Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Youth Never Returns/ Nếu Thanh Xuân Không Giữ Lại Được/ 既然青春留不住/ Trần Kiều Ân, Trương Hàn/ Vietsub FHD Done!

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 22-5-2016 15:02:50 | Chỉ xem của tác giả
mình mới xem xong phim này, mình rất thích cái tên "Khi rau chân vịt gặp rau muống", cũng rất thích câu nói của nhân vật Châu Huệ: "Khi tôi cần tình yêu, anh ấy lại cho tôi tình dục. Khi tôi cần một mái nhà, anh ấy lại cho tôi tình yêu". Chị Trần Kiều Ân trong phim này cũng vẫn rất xinh đẹp, chỉ là đeo cặp kính cận vào trông hơi "mọt sách" thôi.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 22-5-2016 20:38:26 | Chỉ xem của tác giả
Woa Movie này mình đã coi rồi rất hay-nhất là cặp đôi'Đẳng Cấp Quí Cô'Trần Kiều Ân-Trương Hàn"DX-ăn ý đẹp đôi mình rất thích'hy vọng cặp đôi tái hợp lại trong Drama mới-chúc Hàn-Ân xuất chiêu tái hợp-**Merci bạn nhiều-!!  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 23-5-2016 12:22:47 | Chỉ xem của tác giả
chà xem Trần kiều ân đóng truyền hình quen rồi, không biết lần này diễn điện ảnh có tốt không, nhưng nhìn có vẻ cũng đáng mong đợi lắm chứ. Bữa đọc news thấy năm nay tỉ có đóng thêm 1 phim chuyển thể từ ngôn tình nữa XD XD

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 23-5-2016 18:28:21 | Chỉ xem của tác giả
Cực thích những phim nói về tuổi thanh xuân, dù chỉ là hồi tưởng. Cộng vs 2 dv chính như này thì phải coi rồi ) thêm cái nội dung buồn cười ở chỗ "cô gái ngực to" nữa  :v
Cám ơn st ạ

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 24-5-2016 15:36:25 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay lắm luông. Lúc đầu là hài té ghế, sau là xúc động. Vì thích Trương Hàn nên nhảy vào xem. Thề là đến tận cuối mới công nhận độ tốt đẹp của nam chính (sorry Trương Hàn vì đã nghi ngờ anh
Xem đến cuối còn rưng rưng nữa cơ. Đúng là thời thanh xuân đó là quãng thời gian tươi đẹp nhất trong cuộc đời mỗi người. Ra khỏi nơi đó cuộc đời mỗi người rẽ theo những hướng khác nhau. Ai biết ai sướng ai khổ, ai còn chờ đợi ai.
Cảm ơn sub team!

Rate

Thanh.Pham + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 25-5-2016 09:58:16 | Chỉ xem của tác giả
phim hay
Thích nhất câu: "Lúc em cần tình yêu, anh cho em tình dục. Lúc em cần gia đình, anh lại cho em tình yêu. Chu Kình Huy, hai chúng ta vĩnh viễn không ở cùng một thế  giới"

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 25-5-2016 15:19:23 | Chỉ xem của tác giả
xem xong tự nhiên thấy có chút hoài niệm. Mình của ngày xưa cũng đã từng như vậy.
Phim vừa có chút hài lại có chút sâu lắng, diễn xuất của Trương Hà và Trần Kiều Ân ổn và các vai diễn khác cũng thế.
Không thể níu giữ thanh xuân đã qua nhưng mình có thể nắm giữ được hiện tại, tự dưng thấy mình đang phung phí hiện tại quá.
Cảm ơn sub đã làm bộ phim này, phim hay và ý nghĩa lắm.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 26-5-2016 07:46:32 | Chỉ xem của tác giả
Mạch phim hơi nhanh, nhưng cốt truyện hay, cảm động (mình rơi nước mắt mấy lần). Buồn nhất là khi nghe câu: "Khi tôi cần tình yêu, anh cho tôi tình dục. Khi tôi cần một mái ấm, anh lại cho tôi tình yêu. Có lẽ 2 chúng ta không cùng 1 châu lục thật!" Cảm ơn Subteam rất nhiều vì bộ phim!!

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 27-5-2016 15:02:43 | Chỉ xem của tác giả
Đây là lần đầu tiên mình coi phim chuyển thể trước khi đọc tiểu thuyết. Sau khi coi xong mình muốn mua ngay truyện để đọc để hiểu rõ hơn về câu chuyện của 2 người. Trong phim thì mạch diễn biến hơi nhanh, mình nghĩ có lẽ ko phải là phim dài tập nên chỉ chủ yếu đưa những phần trọng tâm của câu chuyện vào trong phim để mọi người hiểu thôi.
Nhưng phải công nhận, phim rất hay và rất cảm động, phải nói là rất nhẹ nhàng, giống như thời thanh xuân sẽ có những kỉ niệm khó phai mờ nhất trong cuộc đời chúng ta. Được nếm trải tình yêu, những buồn vui khi giận hờn ai đó, khi chúng ta đoàn kết bên nhau, bảo vệ lẫn nhau. Phải nói là rất cảm động.
Không biết có ai khóc khi xem phim này như mình ko nữa!?
Cảm ơn subteam rất nhiều vì bộ phim này.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 27-5-2016 17:44:20 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi lần đầu tiên được xem 1 bộ phim mà chủ đề là ngực to bị chê là quê mùa đó các chị em ơi thời đại của ngực lép chúng ta đã đến rồi
Phim rất dễ thương, hài hước, tuy nhiên vẫn thấy chuyển cảnh có phần rời rạc.
Đoạn nghe tin anh gì đeo kính ấy tự nhiên quên mất tên bị tai nạn rồi mất, thấy xót gì đâu, tội gì đâu mà tội, tới đoạn đó cảm giác như ảnh chiếm spotlight của cặp nam nữ chính luôn vậy á. Thấy người gì đâu mà tốt bụng, biết giúp đỡ bạn bè, lo làm ăn, lại còn chung tình nữa

Rate

Thanh.Pham + 5 Ủng hộ V1 LÉP =]]

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách