Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 33748|Trả lời: 58
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Dragon Blade/ Kiếm Rồng/ 天将雄师/ Thành Long, John Cusack, Choi Siwon [Vietsub SD/HD/FHD]

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

[2015] Dragon Blade/ Kiếm Rồng/ 天将雄师/ Thành Long, John Cusack, Choi Siwon

THÔNG TIN CHUNG

Tên tiếng Trung: 天将雄师
Tên tiếng Anh: Dragon Blade
Tên tiếng Việt: Thiên Tướng Hùng Sư
Thời lượng: 127 phút
Quốc gia: Trung Quốc, Hồng Kông
Đạo diễn: Lý Nhân Cảng
Biên kịch: Lý Nhân Cảng
Thể loại: Hành động, chiến tranh, cổ trang.
Công chiếu: 19/02/2015 (Trung Quốc đại lục).

DIỄN VIÊN THAM GIA

Thành Long (TQ), John Cusack (Mỹ), Choi Siwon (Hàn Quốc), Adrien Brody (Mỹ), Lâm Bằng (TQ)…

GIỚI THIỆU & TÓM TẮT

Lấy bối cảnh diễn ra dưới thời Tây Hán, Kiếm Rồng xoay quanh câu chuyện của đại tướng quân Hoắc An với sứ mệnh bảo vệ sự bình yên cho các nước chư hầu ở Tây Vực. Với tài năng, sự kiên trung và tình yêu hòa bình, Hoắc An đã liên kết với các huynh đệ từng vào sinh ra tử với mình lập nên liên minh “Quyết tử cho hòa bình”. Thế nhưng, ông lại bị gian thần hãm hại, bị đày tới biên ải và chịu cảnh nô dịch hà khắc. May mắn thay, Hoắc An đã được đại tướng quân Tiberius trên đường hộ tống hoàng tử tới phương Đông giải thoát. Từ đây, hai vị tướng quân anh hùng gắn kết thành tâm giao tri kỷ, cùng chung lý tưởng bảo vệ chính nghĩa, xây dựng hòa bình.

Credit: lyelchen & Thanh.Pham [Kitesvn.com]
Source: Baidu

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tieududu + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 9-3-2015 02:14:23 | Chỉ xem của tác giả

C-zone Subbing Team
Translator: TrieuTuQuan
Timer: casanovar
Editor: Victoria119
Typesetter: -=Bily=-
Encoder: Thanh.Pham
Designer: Qblue
Uploader: HinaNg

Free download: http://kitesvn.com

UPDATE BẢN ĐẸP

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 9-3-2015 02:15:50 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

bùn vậy? cảm ơn em nhé!  Đăng lúc 26-11-2015 01:16 AM
Download host đi đồng chí, giờ này ko còn mà seed đâu :(  Đăng lúc 26-11-2015 01:09 AM
Có ai còn ở đây không? làm ơn seed bản FHD cho ss với. Cảm ơn nhiều. Cảm ơn nhóm subteam luôn ^^  Đăng lúc 26-11-2015 01:07 AM
=]] Bản HD st ko còn giữ đâu :3 Cố gắng :D FHD coi cho đã cậu ơi ^^  Đăng lúc 24-8-2015 05:43 PM
Thanh ơi cậu cho minh xin link bản HD đc ko :(( bản FHD gần 5G down chát qá :'(  Đăng lúc 24-8-2015 05:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 10-3-2015 04:39:19 | Chỉ xem của tác giả

“Kiếm rồng” bắt đầu khởi chiếu ở Trung Quốc từ giữa tháng 2 và chiếu xuyên suốt đợt Tết Âm lịch vừa qua, thu về doanh số phòng vé gây kinh ngạc cho báo chí Trung Quốc và thế giới, với gần 102 triệu đô la (2170 tỉ đồng).

Dù hiện tại bộ phim đã không còn đứng ở vị trí số 1 ngoài phòng vé Trung Quốc nữa, nhưng “Kiếm rồng” - bộ phim sử thi hoành tráng - vẫn chưa có dấu hiệu giảm nhiệt.

Chính vì có sự xuất hiện gây bão của “Kiếm rồng” mà trong tháng 2 vừa qua, doanh thu rạp chiếu của Trung Quốc lần đầu tiên trong lịch sử đã vượt qua doanh thu phòng vé của thị trường điện ảnh lớn nhất thế giới - Mỹ.

“Kiếm rồng” có thể coi là niềm tự hào mới của Thành Long khi ông vừa là một trong những nhà sản xuất phim, vừa là nam diễn viên thủ vai chính. Đồng thời, giống như tất cả các bộ phim võ thuật trước đây, Thành Long tự mình thực hiện các pha hành động nguy hiểm.

Bộ phim vừa là sự trở lại đầy ấn tượng của Thành Long, vừa là sự củng cố tầm vóc của một nhân vật văn hóa quan trọng đối với cả Trung Quốc Đại lục và quê nhà Hồng Kông của nam diễn viên 60 tuổi.

Lấy bối cảnh thời nhà Hán, “Kiếm rồng” xoay quanh câu chuyện của đại tướng quân Hoắc An (Thành Long) với sứ mệnh bảo vệ sự bình yên cho 36 nước chư hầu ở Tây Vực, nằm trên Con đường Tơ lụa. Với tài năng, sự kiên trung và tình yêu hòa bình, Hoắc An đã liên kết với các huynh đệ từng vào sinh ra tử với mình lập nên liên minh bảo vệ hòa bình.

Không may, Hoắc An bị gian thần hãm hại, bị đày tới biên ải và chịu cảnh nô dịch hà khắc. Sau này, Hoắc An được một vị tướng La Mã có tên Lucius (John Cusack) giải thoát khi Lucius đang trên đường hộ tống hoàng tử sang phương Đông.

Từ đây, hai vị tướng quân anh hùng kết thành tâm giao tri kỷ, cùng chung lý tưởng bảo vệ chính nghĩa, xây dựng hòa bình. Hai người sát cánh bên nhau trải qua hàng loạt những trận đánh ly kỳ, những sự kiện chấn động…

“Kiếm rồng” là bộ phim kết hợp giữa lịch sử Trung Quốc và lịch sử La Mã. Bộ phim lấy cảm hứng từ câu chuyện có thật về sự mất tích của một binh đoàn La Mã cổ đại khi đội quân này tiến vào Con đường Tơ lụa hồi năm 48 trước Công nguyên.

Hai nam diễn viên Adrien Brody và John Cusack vào vai hai vị tướng La Mã là Tiberius và Lucius. Lucius bắt cóc hoàng tử bé - người em trai của Tiberius, cũng đồng thời là người thừa kế ngai vàng - để giải cứu vị hoàng tử bé khỏi bị người anh trai - hoàng tử Tiberius sát hại. Chính trong lúc đưa vị hoàng tử sang phương Đông, Lucius đã gặp tướng quân Hoắc An.

Bộ phim được đạo diễn bởi Lý Nhân Cảng, “Kiếm rồng” hiện là một trong những phim có kinh phí sản xuất lớn nhất trong lịch sử điện ảnh của Trung Quốc. Phim được quay trong studio Hoành Điếm - studio lớn nhất thế giới, nằm ở thành phố Kim Hoa, tỉnh Chiết Giang.

Ngoài ra, phim còn được quay ở Đôn Hoàng, tỉnh Cam Túc và sa mạc Gobi - hai địa danh nổi tiếng nằm trên Con đường Tơ lụa khi xưa. Trong đoàn làm phim luôn có 350 nhân viên làm việc thường xuyên. Số lượng diễn viên quần chúng bổ sung nhiều khi lên tới thêm 800 người.

Thành Long chia sẻ cực khổ nhất là những ngày quay phim trên sa mạc - nơi thời tiết khắc nghiệt, trong khi diễn viên lại phải mặc những bộ trang phục dày, nặng, diễn những cảnh chiến trận kéo dài tới hàng tiếng đồng hồ dưới cái nắng thiêu đốt.

Tổng hợp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 10-3-2015 10:14:56 | Chỉ xem của tác giả
Đợi mãi cuối cùng cũng có thớt phim nì :p Tuy rằng đã ra rạp xem nhưng vẫn hóng kites làm để xem lại và đem về cất vào ổ ^^
Mấy phim dạng này của TQ ra rạp đa phần đều hay. Đặc biệt phim nì có Thành Long nữa thì càng ko thể bỏ qua
Ko bàn nhiều về nội dung vì sợ nhiều bạn chưa coi mình bình lỡ thành spoil thì khổ. Chỉ muốn nói là nội dung phim quá tuyệt vời.
Riêng khoản diễn viên, đánh chém ko chê vào đâu đc Dàn cameo vô cùng long lanh luôn ý. Có ai thì xem phim sẽ rõ nìa hihi
Nhạc phim do Thành Long hát cũng hay nữa ^^ Ra rạp xem phim hết rồi vẫn nán lại ngồi nghe
Nói chung phim nì ko chê vào đâu đc ý
Chỉ buồn cười Mã đại gia ra rạp xem 1 phần cũng vì giai này mà nv trong phim thặc 3 chấm

Bình luận

mình xem RAW bạn ạ :D  Đăng lúc 15-4-2015 01:27 AM
bạn xem phim này ở đâu vậy? :D  Đăng lúc 14-4-2015 10:54 AM
giờ mới check mess :D Kinkyori Renai bạn nhé  Đăng lúc 11-4-2015 11:44 PM
bạn ơi cho mình hỏi chữ kí của bạn là ở phim nào vậy? thấy cảnh phim dễ thương quá à :D  Đăng lúc 8-4-2015 05:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 10-3-2015 13:13:20 | Chỉ xem của tác giả
ôi đợi mãi, cuối cùng thớt phim đã được lên song, trong các phim chiếu tết, mình cực kỳ thix phim này, 1 phần cũng vì có thành long, lại là phim do ông sản xuất nữa, phải nói như tên thành long là bảo chứng cho phim vậy.

về nội dung, theo 1 số bạn bè mình nói là ko good, nhưng mình theo mình thì lại good, nhạc nền hay tuyệt, mình chỉ kiếm dc bản thành long hát, ai biết bản cậu bé hát cho mình xin nhé, giờ nhớ lại tuy đau long nhưng vẫn mún xem, vẫn mún khóc, phải nói khúc cậu bé khóc là cảnh mình iu thix nhứt trong phim, níu ai có bản mp3 hay vietsub nhớ share mình nhé, mình kím mãi thôi.

nhớ hum đi xem rạp xong, mình mún bay về nhà để tìm hỉu them về phim, và tìm bản rò rỉ trên mạng, dù hy vọng 1% cũng ko có, hahahaha nên rất mong subteam sau nì có thể vietsub phim nì, đúng bản chat phim để đời của thành long, càng ngày càng phục ông và iu thix diễn viên hongkong, đại lục hơn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 17-3-2015 21:29:47 | Chỉ xem của tác giả
Phim này nghe nói chiếu ở rạp nhưng mà bận quá không xem được
Nay thấy subteam làm phim này nên mình rất hóng
Cảm ơn st và ủng hộ st rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 18-3-2015 16:53:28 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình đã em ở rạp, xét về độ diễn viên cũng như độ hoành tráng, lại còn do chính Thành long thủ vai diễn nữa nên không có nghi ngờ hay tranh cãi về độ HOT,
nếu xét về mặt hùng tráng, đậm chất sử thi thì đây là một bộ phim đáng xem nhưng nếu mang tính thị hiếu thì nội dung có hơi
phim là bài ca ca ngợi tình đoàn kết các bộ tộc dân tộc khác nhau, bảo vệ con đường tơ lụa
cá nhân mình xem nếu xét tổng thể thì khá ổn tuy nhiều chỗ còn thiếu logic, với nhiều đoạn phim nhịp hơi chậm, không thu hút lắm
có thể phim này đánh giá không phải bộ phim xuất sắc so với các phim của Thành Long trước đó, cũng như kì vọng cá nhân mình,
nói tóm lại có lẽ mình nghĩ sẽ không phim này lần thứ 2 nữa
rất tks chủ thớt đã đăng để mọi người cùng xem và cảm nhận

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 25-3-2015 11:57:17 | Chỉ xem của tác giả
Phim này theo mình cũng có thể gọi là hay, các pha đánh đấm trong phim thì quá tuyệt rồi ko bàn tới, nhưng mình thích nhất là lúc tất cả những người lính đều hát ấy, cảm động không thể tả được. Nhưng có một điểm trừ, đó là mạch phim dài dòng, nhiều lúc nghe kể chuyện quá khứ phát mệt )) Nhưng kết lại một câu, phim này hay, đáng để xem :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 2-4-2015 16:19:57 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem phim hồi ngoài rạp nhưng vẫn mong ngóng ngày ra lò phim của subteam.
Thật sự phim này coi cảm động lắm, đánh đấm thì khỏi nói rồi, có những đoạn cũng hài hước nữa.
P/s: thanks subteam, ngồi lót dép hóng. ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách