Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: C-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Tình Yêu Vượt Qua Ngàn Năm / Trịnh Sảng, Tỉnh Bách Nhiên / Vietsub E23 End SD/ HD

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 17-2-2015 21:14:07 | Chỉ xem của tác giả
Cơ bản là hóng phim này, vì trước nay lựa phim để xem luôn để ý tóm tắt kịch bản.
Các nước bây giờ tiền không thiếu, diễn viên đẹp có tài không thiếu, chỉ thiếu kịch bản hay, bên Hàn mình chỉ ưng phim những năm 90 và giờ thì có đài cáp TvN. Cũng đã xem Queen Inhuyn's man bản Hàn nên có niềm tin vào bản Trung. Lại thêm khá có cảm tình với Sảng, xem ảnh ọt trước khi chiếu cũng thêm phần yên tâm.
Cảm nghĩ sau khi xem xong 4 tập đầu không sub là thế này:
-Cảnh quay, tạo hình kiểu Hàn không nói đến nữa vì nhiều người nói rồi. Nhưng cách diễn cũng Hàn là sao? Nhất là cảnh quay ở cổ đại, y như cách diễn của cổ trang Hàn. Xem tập 4 đoạn gã mặt sẹo giơ thanh sắt nung lên dọa cô gái, rồi 1 anh tóc vàng ra giải nguy ý, sao giống hệt kiểu làm của phim Hàn???? Mà đây là điểm mình không thích nhất. Cách diễn rất ước lệ. Vốn cổ trang Trung Quốc hoàng tráng, cung điện to lớn xa hoa, sao vào phim này bé tẻo teo, cách quay càng làm khung cảnh bó hẹp, y như đang xem 1 bộ phim Hàn. Hơi khó chịu.
-Mình học tiếng Trung rồi, thế mà nghe phát âm trong phim còn phải choáng. Không có phụ đề chắc không dám tin nhân vật nói tiếng Trung. Ngoài 1 số câu rõ chữ ra thì cách nhân vật nói liến thoắng, nhỏ xíu nữa. Y nhưHaizzzzzz.
-Sảng và Bách Nhiên diễn cũng ok, Sảng đáng yêu theo cách riêng, có vẻ độc lập k bị Hàn ám như các dv khác. Bách Nhiên tuy không ôn nhu như nam bên Hàn, nhưng lúc nhăn nhó lại có vẻ tinh nghịch. Dù sao quan bên Tàu phải khác quan bên Triều Tiên chứ.
-Dàn phụ do mình k nghe được hết và chỉ lướt qua nên k có ý kiến. Đại loại là hóng màn tình củm của 2 anh chị chính thôi à.

Bình luận

mấy tập sau thì nghe rành rọt hơn, đâm ra xem raw cũng hứng hơn  Đăng lúc 25-2-2015 06:57 PM
m học tiếng Trung là ngoại ngữ ở trường đại học, trình độ abc thôi, có gì thì nói nấy chứ cũng k có ý khoe khoang  Đăng lúc 25-2-2015 06:56 PM
thì cũng tùy tai mỗi người thôi, mấy tập đầu mình xem lướt, thấy nv lí nhí liến thoắng 1 hồi, mấy câu quen thuộc nghe cũng k rõ.  Đăng lúc 25-2-2015 06:55 PM
còn thì mình thấy phần hiện đại rất dễ hiểu, đúng là nhiều khi nhân vật nói nhanh thật nhưng ko đến nỗi như chủ thớt nói! :))  Đăng lúc 24-2-2015 11:47 PM
phần cổ trang khỏi nói, dân bên đó nó còn nhiều đứa chả hiểu nữa là (đọc cmt bên trang chủ HN thấy có đứa nói ko hiểu gì nên chỉ đành ngắm mặt thôi:))))))   Đăng lúc 24-2-2015 11:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 18-2-2015 14:55:53 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem dc 3 tập đầu, dx của dv thì khá hài lòng. Trịnh Sảng rất đáng yêu, giọng cũng cute ngọt lịm. TBN diễn ổn, khá giống bản Hàn mong những tập sau sẽ khác. Nam phụ đẹp trai, nữ phụ cũng đẹp gái
Nhưng cực ko hài lòng khoản võ thuật, phim Trung nên tận dụng lợi thế võ chứ nhỉ, sao mà múa như phim Hàn thế Coi thật sự mắc cười mỗi khi mấy nv oánh võ
Có phải phần trang phục và make up do bên Hàn lo ko nhỉ? Những cảnh cổ trang mình cứ ngỡ là cổ trang bên Hàn

Bình luận

hình như phần tạo hình, thậm chí cả quay phim đều do bên Hàn làm hết đó  Đăng lúc 18-2-2015 07:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 20-2-2015 11:32:16 | Chỉ xem của tác giả
Không chê đc dàn diễn viên mà tạo hình và cảnh quay đúng kiểu Hàn. Ôi xem mấy cái ảnh sau này anh ý ăn mặc như sao Hàn, mình thì vẫn quắn về độ đẹp zai, xinh gái dễ thương của các nhân vật mà vẫn hơi tiếc vì những đoạn võ và múa hơi chán, tạo hình Hàn quá ) Nhưng em vẫn sẽ hóng vì TBN em yêu anh mất rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 20-2-2015 18:38:58 | Chỉ xem của tác giả
Công nhận sau khi xem đến tập 4 thấy 1 điều nữ phụ xinh chết mất. Trông đúng kiểu xinh nhưng hơi u buồn
Nam phụ thì a đóng Vương Mãng đúng là đẹp trai lạnh lùng. Cặp đôi chính thì trông rất dễ thương. Nội dung phim có đôi chút thay đổi nhưng mình đánh giá khá là ok
Nói chung là mình khá là kết phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 21-2-2015 10:34:07 | Chỉ xem của tác giả
Hồi trước mê mẩn Queen Inhuyn's man lăm, nên khi thấy bảo TQ làm lại phim này cũng rất hóng, thấy dàn dv cũng đẹp nữa. Tết nhất cũng có cày phim vì hóng, nhưng xem xong thì nói thật là có sự thất vọng ko hề nhẹ.

1. Có rất nhiều cảnh quay kiểu "cụt lủn" và "hẫng", tạo cam rgiasc xem bộ phim ko liền mạch gì cả.
2. Có nhiều đoạn cả 2 dv chính đều diễn chữa tới, đặc biệt là nữ chính. VD: Đoạn TT kéo CM vào lề đường để ko bị xe đâm; rồi nhiều đoạn nữ chính cũng chưa diễn tả được sự "khó hiểu, bất ngờ" của mình khi gặp phải 1 ngơ]ì kỳ cục như CM; cũng như biểu cảm lúc CM nói là người của QK; Rất rất nhiều đoạn thấy nữ chính diễn chưa có tới; biểu cảm khuôn mặt lúc nào cũng chỉ dừng lại ở mức đáng yêu =.= Mong là trong những tập sau nữ chính sẽ có nhiều chuyển biến hơn.
3. Tuyến nhân vật phụ nhiều khi diễn kiểu thái quá, dù là thinhr thoảng phải có những yếu tố hài hài cho phim, nhưng nhiều khi thấy rất gượng ép và quá lố, điển hình là nv quản lý của TT.

Chốt lại là dù thấy khá thất vọng nhưng sẽ vẫn đu tiếp các ep tiếp sao xem thế nào; và được cái OST cũng hay nữa >'''<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 22-2-2015 00:22:24 | Chỉ xem của tác giả
Clip hậu trường 2 bạn nhà mình đi xem phim đây
Cảnh này có lẽ sẽ trong Ep 5 xét theo preview Ep 5 Hai bạn đều nghịch ngầm như nhau
Hẳn là Lâm tiểu thư đưa Công Minh đại nhân đi xem phim ma

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 22-2-2015 13:07:52 | Chỉ xem của tác giả
Đã xep 4ep, vì chưa coi bản Hàn ( vì ko có cảm tình với nam nữ chính bản này lắm) nên giờ coi bản Trung đỡ đc khoản săm soi, so sánh!
Nói thật là 2ep đầu hơi chán, tuy nhiên ep3,4 mạch phim đã đc đẩy lên khá tốt. Đúng là có bàn tay của ekip Hàn có khác, khung cảnh, phục trang, góc quay...rất đẹp, sạch có điều nó lại làm mất đi nét vốn có của chốn cung đình TQ, cơ mà cũng ko quan trọng lắm vì dù sao phim nó cũng phải là phim nói về nội chiến, ngoại chiến thâm cung, lịch sử này kia.
Mà có vẻ ''Hàn hóa'' hơi quá, kiểu gì mà đến chọn cả diễn viên cũng đậm chất Hàn, nếu ko nhìn miệng nói của mấy anh, chị này khéo còn tưởng là người Hàn đóng nữa cơ!
Nam phụ thì ấn tượng Vương Mãng, chả hiểu sao mấy cái nét ''mỏng mỏng, sắc sắc'' trên khuôn mặt của bạn này làm nhớ đến Lee Jun Ki ghê. Còn bạn giai chẻ hay bám đuôi Vu Phi cũng xinh giai, cute quá nhỉ? ngắm mỗi cái lúm đồng tiền của bạn này!^^
Về nữ chính của Sảng, đôi chỗ diễn chưa tới, còn khá là khoa trương, nhưng ep sau đã tự nhiên khá nhiều, mà sao cái khẩu hình miệng của Sảng nó cứ đơ đơ thế nào??
Bạn Nhiên là kiểu càng nhìn càng thấy hút, hiền lành, dễ tạo cảm tình, diễn khá ổn, nhiều đoạn dễ thương phết, ko phủ nhận là chemistry của đôi chính ep4 rất tốt nên làm mình cũng bị hóng mấy ep tới xem 2 bạn này yêu nhau thế nào ghê nhá!
Dàn phụ thì nói thật là hơi chán và lô lố, tua hơi nhiều mấy bạn này, được mỗi Tạ Y Lâm (hiển nhiên^^),có điều đây là tình trạng chung của mấy bộ tình cảm hiện đại thần tượng của TQ rồi là chỉ đành lướt luôn.
Cuối cùng lại là Rio, thế quái nào mà phim nào cũng thấy, Rio everywhere, ko biết còn tưởng dân bên đó uống Rio thay nước cũng nên! Mà cái đài Hồ Nam nó có cần PR cho Bố Ơi Mình Đi Đâu Thế đến thế ko? cứ đang tâm trạng, vui, buồn, chán đời gì cũng ''lảo bá, lảo bá, wo mân chuy nả lí a?'', phản cảm và sát phong cảnh kinh khủng dù mình rất thích cái bài này nhưng cái gì cũng phải hợp hoàn cảnh chứ?
Túm váy là tới thời điểm hiện tại thấy phim ở mức ổn, chắc là ko cẩu huyết gì đâu nên là sẽ hóng thêm xem làm ăn thế nào?

Bình luận

:)))) đại nhân học hỏi nhanh lắm  Đăng lúc 23-2-2015 11:13 AM
nhà người ta rằng'' nữ nhân ở đây đều thích như vậy hả?'':))))))))) làm em TT chỉ biết lấy bỏng ngô ra lấp liếm:)))))))))))  Đăng lúc 23-2-2015 10:40 AM
đoạn đi coi phim hài quá:)))))))))) đến đoạn hun nhao trên giường cụ Công Minh dùng cái bản mặt đạo mạo, ko đổi sắc hỏi 1 câu rất chi là chết con gái  Đăng lúc 23-2-2015 10:39 AM
đang thắc mắc sao đã xem ep6? mò lên baidu đúng là thấy 5,6 thật, rõ ràng cái lịch chiếu trên baidu nó ghi chiếu tối CN,T2 mà ta?? cụ Công Minh mặc đồ xì tai quớ:)))   Đăng lúc 23-2-2015 10:08 AM
ôi chuẩn chị ơi =)) hồi đó thread loạn kinh lên, mà em cũng thuộc dạng ít lên tiếng =)) đúng là kiss sang ep 6 r ạ :))  Đăng lúc 23-2-2015 01:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 23-2-2015 02:02:03 | Chỉ xem của tác giả
ô có ai giải thích hộ mình một chi tiết,sao phim này được phép dựng vậy.Mình tưởng trung quốc họ cấm làm phim về đề tài xuyên không rồi cơ mà nhỉ

Bình luận

hình như là "cấm phim xuyên không xuyên tạc lịch sử" thì phải bạn a, phim này có tẹo lịch sử vào, ko đến nỗi lắm. Hoặc là xin được giấy phép trước khi ban ...   Đăng lúc 23-2-2015 08:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 23-2-2015 10:02:47 | Chỉ xem của tác giả
Ý, phim này chuyển thể từ QIM à? hồi đó mình mê QIM  lắm á, mà giờ sao xem trailer lại thấy lạ lạ. Chưa xem nhưng mà sao cũng không thích cặp nhân vật chính lắm, nhất là anh nam chính á, thấy hơi ẻo lả mà đơ đơ sao đó
Chưa xem mà thấy nhiều ý kiến trái chiều ghê, không biết có nên xem không nữa
Hajzz, chắc đợi khi nào rảnh rảnh rùi luyện a

Bình luận

oài, Tỉnh Bách Nhiên cute dã man. Thích bạn này từ hồi diễn chung với Angela Baby trong Love in space  Đăng lúc 25-2-2015 03:18 PM
vậy à các bạn? Thank mấy bạn nhiều nha, thấy ai cũng bênh anh nam chính, để down về xem sao :3  Đăng lúc 23-2-2015 06:10 PM
Nam chính hơi bị đáng yêu nhé :X  Đăng lúc 23-2-2015 03:17 PM
nam chính mới đầu mình cũng k thích, xem phim r lại bị hút lúc nào k hay :))  Đăng lúc 23-2-2015 02:32 PM
đừng vội nhìn hình mà nản bạn ơi, nam chính càng diễn, càng nhìn càng thấy hút đấy, trông iêu chết đi đc! <3 <3  Đăng lúc 23-2-2015 12:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 23-2-2015 11:43:28 | Chỉ xem của tác giả
Hậu trường First kiss của 2 bạn trẻ nhà mình đây
Trời ơi kiss cũng gọi là lâu mà bị cut hết
Nhưng thôi trên phim thấy có vẻ "tinh tế"

Bình luận

=))) quá thích ấy chứ ạ, em thấy 2 bạn này đẹp đôi dã man, phim giả tình thật thì ủng hộ hết mình luôn T_T  Đăng lúc 23-2-2015 01:34 PM
sau khi hôn muốn tắt thở rồi mà tổ đạo cụ lại còn kêu quên ko nhá chuông đt làm NG phải quay lại...nhọ vs 2 bạn cơ mà mình thì thích thế:)))))))))))))))))  Đăng lúc 23-2-2015 12:46 PM
kiss lên phim đẹp mà, first kiss thì thế thôi:)) cái BTS hài gớm, bác đạo diễn chơi ác bắt hôn hơn cả 2 phút mà ko thèm hô cut làm bạn Nhiên sắp tắt thở tới nơi:))))   Đăng lúc 23-2-2015 12:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách