Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 69028|Trả lời: 226
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Captain America: The Winter Soldier - Chiến Binh Mùa Đông - Vietsub HD + FHD Completed

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Captain America: The Winter Soldier

Đạo diễn: Anthony Russo, Joe Russo
Kịch bản: Christopher Markus (screenplay), Stephen McFeely (screenplay)...
Diễn viên: Chris Evans, Samuel L. Jackson, Scarlett Johansson...

NỘI DUNG

Sau cuộc chiến cùng đội The Avengers tại New York, Đại úy Mỹ (Steve Rogers) có cuộc sống khá thầm lặng tại Washington và anh phải vật lộn để thích nghi với cuộc sống ở thế giới hiện đại. Tuy nhiên, khi một người bạn trong SHIELD bị rơi vào vòng nguy hiểm, anh đã bị kéo vào một âm mưu đen tối có thể phá hủy cả nhân loại. Cùng với Góa phụ Đen, anh phải ngăn cản âm mưu này, đồng thời chiến đấu chống lại những sát thủ chuyên nghiệp được cử tới để thủ tiêu mình. Cặp đôi còn tranh thủ sự giúp đỡ từ người bạn mới Falcon. Tuy nhiên, một kẻ thù vô cùng nguy hiểm và bí ẩn lúc này lại xuất hiện: Chiến Binh Mùa Đông.

TRAILER

Please copy with full credit

E- Zone@KITES.VN
Translators: susan0810 & bori21
Editor & Typsetter: katty_cat
Encoder: -NTC-
Uploaders: kymus, trai
Poster: linkb0i
Free download at http://kitesvn.com

Rate

Số người tham gia 6Sức gió +30 Thu lại Lý do
autumn21 + 5 Ủng hộ 1 cái!
tarteauxpommes + 5 :x
linkb0i + 5 Ủng hộ 1 cái!
Zmeow + 5 Cảm ơn bạn
cloudy_vt + 5 tuyệt quá
sara_chan + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 6-8-2014 00:14:18 | Chỉ xem của tác giả

HD

FHD

HD: https://tenlua.vn/download/0d37e ... 2014-hd-kitesvn-com
Full HD: https://tenlua.vn/download/0d37e ... 014-fhd-kitesvn-com

HD: http://www.fshare.vn/file/T4PCS7F0BT/
Full HD: http://www.fshare.vn/file/TKGCHD4RFT/

MEGA

HD: http://freetexthost.com/2vbmpjoqtx
мậт кнẩu: мộт cộng мộт bằng mấy?
Full HD: http://freetexthost.com/lp11dnxcy2
мậт кнẩu: мộт cộng мộт bằng mấy?

Google Drive

SHARED

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Bình luận

audio in FHD is not good, do not match with actors's speaking, can u check it, thanks !  Đăng lúc 11-8-2014 01:13 PM
mình toàn chờ subteam ra thôi vì subteam dịch hay lắm =))  Đăng lúc 11-8-2014 07:19 AM
đây là phim mới ra phải k nhỉ?  Đăng lúc 10-8-2014 10:51 PM
tên phim ở đầu thread nhầm kìa chủ thread ơi!!! là Soldier mà.  Đăng lúc 10-8-2014 10:00 PM
Phim này hóng mãi luôn ý Tks sub team nhìu nhìu nha :))  Đăng lúc 10-8-2014 09:06 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Muop56 + 5 Cảm ơn bạn
sara_chan + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 6-8-2014 03:06:31 | Chỉ xem của tác giả
yà hú lần đầu được sofa
hôm trước thấy ở trên face có ảnh là bắt đầu hóng rồi và h đây hàng đã sắp cập bến
Một trong những bộ phim bom tấn
Không biết nói gì hơn chỉ biết cảm ơn subteam rất nhiều
Edit : Vâng vậy là sau bao ngày chờ đợi cuối cùng hàng cũng đã cập bến
  Down về luôn và ngay đi mọi người thêm seed down cho nhanh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-8-2014 07:38:08 | Chỉ xem của tác giả
Woa. Woa. Ngày này cuối cùng đã đến. Không bõ công chờ mòn mỏi.
Cuộc đời mới tươi đẹp làm sao. Chờ download thôi.
Cảm ơn subteam nhé *ôm hôm nồng nhiệt*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 6-8-2014 07:49:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình là fan của Hollywood, Hallywood. Và mình khẳng định bom tấn này là tuyệt vời, rất đáng xem.
Cap quá men, Black Widow quá ngon, Lính đông quá hầm hố. Rất phù hợp với cái parody name "Đội trưởng Mỹ 2: Chuyện tình mùa đông"
Subteam có thể làm thêm sub của phần extras nữa được không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 6-8-2014 08:49:21 | Chỉ xem của tác giả
Comming soon là lá la ^^
Phải nói là em đợi thớt ày lâu lắm rồi ấy tại hồi chiếu rạp định đi xem mấy lần mà toàn lỡ dở ấy
Mà em là em lại không thích xem onl. Heeee
Cuối cùng thì cũng sắp có hàng rồi. Hóng quá đê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 6-8-2014 09:15:50 | Chỉ xem của tác giả
Hôm bữa miss film này trên rạp vì ko có thời gian đi coi, mặc dù rất rất muốn.
Hay quá bữa nay subteam đã làm rồi. Hy vọng sẽ được xem sớm ^^
Thanks các bạn nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 6-8-2014 09:20:49 | Chỉ xem của tác giả
Chờ mãi cúi cùng bên kites mình cũng sub cho phim.

Mình là fan cứng của Marvel, là fan cứng của Steve Rogers, càng là fan cứng của Chris . Khi ảnh nhận phim này mừng ra nước mắt rồi nhưng phần 1 ko như mong đợi của mình, nhưng sang phần 2 thì bộ phim quá là ngoạn mục.

"Steve: sinh ra lớn lên vào thời kì Depression, bị bệnh tật triền miên, nhà nghèo,... điều đó ảnh hưởng rất mạnh mẽ đến cách Steve nhìn thế giới thế kỷ 21 ("thức ăn bây giờ ngon hơn rất nhiều", "bệnh viêm tủy xám đã có thuốc chữa"...), chứ k phải ngồi 1 chỗ thương tiếc quá khứ. Steve là một người kiên định, học hỏi nhanh, thích nghi nhanh với thế giới mới; điểm yếu là Steve quá cô đơn, bạn bè người thân đều mất hết, cho nên đã dẫn đến việc Steve gia nhập SHIELD chỉ để có việc để làm. Lúc đầu, chắc bạn có để ý cuộc sống của Steve cô đơn đến mức đáng buồn như thế nào. Đến cuối phim, Steve đã có bạn. Steve kết bạn bằng cách sống thật lòng với mọi người, và vì thế được mọi người tin tưởng, nhưng điều đó cũng có nghĩa Steve làm điệp viên rất dở vì k biết nói dối. Đấy mới chỉ là vài ví du thôi. Steve cơ bản là người tốt, nhưng cũng có điểm yếu, cũng có rắc rối đời thường, rắc rối ở công việc (bị người ta theo dõi + lừa mà k biết), cũng có đầy lúc giận dữ, đau khổ, cô đơn,... nhất là khi phải dung hòa giữa biểu tượng Captain America mà mọi người tôn sùng với Steve Rogers mà không phải ai cũng biết"

"Trong WS, câu chuyện của nhân vật chính không phải là "lúc đầu X - học được bài học để đời - thay đổi thành Y" (như kiểu Thor, Iron Man, hay Spider-Man). Câu chuyện của Steve Rogers là "lúc đầu là X - cuộc sống xung quanh thay đổi, gò ép nhân vật trở thành Y - lầm đường lạc lối - nhưng cuối cùng đã giữ được bản chất X ban đầu của mình, k để thế giới bóp méo mình". WS khác bình thường k có nghĩa là WS k có giá trị. Mình thấy chính nhờ WS khác bình thường nên Steve Rogers mới là một nhân vật hay. "

Xem ở rạp đoạn Steve đến thăm Peggy lúc già, nói chuyện với nhau mà mình tiếc cho đôi này quá. Không ai có thể quay trở lại, chỉ có thể bắt đầu lại từ đầu mà thôi. 70 năm trước họ ko có duyên mà ko có phận, 70 năm sau gặp lại thì anh lại là một thế giới mới rồi.

Phim rất lắng đọng, sự cô đơn của Steve mình cũng hiểu rõ được và thương cảm với anh ấy. Nhân vật phản diện cũng mong muốn hòa bình cho đất nước, cho thế kỉ, họ chấp nhận cá giá rát lớn, hi sinh hàng chục triệu người để lập 1 thế giới hòa bình cho hàng tỷ người. Nhưng Steve của chúng ta không nghĩ vậy,

"Cái giá của tự do rất đắt, và đó là cái gía tôi sẵn sàng trả"

Điều mình thích ở Cap không phải là anh có siêu năng lực, mà anh cũng có siêu năng lực đâu điều mình thích từ phần 1 đến h là lòng yêu nước yêu hòa bình vô điều kiện, yêu đến mù quáng. Cả phim bạn có thể xem, đánh đấm rất nhiều nhưng Cap chưa hề ra tay giết một ai ^.^

Một số lời thoại rất đơn giản giữa Steve và Falcon cũng làm mình ấn tượng ko kém, những ng phục vụ quân đội, tự cảm thấy mình lạc lõng giữa thế giới mới. Và cũng ko thể ko nhắc đến tình bạn giữ Chiến Binh Mùa Đông Bucky và Steve. Một người bạn thuở thiếu thời, một người bạn biết cả chỗ để chìa khóa nhà của mình hơn cả bản thân mình biết, một người bạn sẽ đi cùng mình đến cuối con đường. Lúc xem phim mình tự hỏi, câu chuyện sẽ kết thúc ra sao nếu Bucky ko nhớ lại Steve? nếu Steve bắt buộc phải trừ khư Bucky để mang lại hòa bình. Và đúng như mình nghĩ, Steve nguyện chết dưới bàn tay của người bạn thân nhất của mình.

Đợi kites ra sub mình sẽ xem lại phim. Phim sâu sắc, thiên về nhiều vấn đề chính trị, có thể ko hài hước như phim khác nhưng phần combat, đánh đấm tay không cực thỏa mãn ^.^

Bình luận

đọc truyện thấy Cap đập Iron man thấy đã quá, coi phần nội chiến đó ghét Iron man dã man  Đăng lúc 11-8-2014 12:46 PM
đúng r bạn. sau này Steve chết, Bucky lên làm Captain America thay cho Steve đó. Nhưng k lâu sau, Steve đc cứu sống r trở lại làm Cap như bt :d  Đăng lúc 11-8-2014 09:00 AM
mà có phải theo truyện thì sau này Cap chết phải không, sau cuộc chiến giữa các Siêu anh hùng ak  Đăng lúc 11-8-2014 01:34 AM
@@! thật uyên bác  Đăng lúc 7-8-2014 05:37 PM
Review hay đọc đã nghiền lắm ss ơi  Đăng lúc 7-8-2014 07:34 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
Zmeow + 5 Bài viết hữu ích
cloudy_vt + 5 Bài viết hữu ích
sara_chan + 5 Bài viết hữu ích :XXXXXXXXXXXXX

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 6-8-2014 09:22:03 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim yêu thích của mình, mình đã xem rồi và luôn muốn xem lại.
Trong số những siêu anh hùng, mỗi bộ phim đều làm nổi bật và tôn vinh anh hùng đó, nhưng trong bộ phim về Captain American mình thấy tinh thần đồng đội, tình bạn đều được khắc họa rất rõ. Captain không có đồng đội thì chắc chắn không thể chiến thắng, Captain cũng sẵn sàng hi sinh tính mạng vì Winter Solider. Và mọi người đều "nghe theo lệnh của Captain" để chiến đấu!
Mình luôn luôn là một fan hâm mộ trung thành của Captain!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 6-8-2014 09:48:48 | Chỉ xem của tác giả
hóng hóng phim quá
cứ cái kiểu anh hùng này kia là mình mê tít luôn í
tks subteam nhiều nhiều

Bình luận

yeah yeah yeah........!! đến rồi đến rồi.........thanks sub-team nhiều nhiều vì đã mang đến 1 bomb tấn tuyệt vời!  Đăng lúc 12-8-2014 03:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách