người ta lại muốn nở một nụ cười cho cái thời còn dại khờ, ngốc ngếch ấy.
Phim hay Cảm ơn các bạn đã dịch
À mình rất thích đoạn Bạch ném quần áo bạn nam kia Rất ngầu

Bình luận

Like :D  Đăng lúc 5-1-2017 02:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 10-12-2016 11:02:03 | Chỉ xem của tác giả
subteam vất vả rồi, cám ơn các bạn nhiều nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 7-3-2017 22:46:00 | Chỉ xem của tác giả
Dòng phim về thanh xuân, tuổi trẻ, học đường của Trng rất hay, mình rất thích, cũng là nhờ các bạn làm sub, đã thế chất lượng cũng ok nữa chứ. Thật lòng cảm ơn subteam nhiều nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 13-3-2017 13:07:54 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam!!! Thích nhất là mấy mấy cái phim học đường, thanh xuân.
Ủng hộ phim Đài nào. Đài Loan làm về chủ đề này là hay nhất đấy!

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 18-3-2017 19:28:28 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tiên là cám ơn subteam đã dịch bộ phim này. Mình rất thích thể loại thanh xuân vườn trường nên có phim là mình nhảy hố liền . So với các phim cùng thể loại này thì mình thấy phim này màu sắc buồn hơn, nhịp phim chậm hơn và đối với bản thân mình thì mình ít thích hơn những bộ phim trước mình coi. Sau khi xem phim này thì chính thức thích bạn nam chính còn trẻ , nhìn manly khủng khiếp , mình search tên thì chỉ ra tên tiếng Anh thôi, có bạn nào biết tên tiếng Việt là gì cho mình biết với.. với lại vai nữ chính còn trẻ mình cũng chỉ tìm được tên tiếng Anh ah, cho mình xin tên tiếng Viêt lun nghen. Bạn nữ chính lúc trẻ nhìn xinh quá, nhẹ nhàng, thuần khiết. Mình coi phim chỉ ko hiểu lúc nam chính còn trẻ đâm thầy giáo, tại sao bạn nam chính lại tức giận như vậy?Các bạn xem phim rồi cho mình ý kiến với nha. Cám ơn trước nha

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 8-5-2017 17:25:01 | Chỉ xem của tác giả
bluesky12 gửi lúc 18-3-2017 07:28 PM
Đầu tiên là cám ơn subteam đã dịch bộ phim này. Mình rất thích thể loại thanh xuân  ...

bạn ơi cho mình hỏi tên tiếng anh của banj nam chính lúc trẻ được không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 24-6-2017 22:21:58 | Chỉ xem của tác giả
phuongmint gửi lúc 8-5-2017 05:25 PM
bạn ơi cho mình hỏi tên tiếng anh của banj nam chính lúc trẻ được không?

hi bạn, mình chỉ search ra được tên của nam chính lúc nhỏ là Shih Chih Tian thui. mình đã search ra được fanpage với Instagram
https://www.facebook.com/chihtianshih/
https://www.instagram.com/chihtian/?hl=ja
hy vọng giúp được bạn ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách