Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sam
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Bên nhau trọn đời - Chung Hán Lương, Đường Yên [Vietsub 36 Special END] ~ "Thời tiết đẹp như vậy, thích hợp để ra ngoài, thích hợp để chụp trộm, thích hợp để… bên nhau trọn đời.”

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 5-6-2014 21:06:14 | Chỉ xem của tác giả
oa oa đã có người lập thread phim rồi, nhanh thật, nam nữ chính rất là ok, sao mọi người ai cũng kêu đường đường sắc sảo nhỉ, mình thấy chị đóng qua nhiều loại vai rùi mà vai nào diễn cũng rất tròn vai mừ nhất là mấy vai trẻ trung, nhí nhảnh thì nhiều lém rất hợp vs mặc sênh thời đại học còn mặc sênh của 7 năm sau thì có hơi nội tâm một chút nhưng mình tin ss cũng sẽ diễn tốt thui mừ, ủng hộ ss, mà theo mình thấy nam nữ chính dù có là ai thì cũng sẽ có gạch đá cả rổ thôi, mà đường đường là do nsx và 2 biên kịch cùng chọn, mẹ đẻ bào ai là con mẹ thì người đó chính là con mẹ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 5-6-2014 21:44:49 | Chỉ xem của tác giả
BNTD là ngôn tình đầu tiên đọc nên rất ấn tượng thích anh HDT lắm.
Dựng phim anh Chung đóng thì quá tuyệt rùi ko biết trên phim thế nào có như tưởng tượng khi đọc ko nữa.
Ko biết bao h mới có phim xem nhỉ.

Bình luận

sam
Chắc khoảng giữa or cuối năm 2015 mới chiếu đó bạn  Đăng lúc 5-6-2014 09:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 6-6-2014 04:44:55 | Chỉ xem của tác giả
Ơ hôm trc vừa đọc tin thấy Chung ca ko đóng phim này cơ mà h lại nhận lời đóng là sao nhỉ?
Thôi thế càng tốt )
Ko thích ĐY đóng Mặc Sênh, MS mình hình dung ngô ngố cơ, cũng ko xinh đẹp ntn.
Mong phim quay xong nhanh rồi chiếu nhanh

Bình luận

cảm ơn bạn sweet.milk_xuxu vì thông tin nhé  Đăng lúc 6-6-2014 08:36 AM
còn về Chung ca thì đầu tiên mời nhưng từ chối do k muốn đóng chuyển thể. Xong nsx mời Hồ Ca, Hồ Ca cũng từ chối. Quay lại Chung ca, đồng ý vì fan đó.  Đăng lúc 6-6-2014 08:30 AM
thực ra Đường cũng ngô ngố đó bạn. Bạn xem hình bài dưới của mình là rõ. Đủ trạng thái Mặc Sênh lúc trẻ cho đến khi trưởng thành luôn ^^.  Đăng lúc 6-6-2014 08:30 AM
MS trong lòng tớ ko xinh nhưng tớ vẫn thích c ấy, thế thôi, nhân tiện t ko chê ĐY!  Đăng lúc 6-6-2014 05:25 AM
ôi pó tay, xinh cũng bị chê @@ ko hiểu MS trong lòng các bạn là ntn =_=  Đăng lúc 6-6-2014 05:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 6-6-2014 08:04:22 | Chỉ xem của tác giả
Đường Đường. Triệu Mặc Sênh thuộc về Đường ^^
Trong hình dung của e về Mặc Sênh thì e càng yêu Đường hơn

Thắc mắc không biết ai đóng Ưng Quân nhỉ? T_T.

Còn vấn đề tranh cãi Đường Yên thì chẳng hiểu sao nhiều người ý kiến "Đường Yên xinh quá", nói thật từ ngày biết Đường em thấy Đường bình thường mà. Một số người ý kiến "Đường Yên xấu quá", cái này thì bó tay rồi.

Ý kiến khác cho rằng "diễn xuất chưa đủ". Em xem bao phim Đường đóng thấy diễn xuất quá tốt.

Nghe mọi người đề cử nữ chính nhiều, đa số mấy người sau:

Cái nữa một số người đề cử Diệp Thanh. Nói thật Diệp Thanh chưa đủ tầm để đóng 1 bộ phim như thế này. Diệp Thanh trước giờ đóng nhiều nhưng chủ yếu là mấy vai phụ của phụ. Nhà sản xuất nhử nhử vậy chứ chắc chắn là sẽ không chọn. Chưa kể lượng fan và độ hút không lớn.

Một số nói để Trương Quân Ninh. Mới vừa rồi đóng "Thời gian đẹp nhất", em nhớ không nhầm thì khán giả bên Trung chê quá trời luôn. Đoạn về sau thì hình như khả thi hơn chút

Còn Tiêu Tuấn Diễm. Các bạn cứ bảo Đường mặt nhọn không hợp đóng. Mà em thấy rõ ràng Tiêu Tuấn Diễm cũng mặt nhọn mà ta. Hơn nữa Tiêu Tuấn Diễm em mới chỉ biết qua bộ Lịch Xuyên thôi .

Còn nữa truyện có tả ngoại hình Mặc Sênh đâu mà đủ các loại tưởng tượng. Hơn nữa trong truyện còn có đoạn tả Mặc Sênh "mặt nhọn, mắt to" nữa kìa (chương 6 ấy)

Tóm lại kệ thôi. Ý kiến nhiều người thêm mệt mỏi =]]. Chê với nói cũng có mức độ thôi, chớ nhiều bạn dùng từ gay gắt quá, khiến em không khỏi hết khó chịu

Đây có thể coi là bản "tưởng tượng" Mặc Sênh phiên bản Đường

Bình luận

đúng là pó tay toàn tập, xấu cũng chê, xinh cũng chê. rồi lúc lại bảo sắc sảo quá ko đủ độ ngây thơ rùi thì có sắc mà ko tài la bla la....  Đăng lúc 6-6-2014 09:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 6-6-2014 17:20:41 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng thích Đường Yên, thấy có nhiều người nói mặt bạn này sắc sảo nhưng mà xem Kim Ngọc Lương Duyên thì chắc chắn bạn ấy cũng sẽ hợp với mấy vai ngây thơ, đáng yêu. Nói chung để riêng thì mình rất thích và rất ủng hộ bạn ấy đóng Mặc Sênh, mặc dù bạn ấy khác xa Mặc Sênh mà mình tưởng tượng nhưng bạn đẹp vầy là được rồi :v :v :v

Có điều, Wa ca ca à, dạo này hình như em chả thích anh đóng cặp với ai nữa hết đó Trước đây đóng với ai cũng thấy thích hết, từ sau Too Late, những bộ sau này mấy chị đóng cùng em chẳng thích chị nào Có lẽ vấn đề tại bản thân rồi

P/s: Hình như ảnh đăng chưa phải tạo hình chính thức, chứ ko thì... lão Wa nhìn như quan tham hói đầu vậy đó

Bình luận

=))) b giống mình thế, về sau này ko thấy Wallace đóng hợp vs c nào nữa, chả hiểu sao :))))  Đăng lúc 8-6-2014 05:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 6-6-2014 17:52:23 | Chỉ xem của tác giả
sweet.milk_xuxu gửi lúc 6-6-2014 08:04 AM
Đường Đường. Triệu Mặc Sênh thuộc về Đường ^^
Trong hình dung của e về Mặc Sênh t ...

ảnh Mặc Sênh phiên bản Đường của bạn nhìn cũng thấy có chút MS trong đó rồi,nhất là mấy bức tóc dài trong sáng bình dị ý.Giờ ngóng tạo hình tóc ngắn của Đường Đường,theo như CM miêu tả thì đuôi tóc lởm chởm trông ngộ ngộ ý
Dù sao Cố Mạn cũng góp tay rất nhiều trong quá trình chọn dv nên tỷ ấy cũng đã nhìn ra nét nào đấy của MS ở dv mình chọn rồi nên các bạn dừng chê lên chê xuống nữa nhá.
Klq nhưng mà bạn cũng thích Đậu Đậu sao

Bình luận

cái tóc lởm chởm là sau khi về nước, thấy tóc dài ra mới đi cắt tại "tiệm cắt tóc nghệ thuật" đó bạn. Ừ. Đậu đậu là tình yêu lớn của mình  Đăng lúc 6-6-2014 09:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 6-6-2014 18:10:14 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy có phim ra cho các fans ruột của cuốn ngôn tình bất hủ trong lòng chúng ta như thế là hạnh phúc rôi .
Dàn dv như thế là quá xuất sắc rồi mà toàn dv hạng A và quá hợp vai như thế mà .
Mình thật ko dám ngờ mỗi lần chỉ tưởng tượng Dĩ Thâm khi đọc truyện là Chung Ca thôi ^0^.
giờ lại thành sự thật 100% thế này , mình ko biết diễn tả cảm xúc of mình sao nữa đây .
Nhất định chờ từng ngày một khi cỏ phim thôi . Chờ Chung Ca người yêu trăm năm đóng vai Dĩ Thâm người tình
ngàn năm trong lòng mình ^0^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 6-6-2014 20:07:29 | Chỉ xem của tác giả
cá nhân mình k có cảm tình với phim bộ Trung Quốc
cố theo mấy bộ n rút cuộc cũng bỏ dở hết
dù diễn viên đẹp
cảnh quay chuẩn
lý do muôn thuở
phim Trung dài lê thê
có nhiều tình tiết nó lằng nhằng, rắc rối
n mà riêng bộ này cố gắng sẽ theo hết
vì đây là tác phẩm ngôn tình đầu tiên mình gặp
Hà Dĩ Thâm cũng là người trong mộng của mình, từ lúc là 1 cô nhóc mới lớn đến giờ già lụ khụ
anh Chung Hán Lương thì đúng chuẩn rồi
ngoại hình và phong thái đều vô cùng thích hợp
còn Đường Yên thì cá nhân mình không thích lắm
bạn ấy xinh, không phủ nhận
n trong suy nghĩ của mình
Mặc Sênh lại là kiểu ng khác
1 cô nhóc có đôi mắt to tròn, ánh nhìn tinh nghịch và hơn hết là vẻ ngây thơ toát ra từ vẻ bề ngoài
sau này dù trưởng thành n vẫn không mất đi những điều đó
diễn viên Trung mình chỉ thấy Triệu Vy có được vẻ đó
n cô ấy giờ quá già để đóng vai nhí nhố rồi
nên mình thấy ai đóng vai này rồi cũng thế.
nói chung vẫn hóng!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 6-6-2014 20:18:20 | Chỉ xem của tác giả
nói chung là mình thấy dù nữ vai chính là ai thì cũng có nhiều ý kiến trái chiều , ai đã từng đọc BNTĐ trong trí tưởng tượng của mỗi người đều có 1 MS khác nhau làm sao mà có thể tìm đc 1 diễn viên đóng MS để vừa lòng các bạn đc . Sao cũng đc mình tin Đường sẽ diễn tốt vai này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 7-6-2014 08:12:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình đọc "Bên nhau trọn đời" cũng được 5 năm rồi. Những lúc buồn lại lôi ra đọc thành ra cũng phải trên dưới 20 lần.
Thực ra, mình chỉ hình dung ra Dĩ Thâm thui, chứ Mặc Sênh thì vẫn không thể tưởng tượng ra được.
Dĩ Thâm của mình có nét gì đó giống Hồ Ca trong " Cao Thủ Như Lâm" ấy, phim ấy cũng đóng với Đường Yên, thành ra xem fanmade " Bên nhau trọn đời" toàn của cặp đôi này . Chị Đường đóng Mặc Sênh thì ok rùi.
Giờ thì Chung ca đóng Dĩ Thâm, tuy hơi buồn tí nhưng vẫn ngóng cặp Chung-Đường lắm lắm.  Giờ mình đang xem Thời gian đẹp nhất của Chung ca, cũng thấy Chung ca hợp vai Dĩ Thâm tương đối  
Phim sắp khởi quay rồi. Chúc phim thành công và mau mau chóng chóng hoàn thành, đừng để fan đợi chờ là hạnh phúc nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách