Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
Thu gọn cột thông tin

[2015] The Left Ear/ Tai Trái/ 左耳/ Trần Đô Linh, Âu Hào, Dương Dương/ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 21-5-2015 10:14:44 | Xem tất
đọc nội dung thì nghe có vẻ cũng ... ngang trái đây
phải tải về ngay và luôn, phải bổ sung thêm mấy cái phim tình cảm để nó đỡ chai sạn
cảm ơn subteam vô cùng nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-5-2015 15:55:37 | Xem tất
Hôm qua vừa coi phim này đến 1h sáng, ko tua, ko nghỉ.

Em lên đầy để lập team Hứa Dực đây.

Không phải vì bạn ý đẹp trai nhất phim, bạn ý mặc đồng phục như mặc đồ thời trang hay bạn ý gì gì khác đâu, mà em muốn đòi lại công bằng cho Hứa Dực.

Một học sinh gương mẫu, học giỏi, chơi thể thao giỏi, là đại diện của trường lên đọc phát biểu, đi đến đâu gái theo đến đấy mà chỉ vì phút ích kỷ, vì sự hận thù có vẻ trẻ con và độc ác của Trương Dạng mà cả cuộc đời phải trả giá. Gia đình, tương lai tan nát. Nhìn bạn ý từ học sinh gương mẫu thành thanh niên ăn chơi mà đau lòng.

Các nhân vật còn lại cuối phim cũng coi như là số phận an bài. Bạn Tai Nhỏ và Trương Dạng có thể bước qua quá khứ đau buồn, đến với hạnh phúc. Bạn anh họ tuy đã ôm ấp mối tình ko thể nói ra ko thể bày tỏ cuối cùng cũng đi Mỹ lấy vợ. Bạn gì giàu giàu yêu TD cũng thành ca sĩ nổi tiếng. Bạn gì yêu Ba Lạp trước đây cũng thành công, dù mất 1 ngón tay đi nữa. Bạn Ba Lạp tuy ra đi năm 18t nhưng cũng là trút hết đau buồn kiếp này để đến một nơi an lành. Cớ làm sao Hứa Dực của tui vẫn vì quá khứ ngu xuẩn đó mà cả cuộc đời phải trả giá. Mẹ mất, bố phá sản, mãi mãi ko trở về quê hương.

Đến cuối phim cũng ko có 1 tin tức gì về bạn ý cả. Tui cứ cầu, cứ cầu để có 1 chút ánh sáng le lói về thông tiin bạn ý thôi mà ko có. Dù bạn ý làm chuyện có lỗi với Tai Nhỏ, nhưng mà sao, Tai Nhỏ đau khổ cũng bước qua rồi, sao ko thể cho Hứa Dực quay đầu là bờ???? Sao các bác làm phim ác nhân, tàn nhẫn với Hứa Dực của tui vậy????????/

Tui là team mê trai đẹp muốn đòi quyền lợi cho trai đẹp đây~~~~~

(Qua phim này với Happy Camp thành fan Dương Dương luôn, bạn ý cười tim tan nát )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-5-2015 17:00:27 | Xem tất
Phim khá hay, nhưng mình cảm thấy khai thác nhân vật chưa sâu cho lắm, mong chờ kết của Hứa Dực nhưng không có
Xem phim thấy tình bạn Ba Lạp với Lý Nhĩ đúng là đẹp nhất, có người bạn như thế Lý Nhĩ đúng là tuyệt
Đồng ý với một bạn là đoạn cuối đưa Lý Nhĩ với Trương Dạng đến với nhau có hơi khiên cưỡng, dù chi tiết nói vào tai trái rất hay
Thích nhất scene Hứa Dực nói với Lý Nhĩ làm bạn gái của anh ấy
Mình đọc plot thì thấy đoạn Ba Lạp có thai, rồi còn Tưởng Giảo là mối tình đầu của Hứa Dực nhưng saoo trên phim không thấy vậy?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-5-2015 21:37:04 | Xem tất
Yêu đúng là tình yêu, yêu sai là thanh xuân! Thật sự thích nhất câu này nhất phim.

Phim thanh xuân Trung Quốc, lúc nào xem xong cũng có tiếc nuối, từ Cô gái chúng ta từng theo đuổi, năm tháng vội vã, nhưng có lẽ Tai Trái là film mình xem xong cảm thấy thích cái kết nhất. Mình không phải thích Trương Dạng với Lý Nhĩ đến với nhau, trước khi xem phim đã xem mấy cái show tuyên truyền, bản thân thấy Âu Hào và Mã Tự Thuần rất hợp, xem từ đầu đến cuối vận cảm thấy Ba Lạp và Trương Dạng là hợp nhật, và có lẽ theo mình nghĩ người Trương Dạng yêu nhất vẫn là Ba Lạp, nhưng người chúng ta yêu nhất thường không phải là người bên cạnh chúng ta sau bao nhiêu thăng trầm của tuổi trẻ.

Như đã nói, mình thích nhật là nhân vật Ba Lạp, cô mang đến mội làn gió hết sức tươi đẹp cho nửa đầu phim. Người khác nhìn vào cảm thấy Ba Lạp là con người hư hỏng, nhưng thật ra, Ba Lạp là người dám yêu dám hận. Vì người mình yêu sẵn sàng hi sinh tất cả. Con người Ba Lạp thẳng thắng, trong sáng, cô yêu Trương Dạng nên bất chấp làm tất cả mọi thứ vì người mình yêu. Mình thật sự k thích Ba Lạp đùa giỡn trên tình cảm của Hứa Dực, nhưng  điểm đó lại là mấu chốt của 1 việc. Lúc xem đến đó, có 1 giây, mình thực sự mong Ba Lạp thích Hứa Dực thật, để cho những đau thương sẽ không xảy ra, và Ba Lạp sẽ không ra đi ở cái tuổi 18.

Lí Nhĩ mặc dù là vai chính nhưng có cảm giác phân đoạn của cô không nhiều, có lẽ là k liền mạch, nên tâm trạng, cảm xúc của nhân vật không được bộc lộ rõ. Mình thích tình bạn của Ba Lạp và Lí Nhĩ, k thể hiện quá nhiều, nhưng từng hành động đều rất cảm động.

Trương Dạng, mình thật sự k thích nam chính lắm, sự ích kỷ của Trương Dạng vô tình gây ra cái chết Ba Lạp, gián tiếp huỷ hoại Hứa Dực, tổn thương Lí Nhĩ, Tưởng Giao và cả Hắc Nhân. Nhưng người ở lại luôn là người đau khổ nhất, sau khi Ba Lạp chết, Trương Dạng dường như k có ngày nào sống thanh thản, bản thân luôn tự trách bản thân sau khi biết mình không phải con ruột. Trương Dạng là hình mẫu cho những người từng có sai lầm trong tuổi trẻ, nhưng sau đó biết sửa sai, bù đắp thì sẽ có 1 tương lai tươi đẹp.

Hứa Dực thật ra là một mẫu hình rất lí tưởng, có lẽ tình yêu với Ba Lạp là tình đầu, là đẹp nhất, chính tại sự ích kỷ trong tình yêu của Ba Lạp đã làm tổn thương Hứa Dực sâu sắc. Mình cũng tự hỏi, Hứa Dực thật sự có yêu Lí Nhĩ hay không, thứ tình cảm với Lí Nhĩ là tình yêu thật, hay là vì cô đơn, cần 1 người bên cạnh. Cảnh Hứa Dực phản bội là cảnh cuối của Dương Dương trong phim, trong khi tất cả nhân vật đều có tương lai, riêng anh thì k

Tưởng Giao và Hắc Nhân tuy chỉ là nhân vật phụ nhưng góp phần tạo nên 1 tuổi thanh xuân oanh oanh liệt liệt. 1 cô tiểu thư và 1 kẻ giang hồ bất chấp tất cả vì người mình yêu, nhưng k được hồi đáp. Tuổi trẻ là thế có thất tình, có sai lầm, và trưởng thành hơn.

Mình xem phim 2 lần, 1 raw và 1 sub, bản thân thích phim hơn truyện, phim lượt bớt tình tiết Ba Lạp có thai và Trương Dạng kêu phải bỏ, mình k thích như thế. Trên phim, mình cảm thấy tình yêu Trương Dạng và Ba Lạp đẹp hơn, thích nhất là cảnh Trương Dạng ra bến xe mua 2 vé đi Bắc Kinh, hành động tuy nhỏ, nhưng cho thấy Trương Dạng thật sự muốn bắt đầu nghiêm túc với Ba Lạp và muốn cùng cô xây dựng tương lai. Nhưng sự đời nào ai ngờ!

Thôi lảm nhảm đủ rồi, spoil cho mọi người quá nhiều! Nói tóm lại là một bộ phim thanh xuân đáng xem. Thật sự rất thích thể loại như thế. Xem phim cảm thấy thanh xuân thật đẹp, sống hết mình yêu hết mình!

Bình luận

https://goo.gl/HPjeOz  Đăng lúc 22-5-2015 12:50 AM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +30 Thu lại Lý do
petitecyndi + 5 Ủng hộ 1 cái!
Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích
hai2an + 10 Bài viết hay!
watashibee94 + 5 Bài viết hữu ích
C-zone + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-5-2015 23:05:02 | Xem tất
nhìn nữ chính xinh và đáng yêu thật .. xem phim chỉ vì nữ chính thui hehe .. hi vọng đc xem nhiều film của ểm này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-5-2015 23:37:17 | Xem tất
mình thật sự không hiểu, tại sao không cho Hứa Dực một kết thúc? ai cũng nói anh ấy quá đáng, nhưng cuộc đời anh ấy bị hủy hoại vì Trương Dạng và Ba Lạp. Vì sự ích kỷ bồng bột của Trương Dạng mà tương lai anh ấy nát bấy. mình không hiểu tại sao một người như Trương Dạng, phá hỏng cuộc đời Ba Lạp, cuộc đời Hứa Dực cuối cùng lại có thể có cái kết viên mãn như thế? Tại sao Trương Dạng và Tai Nhỏ có thể đến với nhau có thể yêu nhau như thế? Mọi người đều đã có bình yêu của chính mình, tại sao Hứa Dực thì không? Anh ấy không biết có quay đầu lại không, thậm chí sống chết cũng không biết. Một chàng trai ưu tú như thế, tại sao số phận lại cho anh ấy kết cục bi thảm như vậy? Mình không can tâm.

Bình luận

Em cũng ko cam tâm T___T  Đăng lúc 22-5-2015 02:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-5-2015 09:19:29 | Xem tất
điên mất thôi. thanks subteam nhiều thật nhiều. hóng phim tưởng phải lâu lâu nữa mới được xem vậy mà hôm nay đã có sub rồi. hạnh phúc gì đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-5-2015 12:42:28 | Xem tất
thanh xuân có rất nhiều thứ đã bỏ lỡ. có rất nhiều thứ mất đi rồi sẽ không qay trở lại được nữa. bộ phim này làm tôi hồi tưởng một đoạn đường thanh xuân mà tôi đã đi qua.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-5-2015 13:41:37 | Xem tất

Xóa từ "thằng" :D

mới xem xong có chút cảm tưởng thế này:
1. so vs họ thời hs của mình vẫn còn tốt chán
2. mọi người thích ba lạp, nhưng mình thì ko. có quyền theo đuổi hạnh phúc hạnh phúc ấy dựa trên nỗi đau của người khác là ko thể chấp nhận được
3. nữ 9 cứ như là một người đứng ngoài chứng kiến câu chuyện về các nhân vật khác, còn các nhân vật khác tuy xuất hiện ít nhưng mình lại cảm thấy vai của họ nổi bật hơn nhiều
4. nam 9 vậy mà khúc cuối cũng he được, làm việc xấu xong quay đầu thế là thành công à, vậy ai cũng nên làm người xấu thì tốt hơn
5. hứa dực vừa đáng thương vừa đáng trách, uh thì bị lừa dối nhưng một người phải biết tự yêu quý bản thân mình, vì một người ko đáng mà sống dở chết dở thế à
6. ost hay, cảnh quay đẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-5-2015 20:03:58 | Xem tất
Phim hay! Nhạc phim cũng hay, thích bài hát cuối phim do chị Vy thể hiện quá, bài hát sâu lắng, phù hợp cho những ai nhớ về thời tuổi trẻ! diễn viên thì mình thấy ai cũng hợp vai và diễn xuất ổn! Ngũ a ka lần đầu làm đạo diễn như vậy là quá thành công rồi!
Đặc biệt ấn tượng với dàn diễn viên của phim, nhất là Tư Mã Thuần vai Ba Lạp! Mình nhìn thấy Trịnh Vy của "Anh có thích nước Mỹ không?" qua vai Ba Lạp của chị ấy, dám yêu dám hận, hy sinh hết mình cho tình yêu! Chưa kể mình thấy ngoại hình chị ấy cũng phù hợp với TV như miêu tả trong truyện: mặt tròn, đôi mắt sáng, thông minh lanh lợi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách