Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Exodus: Gods And Kings - Cuộc Chiến Chống Pha-ra-ông - Vietsub HD Fixed

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 15-5-2015 14:17:01 | Chỉ xem của tác giả
phim hay
hóng quá đi
down gấp liền
cảm ơn subteam nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 15-5-2015 17:41:24 | Chỉ xem của tác giả
Phim tuyệt vời ! ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 15-5-2015 17:45:55 | Chỉ xem của tác giả
Hay quá Tks Kites nhiều nha ! ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 22-5-2015 15:53:34 | Chỉ xem của tác giả
Mới coi xong, thanks sub team nhiều lắm lắm
Nhưng mà không hiểu cái kết thúc cho lắm. Híc, có ai chỉ giáo dùm mình với ah
Thanks
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 23-5-2015 19:42:24 | Chỉ xem của tác giả
yêu subteam quá:3
phim này hay kĩ xảo đẹp kinh khủng:3 xem mà rùng mình vì phấn khích
nội dung thì không có gì ấn tượng theo mình
tuy nhiên thì đây vẫn là một bộ phim đáng xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 26-5-2015 15:03:45 | Chỉ xem của tác giả
Nội dung phim này làm mình nhớ đến phim hoạt hình Hoàng tử Ai Cập, cũng kể về hành trình của người Do Thái vượt biển thoát khỏi Ai Cập
Kỹ xảo trong phim tuyệt vời, mấy đại dịch ếch hay châu chấu thật khủng khiếp, đoạn vượt biển rất hoành tráng
Cám ơn subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 8-6-2015 21:48:26 | Chỉ xem của tác giả
Exodus: Gods and Kings - Một hành trình dài ngoằng và mệt mỏi.

Nói chung là ngoài phần hình ảnh quá ấn tượng và môt số chi tiết vô thưởng vô phạt khác ra, thì phim trôi một lèo qua đầu mình không để lại chút dấu vết tongue emoticon. Kể cả có Bale thì cũng mặc

Nói chung ở quan điểm cá nhân của mình, một người đã được đọc câu chuyện về Moser - nhà tiên tri trong bãi sậy, thì vì mình đã quá chán những bộ phim "sao y bản chính", nên bộ phim chẳng có gì ngoài một phiên bản minh hoạ kiểu điện ảnh cho truyền thuyết xưa.

Kịch bản có những chỗ, tuy rất logic với những chỗ trước và sau liền kề nó, nhưng trong cả một mạch thời gian xuyên suốt bộ phim, thì chẳng có tí "lan quyên" nào sất. Một trong số những cái như thế là chi tiết cô vợ của Moser. Cô ấy chính là cái lý do hợp lý nhất để "nhảy cóc" qua 9 năm mà không khiến người xem "như bị đấm vào mặt". Nhưng cô ấy lại làm cái lý do Moser quay về kinh thành bị "confuse" vì chả hiểu ổng về để hoàn thành sứ mệnh của mình là dẫn dắt dân tộc Do Thái, hay về giết luôn thằng anh họ để nó không có cơ hội kịp giết mình.

Nói chung mình không thích cái nội dung của phim bao nhiêu, thì mình lại phấn khích về hình ảnh của nó bây nhiêu, dù rằng trong những cái đại cảnh trên cao, đám cây dừa nhìn giả chết đi được. Nào là sông máu, sấm sét cuông phong, lốc xoáy... Phê như con tê tê luôn

Trong phim, có hai yếu tố về nội dung mình thích nhất, đấy là đoạn Rameses (đọc là Ra - mơ - xít chớ nỏ có phải "Ramset" đến hỏi bà quan tư tế xem đã cầu thần đến đâu, bà tư tế trả lời đã cầu thêm ba ông thần nữa, thế là lên giá treo cổ luôn , mới cả đoạn trước đấy với ông giáo sư chuyên lý giải các loại chuyện đã rồi nữa . Đoạn thứ hai, đúng hơn là cách lý giải mình thích chính là cách nhà làm phim hiện thực hoá cái chiêu "một chưởng rẽ đôi dòng nước" của Moser một cách hết sức thực tế - đúng kiểu mình thích, thiệt là rất muốn spoil cái đoạn này

À quên, mình thích cái vị thần nhỏ nhỏ dã man con ngan luôn ấy frown emoticon

Tóm lại là phim cũng không dở, nhưng xem mệt thấy bà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 9-6-2015 13:09:50 | Chỉ xem của tác giả
phim hay..ủng hộ..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 9-6-2015 18:18:00 | Chỉ xem của tác giả
Tự nhiên vào rồi nhìn thấy bài này! Không ngờ subteam cũng sub bộ này! Thank subteam nhiều lắm!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 13-6-2015 00:55:29 | Chỉ xem của tác giả
Tại sao lại như vậy ???
Tại sao để nhiều người chết, nhiều sinh vật chết để thay đổi đế chế ??
Trong khi người nô lệ có thể bỏ trốn đi nơi khác hoặc có thể tạo vùng đất mới để sinh sống
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách