Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: LovingGe4ever
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Lang Gia Bảng / 琅琊榜 / Hồ Ca, Lưu Đào, Vương Khải [Vietsub Ep 54 END]

[Lấy địa chỉ]
1041#
Đăng lúc 27-4-2017 23:26:48 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, giờ nhìn lại Lang Gia Bảng vẫn thấy xốn xang )
mình từ thời ra đã một ngày chăm chỉ cày 2 tập phim, hồi đó, xem phim vì mải ngắm Ca với Khải, nội dung lắt léo nên không hiểu rõ lắm, đến khoảng 20 tập sau mới dần định hình, đã thấy quá tuyệt rồi. Bộ này quả thật không hổ danh tiếng, quá hay, quá đỉnh, mình đã xem đi xem lại không dưới 10 lần rồi mà vẫn không thể cưỡng lại được sức hấp dẫn của nó.
Mình xin chính thức bỏ qua phần kịch bản với diễn xuất, vì nói giống như vẽ hoa lên gấm, càng nói càng thừa, không cần mình nói nữa rồi, bộ này quá tuyệt. Kịch bản chính kịch đấu đá triều đình ác liệt, chuẩn chính kịch, không phải kiểu ngôn tình 3 xu đấu đá hậu cung vô não như hiện nay, cứ ngỡ là nhờ sủng ái của vua là được, đấu đá phải như thế này này mới gọi là mưa máu gió tanh này, yêu cầu hài hước: phi lưu với Lận Thần + mông đại ca là đủ cân team, yêu cầu tình cảm nam nữ, quả thật, có thì có nhưng thật là... bảo sao người ta toàn chèo thuyền Tĩnh Tô, chẳng mấy ai nhảy thuyền Tô Hoàng hết :V :V  cơ mà mình vẫn rất thích Tô Hoàng, cái cảnh ở đình mà nhận ra Lâm Thù ấy, mình ngồi khóc sụt sịt, lấy nước mắt rửa mặt
biên kịch thì khỏi nói, nguyên tác hay khỏi nói, điều mình hài lòng hơn là về thuyền Tô Hoàng, may mà trong phim còn có như muối thêm cái gia vị vào (dù là muối bỏ bể) nhưng mà còn đỡ, nguyên tác Tô thảm kinh, Hoàng còn bỏ Tô yêu người khác, cuối cùng Tô lại cảm thông tác thành, giúp hai người cưới nhau, quả thật, anh Tô trong truyện thảm hơn trong phim nhiều
điều mình lài lòng còn có cảnh quay, rất là thật, trừ cái vụ phản các lý thuyết vật lý của Tô bơi thuyền thổi sáo hồi tập 1 ra  còn lại đều ổn, cảnh đẹp, không máy tính, không màu mè, ít lỗi, sạn (mình có dò ra một sạn nhưng lười cap màn hình nên thôi)
Trang phục cũng làm mình thấy rất ổn, ngoài BST lông thú rất chi là hoành tờ ráng của Tô ra thì mấy người còn lại tuy không quá nhiều nhưng cũng đủ để không đến nỗi cả phim được mỗi một bộ, mình đặc biệt thích đồ Nghê Hoàng, váy của tỉ rất chi là ấn tượng, đẹp mà không quá lố lăng. phim này (trừ hoàng hậu với bà hoàng phi ra) thì đầu của mấy vị phi tần không đến nỗi nặng, nhìn vào đỡ thấy đau đầu, rất là thích
để phim trong máy cũng là năm rưỡi rồi nhưng mà vẫn cứ thích, thỉnh thoảng lại đào lại xem, lại sụt sùi cảm động, lại khâm phục tấm tắc. Haizzz, Tô ca ca ơi là Tô ca ca, sao số anh nhọ quá vậy em xem phim của anh có bộ nào mà mấy tập cuối được thanh thản đâu ((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1043#
Đăng lúc 8-6-2017 11:01:45 | Chỉ xem của tác giả
Mình đu phim này từ lúc mới ra, hôm nay xem lại mà vẫn cảm thấy xúc động như thế...
Từng nhân vật, từng diễn biến đều hòa hợp đến không ngờ. Đội ngũ làm phim thật có tâm.
Mong có nhiều bộ phim hay như thế để con dân ghiền phim được thưởng thức.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1045#
Đăng lúc 8-7-2017 10:15:39 | Chỉ xem của tác giả
Mai Trường Tô quay lại thành Kim Lăng không phải để quay lại là Lâm Thù năm xưa oai dũng hiên ngang càng không phải để hưởng lạc vui sướng bên người thân huynh đệ,
Những cơn gió ở cung cấm chưa ngày nào ngừng thổi, lại một cơn phong ba bão táp đi qua cuốn sạch đi những nhơ bẩn của thế gian, cuốn đi màng sương che mắt mọi người, để tự họ nhận ra mình là vua là bề tôi hay là giặc, thua không hối hận, thắng không tự thấy vinh quang,  
Trung Quốc giờ càng ít những phim chính kịch như thế này
cám ơn SubTeam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1046#
Đăng lúc 28-8-2017 08:50:21 | Chỉ xem của tác giả
Vừa mới xem hết phim ngày hôm qua xong. Mọi người cho mình hỏi có phim cổ trang nào kịch bản chắc tay như phim này không thì giới thiệu mình với. Đừng giới thiệu mình mấy phim ngôn tình vì không phải sở thích của mình. Mình thích các phim có yếu tố lịch sử, liên quan đến đấu đá quyền lực hơn. Xin cảm ơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1047#
Đăng lúc 2-9-2017 09:24:29 | Chỉ xem của tác giả
sieubebuvietnam gửi lúc 28-8-2017 08:50 AM
Vừa mới xem hết phim ngày hôm qua xong. Mọi người cho mình hỏi có phim cổ trang nào kị ...

bạn thử xem Liên Minh Quân Sư nha. Phim này có thể nói là sánh ngang Lang Nha Bảng, thậm chí còn hơn nữa đó. Từ diễn viên, tới trang phục, diễn xuất, lời thoại, góc quay, đều là đỉnh của đỉnh. Phim của chị Lưu Đào á. Chúc bạn xem phim vui vẻ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1048#
Đăng lúc 4-9-2017 16:22:45 | Chỉ xem của tác giả
gaukhoailang gửi lúc 2-9-2017 09:24 AM
bạn thử xem Liên Minh Quân Sư nha. Phim này có thể nói là sánh ngang Lang Nha Bảng, th ...

Cảm ơn bạn nhé. Mình tìm nút thank để cảm ơn bài viết của bạn nhưng không thấy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1049#
Đăng lúc 20-12-2017 02:00:56 | Chỉ xem của tác giả
Lang Gia Bảng có phần 2 rồi. Mình lại không nhịn được xen lại phần 1. Ôi, Tô ca ca, Mông đại thúc, Tĩnh vương, Cảnh Duệ,... mỗi nhân vật đều rất ấn tượng. Để phim trong máy cũng được mấy năm rồi, thỉnh thoảng lại coi lại vẫn thấy rất hay. Phần 3 mới ra rất được, HHM và Lưu Hạo Nhiên diễn hay bất ngờ. Mong ST xem xét sub bộ này. Huhy, suốt bao năm coi phim vẫn thích ST nhất ST sub bộ này em có động lực và yêu thích coi biết bao mỗi tội phần 2 nhìn đi ngoảnh lại chẳng có mấy người phần 1. Đình Sinh thành một ông lão, Lận Thần thì khỏi nói, thành một ông già, chẳng có dáng vẻ tiêu dao ngày xưa nữa, vua bây giờ là con của Tĩnh Vương, cũng có tuổi rồi. Haizzz, xem phim mà cứ nghĩ về phần một. Nghĩ về phần 1 lại coi lại, Tô ca của em, Nghê Hoàng tỉ tỉ của em.
Vẫn câu nói đó, tks st sooo muchhh. Bộ này quá hay, xem đi xem lại mấy chục lần rồi vẫn chưa chán, nhạc phim nghe mấy năm rồi vẫn thấy hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1050#
Đăng lúc 24-12-2017 10:56:57 | Chỉ xem của tác giả
trangtoilk16 gửi lúc 20-12-2017 02:00 AM
Lang Gia Bảng có phần 2 rồi. Mình lại không nhịn được xen lại phần 1. Ôi, Tô ca ca, M ...

Chán nhỉ nhà kites ko sub LGB2. Hôm qua mình cũng ngồi nghía qua tập 1 LGB2, thấy Huỳnh Hiểu Minh diễn khá ok, nhưng không hiểu sao có 1 chút dáng vẻ Dự vương năm nào 1 chút lo lắng nhẹ TBC liệu có phải người xấu Đoạn nhạc cuối phim nhiều hình ảnh của người cũ quá, thấy cả Tô trạch, áo lông, tuyết rơi...

Có 1 điều hơi buồn là hình như Đình Sinh là nhân vật phản diện nếu thế thật thì tụt mood í, hồi xem phần 1 quý Đình Sinh phết, thằng bé có vẻ ngoan ngoãn

Công nhận xem mà chỉ mong chờ người cũ cameo vài giây cũng dc

Bình luận

Công nhận là bạn đóng vai Lâm Hề diễn xuất gây khó chịu thật. May mà xuất hiện ko nhiều lắm. Phim càng về sau càng hay đó bạn :D  Đăng lúc 3-2-2018 07:20 AM
Công nhận là bạn đóng vai Lâm Hề diễn xuất gây khó chịu thật. May mà xuất hiện ko nhiều lắm. Phim càng về sau càng hay đó bạn :D  Đăng lúc 3-2-2018 07:20 AM
Ahihi ừ tớ cũng mới phát hiện ra là Đình Sinh vẫn là người tốt :) nhưng mà phần 2 chán quá, bỏ ngang rồi, ko chịu đc diễn xuất của bạn y nữ í :((  Đăng lúc 30-12-2017 10:20 PM
Ava
Đình sinh là lão vương gia dc trọng vọng mà . đâu có phản diện đâu.  Đăng lúc 26-12-2017 10:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách