Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Koo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Thiếu Niên Tứ Đại Danh Bộ / Trương Hàn, Trần Vĩ Đình, Hà Thịnh Minh, Dương Dương, Trương Quân Ninh, Mao Tử Tuấn [Vietsub E43>44 END SD/HD]

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 16-3-2015 15:40:58 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 17-3-2015 16:06:44 | Chỉ xem của tác giả
[Chuỗi game] - Vui cùng box Chinese Dramas
Thể loại: Đoán view thread

Phạm vi: Thread TNTĐDB
Ngày: 17/03

I. Giới thiệu:

Nhằm tạo sân chơi cho các bạn đam mê phim truyền hình Trung Quốc, trong thời gian tới, các Mod tại khu vực sẽ thường xuyên tổ chức các game nhỏ nằm trong chuỗi "Vui cùng box Chinese Dramas". Các game nhỏ này sẽ ưu tiên 02 tiêu chí: dễ chơi, dễ trúng thưởng; xoay quanh các thể loại như: Đoán rating, view, tình tiết trong phim, câu thoại của các nhân vật,...

Ngoài ra, chuỗi game này sẽ được sắp xếp duy trì, bám sát các thread phim mới một cách thường xuyên hơn. Và bắt đầu thử nghiệm từ thread phim Thiếu Niên Tứ Đại Danh Bộ để xem xét hoàn thiện dần.

II. Nội dung game:
(Tùy theo thể loại được ghi phía trên cùng)

Như tên thể loại các bạn cũng đã hiểu, BTC yêu cầu các bạn dự đoán lượng view của thread phim "Thiếu niên Tứ Đại Danh Bộ" vào lúc 21g30 ngày 17/03.

View hiện tại của topic xem như thế nào? =>>

Ngoài ra cũng có một vài điều cần lưu ý với các bạn:

- Các bạn sẽ post bài tham gia thông qua nút "Bình luận" bên dưới bài post thể lệ của Ban Tổ Chức (tức là bài viết này cho ngày hôm nay). Nút bình luận nằm ở đâu thì mời các bạn xem hình mô tả tại đây.
- Các bạn chỉ cần ghi ngắn gọn kết quả dự đoán là đã hợp lệ. Nếu dự đoán số "123" bạn chỉ cần ghi "123".
- Thời gian nhận bài là từ khi bài viết thể lệ của BTC được đăng tải cho đến khi trước 1g có kết quả (hôm nay yêu cầu đoán 21g30 thì sẽ ngưng lúc 20g30)
- Được phép post nhiều bài tham gia, nhưng BTC chỉ nhận bài cuối cùng.

III. Cách chấm điểm & Phần thưởng:

BTC sẽ chọn ra 4 bạn có kết quả gần nhất với đáp án, và giải thưởng như sau:

2 giải nhất: 200 sức gió/1 giải
2 giải nhì: 100 sức gió /1 giải
1 giải khuyến khích: 50 sức gió/1 giải (được bốc thăm dựa trên số thứ tự post bài tham dự)
--00--

Cuối cùng, không giấu mọi người mình là người mới được phân công quản lí box Chinese Dramas nên có rất nhiều thứ mình chưa nắm bắt kịp, rất mong mọi người hướng dẫn cho. Cùng ủng hộ phim Thiếu Niên Tứ Đại Danh Bộ cũng như các dự án sắp tới của C-Zone, các bạn nhé!

--00--

Kết quả: 8805 lúc 21g45*

2 giải nhất:
- baonguyentrang: khoảng cách là 4, 200 sức gió
- huongntd: khoảng cách là 17, 200 sức gió

2 giải nhì:
- LegendHero: khoảng cách là 18, 100 sức gió
- violet_87: khoảng cách là 19, 100 sức gió

1 giải khuyến khích do bốc thăm là ban tham gia số 4:
- tendoc, 50 sức gió

File excel tổng kết toàn bộ: https://tenlua.vn/download/1337e ... game-ngay-17-tntddb

**Không như đã hứa với mọi người là sẽ lấy kết quả vào 21g30, do... mình quên mất mọi người à. Mình tranh thủ online lúc 21g rồi nhưng loay hoay lại quên đi mất, xin lỗi mọi người rất nhiều, đặc biệt những bạn nào "vô tình mất giải" . Ở lần tổ chức sau mình sẽ khắc phục tình trạng này, hẹn gặp mọi người vào lần sau với nội dung mới mẻ hơn!!! Cảm ơn mọi người đã ủng hộ!!

Rate

Số người tham gia 7Sức gió +35 Thu lại Lý do
Pasta + 5 Ủng hộ 1 cái!
watashibee94 + 5 Bài viết hữu ích
Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích
Shaphiraable + 5 Ủng hộ 1 cái!
elisapham + 5 Ủng hộ 1 cái!
huongntd + 5 Ủng hộ 1 cái!
Lộng_Nguyệt + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 17-3-2015 19:06:59 | Chỉ xem của tác giả
ôi dàn cast toàn trai xinh gái đẹp chưa kể toàn nổi tiếng nên cũng đáng chờ đợi lắm chứ
ra đây thì chắc là sẽ có vietsub rồi, tối nay mới chiếu ep 1, mà 1 tuần chỉ chiếu có 2 ngày thì làm sao thỏa mãn được đây
mới vừa lục xem được happy camp có dàn diễn viên phim này tham gia, ôi Dương Dương hơi bị cute nhé, không biết khi lên phim anh ấy diễn thế nào
lót dép, đặt gạch chờ vietsub của subteam thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 17-3-2015 20:36:08 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ hố mới nào, thấy hố mới là nhảy vào luôn, hót hòn họt luôn, ngón bao lâu nay. Xem mấy bản trc rồi không bik bản này có hay không nữa. Thanks sub team nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 17-3-2015 21:58:15 | Chỉ xem của tác giả
bạn ơi cho mình hỏi sao hồi trc mình xem 1 cái traller của phim này là nhân vật hiện đại mà sao giờ lại là cổ trang hả bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 18-3-2015 08:56:59 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, tung hoa tung hoa! Có Trương Hàn còn có Trương Quân Ninh nữa, thích quá đi! đọc nội dung thì mình nghĩ đây cũng là 1 cặp oan gia, cãi nhau ghét nhau rồi yêu nhau (như thế mới vui, hihi). Vai của anh lại liên quan đến Lang tộc, được sói nuôi dưỡng, sao going Đại Mạc dao quá nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 18-3-2015 09:21:45 | Chỉ xem của tác giả
d.lo_hp gửi lúc 17-3-2015 09:58 PM
bạn ơi cho mình hỏi sao hồi trc mình xem 1 cái traller của phim này là nhân vật hiện đ ...

Bản mà các nhân vật ở hiện đại đấy không phải trailer mà là bản MV tuyên truyền. Đài truyền hình sẽ mời một số các diễn viên chính đi quay một đoạn MV kiểu như đoạn phim quảng cáo để phát sóng giới thiệu xen giữa các chương trình khác ấy, và như một đoạn phim quảng cáo thì đoạn MV tuyên truyền này cũng có cốt truyện.
Cái MV bạn nói đã xem ấy cốt truyện là Truy Mệnh xuyên không đến hiện mất tích nên 3 anh chạy đi tìm - trong phim cũng có chi tiết này thì phải (dĩ nhiên bối cảnh thì không phải hiện đại)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 18-3-2015 09:40:25 | Chỉ xem của tác giả
CCN_MyLove gửi lúc 17-3-2015 04:06 PM
[Chuỗi game] - Vui cùng box Chinese Dramas
Thể loại: Đoán view thread

Buồn cười quá, cái game hôm qua, chả hiểu sao lúc đầu mình nghĩ là đoán thời điểm cuối tuần, sau đọc lại là 17/03 thì lại nghĩ là mai (tức là tối nay mới chốt kết quả này) )) hóa ra hôm qua đã là 17/03 rồi. Dạo này đầu óc lú lẫn ghê

Cập nhật tình hình tối qua, rating khởi đầu của phim không phải ở mức cao dù tập trung vô số trai đẹp. Điều này là do Cẩm tú duyên của Ming Ân quá hot - rating CSM  lên tới 3.76 (tức là gần tương đương với hồi Võ Tắc Thiên, các phim khác như Hoạt sắc sinh hương, tình yêu vượt qua ngàn năm dù hot cũng chỉ cỡ hơn 1 gần 2 là đã cao rồi - chả biết hiểu có đúng hem nữa) . Có hỏi vài bạn xem tối qua phim thế nào, các bạn mấy người như 1 chỉ trả lời đúng 1 ý: các anh đẹp trai lắm ) Vô Tình của Dương Dương là được khen nhiều nhất - đánh võ rất đẹp - ngắm Vô Tình cũng là một loại hưởng thụ a

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
CCN_MyLove + 5 Ủng hộ 1 cái!
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 18-3-2015 09:57:37 | Chỉ xem của tác giả
#chuyện_hậu_trường#

Chuyện rằng phim này (Thiếu niên Tứ đại danh bộ) được quay trước Cổ kiếm kỳ đàm. Trần Vỹ Đình khi diễn Tứ đại danh bộ là vừa mới chuyển từ HK sang, nhận diễn vai Truy Mệnh là một vai kiểu như đo ni đóng giày cho anh rồi, là kiểu một anh chàng rất nhí nhảnh cá cảnh, phải nói là rất giống anh chàng ngoài đời. Vừa diễn xong vai này thì nhà sản xuất liền hỏi luôn, rằng anh có muốn diễn vai đại sư huynh Lăng Việt trầm tĩnh đạo mạo chính trực không  Giờ xem Truy Mệnh mới thấm thía, nhà sản xuất không biết sao có thể từ một Truy Mệnh thế này mà thấy được hình bóng của Lăng Việt mà mời anh đi diễn vậy không biết. Mắt nhìn người của nhà sản xuất thật sự chuẩn nha, không thể không phục.

Truy Mệnh

Đại sư huynh

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 18-3-2015 10:12:31 | Chỉ xem của tác giả
sau khi xem dc 2 ep hôm qua tui đã xác định dc 2 couple của phim: Lãnh Huyết - Vô Tình và Thiết Thủ - Truy Mệnh =

công nhận là độ nhoi của Truy mệnh bản nào cũng vậy hết, yêu Truy Mệnh từ thời Chung ka đóng đến giờ, kaka.
Truy mệnh và Lăng Việt đúng là khác nhau quá xa, kể ra cũng phải nhờ công A Nặc đi thuyết phục dữ lắm  Đình mới có vai này á, tự nhiên thik A Nặc quá. Lăng Việt và An thám có nét tương đồng, ko biết Hà hạn và Kevin sau này thế nào

Vô tình đẹp trai nhưng trong suy nghĩ của tui Vô tình vốn phải... ngồi xe lăn, nên vẫn chưa quen với em Dương Dương. nhưng đúng là oánh võ cũng đẹp mắt thiệt, có điều kĩ xảo hơi lố :v

Thiết thủ chưa có gì nổi bật, chỉ thấy có vẻ hơi bị dựa vào Truy mệnh hơi nhiều, anh ơi, truy mệnh là hoa đã có chủ, xin anh kiềm chế T__T

Lãnh Huyết đẹp trai nhất trong bộ tứ nha, đúng là nam chính có khác phim này tạo hình Hàn ka đẹp hơn Tùy Đường diễn nghĩa, đẹp hơn cả phim vừa quay với Na trát, mặt lúc này có chút thịt, ko bị gầy, đẹp trai *tim bay tung tóe*

Thấy nội dung phá án cũng ổn, chưa có gì nổi bật lắm, nhưng ít ra phim sẽ ko có thể loại bánh bèo não phẳng suốt ngày ra rả đạo lý. Nữ chính Ninh tỷ quá xinh đi, đóng quá ổn đi, chờ Quỷ Quỷ dễ thương lên sân nữa. Giả Thanh mặc đồ quan cũng đẹp nữa, nét. Nói chung tui cũng thik dàn nữ, chỉ cần xinh đẹp đóng hay ko lố ko bánh bèo là tui thik à.

Hi vọng đêm nay phim lên rating, chẳng dám đua đòi đu theo phim nào kia, chỉ mong phim tự phá kỷ lục của chính mình.

túm lại, tui fan của Truy bánh bao, Trần Đẳng Đẳng

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
CCN_MyLove + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách