Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 46809|Trả lời: 16
Thu gọn cột thông tin

(2015) Flying Colors/ビリギャル/Vượt Lên Chính Mình: Kasumi Arimura, Atsushi Itou, Shuuhei Nomura | Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 16-12-2016 08:16:41 | Xem tất |Chế độ đọc
VƯỢT LÊN CHÍNH MÌNH

Tên gốc: ビリギャル
Đạo diễn: Nobuhiro Doi
Kịch bản: Junichi Shindou
Công chiếu: 1 tháng 5, 2015
Thời lượng: 117 phút

Nội dung

Phim dựa trên câu chuyện có thật về Sayaka Kudo, dù đang học trung học năm hai nhưng trình độ kiến thức chỉ tương đương với em học sinh lớp 4 do chuyển trường liên tục và sự dụ dỗ của bạn bè. Bố Sayaka chỉ quan tâm đến con trai (em của Sayaka - Ryuta) với hy vọng Ryuta trở thành vận động viên bóng chày chuyên nghiệp mà không ngó ngàng đến hai cô con gái nên hòa khí trong gia đình lúc nào cũng căng thẳng. Để chuẩn bị cho kỳ thi đại học, mẹ Sayaka đã gửi cậu ấy cho thầy Tsubota - người thầy luyện thi luôn có tinh thần lạc quan. Liệu với trình độ như vây, phép màu có xảy ra và Sayaka đỗ vào đại học mong muốn không? Liệu gia đình Sayaka có biến cố hay bất ổn gì không?

Trailer

Trailer với phụ đề tiếng Anh

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Thư-chan + 5 Cảm ơn bạn // ' Nỗ Lực ' nhé bạn .
Atula1994 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-12-2016 08:26:15 | Xem tất

J-Zone Subbing Team
Translator + Editor: SuMin13
Timer+ Kara: SuMin13
Typesetter: AvriL
Lyrics: Atlibby
OST-trans: SuMin13

Encoder: [Y]ang
Poster: Atula1994
Uploader:

Bất kỳ comment nào hối sub hoặc đòi hỏi link down, phim sẽ bị hoãn lại vô thời hạn
mà không cần phải báo

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-12-2016 08:33:00 | Xem tất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-1-2017 15:45:25 | Xem tất
Vào review phim chút.

Phim với mình khá hay. Ít nhất mình xem phim không tua, từ từ ngồi xem hết.

Nội dung phim đúng như tên gọi của nó, chỉ là miêu tả lại sự cố gắng hết mức của Kudo để vào được trường đại học top mà cô ấy đã đặt mục tiêu.

Xem như được tiếp thêm động lực ấy. Cảm thấy muốn thành công mình cần phải thực sự kiên trì và đặt tâm huyết vào nó mới được.

Điểm dễ thương của phim là người thầy giáo đã giúp Kudo đi tới đích của con đường. Một người thầy có cách truyền lửa rất chân thành và đáng yêu.

Một bộ phim đáng xem nhất với những bạn cấp 3 ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-1-2017 23:46:25 | Xem tất
phim này mình xem lâu rồi nhưng thấy team làm nên vào review tí cho các bạn xem sau
phim này rất hay, có thể khóc khi xem
đánh giá 8/10
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-1-2017 00:04:14 | Xem tất
Nhân vật mình thích nhất trong phim này chắc là thầy Tsubota, một người thầy hết lòng vì học sinh và luôn nỗ lực không ngừng nghỉ vì chính học sinh của mình. Xem xong mà cũng có động lực học bài hơn ~(dù thật ra động lực ấy chả kéo dài lâu lắm )))
Mình nhớ cậu em trai có từng hỏi người chị của mình là "Cứ cố gắng nhất định sẽ thành công sao?", và những nỗ lực của cô chị sau đó đã trả lời cho câu hỏi này. Mình khá thích thông điệp mà bộ phim truyền tải, cũng như ấn tượng vê cách truyền tải thông điệp đó thông qua các nhân vật trong bộ phim.
À còn bài hát ở cuối phim hay dã man. bình thường chỉ đợi đến dòng credit chạy ra là mình đã tắt rồi nhưng thấy các nhân vật nhép cute quá nên ngồi xem nốt, xong nghiện luôn bài hát : Đây là lần thứ 2 mình điên cuồng với 1 bản nhạc phim Nhật như thế (sau lần đầu tiên là The Beginning trong Rurounin Kenshin :">

Bình luận

ồ, bạn cg ghiền bài begining à :)  Đăng lúc 23-3-2017 08:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-1-2017 21:51:12 | Xem tất
Phim rất hay, hay hơn mình nghĩ lúc đầu. Tấm lòng của của thầy Tsubota và sự nỗ lực của Kubo khiến mình thực sự cảm động, xem xong có thêm động lực để cố gắng học hơn. Lớp 12 rồi nên chắc mình dễ đồng cảm với nhân vật, nhưng mình nghĩ đây là một bộ phim ý nghĩa cho mọi người.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-1-2017 10:23:03 | Xem tất
Một bộ phim tình cảm về mối quan hệ giữa những người trong gia đình và cá mối quan hệ bạn bè thầy trò trong nhà trường thật có ý nghĩa, Sayaka trong phim thật là hạnh phúc, cô có những người bạn chân thành thông cảm, một người mẹ yêu thương luôn thấu hiểu và ủng hộ cô và trên hết cô được gặp một người thầy đúng nghĩa Tsubota. Người luôn nhìn thấy và tin tưởng vào những mặt mạnh của học trò mình và nhờ thế mà cô có thể đạt được điều mà mọi người tưởng là không thể.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-2-2017 11:27:37 | Xem tất
Xem phim này thấy ấn tượng với nhân vật thầy giáo vô cùng, đối với từng đối tượng học viên đến với trung tâm, thầy luôn có những cách thức tiếp cận, khuyến khích, động viên và hướng dẫn khác nhau, dựa trên mục đích chung là để các em có được kiến thức, không chỉ trong học tập mà còn để tiếp cận và đối diện với xã hội.
Mình nghĩ, mục đích của thầy không phải chỉ là để các em có thể đỗ vào đại học (tất nhiên, đỗ đại học là điều tuyệt vời nhất rồi) mà còn là để các em học sinh của mình có được cái nhìn tích cực hơn trong cuộc sống và được chuẩn bị tốt nhất có thể để đối diện với thực tại.
Cảm ơn các bạn trong subteam nhiều vì đã mang tới sản phẩm này!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-2-2017 09:21:29 | Xem tất
Bạn nào biết bài hát nền lúc bố đưa Sayaka đi thi lúc trời tuyết không? Giúp mình với. Mình tìm mãi không ra
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách