Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] The Crossing 1/ Thái Bình Luân 1/ Song Hye Kyo, Chương Tử Di, Huỳnh Hiểu Minh, Đồng Đại Vi/ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 22-4-2015 09:31:08 | Chỉ xem của tác giả
The Crossing 1- Vietsub HD Completed

Have fun!

Bình luận

thank Mod :)  Đăng lúc 23-4-2015 10:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 22-4-2015 16:12:03 | Chỉ xem của tác giả
The Crossing quả thật quy tụ quá nhiều thứ: dàn diễn viên gạo cội của Trung Quốc, Nhật Bản, Hàn Quốc chung tay góp mặt dưới sự dẫn dắt của đạo diễn Ngô Vũ Sâm thì không là tác phẩm đáng xem mới lạ.
John Wu đã mang đầy đủ các cung bậc Faith, Hope, Destiny vào film của mình, để mong người xem cảm nhận được phần nào cuộc chiến, tình người vào thời kỳ đó.
Hi hi, iMình lại rất kết thể loại film Trung Quốc về đề tài này, nên chắc chắn xem không ngừng nghỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 23-4-2015 16:46:06 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, đã có sub phim này từ bao giờ mà bây giờ mới để ý, trước nghe giới thiệu có vẻ hot nên hóng lắm.
Oa Oa, có chị Song nữa kìa
Thanks subteam nhiều nhiều nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 25-4-2015 14:12:36 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất hay, cám ơn subteam.

Chẳng hiểu vì sao nhưng sao ai cặp với SHK cũng đẹp đôi lồng lộng T___T Chỉ tiếc là sad ending.
Mình rất thik cách đạo diễn edit nhạc phim và cảnh quay, có cảm giác nhẹ nhàng hơn trong thời chiến, nhg mà vẫn rất buồn. Dù vậy thì hiệu ứng vẫn xấu quá, chẳng thật chút nào.
Các nhân vật, mỗi người 1 cá tính rất riêng, xem xong đều để lại ấn tượng mạnh mẽ.
Phần 2 có lẽ mình vẫn sẽ xem, nhg đoán là không hay bằng 1 vì nội dung khác và mất tướng quân, mất đôi mình thích nhất rồi

GÓP Ý: nhờ subteam xem lại phim down bằng link torrent, không hiểu sao mình xem đến phút 35,36 thì cảnh đó bị cắt đôi rồi đảo ngược, tức là xem cảnh 2 anh chị ôm nhau trong nhà xong mới đến đoạn anh về nhà )

Bình luận

hồi trước nên weibo có up, bạn có xài weibo thì bên đó có á. mà lâu rồi nên chắc tìm hơi cực á  Đăng lúc 26-4-2015 10:15 PM
ôi mình thích cả bản piano của cô gái Nhật ấy, nhg mình lùng soundtrack của phim mà chẳng tìm đc :(((  Đăng lúc 26-4-2015 08:42 PM
bạn khen đúng chõ roài đó, biên tập nhạc phim này vừa mới nhận được giải Kim Tượng :)  Đăng lúc 26-4-2015 01:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 25-4-2015 19:05:22 | Chỉ xem của tác giả
Phim này có sự xuất hiện của nhiều diễn viên nổi tiếng quá, ngay cả Song Hye Kyo cũng có mặt nữa. Và nội dung phim rất rộng kể về số phận của các con người khác nhau trong thời nội chiến từ viên tướng chỉ huy đến cô y tá từ anh lính bình thường đến bác sỹ trong quân đội Nhật.
Xem phim mà thấy sự tàn phá của chiến tranh đối với mỗi số phận của các nhân vật trong phim khiến gia đình Nghĩa Phương ly tán và chua chát nhất là cuộc đời của nhân vật do Chương Tử Di thể hiện. Cuối phim mới biết phim này nói về vụ đắm tàu Thái Bình Luân. Hy vọng sẽ có nhiều tình tiết mới trong phần sau.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 27-4-2015 11:05:08 | Chỉ xem của tác giả
Thanks Teams, chờ film này lâu lâu rồi..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 28-4-2015 11:53:22 | Chỉ xem của tác giả
Cãm ơn chũ thớt cùng toàn anh em trong group đã làm việc vất vã chúc các bạn nhiều vui vẽ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 28-4-2015 12:01:03 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn poster thấy thèm quá nhưng links chẳn có  Thank chủ thớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 28-4-2015 12:04:51 | Chỉ xem của tác giả
Không biết film như thế nào thì làm sao mà chém gió đây nữa . xem cái poster thì hút hồn nhưng khi xem thêm trailer thì thật sự quá đã. Nhưng anh em trong group dịch thuật chưa thấy bỏ ra tập nào cã.
Hóng cho gãy cổ luôn nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 29-4-2015 14:25:13 | Chỉ xem của tác giả
Thanks Subteam nhiều lắm, film hay thiệt, lời lịch của các anh em khá mượt.

Mình chỉ góp ý 1 chút giống bạn bidown, hình như film ở phút 36 -> 38 bị đứt đoạn ở đoạn cô y tá trò chuyện hỏi thăm về người tên Dương Thiên Hổ, đoạn trò chuyện của cha con Chu Uẩn Phân tại bến tàu và bị đảo ngược cảnh 2 anh chị ôm nhau trong nhà xong mới đến đoạn anh chồng Lôi Nghĩa Phương về nhà -> Lúc này mình xem hơi khó hiểu.

Tướng quân Lôi Nghĩa Phương là sư đoàn trưởng hay là quân đoàn trưởng vậy các bạn? (vì mình có xem 1 bản việt sub trên youtube gọi là Sư trưởng)

Bình luận

Thanks xathiman_chieu nhiều nha, mình xem film khúc này chưa kỹ rồi... lo ngắm chị Song thôi  Đăng lúc 30-4-2015 07:21 PM
Sư trưởng là ng đã phản bội LNP, kiu LNP đợi nhưng cuối cùng lại hợp tác cùng phe Cộng sản đó bạn.  Đăng lúc 30-4-2015 04:31 PM
Trong phim có đề cập là người nào không bạn? Có lẽ mình xem chưa để ý kỹ lắm !  Đăng lúc 29-4-2015 10:44 PM
Sư trưởng là ng khác đó bạn. Lôi Nghĩa Phương ko phải là Sư trưởng.  Đăng lúc 29-4-2015 08:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách