Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
Thu gọn cột thông tin

[2015] Forever Young/ Dành Dành Nở Hoa / 栀子花开/ Lý Dịch Phong, Trương Huệ Văn/ Vietsub FHD Completed!

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 5-9-2015 01:14:26 | Xem tất
không biết có bạn nào biết bài hát LDP hát trong phim ko? Lời bài hát nhẹ nhàng, đơn giản mà sâu xa.
" Sau này, qua hàng lệ mới hiểu rằng, có những người bỏ lỡ rồi sẽ đánh mất nhau". Phụ đề tiếng Anh ngắn gọn, ý tứ cũng thế mà qua lời bạn dịch thì hay hơn hẳn. Cảm ơn người dịch nhé ^^
chưa coi hết phim nhưng mà đã coi đi coi lại đoạn LDP hát, mình cứ như bị ám bởi đoạn Có những người bỏ lỡ rồi sẽ đánh mất nhau...

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-9-2015 19:39:22 | Xem tất
Một bộ phim về tuổi trẻ với các cung bậc cảm xúc thăng trầm của nó. Bộ phim khiến cho mình nhớ về thời sinh viên với những ước mơ hoài bão muốn cùng làm với bạn bè.
Bộ phim có nội dung khá nhẹ nhàng về các chàng trai trong ban nhạc và các cô gái múa balê. Tất cả bọn họ đều có dự định ước mơ của riêng mình nhưng ai ngờ tai nạn đã chia cắt các cô gái và dập tắt ước mơ sang Pháp của họ.
Phim cũng có những cảnh hài hước đan xen với những lúc đau khổ vì chia ly, hiểu lầm hay tranh cãi. Mình thích nhất là ý tưởng tập múa cảnh hồ thiên nga của các chàng trai thật vô đối.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-9-2015 16:16:11 | Xem tất
Vì chưa đọc truyện này nên đã quyết định tải phim về xem, mà xem Lý Dịch Phong là chính :v Mình thích nữ chính và toàn bộ band của anh Phong. Thấy nội dung phim không hấp dẫn nhưng rất thích đoạn các anh cùng nhau tập mua balle để hoàn thành giấc mơ của ny. Thấy rất trân trọng và ngưỡng mộ tình bạn bè, tình yêu của các nhân vật. Thời trẻ của họ không có quá nhiều sóng gió như Tai trái nhưng lại là một nỗi đau lớn khi mất đi 3 người bạn thân
cảm ơn subteam

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-9-2015 23:42:20 | Xem tất
phim hay lắm...rất ý nghĩa...LDP thương yeu nàng hết lòng ko...vô cùng tận tình! ước gì chỉ đuoc một phần quan tam như vay thật trong đời là vui biết mấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-9-2015 23:17:26 | Xem tất
Thank for subteam...
Phim về đề tài học đường và tuổi trẻ luôn là chủ đề mà mình rất thích...^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-9-2015 19:48:08 | Xem tất
đầu tiên xem phim này vì là phim do thầy Hà làm đạo diễn
dạo này xem phim thanh xuân hơi nhiều, mỗi một bộ phim lại có cách riêng của mình để nói về cuộc sống, nhiệt huyết, đam mê, tình yêu, tình bạn của những người trẻ tuổi
dàn cast toàn trai xinh gái đẹp
tks subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-9-2015 10:02:08 | Xem tất
quá đỉnh, xia xìa subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-9-2015 02:35:34 | Xem tất
Đầu tiên biết đến phim là vì thầy Hà làm đạo diễn, cái đợt quảng bá phim là tập nào cũng được Khoái Lạc Gia Tộc quảng bá rần rần rồi cũng vì cái câu phim hay là vì không có Tạ Na của thầy Hà xong là do nam chính Phong Phong đóng nữa nên cũng hóng rồi thêm cái dàn ban nhạc toàn trai đẹp, xong nữ chính Trương Huệ Văn thì siêu xinh đến lúc này thì không thể không hóng rồi Sau khi đã xem 1 đống phim thanh xuân kiểu siêu u ám (tất nhiên là vẫn hay) thì Dành Dành nở hoa của thầy Hà cũng được coi là một làn gió mới thổi vào tâm hồn tui thật sự là mê phim thanh xuân lắm mà nó cứ u ám quá nhiều khi cũng mệt đã có hẳn 1 quãng thời gian thấy phim thanh xuân là chạy tại thích phim ở chỗ là màu sắc tươi sáng cảnh đẹp nữa mà người cũng đẹp hí hí cảm giác như đang xem High School Musical vậy, nội dung cũng khá đơn giản, nhưng thấy tình tiết cao trào nó cứ chưa tới thế nào @@ hơi bất ngờ vì để 3 bạn nữ gặp tai nạn sớm quá, tại lên Happy camp rần rần mà cuối cùng xuất hiện có 1 tẹo, lúc tai nạn 3 bạn nữ mất mà kiểu ko tin vào mắt mình luôn, còn chưa được đến nửa bộ phim nữa. Túm lại là so với mấy phim thanh xuân quằn quại, nam nữ chính nam nữ phụ cứ ngược nhau lên xuống, đứa thì bị cho chết đứa thì thành sa đọa, đứa thì đểu cáng, bad boy làm cho tui mất hết niềm tin vào cuộc sống thì Dành Dành nở hoa cho tui thấy là cuộc đời vẫn đẹp, thanh xuân thực ra cũng đẹp với cái đứa không hề kén chọn như tui, với ko biết nhận xét diễn xuất như tui kiểu không gượng quá là được rồi, thì nếu có thời gian xem để giải trí cũng phù hợp đấy chứ Cảm ơn subteam rất nhiều vì đã sub bộ phim này

Rate

Thanh.Pham + 5 Emo cười điên đảo >.<

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-9-2015 11:06:33 | Xem tất
phim này có 3 điểm nhấn cơ bản:
1. thông điệp chính: sống phải có ước mơ
2. nhạc phim
3. cast
mình thực sự không ưng cách diễn xuất của nữ chính cho lắm, cảm giác chị này diễn hơi cường điệu, những lúc khóc hay nội tâm phức tạp trông không được tự nhiên. dàn diễn viên nam là ưng hơn cả, mỗi người một vẻ và đều làm tốt vai trò của mình. trong số các diễn viên nữ mình ấn tượng với vai Mỹ Tuyết của chị Lý Tâm Ngải nhất, tiếc là phim mới được tầm nửa tiếng thì đã bị tai nạn xe rồi. nội dung của phim đơn giản quá, khiến người xem đoán biết được trước gần hết, mình chỉ bất ngờ khi 3 chị bị tai nạn xe quá lãng xẹt thôi, chứ hầu hết đã nhìn trước được cái kết, vì căn bản phim vẫn muốn truyền tải đến người xem rằng thanh xuân tươi đẹp đến thế nào mà. xem phim này, một là nể thầy Hà, hai là vì Phong Phong, Phu Tử, Vân Long, sau khi xem thì mê nguyên dàn nam. tổng thể dàn cast là toàn trai xinh gái đẹp, chưa biết nội dung thế nào thì điểm này đã đánh vào xu hướng của giới trẻ khi xem phim rồi, một điểm cộng mạnh luôn. trong tương lai hi vọng Trương Huệ Văn có thể cải thiện khả năng diễn xuất của mình hơn. phần nhạc phim thực sự rất hay, nói lên hết tâm sự của tuổi trẻ, không cần quá cuồng nhiệt, cứ nhẹ nhàng và đủ tươi vui để hình dung về một thời thanh xuân thăng trầm như thế.
à, mình xem thì thấy có một số chỗ ngôi xưng không được hợp lý cho lắm, tớ-mày nghe hơi bị ngang ^^

Rate

Thanh.Pham + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-10-2015 12:26:17 | Xem tất
chị trương tuệ đẹp thật các bác ạ.down thôi.cảm ơn team nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách