Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
Thu gọn cột thông tin

[2015]Tần thời minh nguyệt/秦时明月: Lục Nghị, Tưởng Kính Phu, Trần Nghiên Hy, Hồ Băng Khanh (Vietsub Ep 54 END Completed)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 11-12-2015 09:56:37 | Xem tất
Càng xem càng thấy Nghiên Hy như đang đóng phim thần tượng ấy, diễn xuất ngày càng quá đà, cứ mỗi lần thấy cô ấy cười nói phụng phịu 1 mình, là có cảm giác Y tiên ko xứng với Nhiếp Cái chút nào cả. Mới xem 1đoạn phim hoạt hình về Nhiếp Cái - Đoan Mộc Dung, thấy rõ là trong bản hoạt hình Nhiếp Cái "phủ" hơn rất nhiều
2 vai nữ chính trong phim đến giờ phải nói là khá thất vọng.
Đang hứng thú xem cặp Tuyết Nữ với Cao Tiệm Ly.
Vệ Trang thì chẳng thấy ác, mà thấy còn rất quân tử kiểu "trả thù 10 năm chưa muộn" đó chứ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 11-12-2015 11:01:07 | Xem tất
dorgon gửi lúc 11-12-2015 09:56 AM
Càng xem càng thấy Nghiên Hy như đang đóng phim thần tượng ấy, diễn xuất ngày càng q ...

hu hu công nhận hơi buồn cho các bạn nữ chính quá, không biết sau có khá hơn không. Tối qua xem tiếp Ep10, lại thấy hứng thú hơn rồi, tình hình bắt đầu có biến chuyển rồi. Ep đó Y tiên tỏ ra khá thông minh. Nhưng ngay sau đó đoạn Y tiên tự hận mình tài năng không đủ, tưởng rằng đã giải trừ sức mạnh hắc ám bên trong Kinh Thiên Minh mà thực ra chỉ là phá giải bùa chú kiểm soát sức mạnh đó, Nghiên Hy rõ ràng là không biết phải thể hiện tâm trạng đấy thế nào luôn. Bạn ấy vò đầu bứt tai tay chân lóng ngóng ôi trời, mình nghĩ một diễn viên khác có thể sẽ có cách thể hiện hay hơn như thế.

Tuyết nữ thì hiện tại thấy là hơi già, dẫu là mười mấy năm cũng U30 40 thật rồi nhưng mà mô tả là quyến rũ này nọ thì tìm một bạn trẻ hơn có phải tuyệt không
Có 5 couple nhỉ, mà 3 lên sàn rồi nhỉ, chờ nốt Kim Thần nữa, xinh dã man, hóng
Vệ Trang thì rõ, dòng đời xô đẩy. Đầu tiên là sư phụ phũ, bắt lãnh đạo Tử môn, sau là bị lừa khiến mang tiếng hại chết sư phụ, góp phần khiến Thất Sát môn diệt vong, sau nữa lại bị sư huynh đồng môn bỏ mặc không quan tâm, trên đời không còn ai dựa dẫm ngoài chính bản thân mình chẹp chẹp

Bình luận

Bản đi khỏi Đường Nhân cũng tốt, căn bản là bản không thể làm được Hồ Ca thứ 2. Bản đi nơi khác làm chính mình thì tốt hơn.  Đăng lúc 15-12-2015 10:34 AM
mấy bạn mặt bánh bao bên Hàn. Btw, Lục Nghị đẹp trai quá =]]] Còn Tưởng Kình Phu vai diễn ko có gì đột phá.  Đăng lúc 15-12-2015 10:34 AM
Tuyết Nữ bị già quá... với cả thật sự thì nhìn bạn đóng vai Tuyết Nữ không đẹp gì hết. Còn Nghiên Hy sao má ngày càng phúng phính ko biết, nhìn kiểu kiểu mấy   Đăng lúc 15-12-2015 10:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-12-2015 20:00:33 | Xem tất
Mình xem phim là vì Lục Nghị mà xem xong 8 tập công nhận a đúng la điểm sáng của phim, không thích đôi của Tưởng Kính Phu lắm, kiểu mô típ cũ tnao ấy thiếu niên anh hùng vs mĩ nhân dịu dàng
đôi Lục Nghị thì xem hài hơn mac dù có nhjeu đoạn bạn Nghiên Hy diễn hơi lố nhung mình vẫn thích kiểu qtam của Cái Nhiếp hơn
Mà nhân tiện cho mình hỏi lịch chiếu phim đc k, không biết phim chiếu bn tập 1 tuần nhỉ?

Bình luận

tuần 6 tập bạn nhé! chủ nhật ,t2, 3  Đăng lúc 14-12-2015 08:40 PM
cám ơn b nhé  Đăng lúc 13-12-2015 11:33 AM
Một tuần 4 tập, tối chủ nhật và thứ hai.  Đăng lúc 13-12-2015 11:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-12-2015 23:32:59 | Xem tất
Trần Nghiên Hy có vẻ hình như không thích hợp đóng phim cổ trang lắm thì phải...hic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-12-2015 13:35:18 | Xem tất
Xem tập 11,12 công nhận bđ hấp dẫn vì tình tiết phát triển nhưng mà nvat Mộc dung thì thật khó tả luôn, bthg mình xem cũng thấy thú vị vì khá hài nhưng mà những đoạn nghiêm túc thì k hiểu nổi
đoạn mộc dung buồn bã vì k giải dc lời nguyền trên ng thiên minh vs đoạn Cái nhiếp dag xin lỗi bạn ý lại hét lên rồi chạy đi, lúc ý mình còn nhìn thấy bạn ý cười, làm mình g hoa mắt phải tua lại xem, xem xog lại càn k hiểu, k biết có bỏ lỡ mất diễn biến nào không mà đoạn ý lại thế, chả lẽ bạn ý xấu hổ vì đã đối xử vs Cái nhiếp như thế, nghĩ xog vẫn thấy 3 chấm, hic
thôi thì hóng nốt đôi xích luyện vs thiếu vũ vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-12-2015 18:49:08 | Xem tất
Phim Tần Thời Minh Nguyệt này hình như còn có cả hoạt hình nữa thì phải, mình nhớ không nhầm thì hoạt hình ra đến phần 5 rồi, subteam nhà mình mà chén luôn cả 5 phần hoạt hình nữa thì đúng là bá đạo luôn. Còn bản truyền hình này thì miễn chê, toàn zai xinh gái đẹp, xem sướng hết cả mắt cả tai.

Bình luận

Hoạt hình có sub mà bạn  Đăng lúc 17-12-2015 11:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-12-2015 19:52:04 | Xem tất
Mấy tập gần đây dông dài quá.
Cái Nhiếp - Đoan Mộc Dung tự nhiên trôi chảy , thuận lý thành chương, chưa gặp khó khăn nào lớn cả. Cứ tưởng bạn Y Tiên bị thương, trúng độc ko chữa được thì có sóng gió gì, ai ngờ giải độc trong vòng 1s.

Ko thích Xích Luyện với Vệ Trang, cảm giác Xích Luyện yêu hèn mọn quá, cứ chạy theo 1 người ko yêu mình, còn là người nhẫn tâm nữa. Chưa thấy Trang có tình cảm gì với Luyện. Hóng Thiên Vũ-Xích Luyện ra màn, chờ mãi chưa thấy cặp này diễn tay đôi.

Hy vọng tuần sau 3 người vào cơ quan Mặc gia, sau đó lập nên chí hướng của bản thân, Thiên Vũ đừng chạy theo đuôi Nguyệt như thế này nữa, nản quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-12-2015 17:17:27 | Xem tất
Đây là lần đầu tiên mình được xem Lục Nghị vào vai một tay kiếm khách. Anh trông cũng rất oai phong khi vào vai kiếm khách Cái Nhiếp.
Xem vài tập đầu vẫn chưa hiểu sao anh lại ra tay giết Kinh Kha rồi sau đó lại trốn khỏi triều đình, có lẽ là mật thám hai mang thì phải.
Trong phim mình rất ấn tượng với nhân vật Mộc Dung mặc dù y thuật rất giỏi nhưng cực kỳ hung dữ đặc biệt là với Cái Nhiếp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-12-2015 17:42:36 | Xem tất
có ai seed cho e cái link sd tập 12 với, down 2 ngày rồi vẫn chưa dc :'(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2015 11:04:38 | Xem tất
lonelycat94 gửi lúc 22-12-2015 05:42 PM
có ai seed cho e cái link sd tập 12 với, down 2 ngày rồi vẫn chưa dc :'(

có link fshare mà bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo