Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: G-Tu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Theory of everything - Thuyết yêu thương - Eddie Redmayne, Felicity Jones - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 21-4-2016 23:38:31 | Chỉ xem của tác giả
Vừa mới xem xong cảm xúc vẫn còn đó. Thực sự phim rất hay, nhân văn và sâu lắng về cả nghị lực phi thường của Stephen Hawking và cả tình yêu của Stephen và Jane.
Nghị lực sống của Stephen cũng vô hạn và kì diệu như chính thuyết về vạn vật của ông vậy, xem mà không kìm được nước mắt. Thật sự có người vĩ đại như vậy trên đời hay sao?
Mà nam chính Eddie đóng đạt đến mức không thể đạt được hơn nữa
Diễn xuất, đặc biệt là từ khi mắc bệnh hiểm nghèo, quá quá tuyệt vời. Cảm giác như ngay trước mắt mình chính là Stephen Hawking vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 26-4-2016 23:05:43 | Chỉ xem của tác giả
Diễn xuất rất thật tuy chưa hiểu nhiều về vị này ngoài đời nhưng cơ bản là mình ko đk thik cái thái độ của "hắn" cho lắm còn bà vợ thì lại khác hẳn là hình mẫu người phụ nữ tuyệt vời, yêu mà không lụy, nhẹ nhàng nhưng cứng rắn ) xin lỗi các bác phim này e đứng về bà vợ là chính
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 29-4-2016 14:04:28 | Chỉ xem của tác giả
Diễn viên quá tuyệt vời, ngoại hình của anh vô cùng hợp với nhân vật. Eddie sinh ra là để đóng nhưng vai thể loại như thế này, những vai diễn đòi hỏi nội tâm sâu sắc và những biểu cảm qua gương mặt: ánh mắt nụ cười. Mình rất thích Thuyết yêu thương và Cô gái Đan Mạch có eddie đóng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 9-12-2016 12:15:36 | Chỉ xem của tác giả
Eddie - mình xin khẳng định là cậu ấy đã cứu cả bộ phim này. Giống hệt trường hợp Matthew McConaughey với Dallas Buyers Club, nhưng Theory of everything còn nhạt nhẽo hơn thế. Nhiều đoạn làm mình buồn ngủ kinh khủng
Nó khắc họa tình cảm vợ chồng giữa Stephen và Jane Hawking một cách trớt quớt, chưa lột tả được sự hi sinh lớn lao của Jane cũng như tình cảm mà bà dành cho chồng là gì?
Thế nhưng vai Stephen của Eddie thật là xuất sắc. Xuất sắc đến nỗi mỗi khi cậu ta xuất hiện là người xem phải tự hỏi "làm sao có thể diễn được như thế?", từ cái dáng bước đi xiêu vẹo, từ đôi môi khó khăn thốt ra từng lời, từ ánh mắt tuyệt vọng bi thương khi nhìn đứa con trên đầu cầu thang
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 16-12-2016 17:23:19 | Chỉ xem của tác giả
tìm mãi không có bản dịch mà đã tìm thấy sau ngày lội ở Kites cảm ơn sub team rất nhiều ạ và phim cũng rất hay ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 1-1-2017 00:54:23 | Chỉ xem của tác giả
Ngưỡng mộ Stephen Hawking từ lâu r.
Xem phim thích cách chọn khung hình và màu sắc của đoàn làm phim quá, khung hình nào cùng rất đẹp, rất đắt, thể hiện rõ được khung cảnh điển hình của nước Anh ngày ấy <3

Nhất là cảnh đám cưới của Jane và Stephen, màu sắc quá đẹp và lung linh <3

Diễn xuất của nam chính thì khỏi phải bàn, được đnahs giá là là "horribly excellent" cơ mà ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 6-1-2017 22:51:15 | Chỉ xem của tác giả
subteam vất vả rồi, cảm ơn các bạn nhiều nhiều!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 4-2-2017 17:32:54 | Chỉ xem của tác giả
Mới xem xong. lãng mạn cũng có đau thương cũng có. Cực thích bộ phim. Nếu là câu chuyện có thật thì sự hi sinh của người vợ thật là vĩ đại. Cảm ơn ST nhiều ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 18-4-2017 17:27:19 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích xem những thể loại phim như thế này

Cảm ơn Subteam nhé

Hy vọng sẽ có nhiều phim thể loại như thế này nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 22-12-2017 14:43:58 | Chỉ xem của tác giả
Eddie Redmayne thực sự đóng vô cùng xuất sắc
Đóng giống với Stephen ở ngoài đời kinh khủng
Xem phim mình cảm nhận dc rõ nỗi đau của Stephen khi ông từ một người bình thường với biết bao ước mơ,hoài bão, cùng những đóng góp cho vật lý thành 1 người tàn tật,không tự vận động được. Nhờ đức hi sinh của Jane, ông đã trở thành nhà vật lý xuất sắc của thời đại, đem lại rất nhiều công trình cho nền vật lý thế giới
Mặc dù lúc thấy Jane đi với ng đàn ông trong tu viện mình rất bực mình nhg lúc đọc về cuộc đời của Stephen mình mới hiểu trong phim đã lược bớt đi để làm nổi bật ty của hai người
Không ai có thể phủ nhận sự hy sinh cao cả của bà Jane dành cho gia đình và Stephen, những điều bà đã làm không phải người phụ nữ nào cũng có thể làm được
Cảm ơn đạo diễn đã cho ra đời 1 bộ phim hay như vậy. Phim với dàn diễn viên tài năng.Các cảnh quay trong phim cũng rất đẹp. Nhất là đoạn khi đạo diễn cho tua quãng thời gian kể từ lần đầu 2 người gặp nhau cho đến hiện tại thực sự rất xúc động
Xem phim mà khóc xưng cả mắt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách