Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015]Tần thời minh nguyệt/秦时明月: Lục Nghị, Tưởng Kính Phu, Trần Nghiên Hy, Hồ Băng Khanh (Vietsub Ep 54 END Completed)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 4-12-2015 04:48:49 | Chỉ xem của tác giả
đúng là Trần Nghiên Hy không hợp cổ trang, mà bạn đóng mấy đoạn gặp người lạ là phụng phịu khó hiểu quá.
mình xem phim này vì muốn xem Tưởng Kình Phu diễn xuất thế nào, mình thấy cũng ổn, khá thích em này.
Lục Nghị đóng cũng hay nè.
Nhưng sao phim nhiều hiệu ứng chíu chíu quá đi, không thật lắm.
Phim này chấm cái hài hước, mặc dù nhiều lúc hài hước cũng hổng đúng chỗ lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 4-12-2015 13:28:12 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lâu tái xuất, tặng các nàng MV Đương Quy - Lưu Lại (OST Tần Thời Minh Nguyệt)
Phim rất hay...

Bình luận

link die rồi, bạn reup lại nhé  Đăng lúc 7-12-2015 09:45 AM
hic, thread tần thời này vắng người quá :(( lượn ra lượn vào được có mấy người :((  Đăng lúc 4-12-2015 06:00 PM
hehe, xem phim ngập mặt luôn đó tỷ tỷ :)) em xem mị nguyệt, nhân vật suốt ngày tỷ tỷ với muội muội, giờ cũng bị nhiễm =)))  Đăng lúc 4-12-2015 06:00 PM
Phim hay là ló mẹt liền mà Dung nhi... Dạo này toàn phim hót bỏng tay: Mỵ Nguyệt, Nhắm mắt, Tần thời...  Đăng lúc 4-12-2015 05:27 PM
ôi ôi, lâu lắm mới thấy ss <3  Đăng lúc 4-12-2015 05:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 4-12-2015 18:31:16 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong ep 3 phải nói một câu là phim quá hài ) thế cơ mà lúc xem MV ost mị đã khóc hết nước mắt ))

Ep 3 có Vệ Trang và Xích Luyện xuất hiện   đẹp dã man

Giờ mới để ý, Thiếu Tư Mệnh là nước, còn Đại Tư Mệnh là lửa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 5-12-2015 12:37:06 | Chỉ xem của tác giả
phim này cái nhiếp thành nhân vật chính nhỉ? không phải là thiên Minh nữa

Bình luận

Song song 2 nam chính đó, giống Vũ Văn Thác và Trần Tĩnh Cừu trong Hiên Viên kiếm  Đăng lúc 5-12-2015 05:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 6-12-2015 19:24:06 | Chỉ xem của tác giả
mới 3 tập đầu nên thấy chưa có gì nổi bật, kỹ xảo thì có vẻ hơi ảo, nhìn sao giống mấy film chưởng hokong những năm "1900 hồi đó" quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 6-12-2015 22:49:23 | Chỉ xem của tác giả
Phim cũng hay, hài hài, hơi nhiều nhân vật nên hơi rối (chắc não mình thiếu nếp nhăn nên chậm tiếp thu :v)
Kỹ xảo cũng ok, so với kỹ xảo 3 xu như Cổ kiếm kỳ đàm thì vầy là chấp nhận được rồi.
Mà mình thắc mắc, xem mấy cái trailer tự hỏi tại sao lại cho chị gái áo đỏ xinh đẹp đóng 2 vai? Vì chị đẹp sao???
Phim hình như chiếu cùng khung giờ với Mị nguyệt truyện hay sao mà không thấy phim được chú ý lắm, bị chê nhiều nữa, mình thấy so với nhiều phim truyền hình ( Vân trung ca, Thiếu niên tứ đại danh bộ,...) thì hay hơn nhiều mà.

Bình luận

do bị so sánh với bản hoạt hình , kém quá nhi nên bị chửi , chưa kể nhi tình tiết vô lý cực kỳ, tiết tấu loạn  Đăng lúc 7-12-2015 08:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 8-12-2015 01:06:52 | Chỉ xem của tác giả
Y tiên đúng là không giống người bình thường tín nào cả
Rất chuyên nghiệp mà lại diễn sâu

Khiến đại thúc ta đây phải từ "cõi chết trở về"

Rồi thì các ngươi còn ý kiến gì với y tiên này không hở

Bình luận

ôi cái theard hẩm hiu số nhọ =)))  Đăng lúc 9-12-2015 01:17 PM
càng xem càng thích cặp này :))  Đăng lúc 9-12-2015 11:03 AM
Độ biến thái của Y Tiên quả thật là quá cao siêu ^^  Đăng lúc 9-12-2015 09:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 10-12-2015 12:49:48 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã từ bỏ thú vui xem phim Trung Quốc – Cổ trang – Kiếm hiệp từ lâu, đặc biệt là khi mấy bộ phim làm lại của Vu Chính lên ngôi; rồi thêm vào nữa là 1 loạt các bộ phim màu mè, lòe loẹt, kỹ xảo siêu lởm thay nhau xuất hiện.
        Chính vì vậy, chỉ cần xem đc 2 tập đầu của Tần Thời Minh Nguyệt mình đã mừng đến phát khóc. Phim giúp mình lấy lại niềm tin với võ lâm quần hùng, giang hồ đại hiệp. Là một bộ phim mình xếp ở mức độ là hay; chứ không phải chỉ là “tàm tạm; tạm – chấp – nhận được”.
Về nhạc phim: trời ơi, nhạc hay. Hùng tráng, bi thương, da diết, lãng mạn,.. đều có hết; giai điệu hay, lời hát hay, giọng ca sĩ cũng hay.
Về nước phim/màu sắc/bối cảnh: trời ơi, nước phim đẹp quá trời quá đất luôn. Tông màu chủ đạo đúng kiểu trầm hùng; cổ điển, nghệ thuật. Ngoại cảnh cũng đẹp, không bị giả tạo.
Về tiết tấu, nội dung: Mạch phim không nhanh không chậm; tiết tấu vững vàng. Mình không xem hoạt hình, nên theo dõi không phải so sánh, đối chiếu; cứ xem hết 1 tập là lại há mỏ ra chờ tập tiếp theo, hưởng thụ vô cùng.
Phim có hài hước, có bi tráng, có lãng mạn, … túm lại là có “nội hàm”.
Về cảnh quay, võ thuật: Trời ơi, mấy cảnh quay võ thuật thật đúng là “ngầu xì dầu, oách xà lách” hết xẩy. Mấy cảnh bay nhảy toàn kiểu quay ống kính dốc ngược từ dưới lên, làm áo các đại hiệp xoay tròn trông như cái váy , cơ mà đẹp. Còn mấy cái cảnh xoay kiếm nhanh như xoay bút cũng đẹp nữa. Đánh nhau dù có chớp xanh, chớp đỏ cơ mà xử lý tốt, không lộ nhiều diễn viên đóng thế; không khí lúc tranh tài cũng rất hào hùng.
Có mấy cái cảnh sờ-lâu-mâu-sờn thì đẹp như kiểu quảng cáo hoặc mv ca nhạc , mình rất ưng. Đặc biệt có 2 cảnh đẹp mê ly miễn chê là cảnh Nhiếp đại hiệp cạo râu quảng cáo cho Gillette và giặt đồ quảng cáo cho OMO.
Về nhân vật: lâu lắm rồi mới thấy lại được hình ảnh đại hiệp đúng chất như Cái Nhiếp; đúng kiểu boy-lạnh-lùng; võ thuật phi phàm cơ mà lại ngu ngơ trong truyện tềnh cảm.
Nhân vật trong phim phong phú, mỗi người đều có 1 vai trò, 1 câu chuyện riêng.
Túm lại là duyệt!

Tất nhiên vẫn còn một số điểm trừ đáng tiếc; nhưng thực ra, với sự trân trọng vô cùng dạt dào của mình với phim, thì mấy điểm trừ này cũng không thể làm suy chuyển thiện cảm của mình, mình chỉ liệt kê ra đây, chủ yếu cho vui thôi.

1.        Nhạc phim có bài “Trời sắp sáng” hay ơi là hay, cơ mà nghe hơi giống bài hát cũ của Thành Long (đã được đặt lời Việt với tên “Phút biệt ly”)
2.        Hồ Băng Khanh đóng Cao Nguyệt bị đơ.
3.        Bạn trẻ đóng Thiếu Vũ không ăn hình lắm.
4.        Trần Nghiên Hy đóng Đoan Mộc Dung bị cường điệu quá đà; nhân vật theo cảm nhận của mình thì rất giống Ran Mori (mình thì lại không ưa cô nàng này sẵn rồi); cũng may mà mình thích bạn Hy nên mình chấp nhận nhân vật,
Tuy nhiên, bạn Hy cần giảm bớt mấy cảnh “khi đau khổ, khóc lóc vẫn cố gượng cười” => vì lúc đấy toàn bộ kết cấu khuôn mặt bạn bị sụp đổ; để lại một hình ảnh khá là “khó coi”.
5.        Cái Nhiếp là Kiếm Thánh gì mà đánh đấm chán quá . Với lại trong film, không thấy rõ được cái chất “yêu kiếm hơn sinh mạng” của nhân vật.

Chốt lại là, đây là bộ phim cứu vớt cho cái tháng 12 nhạt nhẽo của mình; thật may vì đã “sa hố”

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Shaphiraable + 5 Cảm ơn bạn
Lộng_Nguyệt + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
 Tác giả| Đăng lúc 10-12-2015 13:11:35 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này mấy tập đầu thấy khá hay. Nhưng tiếc là chưa kịp viết gì nhiều thì mấy tập sau bắt đầu thấy chán chán. Kịch bản nội dung cốt truyện trong suốt mấy tập 7-10 mình xem thấy không có nhiều tiến triển nên chưa định hình được phim sẽ đi đâu về đâu, muốn nói chuyện gì, cảm giác kéo dài mất phương hướng
Tưởng Kính Phu thấy diễn vẫn tầm tầm ở mức khá như Trần Tĩnh Cừu trong Hiên Viên chứ chưa thấy tiến bộ vượt bậc
Cao Nguyệt của Hồ Băng Khanh thất vọng quá mức. Dù xuất hiện sớm nhưng chả hiểu vai trò em ấy có mặt để làm gì nữa. Để Thiếu Vũ Thiên Minh tranh giành nhau chọc cười cho khán giả xem chăng?
Y tiên thì đúng là gây cười hơi quá lố, giống mấy nhân vật fangirl thiểu năng trong manga )) tuy nhiên thôi thì cũng được, có thêm bạn ấy cho vui
Ấn tượng nhất chắc chỉ có Lục Nghị, nhưng phải nói là Cái Nhiếp đại hiệp những tập vừa rồi hơi chán, dùng dà dùng dằng, mấy câu trọng điểm mãi mới chốt được với Cao Tiệm Ly. Cao Tiệm Ly với Tuyết Nữ cũng chưa thấy tương lai đâu.
Túm lại thì cảm giác phim này là một phiên bản người thật cos anime, hiện hứng xem phim này đang down nên không nói nhiều nữa. Đang cố lết tiếp, chờ xem mấy ep tuần này có khá khẩm hơn không
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 10-12-2015 16:11:11 | Chỉ xem của tác giả
bluehopeatm gửi lúc 10-12-2015 12:49 PM
Mình đã từ bỏ thú vui xem phim Trung Quốc – Cổ trang – Kiếm hiệp từ lâu, đặc biệt l ...

Bắt tay thớt . Cuối cùng đã có người nói hộ lòng tui . Mới đầu coi phim có hơi chán , với diễn xuất của Hy cường điệu qúa nên hơi ghét . Cơ mà càng coi thì tui lại càng thích cặp này . Phải nói là diễn xuất của Lục Nghị hơi bị tinh tế . Cái cách mà Cái Nhiếp thể hiện tình cảm với Dung Nhi nó nhẹ nhàng mà mãnh liệt sao ấy . Càng ngắm càng yêu . Đang rất hóng những tập tiếp theo . Mặc dù tui là fan bản hoạt hình và đặc biệt là fan cặp đôi Thần Thánh - tiếc là trong bản annie anh Nhiếp với chị Dung ai cũng lạnh lùng hết - coi mà tức anh ách ...nhất là vụ chị Dung ngủ suốt mấy phần  . Cho nên bây giờ bản truyền hình làm tui thỏa mãn về cặp đôi này quá !!!^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách