Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Đóa hoa lưỡng sinh/两生花/Lưu Khải Uy, Vương Lệ Khôn [Vietsub E39 End SD/HD]

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 16-6-2015 22:08:25 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này mình bị ức chế với nhân vật Chu Việt Việt, biết là Chu Việt Việt là bạn thân của Nhan Tống, luôn bảo vệ Nhan Tống, nhưng mà phim làm bị lố quá thể đáng
Những gì Tô Kì làm từ đầu phim đến hiện tại, tạm thời chưa có gì quá đáng cả, thậm chí mình còn thấy bất bình thay cho Tô Kì. Người yêu - chồng sắp cưới của mình có con riêng mà anh ta rêu rao như sợ thiên hạ không ai biết, đến một chút hổ thẹn, một câu xin lỗi với bạn gái mình cũng không nói được. Anh ta luôn chỉ trích bố anh ta + Tô Kì luôn áp đặt người khác, nhưng chính anh ta cũng chẳng hơn gì. Mà cô Tô Kì kia cũng kì cục cơ, chả hiểu sao lại thích Lâm Kiều được
Bé Nhan Lãng thì... sểnh ra một tí là đi chơi với chú Tần Mạc, thế này bị bắt cóc có ngày...
Thấy vai Nhan Tống của chị Lệ Khôn diễn cũng hay đấy, mình chỉ không thích ở một điểm là chị ấy thỉnh thoảng lại lấp lửng tí cho cả nhà vui (chắc biên kịch bắt phải thế cho câu view) Cái tính này khác hoàn toàn với Nhan Tống trong truyện - yêu ghét phân minh, buông xuống rồi là dứt luôn không lằng nhằng nữa (trừ đoạn Lâm Kiều bệnh sắp chết). Với cả Nhan Tống trong truyện cũng không quá lụy tình như phim, nhớ cái đoạn Nhan Tống với Lâm Kiều gặp lại lần đầu, Nhan Tống một câu MK hai câu MK =.=
Mình sẽ không bình luận gì về Tân Mạc của phim vì Tần Mạc của phim chả có tí tẹo lq gì đến Tần Mạc của truyện
Còn cứ đến đoạn có Thạch cái gì Kiệt đó là mình lại tua, thấy gây hài kiểu này hơi bị ngớ ngẩn, quan điểm cá nhân.
À mà trong truyện hình như Nhan Tống sạch thì phải, không xảy ra chuyện gì với Lâm Kiều
Phim làm công nhận là kịch tính hơn truyện, nhưng mà chẳng giữ được cái gì của truyện cả, chả hiểu sao không gọi là phim mới luôn đi, mang tiếng hai chữ "chuyển thể"
P/S xem clip Luân hồi chi cảnh (Hồ Ca, Lưu Diệc Phi) thấy đoạn cuối clip ấy như kiểu ghép riêng cho truyện Lưỡng sinh hoa vậy, cái đoạn trên bờ biển với trong quán ý

Bình luận

Chu Việt Việt đúng là hơi lố thật :))  Đăng lúc 17-6-2015 12:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 16-6-2015 23:45:20 | Chỉ xem của tác giả
Chưa đọc Đường Thất bao giờ nhưng đã theo dõi những tập đầu của phim thất rất hay diễn viên lại càng sáng sủa
Sau này sẽ kiếm truyện theo dỏi để ủng hộ tác giả. Anh Uy trong phim nhin trẻ quá không ngờ có tuôi rồi mà nhận ko ra...thiệt hết sức hâm mô.
Cám ơn subteam nhiều

Bình luận

Bạn ah truyện thì bạn nên đọc vì truyện của má Thất ko đọc quá phí còn phim hãy xem như thể nó và truyện ko có tí liên quan j. Khuyên chân thành luôn ko lại thất vọng   Đăng lúc 19-6-2015 07:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 17-6-2015 03:08:15 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Tên phim và tên nhân vật chính thì giống nhưng là treo đầu dê bán thịt chó.

Ai thích chị 7 thì đi đọc truyện. Còn nội dung phim thì hoàn toàn khác. Vì thế phim và truyện là hai cá thể riêng biệt

Cho nên cũng đừng ý kiến sao lạ thế khi xem phim.

Ta cũng nản đây nhưng thôi coi như theo dõi một câu chuyện mới.

Dàn cast long lanh, em bé dễ thương mỗi tội làm tóc xấu.

Nữ phụ thì xấu tính còn muốn lưu tiếng thơm ... chán.

Nữ chính thì đúng là dạng suy nhược mà ta ghét. Nếu bạn trai mình cứ mập mờ với người con gái yêu thầm anh ấy thậm chí còn lên giường cho dù say bạn chịu dc không? Ta không thích chiêu trò ném đá dấu tay của nữ phụ nhưng cái nào ra cái đó. Cô ấy là người bị hại. Nữ chính ko xấu tính nhưng là bản thân cô vậy chỉ có thể trách biên kịch nhào nặn cuộc đời cô ấy bi ai mà thôi.

Còn nam phụ thì quá ư cầu toàn thiếu quyết đoán nên làm 2 người con gái đều khổ. Bk nếu có cho anh chết thì cũng ko quá tiếc. Thôi vậy!

Nam chính thì sau này mới rõ tính nết. Giờ mờ nhạt quá.

Bình luận

Tớ cũng thấy Tần Mặc trong phim và trong truyện chả liên quan gì đến nhau :))  Đăng lúc 17-6-2015 12:14 PM
Nghe review mà nản quá vậy trời :))  Đăng lúc 17-6-2015 03:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 17-6-2015 03:18:57 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này ghét cay ghét đắng nhân vật Lâm Kiều. Tự hỏi sao lại có loại đàn ông độc đoán, tự phụ và ích kỉ đến như vậy! Thích gì là làm, muốn gì là đoạt lấy, không màng đến ai. Ghét xong rồi lại tự đặt câu hỏi, không hiểu sao hai nữ nhân vật chính lại chết mê chết mệt nhân vật này. Mà có ai lại đi cướp con người khác, rồi cứ khăng khăng là con mình nhỉ? Nhưng phải nói là nhà giàu lại thành đạt nên chắc là cứ muốn là được thôi.
Cám ơn subteam rất nhiều vì đã làm phụ đề cho phim này! Mình rất thích!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 17-6-2015 11:44:03 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích truyện của chị 7 nhưng film này coi vì dàn cast thôi.
Xem mấy tập đầu phải nói là Lãng Lãng quá dễ thương .
Hiện giờ đang có 2 chiều suy đoán. Một là chị Tống Tống bị quên anh Tần. Hai là Lãng Lãng là con của chị em sinh đôi của chị Tống Tống. Nói thật mình thích thiên về phương án thứ hai hơn.
Từ trong truyện lẫn film mình không thích Lâm Kiều. Trong truyện thì Lâm Kiều như một người ra vẻ sầu khổ, nhiều bất lực chứa chan yêu Nhan Tống mà không dám nói. Nhưng đọc đến cái đoạn mà Chu Việt Việt và Nhan Tống nhìn  thấy Lâm Kiều hôn Hàn Mai Mai thì mình chỉ muốn chửi thề. Cứ cho là lúc yêu Tô Kỳ rồi tình cảm thay đổi yêu Nhan Tống đi. Ok, tình cảm thay đổi không kiểm soát nổi nên không đáng trách. Nhưng yêu thì yêu rồi mà kể cả có lôi Hàn Mai Mai vào làm bình phong thì có nhất thiết phải ôm hôn nhau thế không??? Nói thật đọc hết cả bộ truyện mình vẫn thấy vô cùng khó hiểu về cách hành xử của Lâm Kiều.
Trong film, anh Lâm Kiều là con nhà giàu đã có vợ sắp cưới lại ngang nhiên rêu rao mình có con rơi. Cho dù không yêu vợ chưa cưới thì đàn ông như thế mình cũng không cách nào thích nổi.
Chị Nhan Tống trong film lại có quan hệ mập mờ với Lâm Kiều, còn xảy ra quan hệ abcxyz để Lâm Kiều còn tưởng Nhan Lãng là con anh ta. Đây là tình tiết khiến mình phản cảm nhất. Dù là chuyển thể thay đổi nội dung các thể loại thì ít nhất cũng nên tôn trọng tính cách nhân vật trong nguyên tác một chút.
Làm xàm vậy nhưng thực sự thích bộ ba Tần Mạc- Nhan Tống- Nhan Lãng những lúc ba người bên nhau. Những lúc bé Lãng đi chơi với Tần Mạc ý

Bình luận

Không xảy ra gì cả mà, chỉ có trong camera là Lâm Kiều tỏ tình với Nhan Tống  Đăng lúc 19-6-2015 09:06 AM
Không xảy ra cái gì hay sao ấy, chỉ có Lâm Kiều lúc đó tỏ tình thôi :)  Đăng lúc 19-6-2015 09:02 AM
thì nguyên tác trong truyện cũng vẫn xảy ra abcxyz mà!!!  Đăng lúc 18-6-2015 12:29 PM
phim nhiều hạt sạn quá. khó nuốt trôi :(  Đăng lúc 17-6-2015 10:29 PM
Ồ trong truyện thì rõ là không phải vậy nhé, Lãng Lãng là con Tần Mặc, Lâm Kiều thì sau bị bệnh mà chết  Đăng lúc 17-6-2015 12:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 17-6-2015 22:29:35 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự không thể hiểu được là khi đọc phần giới thiệu nhân vật, mình đã thấy hoàn toàn không hề giống một tí nào cốt truyện của nguyên bản.
Sao lại đề nguyên tác từ bộ truyện mình yêu thích như thế này chứ, muốn khóc quá đi.
Dưng thôi thì vô phim vì ủng hộ chị Vương Lệ Khôn, thích chị từ hồi Mỹ nhân tâm kế.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 18-6-2015 12:25:51 | Chỉ xem của tác giả
ơ thế trong phim Nhan Tống không mất trí nhớ ...vậy Nhan Lãng là con ai ???
nói chung là thay đổi nhiều hơn trong truyện...!!!!
ai có lịch phát cho mình xin cái lịch với ..thank kiu mn nhé !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 18-6-2015 15:35:30 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Vì để nắm đc mạch phim mà mimhf cất công đi đọc lại truyện kết quả đọc đc 50% truyện với xem 2 tập phim thì chỉ biết than 1 câu thà nhà sx đừng có ghi chữ chuyển thể cho rồi. Rõ ràng 2 cái khác nhau quá rõ những cái giống chỉ đc coi là cùng mô típ thôi ah.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 18-6-2015 16:58:25 | Chỉ xem của tác giả
Mn ơi cho mình hỏi phim này hay ko ạh?
Để biết mà down về xem từ từ.
Hiện đang luyện bộ khác nên chưa xem được
Thanks all.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 19-6-2015 09:45:22 | Chỉ xem của tác giả