Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
Thu gọn cột thông tin

[2015]Tâm lý tội phạm/Psychological crime/心理罪/Trần Nhược Hiên, Phó Mai, Vương Lang Chính | Vietsub E24 END Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 16-7-2015 08:38:05 | Xem tất
oooooooooooo Thanks subteam
cơ mà có bạn nào biết lịch ra sub hem, hi hi
đọc truyện mà chưa bao giờ nghĩ sẽ được xem phim

Bình luận

giờ kites có xem onl cũng nhanh mà net, cứ riết thieo kites cho quen sub hehe  Đăng lúc 27-7-2015 03:00 PM
trang nguonvui có sub đến tâp 18 rồi đó, nhưng mạng chạy vù vù mà video bị giật giật xem rõ nản  Đăng lúc 18-7-2015 09:58 PM
ờ tớ thấy có đến tập 8 rồi ý, nhưng mà thôi cứ chờ xem hd của sub hehe  Đăng lúc 18-7-2015 09:13 PM
Chưa ra hết nhưng mà ra cũng nhiều nhiều r ý :D  Đăng lúc 17-7-2015 06:38 AM
Tức là có vietsub đầy đủ ngoài kia rồi ợ cơ mà cứ thích xem sub trong này hi hi, thôi cố đợi theo subteam zợ  Đăng lúc 16-7-2015 10:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-7-2015 14:20:01 | Xem tất
đây là phần thứ mấy trong seri truyện vậy các bạn ?
mình tưởng đề thi đẫm máu làm thành phim rồi mà ?
đọc truyện của lôi mễ xong ko biết xem phim còn ám ảnh thế nào nữa

Bình luận

cái này là đề thi đẫm máu + giữa phim Phương Mộc nhớ lại (độc giả thứ 7)  Đăng lúc 18-7-2015 10:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-7-2015 01:55:31 | Xem tất
Tâm Lý Tội Phạm - E02 - HD

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-7-2015 09:19:31 | Xem tất
Cái này là làm từ truyện "Đề thi đẫm máu" chứ không phải "Độc giả thứ 7" rồi @@
Mà cái này để cho Trần Hi còn sống chứ không chết như ở trong truyện
Có vẻ như là bị thay đổi nhiều, hi vọng sẽ không làm thay đổi mạch truyện đang down về coi đây ạ
Cám ơn subteam nhìu nha <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-7-2015 15:05:53 | Xem tất
vừa luyện hannibal xong bay qua đây thấy cái này <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-7-2015 10:36:02 | Xem tất
cái này nó dựng lại thành phim không giống lắm á. Nhưng cũng chấp nhận được. chỉ có điều trong lòng ta Phương Mộc không đẹp trai như trong phim đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-7-2015 10:45:57 | Xem tất
Chưa đọc truyện nên thấy phim vầy đã hay lắm rồi. Coi tới đây trong lòng lo sợ cho sinh mạng của nhân vật Trần Hy. Cảm giác nhân vật Phương Mộc sẽ hoàn hảo hơn nếu mất luôn ng yêu và tác giả sẽ làm như thế. Có đau đớn quá không? Vẫn mong cái kết có hậu để sau khi xem xong ko để lại 1 vực sâu trong lòng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-7-2015 20:04:41 | Xem tất
cơ mà trong fim chế Trần Hi kđẹp bằng chụp poster
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-7-2015 21:54:48 | Xem tất
Phim này cả tháng nay mình đu engsub chổ hiểu chổ ko rõ khổ. Cũng có mấy nhóm làm vietsub nhưng tốc độ chậm quá hay là dừng giữa chừng nên cũng nản, thêm cái chất lượng video hơi kém. Hôm nay tung tăng vào đây thấy nhà kites làm sub bộ này thì mừng ra nước mắt luôn. Vậy là sẽ có video đẹp + sub chất lượng để xem rồi. Ủng hộ ST *tung bông* *bung lụa* *quăng tim*...

Cái này mình chưa xem hết nên ko chắc nhưng có vẻ là gọp Đọc giả thứ 7 và Đề Thi đẫm máu lại đó mọi người. Còn 3 phần sau có làm ko thì mình ko biết. Đoạn đầu là vụ án cưỡng dâm và sáp nhân uống máu trong Đề thi đẫm máu, đoạn giữa (tầm tập 6) là lúc Phương Mộc nhớ lại quá khứ về vụ Đọc giả thứ 7, sau đó là bắt đầu vào phần chính vụ án anh thủ môn luôn, thứ tự vụ án có hơi khác so với trong truyện. Tình tiết bị đẩy nhanh lên. Phim có sửa một số tình tiết  nhưng nhìn chung là còn chấp nhận được, ko đến nổi mất gốc. Mình đoán ko lầm Trần Hy thật sự chết rồi (lúc chặt đầu). Còn Trần Hy hiện tại là sản phẩm do trí tưởng tượng của Phương Mộc thôi. Thai Vỹ và Hình cục trưởng ko muốn Phương Mộc đau lòng nên cũng nói dối theo ẻm (như thấy ẻm lảm nhảm 1 mình sẽ hiểu là đang nói chuyện với Trần Hy)

Phương Mộc lên phim thật sự có chút đẹp trai ngoài sức tưởng tượng nhưng thôi kệ, đẹp trai ko phải là cái tội nên cho qua. Bé Hiên là diễn viên trẻ nhưng diễn như vậy miễn cưỡng gọi là tròn vai rồi. Thai Vỹ xem như tạm ổn, Trần Hy lúc đẹp lúc xấu (mình thấy lúc xả tóc đẹp hơn khi buộc lên), Đặng Lâm Nguyệt cũng xinh nhưng mình vốn ko thích nhân vật này nên no comment. Tôn Phổ giống mấy chú bác nhân viên già quá, thiếu khí chất của một tay phản diện, đối thủ lớn của Phương Mộc. Dù sao vì yêu truyện nên sẽ ủng hộ phim hết mình.

Vì nội dung có chỉnh sửa nên ko biết ra sao, cứ hóng tiếp.

P/S 1: cái nhạc cuối phim nghe như phim ma, giọng ca rên rỉ thảm thiết bi ai rất hợp không khí, nghe nhiều lần cũng thấy hay hay. Mỗi tội đêm khuya mà phát lên chắc xỉu :3
P/S 2: Tấm ảnh giới thiệu nhân vật ở trang 1 hình như có nhầm lẫn. Mình nghĩ bạn gái trong hình là Ôn Tâm (đóng vai Đặng Lâm Nguyệt) chứ không phải Phó Mai (vai Trần Hy)

Hình của dàn Cast:

Phương Mộc

Thai Vỹ

Trần Hy

Đặng Lâm Nguyệt

Bình luận

bài cuối phim là bài Ngựa hoang biết bay, Khỏa Nhi hát thi sing my song mùa 2, mình thích bài đó cực, tự dưng đến cuối phim nhạc bùm lên giật mình không ngờ luôn :))   Đăng lúc 23-7-2015 05:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-7-2015 10:15:55 | Xem tất
Mình cứ ngở táhẩm này không được chuyển thể thành film, vì "Đề thi Đẫm máu" có quá nhiều chi tiêt khá rùng rợn, khó mà dựng lên film, nhưng tháng trước mình coi tập mình trên youtube thì thấy khá hay
Tuy nhiên, Phương Mộc Không như trong tác giả miêu tả, anh là người khá khác người, lun cô độc 1 mình, đeo kính cận, vẻ mặt u buồn, lưng hơi gù 1 tí, người xanh xao, yếu ớt... nhưng lên film... cứ như ca sĩ thần tượng ý... ánh mắt không sắc sảo và thông minh người "THIÊN TÀI" j cả, hơi thất vọng tí...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách