Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] The Assassin/ Thích khách Nhiếp Ẩn Nương/ 刺客聂隐娘/ Thư Kỳ, Trương Chấn, Chu Vận/ Vietsub HD Done!

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 9-7-2016 12:23:38 | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm rồi mới thấy chị Thư Kì ra phim
mặc dù hem thick thể loại này nhưng cũng ráng down về koi ủng hộ subteam vs chị kì <3

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ảnh đẹp quá

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 19-7-2016 19:03:22 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim không dễ để xem.
Khá kén ngươi xem đây.
Những cảnh quay thì đẹp đến rung động luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 24-7-2016 09:48:45 | Chỉ xem của tác giả
nhìn thấy phim cover có vẽ hấp dẫn quá mà, định download rồi cơ mà đọc comment thấy nhiều bạn chê quá làm mình thấy sợ ghê kakaka, cơ mà có Thư Kỳ thì thôi download đại rồi tính sao vậythanks ST nhiều nhiều nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 15-8-2016 09:55:56 | Chỉ xem của tác giả
1 bộ phim hay và ý nghĩa, rất đáng xem
Cảm ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 10-9-2016 00:35:07 | Chỉ xem của tác giả
Vì phim này có Thư Kỳ và Trương Chấn là 2 người mình thích, cộng thêm việc được đem đi dự LHP Oscar nên mới down về xem. Thấy bảng điểm bên Oscar chấm rất cao nhưng không biết có phải vì là phim nghệ thuật nên bản thân không ngấm được nội dung của phim. Xem xong vẫn chưa hiểu được gì cả. Đúng là chỉ dành cho những nhà nghệ thuật vĩ đại, chứ bản thân ai thích thể loại thích khách gay cấn, hồi hộp sẽ không theo được nhịp điệu chậm chạp của phim đâu.
Thanks subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 6-11-2016 09:30:58 | Chỉ xem của tác giả
steel_magnolia gửi lúc 15-5-2016 05:33 PM
Phim này xem mà không rõ nội dung là gì hết, chỉ biết là nhân vật A Yểu là sát thủ  ...

Nhịp phim chậm mà lại không bắt kịp nội dung là sao?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 20-11-2016 04:06:04 | Chỉ xem của tác giả
Về phim: Phim đẹp, quay rất đẹp, nhiều cảnh thiên nhiên hùng vĩ và con người nhỏ bé rất ấn tượng.
Nội dung phim: Mạch phim rất chậm, nhưng lại khó theo dõi (ko phải cứ chậm là dễ theo dõi đâu nhé) vì giới thiệu nhân vật nhanh, chớp nhoáng qua các lời kể khác nhau, xưng hô cũng khác nhau (cùng 1 nhân vật người A thì gọi là Nương nương, người B thì gọi là Công chúa, Người C thì gọi là mẫu hậu,...), các chi tiết vụn, rời rạc, không có 1 nhân vật A nào giải thích tình tiết phim (như trong các phim khác hay thấy) nên người xem phải tự động não xem nhân vật này phe nào và đang xảy ra chuyện gì => Xem mệt, thoại lại ít.

Tuy nhiên sau khi ngẫm lại và hiểu được mạch truyện và hiểu ra vai trò các nhân vật thì lại thấy phim rất là hay

Về sub: phải nói đây là bản sub thất vọng nhất của các phim do C-zone thực hiện mà mình từng xem. Tuy các bạn sub cố gắng giữ văn phong xưa vào câu thoại, nhưng dịch thực sự là rất khó hiểu, tối ý, nhiều đoạn có thoại còn không làm sub. Làm mình xem xong 1 lượt chả hiểu gì cả phải lên mạng tình bản khác để xem lại thoại. Lúc đấy mới vỡ ra được nội dung của phim.

Vì thế mình khá là khó chịu vì trải nghiệm xem phim này của mình quá tệ khi đang xem mà không có sub và đọc sub thì không hiểu mô tê gì cả. Dù phim này nếu xem và hiểu được thì hay.
Mình cảm ơn các bạn sub đã sub phim này nhưng làm ơn đừng vì phim này ít thoại mà làm thiếu cẩn thận và chỉn chu như thế (những đoạn ko sub). Những đoạn hán việt nếu dịch giữ lối hán việt mà thấy tối ý quá thì các bạn cho thêm các phần chú thích lại nghĩa cả câu chứ để đặc Hán việt thế làm chả thể hiểu nv nói gì.

Nói chung phim 5* và sub 1*.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 22-11-2016 09:30:53 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay, ý nghĩa, có Thư Kỳ tỷ tỷ đóng nữ chính thì không thể bỏ qua rồi.
Cảm ơn subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 24-11-2016 11:08:21 | Chỉ xem của tác giả
Không biết có bạn nào như mình không, giờ mình bấm vào đường link tải qua utorrent thì nó tự động chuyển qua tải bằng trình duyện luôn mà không phải là tải về 1 file sau đó mở qua utorrent để tải nữa.
Bạn nào khắc phục được chỉ mình với nhé! Xin cảm ơn!

Bình luận

Do Cốc Cốc nó tự download đấy, bạn vào cài đặt của nó và bỏ tùy chọn, chi tiết google thêm nha.  Đăng lúc 25-11-2016 12:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 4-12-2016 10:42:40 | Chỉ xem của tác giả
Lúc Nhiếp ẩn nương chiếu rạp, mình thực sự bận không thể đi xem. Hôm nay tìm thấy vietsub trên kites rất vui. CUối cùng cũng có thể được xem film của Thư Kỳ. Cô ấy luôn rất quyến rũ và sang chảnh, chỉ cần là film của Thư Kỳ, mình luôn muốn xem.
Cám ơn subteam nhiều nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách