Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: C-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Tình Yêu Vượt Qua Ngàn Năm / Trịnh Sảng, Tỉnh Bách Nhiên / Vietsub E23 End SD/ HD

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 23-2-2015 15:00:19 | Chỉ xem của tác giả
Ui, bản Hàn phim này đã quá xuất sắc rồi, ko biết bộ này của Trung có vượt qua đc ko nữa.
Bản thân mình là ng đã từng lao đao vì bản Hàn 1 thời nên cũng ko dám kỳ vọng nhiều. CHỉ mong phim sẽ có những đột phá mới và khiến cho cặp đôi chính ghi dấu ấn tự nhiên nhất trong lòng ng xem.
PS: Mà Trung có rất nhiều bộ ngôn tình xuyên không hay mà tại sao lại phải đi làm lại bộ của Hàn nhỉ.hic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 23-2-2015 15:07:38 | Chỉ xem của tác giả
Hy vọng bộ này hay, bản Hàn đã rất hay nhưng dù sao TQ cũng có thế mạnh làm phim cổ trang.
Nên thành ra cũng rất mong chờ nó.
Mình cũng ko coi trọng ngoại hình lắm, quan trọng là diễn tốt thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 23-2-2015 17:57:28 | Chỉ xem của tác giả
đang xem phim này nên có vài cảm nhận như sau
diễn viên + cảnh đẹp, nhạc hay
tuy nhiên kỹ xảo mấy cảnh đánh nhau cứ như phim hàn

Bình luận

Thì chuyển thể tử phim Hàn mà bạn, đội ngũ staff từ Hàn vác sang mà  Đăng lúc 23-2-2015 09:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 23-2-2015 22:01:28 | Chỉ xem của tác giả
Thấy bản Trung chiếu thì nhảy vào đây ủng hộ thôi!
Cũng thấy nhiều ý kiến trái chiều về nữ chính nên không biết có nên theo không. (Trong khi bản Hàn mình cực kỳ thích Choi Hee jin của Na)
Dù sao cũng một thời đắm đuối với bản gốc bên Hàn nên muốn giữ lại những hình ảnh đẹp nhất về phim, không muốn tự mình phải đặt 2 bản lên bàn cân so sánh. Phim chuyển thể từ phim gốc chứ không phải từ truyện nên khó qua được bản gốc, nếu cùng chuyển thể từ chuyện thì lại khác, đọc truyện mỗi người một cảm nhận, nhưng phim làm lại phim thì khó hơn nhiều.
Chúc phim thành công!
Cảm ơn subteam đã làm sub bộ này.
PS: 2 bạn chính không chênh lệch chiều cao nhiều thì cái top-toe kiss đình đám 1 thời của QIM biết phải làm sao???
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 23-2-2015 23:09:16 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem xong tập 1 và cảm nhận đầu của mình là phim có vẻ gượng quá.
Từ trc đến nay, cổ trang vốn là điểm mạnh của phim Trung Quốc nhưng trong phim này thì mình thấy phim sặc mùi Hàn Quốc, ko biết có phải là do nhà sản xuất hay do đạo diễn nên phim mới có mùi Hàn như thế này ko nữa. Tiếc quá. Nếu phim cứ giữ nguyên cốt phim bản cũ, còn lại tự mình xây dựng 1 khung cảnh mới mang tính Trung Quốc hơn thì mình nghĩ phim sẽ ko bị sượng như thế này.
Thứ hai nữa là về khoản diễn viên. Bạn nam chính thì mình chưa thấy có j xuất sắc lắm, mong chờ ở các tập tiếp theo. Trịnh Sảng thì làm cho mình thất vọng hoàn toàn. Có lẽ 1 phần là do kịch bản, 1 phần là bạn chưa nắm đc tính cách nhân vật hoặc vì 1 lý do nào khác, mình thấy bạn diễn đơ quá đi. Cả khuôn mặt của Trịnh Sảng mình ko thấy có chút cảm xúc nào ấy. Nét mặt cứng nhắc ko đc tự nhiên j cả.
Các diễn viên khác mình cũng ko ưng lắm. Triệu Phi Yến và Ảnh Nguyệt  ko có nét cổ trang j cả. Nhất là Triệu Phi Yến. Đây có phải là nàng Phi Yến trong lịch sử ko vậy?!hic
MÌnh mới xem đc 1 tập nên chưa thấy phim thuyết phục đc mình. Hy vọng ở các tập tiếp theo, mọi thứ sẽ khá hơn

Bình luận

đây là cảm nhận chung của kha khá người khi xem 2ep đầu, mấy ep sau khá lên nhiều rồi, chemistry của cặp chính rất tốt, mình chính thức bấn đôi này rồi!^^  Đăng lúc 24-2-2015 09:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 24-2-2015 19:38:02 | Chỉ xem của tác giả
"Công Minh" Tỉnh Bách Nhiên

Nguồn: ent.sina
[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 24-2-2015 19:40:25 | Chỉ xem của tác giả
@thandieu405: mình k biết link online nhưng trên https://www.facebook.com/tinhyeuvuotquangannam có cập nhập link 2 tập được chiếu sau mỗi tối, link bên Trung nhé.
Trên utube có kênh Tình yêu vượt ngàn năm cập nhập cũng khá nhanh vid nosub, link utube nên dễ xem, HD, thường có sau 1 ngày phim chiếu.
Phải nói là lâu lắm mình mới có hứng theo dõi 1 bộ phim như thế. Trước nay mình luôn đề cao kịch bản. Trung giờ nhiều tiền, diễn viên đẹp. Chỉ cần kịch bản hay là ok. Bản thân Queen Inhuyn's man kịch bản rất ổn rồi. Mình cũng có cảm tình với Trịnh Sảng nên có hứng xem. Có nhiều điều chưa thích lắm, nhưng mê phim. Mê vì chemistry giữa 2 nv chính. Sảng diễn có thể k phải xuất sắc gì, hay vượt trội hơn bản gốc, nhưng cô ấy có nét đáng yêu riêng. Mình k thấy đơ, chỉ thấy đáng yêu thôi. Cảm giác cô ấy diễn bằng tính cách của mình vậy. Rất dễ thương.
Bách Nhiên hồi đầu k thấy ôn nhu lắm, giờ mình lại mê mệt điệu bộ và đôi môi dày của bạn ý.
Vương Mãng mới đầu thấy hơi ngơ, nhưng sau mình lại thích kiểu ngơ ngơ ấy. Nhất là màn "k màng nữ sắc-*chỉ màng nam sắc". Haha. đoạn * là chế nha.
Mà anh hoàng đế sao men quá vậy, khác hẳn ảnh ngoài đời luôn ý. Thường vua Hán có tiếng nhu nhược, k bị ngoại thích thì cũng bị hoạn quan lạm quyền, đằng này nghe giọng anh đã thấy uy.
Tập 6 xem raw k hiểu gì, chỉ biết 2 anh chị đã kiss. Preview ep 8 có màn kiss tập 2. Hóng~ing.

Bình luận

trên youtube có bản vietsub đến tập 6 rồi nhưng tiếc là ko sub các bài hát hix, bạn có tìm dc các bài hát còn lại ko ,nhiều bài hay quá.  Đăng lúc 24-2-2015 10:25 PM
đây là phim đầu tiên tớ xem TS và TBN,ko biết các phim khác của họ thế nào nhưng mà hứa hẹn là 1 trong những cặp đôi hot nhất trên màn ảnh năm nay.  Đăng lúc 24-2-2015 10:21 PM
tớ bị ấn tượng trailer lúc cô ấy và nam chính trên cầu đá quay đầu lại nhìn nhau nên mới để ý theo dõi phim này.2015 này dc có phim này với BNTD.  Đăng lúc 24-2-2015 10:16 PM
lâu lâu mới có phim hay mà coi hix tuy Trịnh Sảng có nhiều cảnh thấy đóng ko hay lắm nhưng ko hiểu sao cứ diễn tay đôi với nam chính lại hút hồn đến vậy.  Đăng lúc 24-2-2015 10:15 PM
làm thế cũng hơi mệt nhưng vì thích cặp nam nữ chính nên đành chịu.thanks bạn nhé.  Đăng lúc 24-2-2015 10:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 24-2-2015 19:44:06 | Chỉ xem của tác giả

Nguồn: ent.sina
[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 24-2-2015 22:10:20 | Chỉ xem của tác giả
Hiện đã xem tới raw ep 8, hóng mãi cảnh kiss. Nghe được thế này. Sau khi đi chơi chán chê mê mải các thể loại 2 người chia tay trước cửa nhà Tương Tương. Công Minh đại nhân kêu trời sắp sáng/muộn rồi gì đấy, vào nhà đi.
Tương Tương:
- Bảo trọng. Rồi đi về phía cửa thì quay lại.
-Sao thế? ( Ý là sao đại nhân nhà ta còn đứng đó).
Thế là đại nhân nói :
-Tại hạ quên 1 việc.
Rồi bước tới trong bộ comple lịch lãm *em ngỡ đang diễn catwalk* rồi kiss nàng.
À mà lại nhắc tới cái môi, kiểu môi dày dày ý giống Kim Soo Huyn, chắc lại make up kiểu Hàn Xẻng đây.
Trước đó đại nhân nhà ta đi bán cái lư hương con con mang từ thời Hán đến, được đâu 5 triệu à? Đi mua quần áo 1 lố đã đành, *mình ngó thấy Channel*, còn qua tiệm trang sức mua nguyên đám vòng vs nhẫn trong tủ kính. Bạn trợ lý xin 1 cái cũng k cho, lý do là k biết nàng thích cái nào nên mua tặng hết.
Không chỉ tặng quà, đưa đi ăn hàng, chàng thật thà khai đã bán đồ để có tiền thế nào.*buồn cười là mình lên face comt kêu anh đừng để em trả tiền nữa dưới cái ảnh preview ăn hàng ep 8 này thì đúng thế thật*.
Anh còn mặc đồ Doremon nhảy nhót rồi cho nàng xem cả vòng ngọc trai tuyệt đẹp, y như đại gia cầu hôn ý.
Cả tập 8 này toàn trò sến, nhất là đoạn nhảy nhót, nho sĩ Hán triều nhanh bị Tây hóa quá, tốc độ cập nhập thời đại siêu nhanh luôn. "Nhưng mà tại hạ thích." Hahahahahah. "Cái gì tại hạ chả thích" * comt xin trên face.
Preview tập 9 * tận tuần sau mới chiếu lận*, chàng thì bị trọng thương, nàng thì bị đâm xe nên quên hết về nhau *không có quên người khác* *lại kiểu Hàn*.
Đoạn mình thích nhất là lúc Sảng đưa tay lên đầu làm dấu hình tim đó. Dễ thương, đáng yêu quá.
Đại loại giờ hóng tiếp a.

Bình luận

Tui cũng đang chờ cảnh tập 9 nè huhu nhìn làm trò siêu lãng mạn luôn :(  Đăng lúc 26-2-2015 10:23 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!
nh0k_k0j + 5 Trời ơi, cute hết biết :((
bjmbjmxjnh + 5 đáng iu quáaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 24-2-2015 22:40:26 | Chỉ xem của tác giả
@thandieu405: tớ cũng mới thấy vietsub bản ost Sảng hát với Nhiên do kites sub thôi. Mấy bài ost tớ k để ý lắm, chỉ nhớ bài gì giọng nữ hay hát đoạn cuối phim, có chữ gandong ( cảm động) nghe rất hay thôi.
Nhiên thì k có tiếng tăm hay nhiều fan nên m k biết nhiều lắm.
Sảng thì vẫn luôn là con cưng đài Hồ Nam rồi.
Tớ thấy đài Hồ Nam tuyên truyền cũng dữ lắm, năm mới cũng chiếu vid 2 bạn cùng chúc mừng. Kiểu cố tạo loveline ý. Nhưng họp báo kết thúc phim Sảng đã nói thẳng là "phim hết k còn cơ hội gặp nhau chắc tình cảm k phát triển hơn được"
Mà bạn thức khuya kinh thật đó, mình cũng hóng lắm nhưng bận đi làm k dám thức khuya thế. Sub kites ra sau, mấy trang khác ra trước nên đương nhiên làm vội, k kara nhạc nhẽo để giảm thời gian đi mà. Bạn muốn nghe nhạc thì chờ sub kites nhé.
Giờ phải đợi thêm 1 tuần nữa mới có phim òi. Buồn ghê ha.

Bình luận

tớ thích bài lúc TS vào thư viện kiếm TBN hay lúc cô ấy nói anh ấy là bạn trai của tôi ,vui tai và hình như rất ngọt ngào.  Đăng lúc 24-2-2015 10:53 PM
đúng vậy bùn quá,mình cũng đi làm nên mới ngủ sớm ko thì cũng thức lun rồi,tiếc là tớ ko tìm thấy tên tiếng trung của mấy bài hát ấy để xem bản convert.  Đăng lúc 24-2-2015 10:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách