Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] The Left Ear/ Tai Trái/ 左耳/ Trần Đô Linh, Âu Hào, Dương Dương/ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
141#
Đăng lúc 9-4-2017 14:34:46 | Chỉ xem của tác giả
rất thích những phim về thanh xuân như vậy. Mình từng đọc ở đâu đó một câu thế này, "Nếu Cô gái năm ấy chúng ta theo đuổi là một màu hồng về thanh xuân, thì Tai Trái lại là người bóc trần những gam màu hồng ấy mà pha vào đó màu xám và nông nổi thời thanh xuân".
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

142#
Đăng lúc 2-8-2017 18:03:15 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự khi bắt đầu xem bộ phim này là vì mình thích Dương Dương. Nhưng khi đọc giới thiệu phim mình bị hấp dẫn và mình không thích Ba Lạp. Và xem phim rồi cô gái "hư" ấy mình thích. Sẽ nhiều người thích Ba Lạp và thích cô ấy theo cách hiểu riêng. Mỗi người luôn có những chính kiến của riêng bản thân mình. Ngoan, Hư, Tốt và Xấu chỉ là những tiêu thức...còn với mỗi cá nhân nó không hẳn là chính xác. Trong bộ phim mình thấy nhân vật nào cũng ích kỷ cả bởi họ muốn cái mình cần. Ba Lạp xấu tính khi khiến Hứa Dực trở nên tồi tệ như vậy...nhưng xấu tính ấy cô ấy được gì cô ấy mất khi 18 tuổi và mang theo 1 suy nghĩ mình bị mù quáng khi quá yêu. Hứa Dực đẹp trai, con nhà giầu, học giỏi nhưng đúng mà những anh chàng kiểu này yếu đuối vì quá được bao bọc...cậu ấy không làm gì để cứu vớt cho chính bản thân mình hết...Bạn ý vô cùng đáng yêu nhưng quá mức đáng trách. Trương Dạng, mình muốn đấm thật sự, ngọn nguồn của những bi thương, có lẽ nhân vật này mình nghĩ bị ghét nhiều nhất bởi anh ý có được hạnh phúc nhất phim trong khi đã gây nhiều tội lỗi. Còn Tai nhỏ, cô ấy đúng là kiểu nhân vật như người chứng kiến cho tất cả những nhân vật của bộ phim ngay cả bản thân cô ấy. Ba Lạp và Tai nhỏ thân nhau bởi mình nghĩ cả 2 lấp đầy cho nhau những điều bản thân mình không có...bởi Ba Lạp cần 1 người bạn thật sự, còn ở Tai nhỏ Ba Lạp cho ấy thấy được sự tự do, nhiệt huyết và sự khác biệt.
Khi còn 18 Lạc Nhĩ đã từng viết nhật ký nói muốn trở thành gái hư nhưng khi cô trưởng thành cô ấy nói rằng mình vẫn là cô gái tốt. Mình cảm thấy điều quan trọng nhất đó là sự lựa chọn của bạn tất cả đều do chính bản thân. Trương Dạng có được hạnh phúc bởi do chính cậu ấy đã thay đổi và đã dám bước đến bên Lạc Nhĩ.
Bộ phim nào cũng có người thích người không, như bộ phim này có thể không hay với nhiều người nhưng với mình nó rất đủ "chất"...Như lời bài hát của phim " CON ĐƯỜNG THANH XUÂN KHÔNG CÓ TRẠM DỪNG CHÂN...CÀNG ĐI CÀNG NHANH RỒI EM SẼ TRỞ THÀNH NGƯỜI TỪNG TRẢI..."
Cảm ơn subteam rất nhiều vì đã làm bộ phim này!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

143#
Đăng lúc 6-8-2017 19:01:02 | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm mới có một phim trung quốc ngồi coi từ đầu đến cuối chăm chú sau "you're the apple of my eye"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách