Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: .Min.
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Tình Anh Em / My Bromance - Pongsathorn Siripinta, Theerapat Lohanunth ~ Vietsub SD + HD Completed

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 25-11-2014 16:33:48 | Chỉ xem của tác giả
OMG, hóng phim này từ lâu nhưng chưa thấy kites làm sub, ai ngờ bẵng 1 thời gian quay lại đã thấy vietsub chình ình ngay giữa nhà thế này, down gấp, xem gấp. Thanks sub team nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 5-1-2015 10:03:54 | Chỉ xem của tác giả
- Dạo này hay xem mấy phim học sinh Thái Lan. Quả thật tình yêu tuổi học trò được khai thác rất đẹp. Nó chẳng phải là một thứ tình yêu gì cao thượng, ghê gớm. Cũng chẳng phải thứ tình yêu vật chất, cao sang.
- Đó chỉ là những cử chỉ, sự quan tâm, tận tình chăm sóc, sự yêu thương, bao dung, thấu hiểu và quan trọng nhất là sự nhẫn nại của Bank với người mình thích là Golf. Không vội vã, không hối hả, cứ từ từ ở bên cạnh với tất cả chân thành rồi sẽ có ngày Golf nhận ra điều đó.
- Đó là một Golf không có sự yêu thương từ nhỏ, ngỗ nghịch và hay cáu gắt mọi người. Nhưng khi có một người xuất hiện, không ghét Golf, luôn cam chịu những lời quát tháo của Golf, và ngược lại còn quan tâm, chăm sóc cho Golf. Một thứ tình cảm mà Golf chưa hề gặp trước đây. Sự ấm áp đó đã dần thay đổi Golf trở nên hiền dịu hơn, ấm áp hơn để dành cho Bank.
- Dẫu biết tình yêu nam - nam đó vẫn chưa được xã hội hoàn toàn chấp nhận. Nhưng với một cái kết phim như thế này thật buồn lòng khi một người đi một người ở. Chắc cũng do thực tế ngoài xã hội điều có nhiều cái kết bi thảm như vậy đối với những cặp đôi theo đuổi hạnh phúc của mình tới cùng nên phim mới chọn cái kết như thế.
- Hy vọng sẽ có nhiều bộ phim hay như thế này. Có thể chọn cái kết buồn, cũng có thể chọn cái kết vui nhưng thực tế. Bởi mình nghĩ, đa số các bạn trong thế giới thứ ba cũng đang rất chật vật với lý tưởng sống và lựa chọn của mình. Họ không biết nên lựa chọn điều gì để có một tương lai tươi sáng, để không phải gia đình ngăn cấm, để không phải kẻ ở người đi.
- Có lẽ các nhà làm phim cũng khó có thể tìm ra cái kết hạnh phúc thực tế cho họ. Dẫu sao, đây cũng là một bộ phim mà tôi rất cảm động, rơi nước mắt trong từng đoạn. Dù một số bạn bảo diễn viên không đẹp, người mới không tự nhiên. Nhưng với tôi, nó đã chạm vào cảm xúc và trái tim tôi.
- Chân thành cám ơn subteam nha.

P/S: Dạo này hơi bị ghiền phim Thái học đường nhưng mà nhà Kite mình hình như bỏ phim Thái rồi thì phải. Đang coi phim Sunshine, my friend tới tập 5 cực kỳ hay mà tập 6 toàn Thaisub, không có engsub hay vietsub. Vào nhà Kite tìm thì không thấy có. Uổng ghê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 24-1-2015 18:52:21 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự phim này cái kết quá buồn. Mình thích mấy bộ ngược tâm nhưng xem phim này xong thì cũng phải chào thua, mình vừa không thích cái kết vừa không thích cách mà dẫn đến cái kết SE. Giá mà có một cái kết SE  khác thuyết phục hơn, cái kết này cũng chấp nhận được nhưng mà mình vẫn thấy không thoả mản. Đây là bộ phim Thái Lan đầu tiên mình xem, thấy review trên mạng hay quá chừng, nên mò vào xem thử, xem xong nó khiến mình ám ảnh, tại sao không thể là cái kết HE... Thật sự mình thấy phim về chủ đề này thì thấy Thái Lan làm là hay nhất, xem thấy mọi thứ gần gũi, cách xây dựng nhân vật dù chính hay phụ ai cũng đều đóng được cả, nhưng cũng có một số điểm nếu cố gắng tí nữa sẽ hay hơn... Dù sao thì đây là một bộ phim rất hay, cảm ơn subteam nhiều lắm khi đã vietsub bộ này *ôm*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 25-1-2015 21:07:11 | Chỉ xem của tác giả
phim này cảm động gần chết hxhxhx
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 25-1-2015 21:08:30 | Chỉ xem của tác giả
a quá đỉnh và đẹp traiiiii ***
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 8-2-2015 11:09:45 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
ôi cái kết.... khóc luôn (
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 9-2-2015 19:42:47 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là sau khi xem xong phim thì cảm thấy phim rất dễ thương. Nhưng mà diễn viên còn trẻ nên diễn chưa được hay lắm.
Cái bạn đóng vai anh trai nhiều lúc bạn diễn trông có vẻ giống như bị bệnh thiểu năng vậy, nhất là mấy đoạn bạn ấy hét hay nổi giận ấy.
Còn bạn đóng vai em trai xem lúc giả đúng là không nhận ra luôn, giống nữ quá trời quá đất. Cơ mà Thái Lan chuộng niềng răng nhỉ, thấy toàn mấy bạn học sinh niềng răng không thôi. Bỏi vậy lớn lên răng đẹp quá trời.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 1-5-2015 14:27:01 | Chỉ xem của tác giả
Phim thật hay & sâu sắc. Rất tự nhiên không màu mè. Coi 5 lần mà khóc hết cả 5. Coi xong vẫn thấy có gì đó đau nhói trong lòng, khiến mình cứ thẫn thờ người ra. Bộ phim thật sự rất xuất sắc. Cám ơn các bạn đã dịch & post lên.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 20-6-2015 23:57:16 | Chỉ xem của tác giả
Phim nhìn là đang xem. Bên cạnh câu chuyện của 2 nhân vật chính thì còn có những tình tiết xung quanh khá hay như 2 cặp bạn thân. Tuy nhiên nhân vật Thom xây dựng hơi có vấn đề tí và kết phim không khéo lắm, làm cho phim hơi đầu voi đuôi chuột.
Đặc biệt là bạn Bank quá đáng yêu luôn ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 9-7-2015 17:03:07 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn subteam vì bộ film hay nha, hóng mãi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách