Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
Thu gọn cột thông tin

[2015] Tiny Time 4.0/ Tiểu thời đại 4/ 小时代4/ Dương Mịch, Quách Thái Khiết, Trần Học Đông, Tạ Y Lâm, Quách Bích Đình/ VIETSUB SD+HD+FHD COMPLETED!

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 13-8-2015 21:27:45 | Xem tất
cuối cùng cũng đã có phim xem
phải nói đúng là như câu nói: đổi lấy 10 năm thanh xuân để có hồi ức đẹp nhất
cái kết khiến người ta hoài niệm ghê gớm quá
thương Cố Nguyên quá, lên hình mà toàn thấy lưng với góc mặt làm tan nát hết cõi lòng fan girl của couple song Cố
tks và yêu subteam quá nhiều

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-8-2015 23:05:07 | Xem tất
Hóng mãi cuối cùng cũng có phim rồi. cám ơn subteam. Nghe dân tình đồn không thấy mặt Cố Nguyên, hix, vậy Cố Ly bk làm sao trời. Nghe nói kết ám ảnh lắm nếu thực giống truyện thì sốc quá T_T Hi vọng QKM sửa lại kết thúc

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-8-2015 23:18:59 | Xem tất
Phim về phim về.
2 chị em nhà tui mê phim từ hồi phần 1.
Thật là cảm ơn subteam quá trời quá đất.
Subteam vất vả rồi.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-8-2015 01:20:20 | Xem tất
Cuối cùng thì cũng chờ được đến ngày này!
"Trải qua bao hợp-tan-thương-hờn, tớ nghĩ tụi mình đã đến lúc chỉ cần biết nhau vẫn đang bình an, là đủ.
Còn bình an cùng ai, đã không còn quan trọng."
Với mình dù phim có 1 cái kết thúc hoảng loạn cũng ko quan trọng bằng thứ tình cảm chân thực của 4 cô gái trong phim. Làm nhau đau nhưng luôn bên nhau lúc trời xám xịt và tuyệt vọng  nhất!

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-8-2015 07:45:43 | Xem tất
Em yêu subteam. Em quý subteam. Subteam tuyệt vời. Trời ơi mình ngóng mãi cuối cùng tình yêu của mình đã đến rồi. Từ hồi xem cái đoạn giới thiệu ở tập 3 mà cứ đau tim mãi. Nghe hóng hớt qua thì ơn giời họ vẫn bên nhau. Mừng quá.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-8-2015 11:40:59 | Xem tất
Chờ phần 4 đã lâu lắm rồi
Mình thích Cố Nguyên lắm mà giờ thì thôi xong luôn, thuyền cặp đôi họ Cố đã tan
Hóng kết trong phim, kết truyện thì tan nát cõi lòng quá
Cảm ơn subteam rất nhiều

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-8-2015 12:36:31 | Xem tất
Mình đã tưởng mình bị vô cảm cho đến khi xem Tiny times Thề là xem phim chưa từng khóc bao h, thế mà xem tiny times khóc k ngừng đc
Phần 4 mình nghĩ chắc là kém hay nhất trong 4 phần, tại vì những đoạn có Cố Nguyên đều bị tua hoặc cắt đi, làm mình cảm giác bộ phim k hoàn chỉnh Tưởng phần 4 sẽ k khóc nhưng đến đoạn Cố Lý mua váy cưới cho Lâm Tiêu lại k cầm đc nước mắt Xong từ đó cứ khóc ầm ầm. Rồi ước  giá như mình cũng có một Cố Nguyên, cho dù mình làm sai cái gì, cố chấp đến thế nào, cũng vĩnh viễn trở lại bên mình.
Phần 4 cao trào dẫn đến mâu thuẫn với nhau hơi bị ngượng, có vẻ đã xem 3 phần trc r nên sẽ dễ đoán đc bố cục của phần 4.
Tiny times là bộ phim hay nhất về tình bạn giữa các cô gái mà mình từng xem.
Dù biết cái kết là bi thảm rồi nhưng vẫn tự trấn an là tất cả mọi người đều có happy ending. Vẫn tự ảo tưởng phim kết có hậu T^T
Tks subteam nhiều nhiều! Gửi ngàn nụ hôn!

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-8-2015 12:38:16 | Xem tất
Cố Nguyên ko những ko đc lên hình mà lại còn là 2 người đóng nữa, khúc đầu 1 anh, khúc cuối là Kha Chấn Đông. chắc là quay xong rồi ghép. nói chung là tiếc vì thương cp này nhất
xem xong vẫn khó hiểu là Cố Lý ko biết đi thật hay vẫn sống đương đầu với bệnh tật
p4 này hay chỉ kém p1 thôi, lên tay hơn vs p3 rồi, p3 xem mà mình drop giữa tập vì quá chán
rất thương Cố lý - nhân vật hay nhất phim
và xin đc vote up cho chế Khiết và Quách công tử, diễn siêu hay
Trần baba vì make up đậm quá mất hết cái thần của Châu Sùng Quang

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-8-2015 16:35:21 | Xem tất
Thanks sub team! Xem 1 lèo hết 4 phần và cảm nhận đây là 1 trong nhữnng phim hiện đại ấn tượng nhất của Trung. Rất khác biệt và rất đặc biệt. Đạo diễn rất có phong cách mà khó lẫn vào đâu được.
Mình ko đọc truyện nhưng trước khi xem phần 4 vô tình biết được kết thúc trong truyện. Quả thật đạo diễn đã rất kỳ công mới có thể dẫn dắt ng xem có những snghi khác nhau về kết thúc phim. Sau đó đọc bài cảm nhận có 10trieu lượt views của 1 độc giả TQ phân tích về cái kết phim thì thấy lạnh hết gáy, nổi hết da gà vì thấy quá đáng sợ về cái kết chắc tại do ko đọc truyện nên cảm thấy đáng sợ hơn.
Anw, 1 bộ phim rất ấn tượng. 4 tập phim là 1 hành trình đáng nhớ của tuổi thanh xuân.

Ps: tiếc cho bạn Kha Chấn Đông thật đấy! Trước khi xem biết các cảnh có bạn sẽ bị cắt, xem thử xem cắt ntn, ai dè bị cắt thê thảm lun.. Giá mà k bị cắt chắc sẽ hoàn chỉnh hơn, xem mấy cảnh có bạn bị cắt mà tự dưng thấy hơi gượng gạo haiz

Bình luận

@bichphuon208 Bạn tìm trên FB page của Tiểu Thời Đại đó bạn ^^  Đăng lúc 16-8-2015 05:57 PM
@bichphuon208 Bạn tìm trên FB page của Tiểu Thời Đại đó bạn ^^  Đăng lúc 16-8-2015 05:57 PM
Bạn ơi, bài bình luanaj ấy có tiếng Việt không vậy. Có thì cho mình xin link được không  Đăng lúc 15-8-2015 10:11 PM

Rate

huongntd + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-8-2015 19:06:07 | Xem tất
tuy đã xem & thích cả 4 phần nhưng thực sự là mình cũng không đánh giá quá cao nội dung của series Tiny Times movie này kiểu như có ai hỏi thì cũng không ngại ngần nhận là mình thích phim nhưng cũng sẽ không high recommend cho người khác xem phim ý :v

tuy nhiên, có điều là sau khi xem xong phần 4 này, đến những giây phút cuối cùng (không tính phần aftercredit nhé :3 ) thì thực sự mình cảm thấy phục Quách Kính Minh, con người nhỏ bé với cách suy nghĩ đặc biệt sâu lạ

nhớ là có đọc ở đâu về việc QUách Kính Minh đã tạo được màu sắc riêng cho những phim của mình, thế nên, Tiểu thời đại mới làm được đến tận 4 phần chứ không như những phim thanh xuân vườn trường khác. Cứ coi như ừ thì Quách Kính Minh giàu có, chịu chi, chịu đầu tư cho đứa con của mình đi, nhưng quả thực thấy series này có một màu sắc rất riêng, bề ngoài thì xa hoa nhưng những tình tiết và cách cư xử, thái độ của những nhân vật trong các tình huống thì khá thực tế: những cô bạn gái chơi với nhau, mỗi người 1 tính, sự kết nối của họ cũng khá rời rạc, không rõ ràng, có những lúc bitchy, nhưng khi có 1 người rơi vào những khoảng thời gian khó khăn nhất thì không cần ai kêu gọi, không cần 1 lời giải thích hay bào chữa nào, họ tự tụ lại thành 1 khối, bỏ quả luôn những hiềm khích, lòng tự trọng hay kiểu ngạo xưa kia... thế nên coi tập nào mình cũng được rửa mắt với tình cảm của 4 cô bạn mặc dù không cần xem cũng biết diên biến phim tập nào cũng là đoạn đầu vui vẻ, đoạn giữa cao trào cãi nhau rồi đến khúc cuối có một chất xúc tác khiến cả 4 lại giảng hòa, lại quay về và HE

nhưng phần 4 này dù sao cũng là phần cuối, kết thúc 1 cuộc hành trình, Quách Kính Minh đối với bộ phim của mình thực có cái tâm và sự đầu tư để tạo ra một kết thúc có nhiều tầng ý nghĩa như thế và khiến cho cả fan nguyên tác lẫn fan fim, dù gì, cũng không thể nói được câu nào, không thể phàn nàn là lẽ ra đã có thể kết thúc 1 cách hay hơn, bởi đây là kết thúc, theo mình, là hoàn hảo nhất rồi
dạo gần đây thường xem những phim xây dựng kiểu đầu voi đuôi chuột, mở đầu thì hay ho hấp dẫn nhưng kết thúc thì... nhàn nhạt hoặc có khi còn khiến người xem ức chế, thấy phí thời gian, nhưng series Tiny Times movie này đối với mình thì ngược lại theo phim lúc đầu vì OST và dàn trai xinh gái đẹp :v (à đặc biệt phần 4 thích dàn nhỏ, nhất là 2 anh em Cung Minh + Châu Sùng Quang mà chắc 2 bé xuất hiện được... 3s ) nhưng thường các phần trước mình chỉ xem 1 lần rồi tìm cut & OST để xem lại, nghe lại thôi :3 tuy nhiên có lẽ phần 4 này sẽ ngâm cứu thêm 1 (hay 1 vài lần nữa) vì cái "đại kết cục" này ~

Rate

huongntd + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách