Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 32420|Trả lời: 74
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Black Butler Live Action - Hiro Mizushima, Ayame Gouriki | Vietsub completed

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
- Black Butler Live Action -

Tên gốc: 黒執事
Đạo diễn: Kentaro Otani, Keiichi Sato
Thời lượng: 120 phút

Nội dung

Bộ phim dựa trên phần lớn nội dung bộ manga cùng tên của tác giả Yana Toboso.
Bối cảnh diễn ra vào năm 2020, khi thế giới bị phân chia thành hai phe "phương Đông" và "phương Tây", Shiori Genpo - người đứng đầu tập đoàn sản xuất đồ chơi Funtom, đồng thời cũng là tình báo bí mật của Nữ hoàng phương Tây - có nhiệm vụ phải tìm ra bí ẩn đằng sau vụ giết người hàng loạt mang tên "Lời nguyền Ác quỷ" vào lúc bấy giờ. Shiori, cùng sự trợ giúp của vị quản gia ác quỷ Sebastian của mình, dần dần vén ra bức màn bí mật của vụ ám sát, và cũng dần tìm ra kẻ đứng sau vụ thảm sát cha mẹ của cô nhiều năm về trước. Tuy nhiên, giây phút cô hoàn thành việc trả thù, cũng chính là lúc Sebastian sẽ lấy đi linh hồn cô...

Nhân vật

Trailer

Vietsub OST MV

Anime fanmade (fangirl) ver :">

Rate

Số người tham gia 9Sức gió +45 Thu lại Lý do
susikg + 5 Hắc hắc =))
bjmbjmxjnh + 5 hình như là Hắc quản gia đúng ko?.
Pap + 5 Hắc quản gia:-w,sao k mời ss;-w :-w.
cuopbienmap + 5 chúc thread của em ăn khách:))
itsyourday + 5 seb-chan và hiro-sama :(((((
-Mì- + 5 Ủng hộ 1 cái!
hopeful_colour + 5 rate cho một khởi đầu tốt đẹp nà.
minhthai201 + 5 Ủng hộ 1 cái!
timbuondoncoi + 5 tem

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 5-7-2014 21:17:40 | Chỉ xem của tác giả
Download

Torrent

Hiện tại đã có bản fix nên mình sẽ xoá bản cũ, các bạn nào chưa down được bạn cũ thì cảm phiền down bản fix nhé T____T

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Pap + 5 Cái sees thật làm người ta muốn đ.
bjmbjmxjnh + 5 hình như có cả truyện tranh đúng .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-7-2014 22:26:55 | Chỉ xem của tác giả
Hóng quá đi mất >v<, dù nhân vật chính không như truyện nhưng Ayume đóng là coi tất >v<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-7-2014 22:37:32 | Chỉ xem của tác giả
Haizz, mãi mới có thời gian vào viết đôi dòng cảm nhận

Thực ra bạn trẻ hóng hớt phim này, thứ nhất là vì bài nhạc phim TTA hay quá :"> Thứ 2 là vì anh Hiro đẹp troai :">

Bạn trẻ cũng xem nội dung phim rồi (mấy lần lận í :'( ) nhưng vẫn lười quá chưa down về xem trọn bộ được

Nói chung là, edit cho đỡ spam thôi chứ em nhỏ vẫn chưa xem, hiuhiu :'( mai em nhỏ xem edit lần 2 nha :'( Xin lỗi chủ thớt

Bình luận

nói thật là chưa coi nữa =))  Đăng lúc 14-7-2014 06:44 PM
=)))))) WTF  Đăng lúc 11-7-2014 10:12 AM
hẳn là "giành" =)) nhớ cmt gì có ý nghĩa vào =))  Đăng lúc 5-7-2014 10:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 10-7-2014 15:33:37 | Chỉ xem của tác giả
Hàng về rồi kìa đợi mãi mấy bữa nay
Vốn ko định cmt nhưng h phải cmt 1 phát, vừa ủng hộ các bạn vừa đẩy thread này lên
Mình hóng phim này hơn 1 năm rưỡi rồi, từ ngày nghe tin Hiro-sama sẽ vào vai Sebastian ý.
Lúc hay tin diễn viên mình thích sẽ vào vai chính trong manga mình thích, cảm giác thật sự rất yomost
Thấy nhiều người chê tạo hình của Seb này nọ mà họ có biết Hiro là ai đâu mà dám phán -_-
Mà ngoài Hiro ra thì dàn cast còn đẹp lung linh nữa, kỹ xảo và hình ảnh cũng ảo nốt
Dù là thay đổi bối cảnh và nhân vật Ciel thì có hơi cụt hứng thiệt nhưng nghĩ lại làm vậy cũng có mục đích và tăng thêm vài phần thú vị.
Thêm 1 lý do mà mình rất mong đợi phim đó là phim được Warner Bros. sản xuất. Lần cuối cùng mình xem một phim Nhật do Warner Bros. sản xuất là Paradise Kiss, thật sự rất thích, thích nhất là các chi tiết được đầu tư rất công phu và kỹ lưỡng, đẹp vô cùng T_T Mong là Kuroshitsuji sẽ ko làm mình thất vọng.

Cuối cùng xin đc cảm ơn đội ngũ các bạn đã làm sub nhé, mong thớt đắt khách

Bình luận

Bạn ơi tối qua mình đã update tor mới rồi đó :">  Đăng lúc 12-7-2014 11:10 AM
ok bạn :x  Đăng lúc 10-7-2014 06:05 PM
ờ ko sao, mới kéo đc có 21% à =)) chừng nào fix xong nhớ cho mình biết nhé :x  Đăng lúc 10-7-2014 05:57 PM
bạn ơi khoan hãy down có được không =)) bản sub này đoạn kara ở cuối chưa add fx nên trông nó hơi... :'( mình đang định fix lại =)))  Đăng lúc 10-7-2014 05:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 10-7-2014 19:45:51 | Chỉ xem của tác giả
Mình hóng phim này lâu lắm rồi giờ mới thấy cảm ơn subteam nhiều nhá ^^
phải xem phim xem thế nào dù manga đọc vẫn chưa hết được nửa tại quá dài !!!! Nhưng mà xem trailer thấy có vẻ hem giống manga lắm ý

Bình luận

ừ thực sự là không giống đâu bạn :(  Đăng lúc 10-7-2014 10:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 10-7-2014 20:45:22 | Chỉ xem của tác giả
Tự nhiên vào rồi nhìn thấy bài này! Không ngờ subteam cũng sub bộ này! Thank subteam nhiều lắm!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 10-7-2014 20:47:06 | Chỉ xem của tác giả
Tạm thời giờ mới có mạng nên phải down thôi

Sản phẩm chuẩn đành hẹn dịp khác, nếu xem xong bản này còn hứng thú muốn xem lại

Bạn nữ chính nhìn thì mình không nhận ra, hóng zai đẹp thôi

Mình thích xem các bản live action của Nhật, tò mò về sự dàn dựng thực tế thế nào :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 10-7-2014 23:54:02 | Chỉ xem của tác giả
Huhu! Có bác nào seed tốc độ nhanh nhanh tí ko . E kéo từ sáng tới giờ chưa xong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 11-7-2014 00:03:38 | Chỉ xem của tác giả
huhu, sao Ciel đâu rồi, sao lại có em nữ giả nam thế này, thiệt là tan nát trái tim mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách