Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] The Witness/ Tôi là nhân chứng/ 我是证人/ Dương Mịch, Lộc Hàm (Luhan)/ Vietsub HD Completed!

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 28-12-2015 08:26:02 | Chỉ xem của tác giả
Rất thích nhân vật nữ chính,diễn có chiều sâu,bắt đầu kết em này từ phim Tháng Ngày tươi đẹp)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 28-12-2015 23:04:32 | Chỉ xem của tác giả
xem phim kích thích phết. Đợi chờ từ lúc có trailer đã thấy ưng rồi ấy :3
phim hay nha, k quá kinh dị như bản Hàn nên coi đỡ ghê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 4-1-2016 08:02:24 | Chỉ xem của tác giả
lulu bé nhỏ về trung cái là tham gia showbiz tích cực hẳn. mong là bộ phim lầm này lu sẽ gặt hái được thành công. tuy là thật sự thì mềnh cũng ko ưa mịch lắm nhưng dù sao đây cũng là cơ hội tốt cho lu học hỏi kinh nghiệm với các tiền bối. lulu, fighting!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 4-1-2016 11:32:09 | Chỉ xem của tác giả
Yêu baobei của mình nhất . Cám ơn subteam nhiều.Oh cái này mà ko xem thì thật là tiết

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 10-1-2016 20:52:15 | Chỉ xem của tác giả
Thấy nhiều người khen quá nên phải tải ngay phim này về xem để ủng hộ Mịch thôi
Mịch xinh quá đi thôi <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 19-1-2016 13:34:36 | Chỉ xem của tác giả
nge thấy trinh thám là phải xem thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 19-1-2016 16:22:05 | Chỉ xem của tác giả
Trước giờ xem nhiều phim của Mịch rồi, đa phần vai nào vai nấy đều y hệt như nhau nhưng được cái phim này có chút khác khác

Thích nhất mấy đoạn đầu lúc Mịch lôi kéo người em từ quán hát về, nhìn nó "soái" ghê

Những đoạn đầu tiên của cảnh bị mù thật sự làm mình lúc xem rất có cảm giác, lúc bàn tay không còn sờ vào vật nào đó để đi thì để ý rõ từng bước chân của Mịch rất đều nhau, nó mang ý nghĩa nhân vật đó phải tự lường bước đi của mình và đếm bao nhiêu bước đi thì tới chỗ nhà tắm. Đạo diễn thậm chí còn quay cả cảnh để kem đánh răng vào tay rồi mới dùng bàn chải quẹt lên -> cái nì là chi tiết rất hay

Nhưng có một số đoạn mình ko lí giải được là tại sao nhân vật Luhan kêu là có thấy chiếc xe đó, nhưng không biết là Luhan đã thấy chiếc xe đó khi nào???  xem không thấy được đoạn nào LuHan thấy được.

Có một phân cảnh mà mình rất thích đó là đoạn Mịch dù bị mù nhưng theo bản năng trc đó là một cảnh sát, nên có đoạn trong lúc giằng co với tên tài xế đã chống trả lại được

Với thik cả đoạn lúc Mịch gọi video call cho Luhan để chạy khỏi tên tài xế, coi đoạn đó mà hồi hộp ghê, mà cũng đoạn đó mà mình tiếc cho chú chó của Mịch ghê luôn lúc Mịch tỉnh dậy biết chú chó đã mất... coi đến đoạn này muốn khóc theo luôn zị đó. Đối với ng khác nó ko có gì gọi là quan trọng, nhưng đối với nhân vật trong phim mà nói thì nó là một đả kích rất lớn. Cảm giác nhân vật đó từ khi bị mù đã rất cô đơn, bên người lúc nào cũng chỉ có chú chó đó quẫn quanh như một người bạn, một người thân. Có lẽ nhân vật đó cũng tự trách bản thân mình rất nhiều, nếu không mù thì sẽ có thể bảo vệ được cho bản thân và cả chú chó T_T

Nói chung đây là một phim rất đáng để xem, nó không chỉ là 1 vụ án bình thường, mà còn là cả về tình thân, sự cô đơn của những người bị mù, những cảm thông của người xung quanh, hay cái khinh bạc của xã hội, sự xa lánh và kì thị.

Bình luận

Lu Han có thấy bạn ạ. Tua lại đoạn đầu lúc Lu Han thấy băng rôn lần 2 và gọi điện thoại cho đội trưởng Lỗ. Lu Han đi trượt patanh và thấy hung thủ.  Đăng lúc 25-2-2016 04:47 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích
Victoria119 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 21-1-2016 13:33:37 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất hay, cảm ơn subteam nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 23-1-2016 19:24:56 | Chỉ xem của tác giả
ủng hộ ủng hộ !!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 27-1-2016 09:14:55 | Chỉ xem của tác giả
Em phải đọc review trước của mọi người mới dám tải, vẫn cám ơn subteam đã vất vả dịch cho mọi người xem ạ <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách