Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
Thu gọn cột thông tin

[2015] Monster Hunt/ Tróc Yêu Ký/ 捉妖记/ Tỉnh Bách Nhiên, Bạch Bách Hà, Chung Hán Lương/ Vietsub HD Completed!

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 11-12-2015 19:35:52 | Xem tất
Bây giờ mình mới có thời gian xem phim này.
Đã nghe danh từ lâu, thấy nhiều bạn rất yêu thích phim này.
Xem xong mình cũng cuồng luôn.
Một bộ phim cực hài hước, cực đáng yêu.
Không ngờ lại có yêu quái cực dễ thương và tốt bụng như vậy.
Hồ Ba ơi là Hồ Ba! Em đáng yêu quá đi mất, nhìn mà cứ muốn ôm vào lòng mãi thôi
Xem những đoạn như Tiểu Lam làm bà đỡ rồi cùng Thiên Âm chăm sóc cho Hồ Ba vừa vui vừa buồn cười lại vừa cảm thấy thật hạnh phúc và ấm áp.
Phim hay, nhạc phim cũng hay luôn.
Cám ơn ST đã đem đến một phim quá hay.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-12-2015 15:40:42 | Xem tất
Phim này hài nhỉ cả nhà.
Vào xem phim là vì Chung ca ca, nhưng hóa ra anh chỉ đóng vai phụ thôi,
lại còn đóng vai ác ác nữa chứ, mất hết hình ảnh soái ca.
Xem rồi mới thấy các diễn viên đều đóng đạt nhỉ, vote mạnh cho Cindy với Thiên Thiên,
xem trên Youtube rồi thấy 2 bé này là phải chạy vào luôn, vẫn cuồng từ hồi Bố ơi mình đi đâu thế.

Đấy, tự nhiên lại lảm nhảm lung tung, vì là dạng phim hoạt hình nên nội dung mang tính giải trí cao.
Trời đông rét mướt, cuối tuần ngồi nhà xem phim cũng hay lắm đó mọi người.
Cám ơn subteam yêu quý của tui

Rate

Thanh.Pham + 5 Của tui mới chịu :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-12-2015 21:45:07 | Xem tất
phim xem thích ghê, mặc dù đoạn đầu mình vốn nhát gan, sợ thót tim đoạn yêu quái đuổi bắt vương hậu ý, té ngửa vì vương hậu xí quá trời ui
phương thức yêu quý ai của yêu quái cũng thật đặc biệt mờ, nhổ nước bọt vào con người
cười như điên đoạn Thiên Âm mang thai, rồi lúc Tiểu Lam đỡ đẻ hộ nữa, cái gì mà "Đã có thứ nhô ra ngoài rồi chứ"
khúc đó thì mình ko đoán được con trai thì sinh con kiểu gì nhở, hoá ra là phun ra bằng miệng
Hồ Ba sinh ra, quá đáng eo, quá dễ thương lun, đoạn bị nhốt vào cũi, thương ơi là thương, rồi lúc Thiên Âm bất đắc dĩ khẩu xà tâm phật đuổi Hồ Ba về với thôn làng ý, lấy tay lau nước mắt, buồn bã quay lưng đi huhu

có xảy ra chuyện mới hiểu được tấm lòng của người xưa, không phải cha Thiên Âm nhẫn tâm bỏ cậu ấy lại mà bất đắc dĩ làm thế là để bảo vệ cậu ý
bài hát lúc cuối ý nghĩa thật đấy
Khởi đầu lúc rối ren, dũng cảm đuổi theo về phía trước,sinh mệnh là con đường phía dưới chân ta, có gập ghềnh quanh co cũng phải tiếp tục đi. Mất đi sự bảo vệ, mới có thể hướng đến sự trưởng thành... Mỗi một sự lĩnh ngộ cũng là một niềm hạnh phúc

nói chung là phim hay lắm
cảm ơn subteam nha

Rate

Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-12-2015 00:31:15 | Xem tất
Phim hay, nhiều chi tiết gây cười xàm xàm nhưng không nhạt nhẽo mà vẫn kiểu duyên dáng. Kiểu phim vừa hài vừa deep. 2 đoạn Tỉnh Bảo bỏ Hồ Ba lại đều rất xúc động. TBN diễn có hồn lắm, đặc biệt nét mặt thể hiện không chê được, đoạn cuối khóc huhu luôn. Nhưng mà không hiểu lắm tại sao nhà thiên ấm đều là người mà phải đi trốn ==
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-12-2015 23:07:36 | Xem tất
phim vô cùng dễ thương và cảm động :3
Muốn tìm một em yêu nhi nhồi bông này về quá
Nhìn con ngỡ củ cải a
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-12-2015 23:22:34 | Xem tất
phim siêu đang yêu luôn ý
xem hay ơi là hay, yêu subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-1-2016 12:34:47 | Xem tất
Hồ Ba cute thế. Giọng the  thé nghe cute thế. Thích phim này rồi đấy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2016 14:32:17 | Xem tất
Phim hay quá, thank Sub Team ^^!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-3-2016 15:58:32 | Xem tất
Hồi phim này chiếu rạp mình có duyên đi xem, sau đó vì thích quá nên đã đi xem lại lần nữa nhưng vẫn cảm thấy chưa đủ, cũng may đã có bản vietsub của ST, thanks ST
Mặc dù phim bị nhiều người chê bai khoản "doanh thu 2 tỷ", nhưng đối với mình đây vẫn là 1 bộ phim hay , khá nhẹ nhàng, phù hợp mọi lứa tuổi, tình tiết hài đơn giản mà đáng yêu. Trước phim này, vốn thích Bạch Bách Hà từ lâu, nhờ phim, biết thêm Diêu Thần và Thang Duy - mặc dù là 2 chị này vốn nổi từ lâu, trong phim cũng chỉ như khách mời thôi- thật quá có lỗi với 2 chị ) . Nhân vật của 2 chị thật quá điên và đáng eo ))
À, Hồ Ba cũng đáng eo nữa :3 vai Thiên Âm của Tỉnh Bách Nhiên làm mình thay đổi cách nhìn về bản, diễn cũng khá ổn nhưng tạo hình cổ trang xấu quá ~.~ có lẽ cổ trang ko hợp với bản cho lắm.

Rate

Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-4-2017 14:58:28 | Xem tất
bị thích bé yêu quái trong phim ấy, dễ thương lắm luôn ấy ngoài ra thì có cả Chung ca lẫn Tỉnh Bách Nhiên nên đã dấn thân vào chốn này cảm ơn subteam nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách