Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
Thu gọn cột thông tin

[2015] Forever Young/ Dành Dành Nở Hoa / 栀子花开/ Lý Dịch Phong, Trương Huệ Văn/ Vietsub FHD Completed!

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 22-8-2015 12:27:04 | Xem tất
Phim hay, hài và dễ thương lắm!!!
Thanks ST nhiều nhiều!!! ST fighting!!! ^^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2015 14:16:42 | Xem tất
Vừa thấy là phải down bản HD 1080P về coi liền, Hà lão sư làm đạo diễn mà
Cốt truyện khá đơn giản, nhịp phim không nhanh cũng không chậm, tình tiết nhẹ nhàng nhưng cũng sâu sắc.
Mềnh thấy đây là phim cũng khá hay về tuổi thanh xuân đó chứ.
Trong bài hát thích nhất câu "Tuổi niên thiếu của anh có em, thời thanh xuân của em có anh"
p/s: khúc cuối thấy Na tỷ xuất hiện là biết không linh rồi, y chang là có chuyện, kakakaka

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2015 20:43:19 | Xem tất
Đối với tôi, đây là bộ phim thanh xuân hay nhất của Trung mà tôi từng xem. Khác với những bộ phim thanh xuân khác với những tình tiết "cẩu huyết" như là mang thai, tình dục,..., Dành Dành nở hoa nói về những người trẻ với niềm đam mê, ước mơ và hoài bão, đồng thời nhấn mạnh giá trị và sức mạnh của tình bạn, tình yêu tuổi mới trưởng thành. Ban đầu xem phim chỉ vì có Lý Dịch Phong, nhưng tôi rất vui vì mình đã chọn xem bộ phim này.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-8-2015 00:46:15 | Xem tất
Tại sao từ SD lên HD, mà dung lượng tải về lại giảm gần? 17 -> 12KB??
Chưa coi phim
Biết là diễn viên đóng chưa tới lắm, cơ mà vẫn down
Mình thích phim thanh xuân học đường
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-8-2015 02:42:00 | Xem tất
Gần sáng mới xem xong phim.. Ko biết nên diễn tả thế nào nữa. Cảm giác như được xem trọn vẹn một cuốn tiểu thuyết ngôn tình trong vòng 2 tiếng vậy!!!
Trước giờ mình rất hiếm khi xem phim điện ảnh của Trung, xem được một chút lại tắt đi. cảm giác màu sắc cứ tối tối hay sao đó. Thế nào mà biết đến Lý Dịch Phong qua phim với Đường Yên, chỉ cảm thấy, ah, anh này diễn hay thật, khuôn mặt có rất nhiều biểu cảm khác nhau. 1 lần nào đó nữa lại vô tình nhìn thấy poster của Chi Tử Khai Hoa, cảm thấy phim này rất trong sáng, chị nữ chính rất xinh nữa, Phong ca thì như một cái tên bảo đảm rồi. Kites có vietsub 1 cái là kéo về luôn,lúc mở ra, oh, phim này màu sắc tươi sáng, hay là cứ xem thử xem sao.

Phim về thanh xuân của TQ vẫn luôn như vậy, luôn nhấn vào những điều quan trọng nhất trong 4 năm đại học, những hối tiếc vì chưa kịp làm, tiếc nuối khi những người thân đột ngột không còn, để rồi từ đó rút ra bài học sống, sống không hối tiếc,v..v

Có thể nói đây là bộ phim về ty trong sáng hay nhất của TQ mình xem, trước giờ chưa có phim nào như vậy cả. Có lẽ phim đã gây ấn tượng cho mình ngay từ cái tên,có gì đó rất trong sáng. Tiếp đó là đoàn hát trong quán, ah giọng của Dịch Phong ấm thật, điều đó tiếp tục cổ vũ tới xem tiếp phim.
Vừa xem vừa nghĩ.. nữ chính xinh chết đi được!!!! Mang lại cảm giác của bông hoa dành dành đó! Nhưng mà nam nữ đẹp toàn đi với nhau thôi ah TT^TT
Phim này không có mất thời gian về chuyện cưa cẩm vớ vẩn vì nam nữ chính mở phim ra đã iu nhau ròi
Sau rồi đột ngột 3 người bạn đều ra đi, đột ngột, bất ngờ, làm mình xem là cũng mở tròn mắt ra vì không tin được. Cái đoạn ở bệnh viện,người thân than khóc làm mình cũng bàng hoàng (đột nhiên nhớ tới đoạn cuối của Anh có thích nước Mỹ không). Từ sau đoạn đó thì bắt đầu cảm thấy nữ chính diễn hay hơn một chút,đoạn đầu có hơi gượng chút xíu.

Còn đoạn ở cầu thang, anh không cho chị lên lớp, giật giật kéo kéo đó, hun mới cho đi chuẩn ngôn tình luôn á TT^TT
Phim mang lại cảm giác ngọt ngào, nhiều lúc đang xem giật mình không hiểu mình đang cười như con ngốc lúc nào
Nhạc phim cũng hay số dzách!! Thích nhất bài Tạm biêt và bài anh Phong hát cùng anh Cố Tiểu Bạch trong Vẫn cứ thích em đó!

Lâu lắm rồi mới lại viết một bài dài dài thế này, túm quần lại là bạn nào còn đắn đo xem hay không xem thì nên kéo về xem ngay và luôn thôi, xem rồi sẽ có lúc giật mình nhận và mình đang cười và hết phim sẽ tự hỏi: “Ah~ mình đã làm gì trong suốt 4 năm đại học vậy” )
Chân thành gửi lời cám ơn tới subteam đã giúp cho mng có thể xem phim sớm như vậy!!!
*Đang nghe tạm biệt,tạm biệt*

Rate

Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-8-2015 12:56:04 | Xem tất
Thấy nhiều ý kiến trái chiều không thích bộ phim này...
Với mình, bộ phim về tuổi thanh xuân nhẹ nhàng như vậy đã đủ rồi.
Thầy Hà sử dụng ánh sáng trong các phân cảnh khiến không gian ảo ảo, câu chuyện cũng đầy tính ngôn tình, một dàn diễn viên lung linh và các bài hát rất hay. Dù thiếu cao trào, bộ phim nhẹ nhàng trong sáng thế này vẫn đáng xem. Xem vì chúng ta từng có một thời say mê yêu một người, từng có một thời kiên định theo đuổi ước mơ, từng có một thời thanh xuân trẻ trung như thế.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-8-2015 20:06:27 | Xem tất
Ớ em vừa xem xong
Theo em thì phim không thuộc dạng quá xuất chúng kiểu cô gái năm ấy, nhưng thanh xuân tươi trẻ như thế này cảm giác thực tế hơn, không phủ nhận là những phim nói về thanh xuân khác không thực tế, nhưng phim nào cũng chia tay sướt mướt, rồi tình yêu day dứt, co kéo ko đứt rồi có anh/chị nào đó lăn ra chết, rồi phản bội đủ kiểu, trời ơi đời vẫn đẹp mà sao lại cứ làm phim u ám thế hỡi?
Em thích nhạc phim, trong xáng đáng eo bạn dịch hoặc ê dít (yêu nhất) có vài câu quá bá em thích dịch bựa
Mọi người chê nữ chính chứ bạn ấy diễn cũng đâu đến nỗi, ít nhất thì cũng tròn vai, mấy ông tướng thì điên (khổ quá mê zai)
đó, cảm nghĩ của em chỉ có thế thôi, cảm ơn các đồng chí đã súp phim

Bình luận

Súp fim là súp cái đầu cô à >.<  Đăng lúc 24-8-2015 06:00 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-8-2015 20:07:59 | Xem tất
Nói thật thì đây ko phải là bộ phim hay nhất về tuổi thanh xuân mà mình đã coi,nhưng mình thích những mảng màu rất sáng,rất thơ mộng trong phim; thích cách Hứa Nặc muốn hoàn thành ước mơ của bạn gái mình mà tập bale,điều mà hiếm có chàng trai nào thời nay sẵn sàng làm vì bạn gái mình.Mình cũng thích bạn sub nữa,có nhiều câu bá đạo quá.Thấy trong phần giới thiệu có Nickhun,tưởng sẽ đóng vai gì hoành tá tràng lắm,ngồi đợi hoài đến cuối phim xuất hiện được 2s
Cám ơn subteam nhiều

Bình luận

2s mà được ghi vào danh sách diễn viên,làm mong chờ quá trời luôn >.<  Đăng lúc 25-8-2015 10:08 AM

Rate

Thanh.Pham + 5 2s là được rầu :v

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 07:05:46 | Xem tất
Dàn diễn viên toàn trai xinh gái đẹp

Nội dung phim thể loại thanh xuân học đường đúng gu mình thích luôn.

Tks subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 09:48:02 | Xem tất
Phim hay
Tuy không phải bộ phim hay nhất về đề tài thanh xuân, học đường nhưng nó lại thu hút người xem ở khoản hình ảnh đẹp, thơ mộng, tươi sáng, dàn diễn viên đúng chất tuổi trẻ nhiệt huyết, toàn mỹ nam mỹ nữ, diễn xuất ổn. E diễn viên chính đáng yêu kinh khủng, mình là con gái nhìn còn yêu nữa, chỉ muốn che trở bảo vệ , e này có nhiều góc quay thì giống Lưu Diệc Phi, có lúc lại hơi giống Kim So Eun. Ngoài ra cũng "mừng" cho bạn Nickhun được xuất hiện khoảng 3s cuối phim chốt hạ (đang uống nước cũng phải phì cười vì đùng 1 cái xuất hiện sang chói song vụt biến mất )

Bình luận

ui bạn ơi, bạn nhận xét về ngoại hình nữ chính y như cảm nhân của t luôn :)  Đăng lúc 3-9-2015 09:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách