Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Room - Căn phòng - Brie Larson, Jacob Tremblay - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 13-10-2016 06:28:51 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá, cảm động quá! mong admin dịch những phim như vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 13-10-2016 17:12:47 | Chỉ xem của tác giả
Xem  phim mà khóc quá trời luôn
Thực sự lúc đầu ko muốn coi vì sợ phim nó u ám quá, mình cũng u ám theo nó luôn. Nhưng thực sự thì ko, vẫn rất ám ảnh, nhưng kiểu ám ảnh vì cảm động.
Lâu rồi mới có một bộ phim với nhiều xúc cảm như thế này: đau đớn, hạnh phúc, hi vọng, ước mơ như gói trọn cả vào bộ phim này.
Mình thích cả 2 nhân vật, mẹ Joy và bé Jack, nhưng mình ấn tượng với Jack nhiều hơn, vì cậu bé dễ dàng thể hiện cảm xúc của mình qua lời nói, còn Joy thì ko.
Cái cách cậu bé thể hiện suy nghĩ của mình thực sự người lớn ko bao giờ làm đc. Cách cậu bé nhìn nhận thế giới của Room, rồi thế giới bên ngoài Room khiến mọi thứ thật đơn giản và ngây thơ. Mình yêu cái cách cậu bé bộc lộ cảm xúc của mình, khi sợ hãi, khi lo lắng, khi hạnh phúc vô cùng dễ dàng. Dù mẹ ko nói lời nào, cậu bé vẫn cảm nhận được mẹ mình đang đau khổ, đang gặp nguy hiểm và mất phương hướng như thế nào. Dù biết mẹ đã suýt tìm cách rời bỏ mình, cậu bé vẫn hiểu nỗi đau mẹ đang phải gánh chịu, và có giận mẹ, cậu bé vẫn cho qua, vì mẹ là mẹ của Jack.
CÒn Joy, cô ấy cố gồng mình lên để mạnh mẽ, nhưng rồi lại bàng hoàng nhận ra người có vấn đề là mình chứ ko phải Jack. Cô ấy ko kể lể, ko khóc than, như thể cố chôn giấu nỗi đau của mình vào tận sâu tâm hồn. Cô ấy luôn cho rằng Jack mới là người đáng lo, và cứ thế cô ấy suýt đánh mất bản thân mình.
Mình có đọc báo về những người đã từng bị lạm dụng, rồi bị cầm tù, cái khó nhất ở họ là phải vượt qua quá khứ. Có những người chiến thắng số phận khi vượt qua nó, nhưng có những người ko tìm thấy lối thoát cho bản thân. Jack thực sự là cứu tinh của Joy, cậu bé dũng cảm đáng mến ấy đã cứu mẹ mình bằng tình yêu vô tận dành cho mẹ của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 6-12-2016 12:49:00 | Chỉ xem của tác giả
Hồi đọc giới thiệu phim mình cứ nghĩ nó thuộc thể loại viễn tưởng, kiểu như nhân vật chính là đối tượng thí nghiệm trong một tương lai xa xôi nào đó. Tới khi xem phim thì mình chỉ có thể thốt lên hai từ "Kinh khủng". Quả thật quá sức kinh khủng khi nghĩ đến những gì đã xảy ra với Joy trong 7 năm trời. Từ khi biết được tội ác này, mình đã khóc không ngừng, cho cả Joy và Jack. Cũng may là cuối cùng thì họ đã thoát ra khỏi căn phòng đó và điều may mắn hơn cả là họ đã có thể vượt qua quá khứ, có thể đến căn phòng để tạm biệt lần cuối.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 6-1-2017 19:53:07 | Chỉ xem của tác giả
subteam vất vả rồi, cảm ơn các bạn nhiều nhiều!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 21-1-2017 08:29:38 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất hay và cảm động nhưng buồn và nặng nề quá. Xem xong ám ảnh mãi...
Cảm ơn subteam đã dịch một bộ phim có ý nghĩa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 29-1-2017 23:42:20 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa xem phim này nhưng mà đọc các bài báo, rồi các bài nói về nội dung phim thì thấy phim hay và khá ám ảnh. Mình rất muốn được down phim về lưu trong bộ sưu tập cơ mà tìm mấy bản ưng không có. Thanks subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 13-3-2017 12:20:50 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim thật sự rất cảm động, ngay cả người xem cũng cảm giác được cái sự bức bối ấy, cái cảm giác thèm khát tự do mãnh liệt, sự bức bối trong tâm và nghẹn ngào khi thấy được bầu trời kia, nó rất gần mà thực sự rất xa, và ta phải chấp nhận đánh đổi thứ trân quý nhất trong tâm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 14-4-2017 18:42:57 | Chỉ xem của tác giả
Giờ mới có thời gian down phim về coi
Một bộ phim đáng xem và đáng suy ngẫm
Cảm ơn vì ST đã làm vietsub một bộ phim hay và có ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 26-4-2017 17:46:51 | Chỉ xem của tác giả
Phim cảm động lắm, Oscar cho Brie quá chuẩn
Nhưng thấy phim hơi tham
Nửa đầu phim làm tốt, vừa kịch tính, vừa cảm động lại lôi cuốn
Nửa sau nhét vào phim quá nhiều thứ nên xem hơi mệt. Nhưng vẫn là 1 trong những bộ phim đãng xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách