Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Chappie - Sharlto Copley, Dev Patel, Hugh Jackman - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 6-8-2015 10:19:11 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn chủ thớt <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 10-8-2015 11:21:28 | Chỉ xem của tác giả
cảm giác rằng thế hệ người máy trước sau gì cũng sẽ chiếm lĩnh hành tinh này, nhưng theo hướng nào thì vẫn chưa rõ, nhưng hổng hỉu sao chappie dễ thương quá đỗi.

cơ mà dạo này nhìu phim về bộ óc nhân tạo quá mọi người hén!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 11-8-2015 15:04:55 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất hay và khá ý nghĩa, mong sớm có phần 2 để được xem 1 đội quân robot mang linh hồn con người
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 11-8-2015 15:18:06 | Chỉ xem của tác giả
Em đã ngâm xong Chappie và có tí cảm nhận là vầy:
Thế giới ngày càng bạo động và nguy hiểm hơn bao giờ hết. Khoa học cũng từ đó mà phát triển nhanh chóng. Nhưng việc thay robot để làm cảnh sát thì không khả quan cho mấy. Theo như phim, kẻ xấu có thể phá hoại và làm ngưng hàng loạt các robot lại. Giả sử không có lực lượng dự phòng thì sẽ nguy hiểm như thế nào.
xét cho cùng thì việc dùng robot cũng có 2 mặt. Mặt tốt là những trường hợp gây nguy hiểm cho con người, môi trường độc hại có thể giảm cho đến mức tối thiểu.
Dù sao cũng là phim. nói lên được dù có là robot thì vẫn có thể có những cảm tính, đôi lúc lập trình còn có chí hướng thiện hơn con người. Chappie đúng kiểu con nít dạy gì hiểu đấy, robot mà còn có tính người hơn khối người thực!
Chỉ riêng khoản chuyển đổi trí tuệ cho Deon thì nó điêu quá, mà không biết chừng một ngày nào đó, chúng ta cũng phát triển đến mức như vậy. Còn bây giờ thì vô cảm như robot giữa đời thật.
~~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 12-8-2015 11:20:59 | Chỉ xem của tác giả
Không hiểu sao cái ông nam phản diện ác đến độ mất nhân tính luôn vậy á! thấy Chappie dễ thương quá chừng luôn. AI sau này sẽ thống trị thế giới rồi. Deon mà thành AI luôn rồi kết hợp với Chappie thì chậc chậc..

Cảm ơn ST đã mang đến 1 bộ phim hay!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 12-8-2015 20:05:53 | Chỉ xem của tác giả
Đã gom phim về làm của riêng
Một bộ phim hay và rất ý nghĩa, mình rất thích xem bộ phim về đề tài robot và tương lai con người.
Rô bốt Chapie giống như 1 cậu bé sơ sinh trắng tinh như 1 trang giấy, và tính cách và suy nghĩ của cậu bé là kết quả sự dày dỗ nhận biết của con người.
Nhưng phần kết có vẻ hơi miễn cưỡng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 15-8-2015 22:38:33 | Chỉ xem của tác giả
Mình không thích phần kết của phim lắm !
Cảm giác những nhân vật trong phim khi trở thành người máy không còn là họ khi còn là con người nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 18-8-2015 13:27:24 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này mang lại cho mình nhiều suy nghĩ, con người và robot liệu có thể hòa làm một, hơi miễn cưỡng
nhưng những nhân vật trong phim đều có những hoàn cảnh riêng, thích Chappie, ba, mẹ Chappie nữa
nếu có thể cứu lại được những người đã mất, dù chỉ là những ký ức, thì...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 27-8-2015 21:26:32 | Chỉ xem của tác giả
phim nay hay qua chappie that de thuong ngo ngo sao ay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 29-8-2015 20:54:51 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình hồi hộp từ lúc tải về, 5 phút đầu tiên mình đã nghĩ đây là một bộ phim nghẹt thở, xem tới nữa phim mình lại thấy rất đáng để xem, nhưng không hiểu sao từ phút đó trở đi phim lại diễn theo một mạch hoàn toàn khác những gì mình tưởng tượng. Quả thật thì sự tiếp nhận về một ý tưởng hoàn toàn mới như vậy mình cảm thấy không thích nghi được: tại sao chappie lại nghe theo người xấu nhỉ (đi cướp, chửi thề...bla bla), tại sao cuối cùng Doen lại biến thành người máy, cái kết lãng xẹt không đâu vào đâu. Tóm lại là mình ghét nhất 3 đứa cướp tiền trong phimhaizz đó là những suy nghĩ riêng của mình!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách