Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015][BBC Mini-Series] And Then There Were None - Và Rồi Chẳng Còn Ai - Vietsub E03 Completed

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 11-3-2016 23:03:59 | Chỉ xem của tác giả
Vừa mới nghe tin đài BBC làm lại phim này với tên là "and then there was none"- lên kickass để kiếm bản torrent chứ nghĩ phim UK mới quá chưa có trang nào sub đâu, ai nghe vào Kites của mình thấy có mà mình mừng muốn chết luôn, down về ngay là luôn )). Cảm ơn subteam nhiều nha <3
Đây là 1 trong những tác phẩm của Agatha Christie mà mình thích nhất, hy vọng bản này đẹp + hay hơn nhiều so với bản 1945 <3 <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 13-3-2016 19:30:23 | Chỉ xem của tác giả
Đây là phim dựa trên cuốn "Mười người da đen nhỏ" mà.
Mình đọc truyện rồi, truyện rất hấp dẫn. Không biết phim thì sao.
Không dám xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 13-3-2016 23:30:12 | Chỉ xem của tác giả
Xem hết tập 3 rồi.
Ủa mà chết hêt thì sao có tập 4 ? @@ Mình chưa đọc truyện mấy bạn kể ở trên. Lót dép hóng sub team tập tiếp theo mới được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 14-3-2016 01:08:02 | Chỉ xem của tác giả
Wow phim cực hay... các diễn viên thể hiện tâm lý nhân vật quá hay. Mình coi mà cứ đoán mãi ko biết ai là thủ phạm, cứ tưởng là có Ms UN Owen... ko ngờ...
Mà theo như mình nhớ mang máng thì trong Conan cũng có 1 vụ án lấy ý tưởng từ tiểu thuyết này phải ko nhỉ? Tập có Kid
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 15-3-2016 08:47:30 | Chỉ xem của tác giả
Mình đọc giới thiệu mà chưa dám xem. Dạo này sợ xem phim hơi kinh dị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 15-3-2016 09:47:59 | Chỉ xem của tác giả
vừa mới down phim và cày xong luôn chủ nhật mà giờ mới rảnh lên viết vài nhận xét. Mình cũng là đọc truyện từ trước rồi mới coi phim thành ra nhìn phim hơi khắt khe(về nội dung) nhưng mà phải công nhận phim có rất nhiều ưu điểm:
- hình ảnh đẹp, khắc họa đc gần như y hệt khung cảnh của truyện - đảo Soldier, căn nhà biệt thự trên đảo - 10 cái tượng nhìn cũng creepy kiểu gì )
- dàn cast cũng rất là hoành tráng, anh Lombard của mình đẹp zdai và bá đạo vô đối luôn (dù trong truyện ko hề miểu tả ảnh cá tính như vậy)
- khá là theo sát nội dung của truyện, mặc dù có nhiều chi tiết quan trọng bị thay đổi - một mặt khác phim cũng cho mình thấy rõ hơn những chi tiết mà đọc truyện mình chưa tưởng tượng ra
Nói chung là ngoài việc thay đổi tinh thần của truyện ra thì phim ko khác gì truyện cả
Các bạn nên đọc truyện rồi coi phim thì sẽ hiểu tường tận hơn, về ý nghĩa mà truyện và phim muốn truyền đạt.
Cảm ơn Kites đã sub nhé, mình hóng mãi series này luôn ấy <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 15-3-2016 15:21:02 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã đọc tiểu thuyết của Agatha Christie, cho nên khi biết BBC dựng lại là mình hóng đến phát cuồng luôn :"> Thích nhất anh Lombard dù ảnh chết lãng xẹt :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 18-3-2016 09:12:57 | Chỉ xem của tác giả
Phim gay cấn quá, mong phim này lâu lắm rồi, hồi đó chơi game đã thích cốt truyện giờ ra phim!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 18-3-2016 09:13:54 | Chỉ xem của tác giả
10 người da đen nhỏ đây mà, hồi ấy đọc mà nhiều chi tiết hiểu mông lung quá ) bây h ra phim rồi ) hi vọng sẽ giải thích kĩ hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 19-3-2016 15:42:56 | Chỉ xem của tác giả
A~ Tuyệt vời luôn! Rất thích tác phẩm của Agatha Christie, câu chữ không trau chuốt, tình tiết diễn biến vừa phải nhưng lại rất hấp dẫn. Thích nhất là cái tính bất ngờ của câu chuyện, hung thủ như gần như xa, tưởng là đoán được rồi lại không đoán ra, hehe~ Vụ án 10 bức tượng sáp này hình như từng được miêu tả lại trong truyện tranh trinh thám nào đó rồi thì phải, là Conan hay Kindaichi nhỉ? Hình như là Kindaichi thì phải, rất hấp dẫn và ghê rợn, thật hợp khẩu vị của mình ^^!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách