Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] 12 Citizens/ Mười hai công dân/ 十二公民/ Hà Băng, Hàn Đồng Sinh/ Vietsub FHD Completed!

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 3-9-2016 08:09:51 | Chỉ xem của tác giả
Phim này khá ý nghĩa. Ban đầu xem mình không thấy thu hút lắm. Nhưng càng về sau thì mỗi số phận của 12 nhân vật lại càng làm mình cảm thấy tò mò nhiều
Cái nhân vật áo vét đen cũng khá quan trọng, qua đó làm mình có suy nghĩ khác hẳn về những lúc phán đoán một người có tội hay không.
Phim có ý nghĩa nhân văn khá lớn.
Cảm ơn bạn !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 6-1-2017 14:07:40 | Chỉ xem của tác giả
subteam vất vả rồi, cảm ơn các bạn nhiều nhiều!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 15-2-2017 09:24:21 | Chỉ xem của tác giả
Vì nhiều lý do mình ko thích xem phim Trung, nhưng vô tình coi và thấy đấy là một bộ phim đáng xem, tuy có nhiều đoạn mình cảm thấy hơi khiên cưỡng, nhưng có một điều mình rất ấn tượng gần như cả quá trình bộ phim chỉ quay trong căn phòng cũ, thận chí mình cứ nghĩ sẽ có cảnh tái hiện lại vụ án nhưng không phải, chỉ là buổi tranh luận nhưng nhiều lúc làm mình nổi da gà như xem phim kinh dị. Có nhiều lời thoại hay, như khi một 1 đàn ông nói với ông kiểm sát viên sao phải để ý đến những tiểu tiết vậy, ông kiểm sát viên đó đã túc giận vô cùng. Mà một trong những cảnh hay nhất là khi kiểm sát viên quá tức giạn vì ông lái xe taxi đã vất tờ giấy của ông ta nhưng cuối cùng là kìm nén xin lỗi và nhặt tờ giấy lên, mình nghĩ không phải ai cũng có thể làm được như ông ấy. Rồi ông già bán quán trước trường đại học bị ép phải tham gia... nhiều hoàn cảnh nhiều con người đã tập trung về đây...
CẢm ơn subteam!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách