Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Our Times/ Thời thiếu nữ của tôi/ 我的少女时代/ Tống Vân Hoa, Vương Đại Lục, Lý Ngọc Tỉ/ Vietsub FHD Done!

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 16-7-2016 15:20:53 | Chỉ xem của tác giả
Phim này thật sự rất hay
Mô- típ cũ (vịt dần hóa thiên nga) kết hợp mô-tip mới (cuối cùng không chọn hotboy mà chọn anh bạn cùng đồng cam cộng khổ).
Nghe bảo phim này cũng đang sốt ở Hàn Quốc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 19-7-2016 19:02:13 | Chỉ xem của tác giả
Chỉ thắc mắc là sao cái tên Lưu Đức Hoa không để đầu tiên.
Hết.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 23-7-2016 21:36:29 | Chỉ xem của tác giả
chiều mưa không có gì làm lại lôi phim này ra xem 1 lần nữa.
và quả nhiên phim dạng thanh xuân vườn trường vẫn chỉ có Đài Loan là nhất bình mới rượu cũ nhưng chưa bao giờ hết hot
phim kiểu tình yêu học trò trong sáng thuở đầu tiên nhưng lại kết thúc rất có hậu, Từ Thái Vũ sau bao nhiêu năm đã có thể thực hiện được trọn vẹn lời hứa của mình.

Vì Lâm Chân Tâm của những năm tháng trưởng thành là Kiều Ân nên Từ Thái Vũ cũng phải khác. Tuy rất bất ngờ vì sự xuất hiện của anh Húc già nhưng nói thật là mình vẫn có chút gì đó tiếc nuối. Có lẽ đã quen với nụ cười rạng rỡ có chút ngạo mạn nhưng chân thành của Vương Đại Lục nên khi thấy nụ cười chững chạc của anh Húc lại có chút không quen
tất nhiên là không có gì bàn cãi về dễn xuất của cặp đôi lúc lớn nhưng thật sự thật sự rất muốn nhìn thấy từ Thái Vũ của Vương Đại Lục những năm sau, đóng tròn vai quá chừng nên ám ảnh tui luônnnnnn

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 26-7-2016 21:41:56 | Chỉ xem của tác giả
quả thực lâu lắm rồi mình mới coi được 1 bộ phim hay đến vậy, bt xem phim toàn tua, lướt lướt chút nhưng tuyệt nhiên phim này thì không, xem cẩn thận từ đầu đến cuối
phim quả thực khiến mình rất bất ngờ, lúc đầu cứ nghĩ mô-tif cũ thanh xuân vườn trường sẽ chẳng có gì mới, sẽ k có gì hay, nhưng càng xem càng bị cuốn hút đến kì lạ
nội dung nói thực k có gì mới mẻ, diễn viên ngoài cameo ra còn lại thì mình chưa từng biết đến, nhưng như thế mới khiến mình có thể xem trọn vẹn được 1 bộ phim, mà k có gì cuốn hút ngoài nội dung của nó
chúng ta chắc hẳn ai cũng đã trải qua 1 thời như thế, tò mò, vụng dại, cũng có lỗi lầm, cũng biết rung rinh
ai rồi cũng có một Âu Dương Phi Phàm của lòng mình, với chút ngưỡng mộ, rồi loay hoay tìm cách gây chú ý hoặc lẳng lặng dõi theo người ấy từ xa, mong chờ một điều kỳ diệu xuất hiện
Lâm Chân Tâm có thể là bất cứ ai, bất cứ cô học trò nào ngờ nghệch, bình thường đến nhạt nhòa trong lớp, cũng biết đến chút tình cảm gà bông ngày đó
nhưng đâu phải ai cũng có thể gặp được Từ Thái Vũ, vì khi ấy chúng ta còn quá trẻ, không thể phân biệt được giữa cá tính và kẻ xấu
Thuở ấy trong mắt chúng ta chỉ có Âu Dương Phi Phàm, còn những người như Từ Thái Vũ lại khiến chúng ta sợ hãi, bởi làm gì có ai dám thử cúp học, dám cãi lời thầy, dám bước ra khỏi ranh giới một người con ngoan trò giỏi. Nếu chúng ta đều gặp được một Từ Thái Vũ, được dạy cho những cái đầu tiên như thế thì hẳn quãng thời gian còn đi học sẽ bớt vô vị đi biết bao nhiêu
Nếu như ví Âu Dương Phi Phàm là ước mơ của tất cả các bạn nữ khi còn đi học, thì Từ Thái Vũ có lẽ cũng là ước mơ, nhưng là ước mơ thầm kín muốn được thoát ra khỏi vỏ bọc của chính mình phá vỡ giới hạn của bản thân mà không phải bạn nữ nào lúc đi học cũng có thể nói ra hay làm được
Với mình Âu Dương Phi Phàm là tuổi trẻ ai rồi cũng sẽ trải qua, nhưng Từ Thái Vũ mới chính là những trải nghiệm tuổi trẻ không phải ai cũng gặp nhưng lại đáng để trải qua nhất, chỉ tiếc là không phải ai cũng hiểu điều đó

Rate

Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 31-7-2016 04:10:54 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
chưa xem mà thấy comment khen phim quá!  hy vọng là 1 bộ phim hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 31-7-2016 09:59:11 | Chỉ xem của tác giả
Thấy tựa phim hay hay nên đã tải về xem và mình không thấy thất vọng một chút nào. Ai cũng có một tuổi xuân, tuổi trẻ như thế nhưng cuộc sống này đã cuốn trôi đi nó vì bao lo toan bộn bề, về tiền bạc, nghề nghiệp.Phim mang đến nhiều cảm xúc và mình thấy câu "Sau một vòng trái đất, những người yêu thương nhau sẽ trở về bên nhau" càng đúng hơn.
Cảm ơn subteam đã mang đến 1 bộ phim rất hay

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 1-8-2016 13:29:26 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Có bạn nào biết tên nhạc nền đoạn Chân Tâm và cả trường nổi loạn không )))))))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 13-8-2016 14:23:38 | Chỉ xem của tác giả
Chắc mình kì vọng phim này quá nên lúc xem thấy hơi thất vọng Xem phải ngắt 2 3 lần mới xem được hết.
Phim motip cũ, nên đương nhiên là mình thấy k thu hút, được Vương Đại Lục diễn rất có thần thái, lúc ngạo mạn, khi lại rất chân thành. Tống Vân Hoa diễn cũng ổn, chân thành, tốt bụng và cuồng nhiệt.
Nhưng tình huống phim, phải nói sao nhỉ, mình thấy thỉnh thoảng hơi bị lố =) Tiêu biểu như đoạn cả trường đứng lên chống lại ông giám thị. Không biết có phải xây dựng thế cho phù hợp với theme song k =) Tớ sẽ vì cậu chống lại cả thế giới So sánh một chút sang You r the apple of my eyes, cũng đoạn chống lại giám thị nhưng mình cảm thấy Táo làm tốt hơn nhiều, giản dị mà chân thực =)
Phải nói nửa đầu phim xem khá nản ấy, đối với mình là như thế. Từ đoạn cuối, Thái Vũ đi nước ngoài, để lại thư cho Chân Tâm, từ đoạn này trở đi là cứu vớt cả bộ phim. Cảm động. Hóa ra người cậu ấy có cảm tình ngay từ đầu là Chân Tâm chứ không phải ai khác. Rồi thì đoạn Ngôn Thừa Húc rất lãng tử 'Tôi sẽ bảo LĐH hát riêng cho cậu nghe'. Cả đoạn Thái Vũ cười 'Mình thích cậu rất nhiều' rồi phun câu tiếng TBN ra )) Vì 20 phút cuối phim khá sáng giá nên ấn tượng của mình về phim vẫn khá tốt. Cộng thêm theme song A little happiness thần thánh, ahuhu, lời cực kì có ý nghĩa, và giọng của Hebe Tian k đùa được đâu
Btw, Táo vẫn là tường thành

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 17-8-2016 02:36:29 | Chỉ xem của tác giả
Không biết các bạn có biết không nhưng hình như bài nhạc cuối phim có phải là của nhạc phim: Nhà Có Vợ Tiên. bài hát là: Shi Lian Zhen Xian Lian Meng http://www.nhaccuatui.com/bai-ha ... .nI9bQithSc9G.html.

Tiện mình share cho bạn nào chưa xem videp này. Toàn nhạc phim nổi tiếng được cover hay lắm hehe:
https://www.youtube.com/watch?v=MPhbnA_Sp2M
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 1-9-2016 07:05:04 | Chỉ xem của tác giả
phimhay quá trời
thật ra là nhờ OST phim này mà mình mới biết tời bộ phim
sự xuất hiện của ANdy làm mình cười rụng rốn
nhưng cái kết có thể cái kiss nữa thì tốt biết bao
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký