Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] True Detective - Cảnh sát chân chính - Vietsub E08 End

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 14-7-2014 16:59:14 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim quá kinh điển!!
Từ ngoại hình đến diễn xuất đều toẹt vời
Quên, âm nhạc trong phim quá đỉnh luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 16-7-2014 07:25:54 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim thích nhất nhân vật Rust Cohle. Diễn xuất của Matthew McConaughey phải nói là quá đỉnh, khác hoàn toàn với mấy cái vai hào hoa lãng tử ngày xưa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 21-7-2014 16:16:58 | Chỉ xem của tác giả
Mở đầu bộ phim là cái chết bí ẩn của một cô gái khiến hai thám tử phải truy tìm thủ phạm. Mình tưởng mỗi tập phim là một vụ án ai ngờ xem đến tập 4 rồi mà câu chuyện vẫn chưa đi đến đâu cả.
Phải nói so với các bộ phim Mỹ khác thì phim này có nhịp phim hơi chậm, các tình tiết cũng không có gi là kỳ bí lắm.
Hai nhân vật thám tử chính của phim là Rust và Marty. Rust thì dường như không có gia đình trong khi Marty có vợ đẹp con ngoan nhưng anh lại còn có thêm một cô bạn gái trẻ đẹp nữa. Mối quan hệ giữa hai vị thám tử này dường như không được hòa thuận cho lắm. Hy vọng các tập tiếp theo sẽ có các tình huống bất ngờ hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 27-7-2014 10:36:35 | Chỉ xem của tác giả
Cảm giác coi bộ phim của mình rất phấn khích. Thứ nhất là vì tin tưởng vào diễn xuất của Matthew thêm nữa là anh đặc biệt hot sau khi đạt giải Oscar. Đúng là không làm thất vọng. Mình thích cách thể hiện cảm xúc, rất hay. Dường như Matthew đã thật sự hòa với nhân vật của mình. Những đoạn xen lẫn giữa người đàn ông cột tóc kể chuyện đầy bất cần với những phân khúc quá khứ thật sự khiến mình thán phục. Mình chưa coi hết nhưng những tập đầu cũng gây ấn tượng mạnh.

Hình ảnh con hươu không biết có ý nghĩa gì mà hay được các phim Mỹ đưa lên màn ảnh như vậy. Chắc có ý nghĩa tâm linh, tôn giáo ở đây.

Cảm ơn các bạn đã sub nha.

Bình luận

Hay bạn nha. Sherlock thì không u ám như bộ này đâu bạn. Bạn coi đi chắc chắn hay đó.  Đăng lúc 14-9-2014 11:50 AM
bạn ơi, cho mình hỏi phim này có hay như series Sherlock Home k? mình cũng rất thích thể loại trinh thám hại não này :D  Đăng lúc 24-8-2014 09:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 30-7-2014 15:21:15 | Chỉ xem của tác giả
Sau Game of thrones season 4 thì mình thấy đây là phim truyền hình Mỹ đáng xem nhất nửa đầu năm nay.
Chỉ có duy nhất một vấn đề là không biết HBO sẽ xây dựng phần 2 thế nào đây khi mà cái bóng của phần 1 quá lớn rồi. Mà phần 2 lại còn có cốt truyện hoàn toàn mới nữa chứ. Dù sao thì vẫn hy vọng phim sẽ thành công
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 31-7-2014 07:43:18 | Chỉ xem của tác giả
hy vọng là được coi series này lâu rồi
không có thường xuyên vào english zone.
hôm nay thì sẽ được coi nguyên season 1
cám ơn team Sub rất nhiều

hy vọng cũng sẽ được coi Game of Thrones
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 24-8-2014 18:06:38 | Chỉ xem của tác giả
Bộ này quá hay luôn, mặc dù hơi ngắn có 8 tập cảm giác xem chưa đã, giờ lại mong chờ season 2 đến tháng 9 mới quay hu hu. Một bộ phim tăm tối và hấp dẫn từ phút đầu cho đến phút cuối, diễn xuất miễn chê luôn mà cả màu phim cũng ám ảnh nữa. Nghe nói ss2 có dàn cast mới, lo lắng tới chất lượng phim vì phần 1 quá sức thành công luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 30-8-2014 22:20:21 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa coi một lèo hết 8 tập của season 1 luôn Phim rất hay và hấp dẫn, không uổng công tải về mặc dù mạng cùi bắp

Mình cũng muốn góp ý một chút về phần sub của phim. Không hiểu sao bộ này hơi nhiều lỗi dịch và nhiều đoạn không dịch. Do là phim về điều tra nên nhiều đoạn sẽ khiến người xem hiểu nhầm hoặc không hiểu đoạn suy luận của nhân vật, mong subteam chữa lại nếu có thể. Cảm ơn subteam rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 3-9-2014 06:43:00 | Chỉ xem của tác giả
vừa mới coi hết series này
mcconaughey đóng quá hay . đáng lẽ nên thắng Emmy . nhưng cranston cũng không tệ
không biết season 2 là sẽ do ai đóng ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 3-9-2014 16:48:09 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất hay.
Tuy mấy tập đầu tình tiết có vẻ hơi chậm nhưng càng về sau phim càng trở nên hấp dẫn.
Diễn xuất của các diễn viên cũng rất tuyệt vời, đặc biệt là Matthew Mcconaughey.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách