Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Tiny Time 4.0/ Tiểu thời đại 4/ 小时代4/ Dương Mịch, Quách Thái Khiết, Trần Học Đông, Tạ Y Lâm, Quách Bích Đình/ VIETSUB SD+HD+FHD COMPLETED!

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 14-8-2015 22:51:45 | Chỉ xem của tác giả
xem phim đợi từ ngày này qua ngày khác từ năm này qua năm khác
giờ thì đã đến phần 4
ôi cái kết "tự hiểu" xem mà buồn

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 15-8-2015 11:24:46 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng cũng được coi cái kết của Tiny time~
Mình bắt đầu coi Tiểu thời đại rất tình cờ, đơn giản chỉ là down về để đó không coi vì mình không thích Dương Mịch lắm, nhưng đến khi coi thử phim rồi mới thấy thích và không thể dứt ra được. Mặc dù nhân vật Dương Mịch đóng là vai trò trung tâm, mọi việc diễn ra trong phim đều được diễn giải theo cách nhìn nhận của Lâm Tiêu, mình vẫn không thích nhân vật đó lắm, ngược lại mình cực kỳ thích Cố Ly do Quách Thái Khiết đóng. Theo mình, trong 4 tập phim có lẽ Cố Ly là nhân vật hy sinh nhiều nhất, vì cô ấy tự tin, bản lãnh và đầy kiêu ngạo nên luôn là chỗ dựa cho 3 người bạn của mình, đồng thời khi có vấn đề mâu thuẫn, cô ấy luôn chọn cách chịu thiệt về cho bản thân, chấp nhận bạn mình hiểu lầm. Quách Thái Khiết đã hoàn toàn diễn tả được cái thần của Cố Ly, như 1 mặt trời rực rỡ, luôn sống hết mình vì những người xung quanh.
4 phần phim là câu chuyện về tình bạn với những cung bậc cảm xúc khác nhau, dù cãi vả, dù tranh chấp nhưng tình bạn ấy vẫn luôn vững mạnh, kết của mỗi phần phim đều là cảnh hòa hợp bên nhau của 4 người bạn. Mình thích cái cách bài Thời gian chưng mưa của Úc Khả Duy vang lên mỗi khi các nhân vật trong phim sát cánh bên nhau vì tình bạn của họ, mỗi lần coi tới đoạn này, lại nghe bài Thời gian chưng mưa mình lại khóc, đó quả là một tình bạn đẹp mà bất cứ ai cũng ngưỡng mộ, ao ước có được.
Cái kết cuối cùng mình thật sự không thích, ai chả mong có 1 happy ending, dù cho trong truyện SE nhưng người xem vẫn luôn mong đợi phim sẽ khác truyện nhưng cuối cùng không thay đổi được gì, tại sao đã cho Cố Ly khỏe lại, được mẹ Cố Nguyên bắt đầu chấp nhận lại không cho mọi người đều có HE hết? Nói thật, cái kết đó quá lãng, lúc đọc truyện mình đã không hiểu gì, đến phim còn chả hiểu hơn. Phải nhờ đến GG mới hiểu, hóa ra mọi người đều chết cháy, chỉ còn mỗi Lâm Tiêu còn sống @.@ Đả đảo kết thúc

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
Victoria119 + 5 Cảm ơn bạn
huongntd + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 15-8-2015 20:47:01 | Chỉ xem của tác giả
ui chờ lâu rồi ^^^ *phấn khích*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 16-8-2015 20:25:11 | Chỉ xem của tác giả
Chời ơi mị đợi lâu lắm luôn rồi đấy, mới vừa luyện xong 3 phần đầu vào tuần trước, ta nói xem phim mà buồn vui lẫn lộn vậy, ngưỡng mộ tình bạn của 4 người, ngưỡng mộ tình yêu mà Cố Lí và Cố Nguyên dành cho nhau :'(

Mị đã coi bản fancam raw, kết thúc thảm khỏi nói, với lại có người đã phân thích cái đoạn kết thúc, OE như thế thì có 3 kết thúc có khả năng xảy ra, chia theo người đã xem truyện và người chưa xem truyện Có thể chết tất chừa một, cũng có thể đã chết hết trong đám cháy, cũng có thể một đám chết trước người con lại tủi quá chết theo :3

Nói thật là tiếc cho cái kết vô cùng, ngược nhau, sủng nhau cho thõa rồi kéo nhau chết cả, liệu kiếp sau mọi thứ vẫn sẽ như thế này? Vẫn sẽ những con người này, những tính cách, những mối quan hệ,...nói chung là chẳng thể nào hài lòng với cái Ending này, nhưng chuyển thể thì nhất định phải theo nguyên tác,không thì sẽ bị ném đá cực kì dữ dội =='

Buồn nhất là Cố gia, tình yêu đặc biết thế này mà cha QKM cũng chia rẻ đôi trẻ cho được

Chân thành cảm ơn Subteam ạ

Rate

Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 17-8-2015 00:40:23 | Chỉ xem của tác giả
Nói thiệt là mình không biết Subteam sẽ và đã làm nên coi ở chỗ khác trc rồi.
Đang gãi đầu không hiểu tại sao các bạn làm phim nhưng không đính poster ở phần phim mới mặc dù các bạn mới hoàn thành phim khoảng 3 ngày?

Chắc ít người ấn tượng với nhân vật Xi Cheng như mình))
Xem xong phim này không như nhiều người thì mình lại thấy hài lòng với cách Quách gia chọn kết thúc TT 4.0, tuy nhiên không hài lòng bởi đáng ra còn có 1 cảnh Lily , Nell và Lin Xiao khi ở mộ ba Lily lúc đêm khuya... không phải cứ nhất nhất bám sát nguyên tác truyện nhưng mình thấy nếu có cảnh đó thì sẽ tốt hơn thay vì bỏ tiền ra quay lại cả đống cảnh cũ.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 17-8-2015 10:18:52 | Chỉ xem của tác giả
Có lẽ khá nhiều người chê bộ phim Tiny Time và cả tác phẩm nguyên gốc của Quách Kính Minh.
1 bộ phim mà đại đa số người xem vì:
- 1 dàn diễn viên quá ư là khủng toàn trai xinh gái đẹp.
- 1 bộ phim mà trong đó là những bữa tiệc xa hoa của giới thượng lưu với rượu, và những bộ y phục lộng lẫy
- 1 bộ phim chuyển thể từ tác phẩm với cái kết thúc lãng xẹt khiến không biết bao nhiêu độc giả muốn đốt nhà Quách Kính Minh.
- Bộ phim với biết bao nhiêu là lùm xùm từ đời tư của các diễn viên.
Nhưng với mình đây thực sự là 1 bộ phim đầy ý nghĩa!
Bộ phim về tình bạn của 4 người phụ nữ suốt quãng thời gian từ cấp 3, đại học, và khi bước chân vào trường đời.
Bối cảnh gia đình khác nhau! Tính cách khác nhau!
Đặc biệt là như thấy đôi nét của bản thân mình trong mỗi nhân vật: ngông cuồng của Cố Ly, tự ti của Lâm Tiêu, ghen tị của Nam Tương, hào sảng trượng nghĩa những hơi điên điên Uyển Như
Có đôi lúc là bạn hay là bè, là lợi dụng lẫn nhau, là mưu cầu cái hơn cho riêng mình!
Như 1 câu nói mà mình thik vô cùng trong phim: Chỉ có những người Phụ Nữ mới thực sự làm đau được nhau.
Bạn bè là vậy!
Nói ra thì ối kẻ giật mình mà chối đây đẩy: làm gì có chuyện đó! Tình bạn chân chính là phải abc... xyz...
haiz...
Sao mà phải khổ thế?
Việc đố kị hơn thua đến anh chị em ruột trong gia đình còn có nữa là bạn bè.
Có thể là mình đang đơn côi chìm ngỉm trong những rối rắm của bản thân cả cuộc đời là 1 màu xám xịt
Trong khi bạn mình thì tự do tự tại phơi phới như gió xuân, luôn có người đưa kẻ đón dù cho là chân tình hay giả dối cũng chẳng lấy j làm muộn phiền
Vậy thì chuyện mình GATO rồi giở vài trò đâm chọt sau lưng rồi hể hả vì thấy nó thất cơ là chuyện mà người bình thường đều làm chẳng qua mức độ nặng nhẹ ra sao mà thôi!
Nhưng đi đến cuối đường: mình và nó vẫn nắm lấy tay nhau!
Cùng khóc cùng cười mới là điều quan trọng nhất!
Đấy cũng là cái mà Tiny Time làm mình phải ngưỡng mộ...
Là chân tình!
Là hiểu lầm, xung đột, có lúc tưởng như không thể tha thứ và lìa xa nhau mãi...
Nhưng ko phải đến cuối cùng thì tất cả cũng trở thành cát bụi hay sao?

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Victoria119 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 17-8-2015 12:16:23 | Chỉ xem của tác giả
QKM để lại cái kết mở cho người xem. Hạnh phúc của họ chỉ vừa bắt đầu thì lại dập tắt.
Cố Ly là người mình thích nhất xuyên suốt cả 4 phần -người con gái mạnh mẽ, gai góc, luôn bảo vệ chị em, luôn mở rộng vòng tay bao dung cho họ. Nhưng lúc nào Cố Ly cũng là người bị 3 người còn lại lên án. Coi mà xót cả lòng nhất là đoạn chị ấy phát hiện mình bị bệnh, quyết tâm đẩy tất cả mọi người ra xa, cả chị em lẫn người yêu nhấ,chuẩn bị mọi thứ cho chị em mình. Chút may mắn xót lại là cuối cùng mẹ Cố Nguyên đã chấp nhận chị.
Lâm Tiêu , không thích cho lắm. Người con gái chỉ biết khóc và khóc. Sẵn sàng vì trai bỏ chị em, những lời Nam Tương mắng LT ở phần 4 phải nói là cực đúng.
Haiz nói chung đây là 1 bộ phim đáng xem, nên chuẩn bị khắn giấy khi xem phim. Một bộ phim làm ray rứt timđến nghẹt thở, ngược đến phút chót. Diễn viên xinh chuẩn,cảnh quay đẹp. Chấm 7/10.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 17-8-2015 16:30:12 | Chỉ xem của tác giả
vì chờ và hóng sốt xình xịch nên đã down luôn bản FHD về, thanks subteam nhiều nha
với mình thì mình thấy phim kết thúc khá có hậu, không phải là mọi người cuối cùng đều ở bên nhau sao, bốn cô gái lại tiếp tục bên nhau ca hát nhảy múa như hồi Cao trung.  người nội tâm sâu sắc như QKM đã đưa ra phần kết khá là khoai và gây nhiều tranh cãi nhưng thật sự để lại ấn tượng khó phai trong lòng mình, cảm giác như là vẫn còn tiếp phần 5
Dàn diễn viên quá đẹp và tuyệt vời nữa

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 17-8-2015 22:12:14 | Chỉ xem của tác giả
Tôi chưa từng đọc một tác phẩm nào của Quách Kính Minh vì đã được cảnh báo từ trước. Xem Tiểu thời đại là một điều bất ngờ, bởi chủ định là không đinh xem chẳng qua chưa muốn đi ngủ mở máy xem có những film gì mới down về. Thế rồi xem luôn một lèo từ phần 1, 2, 3 dù rằng lúc xem xong là gần 4h sáng và 5h là phải xuât phát đi Hà Giang. Xem xong vẫn còn thấy nhiều điều vấn vương khó dứt.
Nhân vật mà tôi thích nhất chắc chắn là Cố Lý. Một cô gái dám yêu dám hận, bản lĩnh và vị tha. Bất kì ai khi xem film chắc cũng sẽ thấy bản thân mình trong 4 cô gái đó. Tình bạn rất quan trọng nhưng những sai lầm, những phút nóng giận, những hành vi những lời nói tổn thương nhau đẩy những con người thân thương nhất cách xa khỏi nhau. Có lẽ họ cũng hối hận, có lẽ họ cũng mệt mỏi nhưng chỉ khi có ng cúi đầu trước hay 1 biến cố lớn xảy đến họ mới có thể lại bên nhau. Tự tôn, tự trọng, đó là những thứ tách họ ra. Nói đến Lâm Tiêu, có ng bảo cô ấy chẳng có tích sự gì, cứ có chuyện là khóc. Phải, cô ấy không bản lĩnh như Cố Lý, không tài hoa như Nam Tương, không dũng cảm như Uyển Như nhưng cô ấy lại là tập hợp của toàn bộ những cô gái khác. Cô ấy không giỏi, không có chủ kiến, nhiều khi ích kỷ nhưng ai mà chẳng thế khi so sánh với những ng hơn mình. Cô ấy là người gần như không có nét gì nổi bật, gần như trong suốt, nhưng cô ấy không hề vô hình. Đó là cô gái gắn kết cả nhóm, là cô gái sẽ đứng lên xử lý vấn đề dù rằng cô ấy chẳng biết sẽ ra sao. Có lẽ QKM lựa chọn cô ấy để làm điểm nhìn phóng khắp câu chuyện cũng bởi lẽ là cô ấy kể thì sẽ là chuyện chung của 4 người nhưng nếu là 1 trong 3 cô gái còn lại thì sẽ là câu chuyện của cô ấy và điểm xuyết về tình bạn.
Cái kết, tôi hy vọng và tin tưởng nó sẽ là cái kết HE. Dù rằng tôi đã đọc về 3 cái kết ẩn sau TTĐ 4. Nhưng chẳng phải QKM để mọi ng tưởng tượng sao. Bởi thế, câu chuyện này trong tâm trí tôi sẽ là sau bao trắc trở họ về bên nhau và ít nhất sẽ hạnh phúc khi ở cùng nhau.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 18-8-2015 01:12:26 | Chỉ xem của tác giả
Không nói đến nội dung phim, những cảnh của Cố Nguyên bị cắt lại nên xem hơi bị vô duyên chút. Biết là có lý do nhưng mà sự thật là mình vẫn thấy không thể "tới" được mỗi cảnh quan trọng của cặp Cố-Cố.
Hình như ban đầu Lâm Tiêu là vai chính, nhưng mà xem phần này thấy Cố Lý mới đóng vai trò xuyên suốt của phim, Nam Tương thì quá ích kỉ. Thế nên mới nói cắt mấy cảnh của Cố Nguyên làm giảm đi bao nhiêu % hay

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách