Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Đóa hoa lưỡng sinh/两生花/Lưu Khải Uy, Vương Lệ Khôn [Vietsub E39 End SD/HD]

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 15-6-2015 10:41:08 | Chỉ xem của tác giả
Oimeoi ... cái này xuyên tạc bản gốc thế Truyện này hay dã man con ngan. nhưng người mất trí nhớ là Nhan Tống chứ có phải Tần Mạc đâu đọc cái nội dung đã k muốn xem rồi. huhu

Bình luận

Liz
truyện "Năm tháng là đóa lưỡng sinh hoa" thì mình thấy rất hay, rất hâp dẫn. mình cầm truyện lên đọc là k rời ra khỏi tay luôn. thức trắng đêm để đọc í   Đăng lúc 19-7-2015 08:05 PM
tạc đến sợ luôn hu hu ôi Nhan Lãng đáng yêu sao lải thành con của ải của ai vs anh Mạc là seo  Đăng lúc 28-6-2015 12:14 AM
Trong truyện thì chỉ có Nhan Tống mất trí nhớ thôi, mà mất trí nhớ trước khi quen Lâm Kiều  Đăng lúc 15-6-2015 10:49 PM
Hình như Nhan Tống có chị gái bạn ạ, ng sinh ra Nhan Lãng là chị cô ấy, k phải Tống Tống mất trí nhớ :"))  Đăng lúc 15-6-2015 10:10 PM
mình chưa đoc truyện nhưng có vẻ cả 2 anh chị đều bị mất trí nhớ  Đăng lúc 15-6-2015 01:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 15-6-2015 10:42:31 | Chỉ xem của tác giả
huhu nội dung cua phim thầy khác truyện quá đi òa òa
nhưng mà bị thik dàn cast của phim lưu khải uy và vương lệ khôn .
đành phải cố quên cốt truyện để hòa mình vào phim hixxxxx
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 15-6-2015 11:55:16 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tiên mình xin cảm ơn ST rất rất nhiều, những người đang ngày đêm làm việc để cho ra phim.
Các bạn cứ xem phim đi ạ, mô tả nó vậy nhưng vào phim rồi thì nó không khác nguyên tác là bao nhiêu đâu ạ, mình vừa xem xong ep 1 và cảm giác của mình là phê như tê tê ))tất nhiên về sau chắc sẽ có nhiều biến tấu thêm thắt nhưng phim thì dài mà nguyên tác thì tương đối ngắn nên mình nghĩ điều đó là không thể tránh khỏi, chỉ là nhìn chung mình thấy diễn viên diễn xuất ổn, nguyên tác vẫn giữ đc khá nhiều linh hồn nên mình cảm thấy rất rất ok. Là một bộ rất đáng xem.
Mình thật ra cũng khá khó tính về khoản phim chuyển thể nhưng mình thấy phim như này thì chả còn phải chê gì nữa đâu ạ.
Lâm Kiều và Tần Mạc anh nào cũng như trong truyện ra ý ))
Thật ra tính ra trong phim như thế thì không như mô tả rồi, vẫn là giống nguyên tác đấy ạ. Bạn Nhan Tống vẫn quên bạn Tần Mạc sạch sành sanh ạ, còn bạn Tần Mạc có khác chỉ là nằm viện suốt 6 năm, ra viện thì đã nhớ lại đc bạn Tống Tống rồi ))
Ôi coi xong ep 1 mà sướng gì đâu ý )))

P/s: Vương Lệ Khôn ngoại hình vẫn y như cách đây 7,8 năm ý nhỉ, lúc ss ý vừa mới nổi tiếng thì kiểu tóc nó cũng vậy á ))) chả thay đổi cái gì luôn.
Dàn diễn viên phim này thực lực với cả chuẩn ko cần chỉnh ý, ngoại hình long lanh nữa. Chứ cái kiểu như Triệu Lệ Dĩnh v.v... là mình còn chả mó vào xem đâu.
Đang hóng từng ep đây...hóng thêm 1 phim sau mẹ hổ của bạn Vy rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 15-6-2015 20:08:56 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong Tập 1 và hơi buồn vì kịch bản phim thay đổi nhiều so với nguyên tác
Tần Mạc phong độ ngời ngời của mình xuất hiện có vẻ thê thảm hơn mong đợi hxhx
Còn nghề nghiệp của Nhan Tống sao lại chuyển sang chăm sóc thú cưng rồi
Nói chung là ngậm ngùi nhưng vẫn sẽ ủng hộ phim
Mong rằng càng xem càng hay vậy

Bình luận

Lên phim mà làm nhà văn thì ko biết diễn gì và cũng khó thể hiện đó bạn. :) Chăm sóc thú cưng thì có nhiều canhr mà cũng gần gũi hơn. Mình nghĩ thế ^^  Đăng lúc 16-6-2015 11:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 15-6-2015 22:47:55 | Chỉ xem của tác giả
Xem đến ep3 thì có 1 vài điều cần tâm sự ^^
1. Nội dung phim thì hẳn là khác đến 90% so với truyện, chỉ có tên nhân vật chính, với cái kết có lẽ là vẫn giữ nguyên. Xem qua trailer thì đúng là vì sau Lâm Kiều vẫn chết (Haizz, tiếc quá đi mất), Tần Mặc và Nhan Tống vẫn về với nhau. Còn diễn biến thì hẳn là khác rồi, riêng cái chuyện Tần Mặc chả nhớ gì, Nhan Tống có con vào thời điểm sau khi xảy ra chuyện với Lâm Kiều cũng khác luôn với truyện
2. Tần Mặc trong truyện không ủy mị và thê thảm như trong phim. Trong truyện anh ấy "nguy hiểm" hơn nhiều )) Còn trong phim thì do mất trí nhớ nên có vẻ loạn xạ hết cả lên, chả hiểu tại sao anh ấy không đi tìm hiểu về thân thế mình, lại cứ cả ngày tha thẩn quanh cái nhà của Nhan Tống (bảo sao nữ chính sợ chết khiếp)
3. Xem phim thích nhất là Nhan Lãng và Chu Việt Việt ))
4. Không biết sau này như nào, nhưng xem đến ep3 cứ có cảm giác Lâm Kiều là nam chính ấy ) Và mình cũng đặc biệt thích Lâm Kiều, chả hiểu sao nhưng không thể ưa nổi cái vẻ ủy mị của Tần Mặc )) Tiếc là sau này Lâm Kiều chết ((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 16-6-2015 08:36:38 | Chỉ xem của tác giả
Xem 3 tập rồi mình nhận thấy
- Dàn cast chính quá chuẩn. Nhưng mà anh Tần Mạc trong truyện bá đạo lắm mà. Oa oa Anh Uy từng đóng Mạc Thiệu Khiêm nên mình hoàn toàn tin tưởng ảnh sẽ mang lại một Tần Mạc bá đạo như truyện nhưng mà phim sao TM ngu ngơ vậy trời, theo đuổi NT mà cần quân sư nữa.
- Còn Nhan Lãng là con của ai, 3 tập phim vẫn chưa biết đc. Nhưng mà hết ng này đến ng khác dành nhau, mạch phim rắc rồi thêm
- Một số nhân vật trong truyện rất có đất diễn nhưng lại bị bỏ qua: Hà đại thiếu gia, Hàn Mai Mai,...

Bình luận

Hi vọng mấy tập sau khá hơn! Phải bá đạo hơn chứ sau khi xem tập 5 thì nhìn Lâm Kiều là mún bạt tai....  Đăng lúc 17-6-2015 07:43 PM
Mình nghĩ là chưa bá đạo ấy. :)) Tại vì bh mới tỉnh dậy. Chưa có gì cả. Chưa thể hiện đc độ cao siêu nên nhìn vẫn hơi dù. Chắc đợi mấy tập nữa  Đăng lúc 16-6-2015 11:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 16-6-2015 15:18:52 | Chỉ xem của tác giả
Theo suy nghĩ của mìh thì Nhan Lãng là con của Tần Mạc, nhưng mà không phải với Nhan Tống. Trong đoạn giới thiệu có đoạn có bức hình hai bé gái giống hệt nhau, vì vậy có thể là mẹ của NL cũng như chị em sinh đôi của NT. Nếu mà như thế thì chán lắm, mong là họ vẫn để cho NT mất trí nhớ. Mình thích tính cách của TM trong truyện hơn. Nhuyên tác giữ cái gì không giữ lại để cho LK chết.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 16-6-2015 20:32:22 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự kịch bản phim khác khá nhiều so với nguyên tác truyện. Hi vọng tình tiết các tập tiếp theo sẽ lôi cuốn hơn chứ mấy tập đầu hơi nhạt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 16-6-2015 21:16:42 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích truyện của Đường Thất đặc biệt là bộ Tam sinh tam thế còn Năm tháng là đóa hoa nở hai lần là truyện hiện đại tuy ko đồ sộ bằng Thập lý đào hoa hay Chẩm thượng thư nhưng cũng có nét hấp dẫn riêng mình cũng rất mong đợi tất cả truyện của "chị Bảy" được dựng thành phim cơ mà cái kiểu lên phim ngược hết với nguyên tác thì mong là Thập vs Chẩm ko bị biến tấu quá đà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 16-6-2015 22:03:06 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mới mấy hôm ko vô đã 5 ep. Subteam làm mình sốc quá dow ngay mới đc. Iu subteam ghê.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách