Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myyongseo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Thần thám Địch Nhân Kiệt | Huỳnh Tông Trạch, Mã Thiên Vũ, Thích Vy, Tôn Kiêu Kiêu (Vietsub E36 > 39 END - OST Page 1)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 5-10-2014 09:41:25 | Xem tất
uiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
film hay film hay film hay :3
dàn casting trẻ đẹp nữa :3
thanks subteam nhiều lắm đó nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-10-2014 11:54:03 | Xem tất
Đợt trước hóng phim này lắm, mà chắc vì trông đợi nhiều quá nên thành ra mới có đôi chút thất vọng 
Địch Nhân Kiệt hơn nhí nhảnh quá mức so với tưởng tượng của mình nhưng vậy cũng ok.
Nguyên Phương trông đợi nhiều nhất nè, cuối cùng lại thành ra hơi thiếu vẻ lạnh lùng, nhìn bạn Vũ trong phim này mặt còn có vẻ mập mập tròn tròn hơn so với trong Cổ kiếm và Nhất chi mai, còn không cool bằng lúc bạn diễn vai anh gì trong Cổ kiếm mà cũng có diễn chung với Thích Vy (quên tên rồi @@) Nhưng ta hận nhất là bạn biên kịch *chém chém* lúc đầu ngỡ Nguyên Phương với Địch Nhân Kiệt là bộ đôi phá án, hy vọng biên kịch sẽ cho Nguyên Phương nhiều đất diễn, được cỡ như Conan với bạn gì (lại quên tên rồi) ai dè biên kịch cho Nguyên Phương thể hiện mỗi vụ án nhỏ nhỏ đầu tiên, còn lại sau đó đều để cho Địch Nhân Kiệt dẫn dắt là chính à. Buồn quá buồn quá.
Phim về phá án vốn rất khó viết kịch bản để sao cho logic hợp lý nên cũng không muốn bàn nhiều về vụ án. Chỉ có nhiều lúc nghĩ cứ thấy hơi buồn cười là trước mặt hoàng thượng/triều đình toàn các bác lớn già đầu quyền cao chức trọng mà cứ bị hai bạn chỉ chỏ nghi ngờ hết người này đến người kia dễ như ăn kẹo chả có bị ngăn trở gì hết, rất thoải mái, đúng thì tính công, sai thì sửa lại có vấn đề gì đâu ha ha

Bình luận

khoa trương bạo miệng quá, hơi điêu tí.  Đăng lúc 6-10-2014 02:30 PM
các vụ án cũ để xử các ông được hết, chẳng qua giờ vua bỏ qua, điều kiện là các ông phải mắt nhắm mắt mở để vua tự do tí, có điều cách nói  Đăng lúc 6-10-2014 02:28 PM
đoạn đấy thì ss lại thấy cũng có cơ sở, mấy ông già đang ép vua, ĐNK nhảy vào chỉ ra là ông nào cũng có tội, vua mà thích thì hoàn toàn có quyền lật lại  Đăng lúc 6-10-2014 02:27 PM
công nhận, em xem có đoạn nào đó ĐNK bênh vua Lý Trị mà chỉ mặt chửi mấy ông đại thần gì đó như con, xong mấy ông kia cãi ko đc thì sừng mặt lên :)) quá sợ :)))   Đăng lúc 6-10-2014 01:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-10-2014 17:41:56 | Xem tất
Hậu di chứng của Cổ kiếm kỳ đàm, MV fanmade dành cho fan của couple Nguyên Phương - Mộng Dao

Trương Kiệt hát hay kinh

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-10-2014 22:15:40 | Xem tất
Lộng_Nguyệt gửi lúc 6-10-2014 11:54 AM
Đợt trước hóng phim này lắm, mà chắc vì trông đợi nhiều quá nên thành ra mới có  ...

em cũng nghĩ như ss đấy. Vì với dạng phim phá án này có 1 thằng thám tử thì phải có 1 thằng bác sĩ như Sherlock Homes vs Dr Watson hay 2 thằng cũng cạnh tranh như Conan vs Hattori hoặc ở các bản ĐNK trước từ điên ảnh đến truyền hình đều theo motip song kiếm hợp bích này. Vậy màbản thân thích cả Trạch lẫn Vũ ko bias ai mấy nhưng thấy biên kịch vẽ 1 hình tượng Nguyên Phương thế nào cũng thua kém Nhân Kiệt, đoán cái j sai trật lất cái đó, toàn để Kiệt phải chỉnh cho cứng họng, cứ thấy tức anh ách trong lòng hộ Nguyên Phương hay Vũ.

Em chỉ thấy Nguyên Phương đẹp zai dễ xương thoy chứ đúng ra so vs Hạ Tiêu Mai thì ko cool = hay lạnh lùng như Tấn Lỗi mà ss bảo trong CKKĐ. Nói về nhân vật nhé, ko phải diễn viên thì e khá thích Địch Nhân Kiệt, thông minh tài năng đào hoa lại hài hước. Những thằng thông minh thường thế ss à. Với cả nó thông minh sẵn zòi thì mún tốt mún xấu lên xuống hay dở tn chả đc :v Nên là thế so vs Nguyên Phương thì lúc nào cũng nhỉnh hơn 1 bậc. Về nữ thì e cũng thích Lý Uyển Thanh hơn Đồng Mộng Dao. 1 cô gái bên ngoài dịu dàng mực thước còn pha trộn cả vẻ mạnh mẽ và ẩn chứa bên trong là nội tâm sâu sắc tình cảm và có chút cô độc - 1 nhân vật khá phức tạp đấy cũng là 1 cô gái hiếm có. Trái lại 1 đại tiểu thư suốt ngày chỉ bít la hét ầm ỹ, vâng đúng như biệt danh "con cọp cái" ko làm đc tích sự gì chỉ giỏi gấy chuyện sinh sự, ấy vậy mà đc 1 anh công tử con nhà trâm anh thế kiệt thích @@ chuẩn của gái bánh bèo vs tình iu trong ngôn tình zòi @@ Thế nên em là em vẫn nhất quyết ủng hộ cặp Kiệt - Thanh, 1 bộ đôi zai tài gái sắc.

Trên đây chỉ là ý kiến của em, vì em bít nhìu người ko thích Uyển Thanh hay Thích Vy vì cái kết. Tạm gác toàn bộ những râu ria la bla la ra thì e thấy đôi này là quá đẹp, anh 10đ chị cũng 10đ nên cặp đôi hoàn hảo thế này lại càng khó đến đc vs nhau :3 những gì em cảm nhận đc là đến từ thực tiễn ngoài đời, em từng gặp 1 đôi Kiệt - Thanh thât zòi và họ đã chia tay :v nên h Kiệt chuyển sang iu 1 cô y hệt Dao :v nhưng có lẽ bên ngoài mồm miệng cãi nhau suốt ngày thế ms hợp nhau.

Để đánh giá chuẩn 1 con người là phải từ đầu đến chân, từ trong ra ngoài. Thực sự mọi người bây h chỉ bít nhìn cái mặt, bạn này đẹp zai xinh gái dễ thương long lanh mà thích. Em cũng thích Mã Thiên Vũ nhưng nếu so ra thì em thích kiểu zai như Huỳnh Tông Trạch hơn :v men lỳ, manh mẽ. Và chẳng là vì trong các đôi boy love, girl love em toàn thích công nên ms thích Trạch và Vy :v nhưng có lẽ 2 công 2 thụ khó mà thành đc nên phải công - thụ đan xen lẫn nhau chắc ms hợp :v thế nên vẫn ko đôi nào đẹp hơn Kiệt - Phương, Thanh - Dao :v

Bình luận

Mình thì thích cả hai đôi Thanh- Kiệt và đôi Phương- Dao vì mình thấy bốn người họ bổ sung cho nhau, rất dễ thương :D  Đăng lúc 9-10-2014 12:00 PM
m cũng thích Kiệt - Thanh lắm :">  Đăng lúc 7-10-2014 06:42 AM
ặc :)))))))  Đăng lúc 7-10-2014 06:41 AM
Ac, Kiệt -Phương =)) có đoạn lúc 2 bạn tỉ Võ đó  Đăng lúc 7-10-2014 06:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-10-2014 22:23:52 | Xem tất
luvta_moon gửi lúc 6-10-2014 10:15 PM
em cũng nghĩ như ss đấy. Vì với dạng phim phá án này có 1 thằng thám tử thì phải  ...

Mình khác với bạn với bà bà @Lộng_Nguyệt
Tại mình chả có kì vọng gì với phim, khi quay phim mình cũng không mong ngóng tin tức, khi chiếu cũng không trông chờ.
Lúc rảnh rỗi ngồi xem có phim gì mới thì có phim này nên ngồi coi.
Nên mình cũng chả thất vọng lắm vì bạn Nguyên Phương toàn bị Nhân Kiệt xỏ mũi dắt đi.
Không hi vọng nên cũng chả thất vọng

Bình luận

thì cũng ko phải mong ngóng j phim này. chẳng qua nó chiếu thì xem thoy. vs nữa giữa ĐNK vs CKKĐ thì phim này hay hơn hẳn bao nhiêu.  Đăng lúc 7-10-2014 12:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-10-2014 12:03:43 | Xem tất
phim này kết thúc ko viên mãn gì cả, xem phim mình cũng đoná trước sẽ có kết thúc như vậy, vì xem mấy phim có địch nhân kiệt thì hình như lấy người khác chứ ko fair là uyển thanh, mình rất thích đôi này trong phim, địch nhân kiệt cứ nhí nhố, còn uyển thanh thì lúc nào cùng đứng đắn

Bình luận

đoán đc cái kết của đôi Kiệt - Thanh :3  Đăng lúc 7-10-2014 12:20 PM
Uyển Thanh ngay từ đầu xuất hiện là 1 cô gái mang mối thù sâu sắc vs 1 nv vô cùng quan trọng trong phim :v mà vua này ko chết trẻ nên chả cần xem các phim ĐNK # tớ cũng   Đăng lúc 7-10-2014 12:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-10-2014 12:04:57 | Xem tất
hi vọng phim sẽ làm phần 2
chứ cứ để kết thúc thế này nôn nao hết cả người
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-10-2014 12:49:52 | Xem tất
Từ bé đến giờ vẫn luôn rất thích phim cổ trang Trung Quốc, nhất là các thể loại kiếm hiệp, phá án thì gặp ngay bộ phim mới này. Đang có một chút liên tưởng đến thời niên thiếu của Bao thanh thiên, cũng thể loại kỳ án, cổ trang. Hy vọng rating phim sẽ cao.

Cám ơn subteam rất rất nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-10-2014 11:34:26 | Xem tất
Done Vietsub Ep.6 SD

Bonus vid couple Phương - Dao ^^

Bình luận

TT____TT Vẫn còn đau lòng. BK đáng ghét >"<  Đăng lúc 9-10-2014 12:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-10-2014 14:39:33 Từ di động | Xem tất
phim này có hd k a??? xem sd hơi khó chút