Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
Thu gọn cột thông tin

[2015] Wolf Totem/ Tô Tem Sói/ 狼图腾/ Phùng Thiệu Phong, Đậu Kiêu/ Vietsub HD Completed!

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 15-7-2015 08:46:49 | Xem tất
Lót dép, đặt mông ngồi hóng chưa được đọc truyện như mấy bạn kia :'(
chờ đợi 1 tình iu :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-7-2015 19:02:26 | Xem tất
Trước đây mình từng nghe truyện này rồi, mỗi đêm từ 11h-11h30 lại tắt hết đèn đóm ngồi nghe đọc truyện đêm khuya. Thực sự là một cuốn truyện tuyệt vời, đầy ắp kiến thức cũng như đầy ắp sự ám ảnh.
Nếu như đoạn đầu tiên, cảm giác như Sói gần như trở thành một Tín ngưỡng của người dân Mông Cổ, tuy mình hơi thương người dân một chút, nhưng  có cảm giác loài Sói giúp họ nhiều hơn là một mối nguy.
Và tới cuối truyện, khi mà con người tìm ra cách để không phải sợ loài Sói nữa, thì mọi thứ lại bị mất cân bằng, và những văn hoá, những tín ngưỡng đều phá huỷ hết.
Thực sự là một bộ phim đáng chờ đợi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-7-2015 20:32:50 | Xem tất
Mấy em chó sói thật đáng yêu, nhưng thực ra thì bản tính hoang dã mà, con người cũng là một loài động vật hoang dã mà thôi, hai bên ăn thịt hoặc tấn công nhau là chuyện bình thường
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-8-2015 23:05:12 | Xem tất
Có những bộ phim mà xem xong bạn cảm thấy đau lòng, cảm thấy chua xót.
Đây chính là bộ phim như thế, xem phim này làm mình bị tự kỉ mất
Chuyện đúng sai vốn không dễ dàng phân định, từ ngàn đời nay vẫn thế, thế nào là văn minh, thế nào là lạc hậu, thế nào là hạnh phúc, điều gì là thứ con người cần. Có lẽ điều quan trọng nhất là con người hãy nên sống bao dung với thiên nhiên, sống cùng với thiên nhiên chứ không phải hủy diệt nó.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-10-2015 12:46:01 | Xem tất
phùng thiệu phong dường như rất thích đóng fim trong thiên nhiên hoang dã .1 chàng trai nuôi 1 chú sói gặp phải những ngăn cản gì với những con người khác.hãy đón xem xem!thank team nhìu nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-10-2015 20:25:51 | Xem tất
cuộc sống dân dã đấu tranh để cân bằng sinh tồn, chỉ cần làm lệch sinh thái thì tất cả cùng diệt vong, nhưng loài người càng văn minh thì coos tình không hiểu hay là không hiểu thật để cuối cùng để các loài bị diệt chủng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-10-2015 13:03:19 | Xem tất
Cảnh quay ấn tượng. Diễn xuất của diễn viên đạt.
Nhiều cảnh quay rất thật - như trường đoạn đàn sói đuổi bắt đàn ngựa của dân du mục ban đêm.
Tuy nhiên vẫn phải nói là phim chưa đạt được so với nguyên tác văn học.
Cái hồn, sức hút ma quái của loài sói trên thảo nguyên trong tác phẩm đã không thể hiện được trên phim.
Tiếc.
Nhưng mình vẫn đánh giá cao sub dịch phim vì sử dụng nhiều từ rất chuẩn.
Thanks subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2015 09:58:48 | Xem tất
Bài viết hữu ích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-9-2017 16:44:16 | Xem tất
Xem xong phim này lại càng muốn đến Mông Cổ, thảo nguyên bao la rộng lớn như thế, muốn được một lần cưỡi ngựa rong ruổi khắp thảo nguyên.
Phim này giống như một câu chuyện giúp chúng ta hiểu thêm về cuộc sống nơi hoang dã của bầy sói, giữa con người hay động vật đều có tình cảm của mình, có những người vì lợi ích của bản thân mà bất chấp tất cả, có những người dù chỉ là một con vật nhưng lại hết lòng yêu thương. Diễn xuất của PTP và ĐK đều tốt, thích mấy cảnh với những con sói.
Thanks subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-5-2018 08:55:55 | Xem tất
Thực sự là ít vào mục C-Zone, nhưng hôm nay gõ Totem sói để đặt sách thì ra cái này
Mình thích truyện từ rất lâu rồi, mà chưa mua được
Không ngờ có phim chuyển thể luôn. Hi vọng tác phẩm đạt được những kỳ vọng nhất định, vì truyện rất xuất sắc
Cảm ơn subteam nhiều nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách