Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Bride Wars/ Cô Dâu Đại Chiến/ 新娘大作战/ Angela Baby, Nghê Ni, Trần Hiểu, Tỉnh Bách Nhiên [Vietsub HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 2-12-2015 18:28:46 | Chỉ xem của tác giả
Kéo về xem bản trung tn
Diễn viên xinh quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 5-12-2015 10:58:53 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem vừa cười vừa khóc, khá là xúc động và ý nghĩa. Mình thích cặp Nghê Ni và Chu Á Văn hơn, rất chân thực và có cảm giác đúng nghĩa couple. Chú Hà Cảnh tuy vai phụ mà ấn tượng quá, chết cười với chú. Nhìn chung phim khá hay đối với bà cô khó tính như mình
Thanks ST vô cùng nhìu

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 8-12-2015 01:30:06 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tiên phải nói là phim này đầu tư về ngoại cảnh với trang phục rất tốt, thích mấy bộ NiNi mặc ghê, phong cách không chê vào đâu được.
Thứ hai là Trần Hiểu đẹp trai quá, xuất hiện không nhiều nhưng mỗi lần xuất hiện lại quá mức sát thương, tiếc là anh sắp làm chồng người ta rồi
Không hiểu sao xem phim này thấy Baby diễn gượng hơn rất nhiều, không bằng những bộ trước, thấy Baby diễn những vai trầm lắng hợp hơn nhiều.
À đoạn đầu có Huỳnh Hiểu Min, đoạn cuối lại có Phùng Thiệu Phong, mà a Phong phim này sao vừa đen vừa mập thì phải.
Còn có Tỉnh Bảo với Thầy Hà nữa, 2 vai này đất diễn ít nhưng cực thú vị
Thanks subteam.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 13-12-2015 17:29:21 | Chỉ xem của tác giả
Em vừa xem xong phim xong và không thể diễn tả nổi cảm xúc này.
Phim quá lôi cuốn. Mặc dù nôi dung phim không có quá nhiều điểm đặc sắc cơ mà phải nói thật là xem tập trung cao độ cực kì luôn chả dứt ra đc

Phải nói là em ấn tượng ngay ở phần mở đầu của phim, nhất là cái đoạn cả 2 cô cùng quyết định cầu hôn người yêu ý 5 lần 7 lượt đều kiểu muốn phát điên
Hai hình tượng nhân vật này hoàn toàn khác nhau khiến cho mỗi người một vẻ, không thể rời nổi mắt. Nếu như Angela Baby thanh lịch tiểu thư, cô chọn người yêu cũng là một công tử nhà giàu hoành tráng thì Nghê Ni lại chọn cho mình phong cách rất cá tính và rất xinh luôn, chọn cho mình anh chàng nghiếp ảnh gia cũng phong trần không kém
Riêng cá nhân mình thì mình thích Nghê Ni hơn vì nhìn cá tính với xinh hơn với cả là cảm thấy diễn tự nhiên Cơ mà không phải không thích Angela Baby đâu nhé
Đúng là trên phim mọi thứ cũng đẹp. Tình bạn đẹp, tình yêu cũng đẹp luôn. Con gái mà, nếu mà đã thân thì thân như chị em, mà một khi đã ghét thì đừng hỏi sao vì sao sinh ra người kia lại còn sinh ra mình
Thế nhưng chị em mà, coi nhau như người nhà từ khi còn nhỏ xíu cho đến khi cùng tham gia chuyện kết hôn đại sự. Chỉ vì những xích mích hiểu nhầm nhau mà trở nên khốn đốn. Tuy nhiên một khi đã là gia đình thì sẽ bỏ qua cho nhau mọi lỗi lầm đúng không? Bạn bè không chỉ là bạn bè mà còn chính là chị em, chính là gia đình của chúng ta nữa. Nếu không biết quý trọng, không biết nhường nhịn nhau, chúng ta sẽ mất đi người kia mãi mãi " không nhận được lời chúc phúc thì sẽ cảm thấy không hạnh phúc ".
Bạn bè mà, giận có giận mà thương thì rất thương Nhưng khi cần thì sẽ ở bên nhau bất cứ lúc nào phảii khônggg :X

Lâu lắm rồi mới xem bộ phim TQ vừa hay vừa đáng yêu vừa đẹp vừa chuẩn như thế này. Vì bình thường các phim lẻ thường hơi tình tiết dài dòng với hơi nhàm. Nhưng phim lại vừa gọn gẽ, vừa xúc tích, mở đầu đã gây ấn tượng, kết thúc cũng ấn tượng luôn
Em xin tự phép chấm 4.5/5 luôn 0.5 còn lại vì anh người yêu của Angela Baby diễn thấy cứ không hayy còn lại ai cũng chuẩnnn
mở đầu có Huỳnh Hiểu Minh còn giật mìnhh cơ ))

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 18-12-2015 17:00:26 | Chỉ xem của tác giả
thấy dàn diễn viên có vẻ mạnh quá, toàn là gái xinh gái đẹp không à, trước giờ k thích agela nhưng k hiểu sao cứ thấy tên cổ lại mò vào, haiyah, dù sao cứ coi cãi đã tính sau, cám ớn bạn dịch nhìu nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 25-12-2015 16:16:42 | Chỉ xem của tác giả
Phim này vời phim Cô dâu đại chiến ở Việt Nam thì phim naò có trước ha. Nội dung hao hao nhau, chỉ có điều là diễn viên bên Trung Quốc đẹp dã man thôi ) . Phim hay, diễn viên nổi tiếng, có điều 2 nhân vật nữ sống hơi ảo chút. 8/10 nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 29-12-2015 16:01:11 | Chỉ xem của tác giả
Mới xem trailer đã cười không khép được mồm,
Zai đẹp, gái xinh, mà kết thúc cũng vô cùng ý nghĩa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 1-1-2016 16:31:47 | Chỉ xem của tác giả
bởi vì đã xem bản Mỹ rồi nên thấy phim lại mò vào tải về xem thử. nhưng thực sự thì đã quên bản Mỹ nó như thế nào rồi, nên coi với tinh thần là một bộ phim mới. Ôi ấn tượng đầu tiên là Nghê Ni xinh quá đi, còn ăn mặc xinh đẹp nữa chứ. Phim hài dã man, xem giải trí cũng rất vui, cảnh quay cũng đẹp này, còn đầu tư trang phục nữa. ngay từ đầu đã tạo ra rõ ràng sự khác nhau giữa Ni Ni với Angela Baby. một cô thì cá tính, một cô thì dịu dàng nền nã, đúng kiểu tiểu thư con nhà giàu. vậy mà hai cá cô tính cách trái ngược thế này lại chơi với nhau bao nhiêu năm như thế. xem phim này xong chắc ai cũng ước có một người bạn như Ni Ni hoặc AB. AB thì luôn quan tâm giúp đỡ bạn, Ni Ni thì tính tình đành hanh thế thôi nhưng lúc nào cũng chăm sóc cho bạn mình. Dù đoạn hai cô ý cãi nhau sợ quá cơ, thân bao nhiêu thì thân nhưng mà đã ghét nhau là kiểu không đội trời chung cơ. kết thúc vẫn cho lấy nhau tiếp chứ bản Mỹ nếu như nhớ không nhầm thì một cô không lấy được chồng. thôi thì tôi hài lòng với kết thúc nảy rồi cảm ơn subteam vì đã sub bộ phim này

Rate

Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 2-1-2016 05:22:04 | Chỉ xem của tác giả
Nghê Ni mặc bộ nào cũng đẹp, đúng là móc treo quần áo
Nghê Ni phong thái nữ vương mạnh mẽ, Baby lại ngọt ngào và dễ thương như công chúa
toàn các chị gái xinh đẹp mình yêu thích nên nhất định phải down phim này về xem rồi
dàn khách mời trong phim này cũng tuyệt
cảm ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 5-1-2016 10:43:09 | Chỉ xem của tác giả
Đã ở nhà luyện chưởng bộ này, xong lên review ngay cho cả nhà.

Đầu tiên là dàn khách mời siêu đỉnh, há há, ngay phần đầu là Huỳnh giáo chủ, cứ như để quảng cáo rằng anh đây mới là chú rể thật ý, mặt vênh gọi là, đúng là giáo chủ. Rồi Phùng Thiệu Phong làm mục sư, Hà Cảnh làm ông chú tổ chức đám cưới, những đoạn có dàn khách mời thật là siêu hài luôn.

Nội dung thì khá giống bản gốc của Mỹ đấy, tất nhiên phim Trung thì bao giờ cũng sến hơn, nhưng được cái phim này toàn zai xinh gái đẹp nên phần nhìn rất là mãn nhãn.

Cá nhân mình không thích Nghê Ni bằng Baby, nhưng phải thừa nhận trong phim này Miêu nữ lang quả xứng danh luôn, gương mặt kiêu kỳ, biểu cảm không chê vào đâu được, làm Baby lép vế hẳn luôn. Chuyện tình của cặp đôi Nghê Ni cũng làm mình vừa hâm mộ vừa cảm động, đúng là cặp đôi oan gia.

Túm lại là bạn nào còn lăn tăn thì mau xem phim đi, dạo này tuy C biz có nhiều phim khủng, nhưng cá nhân mình thấy phim này là được nhất đấy. Đủ hài hước, đủ lãng mạn, mà vẫn đọng lại nữa. Yên tâm là Cô dâu đại chiến của US quá kinh điển rồi nên những bản re make kiểu này không tệ đâu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách